Buồn quá Escape 2011, mua tại Hà Nội Ford.

Trạng thái
Thớt đang đóng

JimBo

Xe tải
Kính thưa các cụ, vụ Dì 2 của em đã thu xếp ổn thỏa, đúng 10h 30' sáng nay em có mặt tại Ford HN theo lời mời của Ông Tiến lãnh đạo Ford VN, Qua trao đổi có tính thiện trí xây dựng văn hóa kinh doanh, Ông Tiến thay mặt công ty Ford VN trân thành xin lỗi và cảm ơn sự đóng góp của em về lỗi xe đã xảy ra, sau khi trao đổi hai bên thống nhất:
1. Công ty Ford VN chính thức gửi lời xin lỗi về sự cố và sự chậm trễ trên.
2. Công ty Ford VN sẽ nâng bảo hành sơn vỏ từ 3 năm lên 4,5 năm.
3. Ford VN sẽ gửi văn bản cam kết bảo hành thân vỏ sau sự cố trên.
4. Ford VN xin lỗi về 2 cái mail em đã gửi mà không phản hồi lại.
4. Ông Hùng Giám đốc bán hàng Ford HN, gửi lời xin lỗi về sự cố với khách hàng.
5. Cảm ơn sự tin tưởng và đóng góp quý báu với dich vụ của Ford HN.
6. Hy vọng sẽ phục vụ khách hàng tốt hơn sau sự cố này.
7. Em đồng ý bỏ qua vụ này, vì sự tồn tại và phát triển của Ford VN và Ford HN.
8. Bỏ qua các yêu cầu bồi thường thiệt hại kinh tế của cá nhân và công ty do xe Escape bị lỗi phải "vào viện".
9 Hai bên sẽ tiếp tục theo dõi và phản hồi khi có sự cố.
Sự vụ khép lại vì em cũng chỉ cần Ford VN xin lỗi và khắc phục hậu quả sau này, vì các cụ có câu "ghét nhau bởi thái độ", nhưng với sự cầu thị và chân thành, cũng như vì sự phát triển của một doanh nghiệp nên em quyết định "thôi" dĩ hòa vi quý., Cảm ơn các ý kiến của các cụ trong máy ngày qua.
Lãnh đạo Ford thì thiện chí thế lày, mờ sao ford vẫn cứ bị mang tiếng là kém so với các hãng khác các cụ nhỉ?

GAT

Xe điện
Lãnh đạo Ford thì thiện chí thế lày, mờ sao ford vẫn cứ bị mang tiếng là kém so với các hãng khác các cụ nhỉ?
Chỉ thiện chí khi cụ chủ thớt làm căng thoai, chứ thiện chí ko phản là tiêu chí của Ford ợ.

Chỉnh sửa cuối:

hungbm

Xe điện
4f quá nhể

CR-Vic

Xe container
Chỉ thiện chí khi cụ chủ thớt làm căng thoai, chứ thiện chí ko phản là tiêu chí của Ford ợ.
Chuẩn luôn.

@chủ thớt: việc cụ làm căng + doạ mail sang thẳng Ford Mỹ là hiệu quả ngay lập tức vì chắc chắn mấy ông đại lý với cả nhóm người Việt ở Ford (nói chung công ty LD nào cũng thế) đều có sự liên kết rất tế nhị. Dĩ hoà vi quý đấy cụ ạ.

livinggreen

Xe hơi
Mấy nick gièm pha chủ thớt đâu rồi?????

Chỉnh sửa cuối:

gaby83

Xe đạp
Kết thúc thế này cũng là có hậu rồi. Em đánh giá cao cách ứng xử của cụ chủ.

Và chốt lại là ở khía cạnh người tiêu dùng, chúng ta phải kiên quyết bảo vệ quyền lợi của mình bằng những dẫn chứng rõ ràng, lý luận đanh thép để các bên cung cấp dịch vụ ở Việt Nam họ phải biết tôn trọng chúng ta. Nhu mì quá chả phải tốt các cụ nhỉ.

Vod cụ chủ một ly.

RAVA

Xe ba gác
-Cụ chủ thớt lành thật, em thì bắt đổi cái khác, xe mới chứ có phải xe cũ đâu mà hỏng đủ thứ, sơn lại đến 1/3 cái xe chứ có ít đâu, ko ngờ Ford VN chán thế, may quá em giải tán Ếch cũng hơn 3 năm rồi, ko thì....?:((

gmchevrolet

Xe tải
Nghe cái giọng là biết ghét Ford rồi, nhưng cái cách diễn tả thì cần phải học hỏi nhiều về kiến thức tổng hợp, có xe đâu mà muốn bán cho xong láo toét , tấm tôn lạnh tôi vất ngoài vườn 2 năm chưa hỏng, ông này nói 2 tháng tôn gì đây, nghe là biết kiến thức về kĩ thuật phải nói ko biết gì, bó phanh sao nói nghe thử phanh trước hay phanh sau, bó như thế nào nói ra là anh biết chú chả có xe Ford nào, thậm chí chưa có con Tung Của dẻ rách nữa, láo toét.
Em vừa rước em vợ hai về chưa được 3 tháng mà đã xảy ra bao nhiêu lỗi kỹ thuật, chạy được 5 ngày thì bó phanh, được 20 ngày thì sơn bên cánh của phải cứ nổi lên như lang ben, rồi phồng rộp lên và vỡ ra; được 2,5 tháng thì kính cửa bên phụ không lên được, Nay tròn 2 tháng 20 ngày thì cả cánh trước, cánh sau bên phụ phòng rộp và nổi mụn như ghẻ ấy, buồn quá, muốn bán quách đi cho xong.b-(b-(b-(

bes

Xe lăn
Kính thưa các cụ, vụ Dì 2 của em đã thu xếp ổn thỏa, đúng 10h 30' sáng nay em có mặt tại Ford HN theo lời mời của Ông Tiến lãnh đạo Ford VN, Qua trao đổi có tính thiện trí xây dựng văn hóa kinh doanh, Ông Tiến thay mặt công ty Ford VN trân thành xin lỗi và cảm ơn sự đóng góp của em về lỗi xe đã xảy ra, sau khi trao đổi hai bên thống nhất:
1. Công ty Ford VN chính thức gửi lời xin lỗi về sự cố và sự chậm trễ trên.
2. Công ty Ford VN sẽ nâng bảo hành sơn vỏ từ 3 năm lên 4,5 năm.
3. Ford VN sẽ gửi văn bản cam kết bảo hành thân vỏ sau sự cố trên.
4. Ford VN xin lỗi về 2 cái mail em đã gửi mà không phản hồi lại.
4. Ông Hùng Giám đốc bán hàng Ford HN, gửi lời xin lỗi về sự cố với khách hàng.
5. Cảm ơn sự tin tưởng và đóng góp quý báu với dich vụ của Ford HN.
6. Hy vọng sẽ phục vụ khách hàng tốt hơn sau sự cố này.
7. Em đồng ý bỏ qua vụ này, vì sự tồn tại và phát triển của Ford VN và Ford HN.
8. Bỏ qua các yêu cầu bồi thường thiệt hại kinh tế của cá nhân và công ty do xe Escape bị lỗi phải "vào viện".
9 Hai bên sẽ tiếp tục theo dõi và phản hồi khi có sự cố.
Sự vụ khép lại vì em cũng chỉ cần Ford VN xin lỗi và khắc phục hậu quả sau này, vì các cụ có câu "ghét nhau bởi thái độ", nhưng với sự cầu thị và chân thành, cũng như vì sự phát triển của một doanh nghiệp nên em quyết định "thôi" dĩ hòa vi quý., Cảm ơn các ý kiến của các cụ trong máy ngày qua.
Nghe cái giọng là biết ghét Ford rồi, nhưng cái cách diễn tả thì cần phải học hỏi nhiều về kiến thức tổng hợp, có xe đâu mà muốn bán cho xong láo toét , tấm tôn lạnh tôi vất ngoài vườn 2 năm chưa hỏng, ông này nói 2 tháng tôn gì đây, nghe là biết kiến thức về kĩ thuật phải nói ko biết gì, bó phanh sao nói nghe thử phanh trước hay phanh sau, bó như thế nào nói ra là anh biết chú chả có xe Ford nào, thậm chí chưa có con Tung Của dẻ rách nữa, láo toét.
Đọc kỹ đi kụ ơi, gớm, cụ chém cứ như đúng rồi :((

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Em đã nói rồi mà, cụ mà làm căng có khi lại có vụ lên truyền hình xin lỗi. Lại vài ngừoi có lỗi nhưng không có tội :))

Nông_dân

Xe buýt
Hài vãi. Từ thuở bé em mới nghe chuyện đó. Ngày trước em đi xe thồ đi học, em tự sơn lấy cho oai, thế mà đến hết 5 năm đại học vẫn đẹp

ceo.dung

Xe hơi
Cụ khiếu kiện lên Ford VN đi ạ!
luật cho người tiêu dùng sẽ giúp cụ nhiều đấy ạ!
Cụ tham khảo luật đấy đi ạ!

bes

Xe lăn
Vụ này Ford Việt Nam đã giải quyết êm xuôi, cụ chủ thớt cũng hài lòng chấp nhận, em xin phép đóng thớt tránh các comment không cần thiết.

Trạng thái
Thớt đang đóng