[Funland] Buồn cho Ánh Viên và bơi lội Việt Nam

fallingwater

Xe tăng
Ko hiểu BLV của VTV có biết ngoại ngữ ko mà trong cuộc thi chung kết 200m tự do của nữ, người về đầu là vđv của Úc mà BLV cứ nói nhầm là vđv của Áo. Từ đầu cuộc thi đến cuối nói nhầm mà ko ai chỉnh cả.

IP man

Xe lăn
em vẫn thích bác vì đầu óc thực tế, bác hỏi nên em thử tìm lại đúng là 2017 có được mời thì phải
trước đó thì 2016 thớt về bơi lội trên Of cũng sôi nổi phết.
"Kình ngư" Ánh Viên được gần 20 trường Đại học Mỹ mời gọi

Cụ lười search quá, mà có người search hộ cũng lười đọc nữa ;))
Ích nước thôi cụ, còn lợi nhà( đơn vị chủ quản) thì ko vì coi như thay đổi đơn vị chủ quản, mà với tầm AV thì chắc cũng chưa có trường DH Mẽo nào nó mời đâu ah, Lê Quang Liêm nó ở tầm khác hẳn đấy cụ nên mới đc mời thôi

Xedap4banh2

Xe tăng
Sáng nay bơi toàn phá kỷ lục thế giới, phá cả của Mai cơn Pheo, dã man

UFA

Xe điện
Cụ lười search quá, mà có người search hộ cũng lười đọc nữa ;))
Vâng sorry cụ e ko đọc kĩ, mà ntn thì mấy ông chủ quản ở VN cũng ko cho AV theo học vì mất thành tích địa phương

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ lười đọc, trên kia có cụ dẫn nguồn là có hàng chục trường đại học của Mỹ sẵn sàng cấp học bổng cho AV rồi đấy.
Còn Kim Tuấn, Duyên là ở top 10 trong hạng cân của họ thôi, hạng cân lực sĩ 60kg thì Mỹ nó có chơi đâu mà cấp học bổng ;))
Xin lỗi cụ. Để em sửa còm. k phải ngại đọc mà k đọc hết các còm đc.
Cho AV đi thì Bộ VHTTDL mất 1 Dự án. Mà AV chủ quản là bên QĐ cũng nhiều ràng buộc..Qđ quyền lợi ưu đãi nhiều hơn nên chắc có nhiều ràng buộc hơn. Xưa mà có Liên Xô khéo đi được.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Ở đâu bóng đá không trọng nam khinh nữ vậy cụ? Thu nhập cả năm của cầu thủ nữ xuất sắc nhất thế giới không bằng 1 tháng lương của đồng nghiệp nam làng nhàng, bằng nửa tuần lương của cầu thủ hàng đầu.
Nếu cụ chịu khó tìm hiểu sẽ biết được bóng đá nữ Việt Nam được đầu tư nhiều hơn hầu hết các nước trong khu vực.
Bóng đá nữ nếu không vì màu cờ sắc áo thì không mấy ai xem, khán đài lúc nào cũng vài mống thì ai muốn đầu tư? Cụ đã bao giờ đến khán đài xem một trận bóng đá nữ ở giải VĐQG chưa?
Thế nên bớt mấy câu lặp đi lặp lại vô nghĩa đi.
Vâng, thưa cụ, em hiểu rồi ạ.

IP man

Xe lăn
Vâng sorry cụ e ko đọc kĩ, mà ntn thì mấy ông chủ quản ở VN cũng ko cho AV theo học vì mất thành tích địa phương
Xin lỗi cụ. Để em sửa còm. k phải ngại đọc mà k đọc hết các còm đc.
Cho AV đi thì Bộ VHTTDL mất 1 Dự án. Mà AV chủ quản là bên QĐ cũng nhiều ràng buộc..Qđ quyền lợi ưu đãi nhiều hơn nên chắc có nhiều ràng buộc hơn. Xưa mà có Liên Xô khéo đi được.
Vậy mới món với cách quản lý, chiến lược như vậy thì khó mà hướng đến sân chơi đỉnh cao như Olympic được.
Không hiểu với những dự án kiểu như này, hàng năm người ta có ngồi rà soát, đánh giá lại hiệu quả đầu tư không nhỉ?

Wayway

Xe máy
em nghĩ khả năng của AV cũng chỉ đến thế thôi, dù sao em nó cũng mang rất nhiều vinh quang về cho đất nước

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vậy mới món với cách quản lý, chiến lược như vậy thì khó mà hướng đến sân chơi đỉnh cao như Olympic được.
Không hiểu với những dự án kiểu như này, hàng năm người ta có ngồi rà soát, đánh giá lại hiệu quả đầu tư không nhỉ?
Hiệu.quả thì em nghĩ k đánh giá đc. Chỉ đánh giá trước đầu tư là 1 phút, sau đầu tư là 50s chẳng hạn.
Chỉ mong cách quản lý cho nó chặt.thôi. Đầu tư 1 tỏi chẳng hạn mà điện nươcs, dụng cụ tập rồi đội ngũ ăn theo... k đúng giá thì rơi rớt hết.

UFA

Xe điện
Quốc tế thì e ko biết nhưng trong nước thì có, còn có hiện tượng xin, nhường huy chương nữa, ví dụ kiểu 1 địa phương nào đó, bt giải VĐQG năm trước 1v, 1b, 1đ thì năm sau 1v, 2b,1đ hoặc 2v coi như thành công, đạt chỉ tiêu, còn đoàn nào " lỡ" đạt thành tích cao quá thì ô trưởng đoàn vui chốc lát thôi nhưng sau đó lại mất ăn mất ngủ vì năm sau mà ko đạt như năm nay lại ăn kiểm điểm, ko đc bơm thêm tiền he he

sontranvu

Xe điện
e nó lên thiếu tá hay trung tá rồi ý các cụ nhỉ

katenguyen

Xe điện
Ko hiểu BLV của VTV có biết ngoại ngữ ko mà trong cuộc thi chung kết 200m tự do của nữ, người về đầu là vđv của Úc mà BLV cứ nói nhầm là vđv của Áo. Từ đầu cuộc thi đến cuối nói nhầm mà ko ai chỉnh cả.
Nghe cái đoạn đấy chỉ biết lắc đầu cười ruồi cụ ạ, trình độ kém như thế mà cũng nhận lương VTV. Riêng nhìn đồng phục vàng, xanh lá thôi thì cũng đã rất Úc rồi.

billyjone

Xe tăng
Kỷ lục của huyền thoại Michael Phelps bị phá vỡ ở Olympic Tokyo

200m bơi bướm nam là nặng đô phết đấy ak

katenguyen

Xe điện
Kỷ lục của huyền thoại Michael Phelps bị phá vỡ ở Olympic Tokyo

200m bơi bướm nam là nặng đô phết đấy ak
Cậu này còn trẻ mà thành tích bơi siêu quá.

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
E thấy Việt Nam khi có thành tích một chút thì sinh ra lười biếng, ham kiếm tiền, rồi truyền thông lăng xê các kiểu ko còn chú ý đến tập luyện nữa. Chưa kể vui tí tùi lại tụ tập, ăn nhậu … nếu đã theo đuổi thể thao chuyên nghiệp thì phải chấp nhận sẽ tuân thủ tuyệt đối chế độ tập luyện và nói không với chất có cồn và đồ uống có gas và mỗi ngày dành 12-14 tiếng tập luyện như Ronaldo thì mới có cơ hội vo địch olympic ạ.

taiadau

Xe điện
Các cụ có vẻ it update tình hình bơi lội nhỉ. Milak thần đồng bơi lội Hungary phá KLTG 200m fly của Phelps từ tận...2019 rồi ạ. Giờ nó đi bơi chỉ xem có lâp KL mới không thôi chứ cự ly này ai chơi lại được. Cự ly 100m fly của Phelps cũng bị Dressel phá sâu 2 ngày sau khi KL 200m bị phá bởi Milak. Giờ Phelps chỉ còn 1 KL vĩ đại nữa mà chắc chắn trong thời gian tới khó ai có thể phá được là 400m hỗn hợp.
(Trong sự nghiệp của mình Phelps từng 39 lần phá vỡ các KLTG)

Đoạn PV Phelps sau khi 2 KLTG bị phá vỡ:
* Anh dự Olympic lần đầu tiên ở nội dung 200m bướm, lập kỷ lục thế giới đầu tiên ở nội dung này, và giữ kỷ lục ấy suốt 18 năm. Cảm giác khi hai cột mốc đó bị xô đổ phải chăng giống như khi mất đi hai bảo vật gia truyền của gia đình?
- Việc nhìn hai cột mốc mà mình nắm giữ ra đi trong vòng 1 tuần rõ ràng không phải điều mà tôi mong muốn. Kỷ lục ở nội dung 200m bơi bướm thực sự đặc biệt vì tôi đã giữ nó hơn nửa đời người. Đó còn là cự ly sở trường của chị tôi, Whitney. Bởi vậy, nó không chỉ là kỷ lục của tôi, mà là của gia đình nhà Phelps. Tôi từng nhắn tin cho Bob (Bowman, HLV lâu năm của Phelps) sau khi kỷ lục 100m bướm bị phá vỡ rằng: "Thề với Chúa, nếu kỷ lục 400m cá nhân hỗn hợp bị phá vỡ. Tôi sẽ sẽ đến Colorado Springs để tập với ông". Thật buồn khi kỷ lục ấy không thể đứng vững, nhưng tôi cũng thích nhìn lứa trẻ bứt lên. Thể thao cần những màn trình diễn như thế để phát triển, để tiến hóa. Nếu bạn sở hữu những kỷ lục không thể bị phá vỡ, người ta sẽ tự hỏi: "Lạy chúa, tại sao phải cố gắng làm gì?"

Chỉnh sửa cuối: