Buồn quá Escape 2011, mua tại Hà Nội Ford.

Trạng thái
Thớt đang đóng

ninhkent

Xe tăng
Em nghĩ là xe cụ chủ bị ngta chơi xấu rồi!
em thấy khả năng như cụ nói thì chuẩn hơn ạ. sơn đểu cũng không bị như thế, huống chi đây lại là xe mới. CỤ xem có ai vô tình hay cố ý vẩy cái thứ nước hóa chất gì lên không, hoặc thù hằn hàng xóm láng riềng hoặc ganh tỵ vì cụ mua xe mới ...etc..

Loipham

Xe buýt
Các pác cứ vào youtube.vn/truongphutran ở phần jestar chay dau hoặc truongphutran's Channel-youtube em có up clip lên đó đấy., đây là sự thật em đâu dám đổ điêu cho Ford Việt Nam và Ford Hà Nội.

cháu lên 3

Xe container
Em cũng đang chạy ESCAPE được 1 tháng, thấy cụ bị thế này cũng lo lo, để 2 tháng nữa xem sao

Mobiado82

Xe máy
Theo em biết thì cụ TSTA cũng là ng của Ford HN đúng ko ah. Thiết nghĩ cụ nên vào giải thích rõ ràng trường hợp này. Dù có lỗi thì cũng phải biết là lỗi gì, trong khâu sx nào. Tránh để a e cứ suy đoán lung tung. Còn nếu cụ cũng im lặng thì em thấy là dịch vụ của Ford HN đúng là 4` thật đấy ah.

Loipham

Xe buýt
Cụ ninhkent nói ra, thì tôi đã thử nghiệm và cũng nhờ anh em trong các gara thử nghiệm, sau khi đến Ford HN lần thứ nhất để báo cho họ biết, và được trả lời là keo 502 bắn vào rùi. Vì tui là dân vận tải có 80 chiếc xe tải và 5 cái xe con cơ mà; Sau khi thử trên một cái xe khác và mời anh em gara kiểm nghiệm thì thấy:
1. keo 502 co kết quả bám dính và cứng lại chứ không bị phồng rộp như mụn nước ở xe em như vậy.
2. Hóa chất axitsunfuaric đậm đặc, sau 24h cho kết quả sơn bị bong cả mảng, không có hiện tượng phồng rộ bọng nước.
3. Putin đậm đặc, sau 24h kết quả sơn bị chảy loãng ra, không giống trường hợp của em.
4. Ciriton đậm, sau 24h cho kết quả mầu sơn bị bạc đi, không bị phồng rộp.
5. Javen đậm, sau 24h, không cho kết quả nào.
Từ đó các chuyên gia sơn tại các Gara kết luận hiện tượng phồng rộp sơn của xe em ở một hoặc nhiều nguyên nhân như sau:
- Do quá trình tẩy bề mặt trước khi sơn phủ tại Ford có vấn đề.
- Sơn Ford dùng cho xe em có vấn đề.
- Quy trình hấp sấy trong công đoạn sơn có vấn đề.
-Trong quá trình vận chuyển bị xước, nên ford HN đã sơn lại, nhưng không đúng quy trình nên xảy ra hiện tượng hơi nước trong sơn bị giãn nở trong quá trình sử dụng và làm phồng sơn như vậy.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Từ đó các chuyên gia sơn tại các Gara kết luận hiện tượng phồng rộp sơn của xe em ở một hoặc nhiều nguyên nhân như sau:
-Trong quá trình vận chuyển bị xước, nên ford HN đã sơn lại, nhưng không đúng quy trình nên xảy ra hiện tượng hơi nước trong sơn bị giãn nở trong quá trình sử dụng và làm phồng sơn như vậy.
Em nghĩ có lẽ lỗi tại nhà máy rồi, trong quá trình làm sạch bề mặt.
Cụ phang vụ này mạnh vào xem Ford giải quyết sao nhé.

hungkienpham

Xe điện
Em nghĩ sơn phồng rộp lên thế k phải bị hóa chất đâu các cụ ạ vì xe nhà cháu nhiều khi xước 1 tí ngại đi sơn lại để cuối năm làm 1 thể cháu hay lấy keo 502 chấm vào chỗ đó cho khỏi bị nước ăn mòn có thấy sao đâu? Còn axit HCL, H2SO4 nếu có bị vào cũng không rộp đc mà nó ăn mòn từ ngoài vào, nếu bị xăng thơm vảy vào thì cũng thế và chắc cụ chủ ngửi thấy luôn, theo em nghĩ do chất lượng sơn và hấp có vấn đề các cụ ạ. Sơn Ford mà thế này thua sơn cái xe đạp Nam Hà nhà cháu sơn bằng tay pha màu bằng mắt hấp bằng mặt trời à các cụ???

Chỉnh sửa cuối:

Maybach Tàu

Xe container
Giá mà có anh Tạch nhà Ford nữa thì hay biết mấy, biết là hàng công nghiệp thì hàng ngàn chiếc, hàng trăm ngàn chiếc sẽ bị một chiếc có vấn đề, cơ mà cái vụ hành xử của nhà hãng nghe có vẻ qua cầu rút ván vãi:(

glare

Xe điện
Cụ ninhkent nói ra, thì tôi đã thử nghiệm và cũng nhờ anh em trong các gara thử nghiệm, sau khi đến Ford HN lần thứ nhất để báo cho họ biết, và được trả lời là keo 502 bắn vào rùi. Vì tui là dân vận tải có 80 chiếc xe tải và 5 cái xe con cơ mà; Sau khi thử trên một cái xe khác và mời anh em gara kiểm nghiệm thì thấy:
1. keo 502 co kết quả bám dính và cứng lại chứ không bị phồng rộp như mụn nước ở xe em như vậy.
2. Hóa chất axitsunfuaric đậm đặc, sau 24h cho kết quả sơn bị bong cả mảng, không có hiện tượng phồng rộ bọng nước.
3. Putin đậm đặc, sau 24h kết quả sơn bị chảy loãng ra, không giống trường hợp của em.
4. Ciriton đậm, sau 24h cho kết quả mầu sơn bị bạc đi, không bị phồng rộp.
5. Javen đậm, sau 24h, không cho kết quả nào.
Em thì nghĩ là do nguyên nhân này vì nếu do nhà máy thì chẳng lẽ bác lại đen đến nỗi dính cả 2 cái cánh lỗi trước, sau và ở cùng 1 bên, thậm chí cả ở cọc C nữa ? Vì theo như em biết là nhúng khử sunfat hóa trước khi sơn thì cánh được nhúng riêng chứ có lắp lên xe rồi mới nhúng đâu ? Hay là cái vòi phun bên phải của hãng nó tậm tịt :P ?

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Theo em biết thì cụ TSTA cũng là ng của Ford HN đúng ko ah. Thiết nghĩ cụ nên vào giải thích rõ ràng trường hợp này. Dù có lỗi thì cũng phải biết là lỗi gì, trong khâu sx nào. Tránh để a e cứ suy đoán lung tung. Còn nếu cụ cũng im lặng thì em thấy là dịch vụ của Ford HN đúng là 4` thật đấy ah.
Cụ đấy chỉ là sêu thôi, tức là chỉ nói năng ngọt ngào thuyết phục các cụ mua xe thôi, xong là hết nhiệm vụ và lĩnh thưởng hàng tháng, còn mấy vụ dọn rác lại do bộ phận bảo hành khách hàng. Nhưng ác cái là cái bộ phận này làm ăn cực kỳ kém, vô trách nhiệm, vì vậy rất nhiều cụ sợ fo ở chỗ đó

Cu Sut

Xe buýt
Em vừa rước em vợ hai về chưa được 3 tháng mà đã xảy ra bao nhiêu lỗi kỹ thuật, chạy được 5 ngày thì bó phanh, được 20 ngày thì sơn bên cánh của phải cứ nổi lên như lang ben, rồi phồng rộp lên và vỡ ra; được 2,5 tháng thì kính cửa bên phụ không lên được, Nay tròn 2 tháng 20 ngày thì cả cánh trước, cánh sau bên phụ phòng rộp và nổi mụn như ghẻ ấy, buồn quá, muốn bán quách đi cho xong.b-(b-(b-(
Xe cụ thế này ăn thua gì. Xe em vừa mua về đã bị:
- La giăng cắm vành
- Ghế lái thì em vừa cầm vào cái thanh ngang dưới ghế nó đã trượt một phát
- Đóng cửa xe, em đi một quãng mà cửa xe nó không khóa tự động
- Bấm lên kính thì cứ buông tay ra là nó không lên nữa, haizz

Loipham

Xe buýt
Bẩm cụ em quê Thành Đông.
Gần sông, gần phố.
Nhà em bị hố vì gửi lòng tin.
Vì em nhớ như in, rằng Ford là hàng Top.
Nào ngờ Ford toàn cầu.
Là câu chuyện ở đâu.
Chứ có Việt đâu nhỉ.
Biết thế nghe người rỉ.
Chơi mấy em Toy Nhật, hay Hàn.
Vừ dễ sửa, dễ bán.
Lại không mang bực dọc.
Nghe Ford Việt nói dóc.
Chắc phải cạch đến già.
Đây là sự thật mà.
Giờ mình mới tin thật.

phuongcum

Xe buýt
Cụ chủ thớt tung một quả, sau dó lặn mất tăm
Mai lại có một nick khác, mở một thớt khác, chê một dòng xe khác, thời gian sử dụng cũng khác, sự cố hỏng hóc cũng khác
Nhưng có một cái sẽ chắc chắn là giống hệt thớt này: Đó là mua của Hà Nội Ford.

Cụ thâm thù gì với Hà Nội Ford thì thẳng thắn lên đi lào, không thì ... quá.
Chả có nhẽ cụ ấy làm ở HN ford, dek bán được hàng nên bị out. Akay nên quay lại ném viên gạch.:P

MTfan

Xe buýt
Chả có nhẽ cụ ấy làm ở HN ford, dek bán được hàng nên bị out. Akay nên quay lại ném viên gạch.:P
Cụ chủ thớt làm vận tải và quản lý cả một dàn xe cơ mà cụ, nên cũng ko phải g......à đâu

Chia buồn với cụ thớt. Chờ xem Ford HN phản hồi thế nào. Cái này mà lên báo thì ford VN mất uy tín lớn đây. Mấy hôm trước thì dính vụ sử dụng phụ tùng quá cũ, haizzzz chả biết thế nào mà lần :-?:-?

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Bác chủ thớt đã có buổi làm việc với đại diện HNF hay FVL chưa? Nếu đúng điều bác nói là sự thật, em sẽ giúp gửi thông tin đến HNF hoặc FVL.

phuongcum

Xe buýt
Cụ chủ thớt làm vận tải và quản lý cả một dàn xe cơ mà cụ, nên cũng ko phải g......à đâu

Chia buồn với cụ thớt. Chờ xem Ford HN phản hồi thế nào. Cái này mà lên báo thì ford VN mất uy tín lớn đây. Mấy hôm trước thì dính vụ sử dụng phụ tùng quá cũ, haizzzz chả biết thế nào mà lần :-?:-?
Vâng cám ơn cụ, em cũng mới đọc lại mới biết cụ ấy làm vận tải và có hơn 50 xe. Cụ chủ cho em rút lời lại nhé :-s

Loipham

Xe buýt
Thực tình với các Pác, em làm bên Vận Tải siêu trường siêu trọng, có 80 em đầu kéo, 30 em ben và kiêm luôn nhà đầu tư.., em chả thâm thù gì Ford Hà nội cả vì em là dân MBA tốt nghiệp ở Ngoại hẳn hoi, sự việc em bức xúc là vì bực mình cho thói hành xử kiểu "văn hóa tiểu nông" cứ đổ hết lỗi cho khách hàng, còn mình vô tội, vô lỗi của Ford VN nói chung và Ford HN nói riêng thui, Đáng nhẽ khi em báo lần 1 về cái sơn bị "Phỏng dạ" như vậy thì họ phải "săn sóc" vợ 2 của em để đưa ra kết luận cho "vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi" chứ, đằng này nhân viên kỹ thuật bên Ford HN lại cho là em làm bắn keo 502 vào mới bực chứ., Em đã dùng CRV, ALtis rùi, nhưng khổ lỗi đi miền núi quá nhiều, leo đèo cũng lắm; nên mới đổi em 2 này thành Escape, chứ em có ghét bỏ gì Ford đâu. Đúng ra Ford VN và Ford HN phải cảm ơn em khi em mang lại thông tin Quý giá đến như vậy để họ "xin được tự khắc phục" trước khi em bực mình làm ầm lên chứ. Tư bản hiện đại là LẤY LỜI PHÀN NÀN CỦA KHÁCH HÀNG LÀM BÀN ĐẠP CHO SỰ PHÁT TRIỂN, Còn Ford VN thì định cho chìm xuồng; Em cũng không hiểu FORD VIỆT NAM CÓ BIẾT HỌ ĐANG NẰM Ở ĐÂU TRONG TÂM TƯỞNG KHÁCH HÀNG VIỆT NAM KHÔNG????,.
Mai em em ở miền Trung ra làm việc theo lời mời của Ford VN, nếu không xin lỗi em về "sự cố" cung cấp sản phẩm thiếu chất lượng thì có thể em kiện Ford HN vì cung cấp dịch vụ không đảm bảo; Kiện Ford VN vì chất lượng sản Phẩm...Xa nữa em có thể mang đơn sang Mỹ kiện tại tập đoàn Ford Mỹ luôn. Vì em đã tu nghiệp MBA ở bên đó, em có các bạn và hiểu rõ luật pháp của họ...

Loipham

Xe buýt
Cảm ơn cụ nhắc khéo, Em pots lên nhưng bị phạm "Nội quy" về nội dung có chữ....phạm vào ngôn ngữ CT nên diễn đàn Stop em không cho viết, do đó em bị out khỏi Nick Giapham, trong khi các cụ cứ đoán già đoán non, em đành phải lấy thêm cái nick Loipham để phân trần và đưa ra dẫn chứng thực tế bằng cái clip đó đấy chứ. Thực ra em làm như vậy là đang đóng góp cho sự phát triển bền vững của Ford Vn; Còn em là dân trí thức làm Kinh doanh có lý do gì mà phải dìm hàng của ai nhỉ...Quả nếu là như thế thì các Pác đã cho em là vi phạm đạo đức của Doanh nhân tiến bộ rùi các pác ạ.

phuongtv_76

Xe container
Bác chủ thớt đã có buổi làm việc với đại diện HNF hay FVL chưa? Nếu đúng điều bác nói là sự thật, em sẽ giúp gửi thông tin đến HNF hoặc FVL.
cảnh sát vào hỗ trợ giải quyết cho cụ chủ là ytâm rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng