Buồn quá Escape 2011, mua tại Hà Nội Ford.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Van Hai Phong

Đi bộ
sao lại thế nhỉ, mình cũng mua Escape 2009 ở Ford HN, chạy 2 năm nay rồi chưa thấy có vấn đề gì. Nếu xe mới chạy được 2 tháng thì có quyền quay lại hãng để kiện chứ?

RAVA

Xe ba gác
Em vừa rước em vợ hai về chưa được 3 tháng mà đã xảy ra bao nhiêu lỗi kỹ thuật, chạy được 5 ngày thì bó phanh, được 20 ngày thì sơn bên cánh của phải cứ nổi lên như lang ben, rồi phồng rộp lên và vỡ ra; được 2,5 tháng thì kính cửa bên phụ không lên được, Nay tròn 2 tháng 20 ngày thì cả cánh trước, cánh sau bên phụ phòng rộp và nổi mụn như ghẻ ấy, buồn quá, muốn bán quách đi cho xong.b-(b-(b-(
-Xe em mà bị như xe bác thì em giải tán, ra làm em xe nhập cho nó chuẩn, xe mới mua mà đã lắm bệnh tật làm mình ko yên tâm, lại còn ghét nữa, vợ mà còn ko muốn nhìn thì bác biết phải làm sao rồi đấy?:-"

CR-Vic

Xe container
Cụ chủ nhớ bác digger là người đặt gạch mua lại đầu tiên nhé :))
Lạ thế nhỉ, sao lại chóng hỏng thế cơ chứ.
Nghe cụ kể chuyện mà cứ như nghe chuyện thần thoại.
Ngày xưa bố em có chiếc xe công nông hiệu Bông Sen, em tân trang lại bằng cách dùng sơn tút, phụt trực tiếp vào cánh cửa phồng rộp rỉ sét.
Thế mà cả 1 năm sau cũng còn chẳng bị phá vỡ ra cơ mà.

À em nghĩ ra rồi, tôn cửa xe Bông Sen tốt hơn tôn cửa của Ford nhiều...8-}8-}8-}8-}

PS: Cụ mà bán thì đừng quên em nhé, em mua ngay đấy.
Cụ chủ thớt có anh em họ hàng cô dì chú bác làm ở Toyota không đấy? Nếu không thì cụ hiepluc nên pm xin lỗi người ta cho nó vui vẻ nhé.
Xoăn phải sáo :D
Mondeo không bị thế đâu Cụ
Cụ ý bên Toy sang chơi tí thôi mà
Cụ này lại chim phải tên sợ cành cong rồi :P
Dễ là chơi trò dìm hàng lắm, chả tin được.
Tội vu khống kiểu cụ này thì gọi là gì? Vớ vẩn!
Hèn, đây là tội vu khống
Otofun mà cụ - cụ xem đối với OF thì Ford có Mondeo là ngon nhất (ế nhất luôn)
diễn đàn không nên để tồn tại những điều theo kiểu đơm đặt không có chứng cứ như vậy ,nó làm ảnh hưởng đến uy tín của toàn bộ chúng ta.
Bang chủ đạo Ford là đây :))
Dạo này thỉnh thoảng có làn gió độc cho nổi sóng mà các cụ, cụ chủ thớt cho xin 500 đồng tiền ảnh làm bằng chứng đê, để anh em còn có cơ hội dìm hàng FVN mua xe rẻ cái :)).
Đối thủ nào hả cụ?
Có khi cụ này là đối thủ của Ford định dìm hàng đây, cạnh tranh không lành mạnh
Thật thế này thì cụ cũng nên có lời với chủ thớt chứ.
MAi mà k0 có ảnh làm bằng chứng chắc phải nhờ MOD xóa thớt thôi nhỉ. Mi..ẹ, em cứ tưởng thật, bố khỉ :))
Chân thành góp ý với mấy cụ fan Ford nên thận trọng khi phát biểu bình luận trước những thông tin không thuận tai với các cụ về sản phẩm Ford ở VN. Em để ý các cụ cũng gần giống mấy cụ fan Hàn rồi đấy. :)) Em fun tý

ZAD Viet

Xe điện
Bác chủ thớt đã làm việc với Ford Viêtnam chưa ạ??
Em lại kê gạch hóng tiếp!

ninhkent

Xe tăng
... Nếu không do bị chơi xấu thì chỉ còn 1 nguyên nhân là cụ chủ quá đen, em thiết nghĩ cụ nên làm đến nơi đến chốn, đề nghị sơn lại cả xe. Không thể tắc trách như thế. Trông cứ như ghẻ. Xe mới nhìn mà tội.

LongLH

Xe điện
chờ mãi chẳng thấy ảnh của chủ thớt đâu, chán

kinhlupden

Xe hơi
Đọc hết 9 trang, thấy MBA của Mỹ đúng là xịn thật.
Thả mấy câu ca thán post đầu.
Đợi các luồng dư luận đan xen nhau.
Thấy đủ xăng nhớt rồi làm quả Video.
Bùm.
Ford HN mất uy tín rồi

subi

Xe buýt
Em nói thật là đây không phải là lần đầu tiên Ford bị thế này, nên em nghĩ cụ chủ thớt phải làm cho đến đầu đến cuối, chứ cứ để tình trạng người tiêu dùng Việt nam, đất nước Việt nam thành thùng rác của thế giới là không được. Trong khi đó giá xe ô tô thì đắt nhất thế giới.
2 năm trước bên Hyundai Thành Công cũng bị 1 mợ kiện vì lý do xe Getz mới mua đã bị hỏng côn, Thành công từ chối bảo hành, sau đó mợ ý gửi thư cho Hyundai Korea, làm ầm lên, thế là bên Thành Công phải đền bù thiệt hại đấy. Em tin là cụ sẽ thắng.

MoonMax

Xe điện
Em vừa rước em vợ hai về chưa được 3 tháng mà đã xảy ra bao nhiêu lỗi kỹ thuật, chạy được 5 ngày thì bó phanh, được 20 ngày thì sơn bên cánh của phải cứ nổi lên như lang ben, rồi phồng rộp lên và vỡ ra; được 2,5 tháng thì kính cửa bên phụ không lên được, Nay tròn 2 tháng 20 ngày thì cả cánh trước, cánh sau bên phụ phòng rộp và nổi mụn như ghẻ ấy, buồn quá, muốn bán quách đi cho xong.b-(b-(b-(
Chứng cứ đâu??? Sao cụ không phọt ảnh và thông tin chi tiết, cụ đã làm việc với đại lý chưa???

Chả có gì mà lên đây than vãn vớ vẩn, cụ định chơi Ford à????

MoonMax

Xe điện
Bỏ ra hơn 800 củ mà dính thế này thì không cáu mới là lạ chớ sếp?

Dạo này các Đại Lý Ford chuối thật!

Em thương tình không nêu tên ĐL thay dầu hộp số Ếch thì giờ cụ Dân Nghệ lại kêu Ford Vinh!

Chán thật!
Cụ hồ đồ quá gặp thằng đểu tung tin vô căn cứ dìm hàng mà cứ vào hùa với nó.

Cụ không thấy nick nó mới tinh, lên nói bậy bạ vài câu, các cụ ném đá, nó lặn mất tăm rồi à???

Xe cụ lỗi thì cụ cứ khiếu nại, không thỏa mãn thì cứ đưa bằng chứng lên đây ae góp ý chứ tát nước theo mưa làm giề????

czechonline

Xe điện
Ôi dào toàn âm binh của mấy hãng xe khác chơi đểu nhau . Kinh doanh theo kiểu này bẩn thỉu này thì Mod nên xóa thớt đi .

toiyeuhonda

Xe máy
Cụ cứ chụp ít ảnh lên để anh em coi thử xem nào?

Loipham

Xe buýt
Chứng cứ đâu??? Sao cụ không phọt ảnh và thông tin chi tiết, cụ đã làm việc với đại lý chưa???

Chứng cứ thưa cụ đây ạ. Cụ vào forum mà chỉ đọc đầu mà không đọc giữa..., không biết khoản em cụ có thế không nhỉ????
Đây đường link và hình ảnh đây thưa cụ...
http://www.youtube.com/watch?v=GKfRRxZc7mA[/QUOTE]

livinggreen

Xe hơi

Cụ đọc đầy đủ đi rồi hãy post comment. Càng là người của Ford thì càng phải đọc kỹ. Chán như con gián. Thảo nào dịch vụ, chất lượng chả như thế.

oilsupply

Xe tải
Lúc trước có mấy nick ford vào phán, sau khi cụ chủ up video thì mất hút con mẹ hàng lươn, nick HNF chắc là ở hà nội ford. Em cũng đang đi ếch 2009, có lần vừa ra khỏi quán cafe thì xe hú như lambo, hoảng quá xuống xem thì ống xả gãy đôi ngay trước bộ tiêu âm, quê một cục. Lấy dây buộc lại đi tiếp, vài ngày sau ra DANAFORD hàn cái rẹc, bảo hành nhanh gọn, mấy bác dịch vụ ở DANAFOR không kêu ca, phán phiếc gì cả,làm ngay nhưng khi em lấy xe ra thì chẳng đưa giấy tờ gì, thái độ thì rất vui vẻ lam em cũng rất hài lòng. Xin chia buồn với cụ chủ, cụ cứ gửi thẳng kiến nghị bằng văn bản về ford việt nam, em đảm bảo là cụ sẽ có câu trả lời rất sớm thôi.

Xebe_HL

Xe tải
Lúc trước có mấy nick ford vào phán, sau khi cụ chủ up video thì mất hút con mẹ hàng lươn, nick HNF chắc là ở hà nội ford. Em cũng đang đi ếch 2009, có lần vừa ra khỏi quán cafe thì xe hú như lambo, hoảng quá xuống xem thì ống xả gãy đôi ngay trước bộ tiêu âm, quê một cục. Lấy dây buộc lại đi tiếp, vài ngày sau ra DANAFORD hàn cái rẹc, bảo hành nhanh gọn, mấy bác dịch vụ ở DANAFOR không kêu ca, phán phiếc gì cả,làm ngay nhưng khi em lấy xe ra thì chẳng đưa giấy tờ gì, thái độ thì rất vui vẻ lam em cũng rất hài lòng. Xin chia buồn với cụ chủ, cụ cứ gửi thẳng kiến nghị bằng văn bản về ford việt nam, em đảm bảo là cụ sẽ có câu trả lời rất sớm thôi.
Cháu đồng ý với Cụ, gửi kèm cả ảnh và video nữa.
Và Cụ chủ cứ lưu lại những chứng từ liên quan: hóa đơn, hợp đồng...
Nếu vẫn chưa có hồi âm, Cụ gửi tiếp cho mấy tờ báo mạng dantri, vnnet...
đảm bảo Cụ nổi nhw cồn!!!:))

Trạng thái
Thớt đang đóng