[Funland] Buồn cho Ánh Viên và bơi lội Việt Nam

boyboy1990

Xe điện
Không đổ tại cho cách ly được. Cách ly không phải đi tù, vẫn có cách bổ sung ăn uống năng lượng chứ ko phải chỉ có suất cơm 30k.
Ý cụ là VĐV tự bỏ tiền ra mua đồ mà ăn nhỉ? Mua tạ về mà tập để giữ điểm rơi phong độ nhỉ? Cụ biết lương VĐV cử tạ mấy triệu/tháng ko?

ssgabeo

Xe buýt
được quả HLV dẫn Ánh Viên đi không biết là tập huấn hay là nghỉ dưỡng 8 năm ở Mỹ, xong HLV nghỉ việc ở lại Mỹ luôn thì nhất rồi, quản lý vậy thì đi xuống dần đều

IP man

Xe lăn
Ý cụ là VĐV tự bỏ tiền ra mua đồ mà ăn nhỉ? Mua tạ về mà tập để giữ điểm rơi phong độ nhỉ? Cụ biết lương VĐV cử tạ mấy triệu/tháng ko?
Đừng có đổ tội cho nghèo đói, 1 ngày liệu có ăn hết 1 triệu tiền thức ăn không mà cách ly có mấy ngày bảo ko có tiền.
Vđv đi thi đấu ăn giải khắp nơi cũng có tiền chứ không phải không nhé.

IP man

Xe lăn
Em đồng ý với nhận xét của cụ . Không đoạt được huy chương là do thể lực ẻm yếu hơn VĐV khác.
Em vừa xem lại phần thi đấu giành HCV của vđv cử tạ Phillipin, quá là kịch tính và quyết tâm. Thậm chí ở hạng cân dưới họ còn nâng tạ được nặng hơn em Duyên.

kites1

Xe điện
Em vừa xem lại phần thi đấu giành HCV của vđv cử tạ Phillipin, quá là kịch tính và quyết tâm. Thậm chí ở hạng cân dưới họ còn nâng tạ được nặng hơn em Duyên.
Clip youtube , em xem không được.

quochiep

Xe tăng
VDV Phil còn vừa giành dc HCV lịch sử kia kìa ! Đã 30 tuổi và bị cách ly bởi COVID nên phải tập bằng cách dùng gậy tre treo 2 bình nước ở 2 đầu để tập luyện mà vẫn giành HCV thậm chí còn lập kỉ lục thế giới ! Cứ đổ tại lý do này nọ , kém thì nhận là kém đi cho nhanh còn viện đủ lý do bào chữa thất bại !

long46lh

Xe hơi
Vài năm nữa Av phục thù vẫn chưa muộn nhỉ :D

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Lí do Covid là lí do vớ vẩn nhất. Covid cả thế giới này bị, cả 2 năm nay rồi chứ có phải mới đây đâu.
Nói gì thì nói cử tạ mình vẫn sáng nước HC nhất.trong các môn. Nhưng thiếu:
- Chế độ dinh dưỡng, chăm sóc sức khỏe (sd chất nào để bổ mà k bị dính doping, cái này phải các nước có bí kíp lẫn tiền). Được 2 cháu đều vđ thế giới trẻ 2019 thì đều bị dính doping cấm mất 4 năm. Coi như xong sự nghiệp.
- Chuyên gia chăm sóc sk tâm lí.
- Giáo án HL chuẩn
- Số lượng đông và nhiều lứa tuổi vdv để kế tiếp vào tạo tâm lí thi đua.
Còn các dự án đầu tư.trọng điểm mà k có chấm mút thì em bé bằng con kiến. Chỉ.mong đến tay vdv còn đủ mà tập.

darthvader

Xe điện
Đừng có đổ tội cho nghèo đói, 1 ngày liệu có ăn hết 1 triệu tiền thức ăn không mà cách ly có mấy ngày bảo ko có tiền.
42 ngày cụ ạ ...

Sau khi thi đấu ở giải vô địch châu Á (Uzbekistan), ngày 23/4 Hoàng Thị Duyên cùng các đồng đội trở về Việt Nam và cách ly tập trung phòng Covid-19 ở Bình Dương. Sáng ngày thứ 20 cô háo hức chuẩn bị để hôm sau ra Hà Nội thì có ca dương tính trong khu cách ly. Vậy là, Duyên cùng các đồng đội phải... cách ly lại từ đầu.

Ở cách ly tập trung, chuyên ăn uống không thể đảm bảo cho VĐV. Các đô cử vốn có điều kiện dinh dưỡng riêng, trong khi mỗi suất cơm ở đó chỉ có trị giá khoảng 30.000 đồng. Tuy vậy, Duyên cùng đồng đội xác định phải chấp nhận thực tế vì đó là khó khăn chung. Họ nghĩ mọi cách để có thể vận động chân tay, tập các bài cơ đơn giản như chống đẩy, cõng đồng đội để thực hiện động tác "squat"...

Hai tuần cuối cùng, tạ mới được chuyển vào. Nhưng sau cả tháng tập chay, Duyên không thể vận động cường độ cao ngay lập tức, mà chỉ "rón rén" để làm quen lại với tạ. Phải tới ngày 3/6, cô mới về được Hà Nội để bước vào tập luyện đúng giáo án. Tuy nhiên, việc lấy lại thể lực cũng như cảm giác, nhịp độ trong vòng một tháng đối với VĐV cử tạ là rất khó. Cũng vì gấp rút, cô tập dồn và bị tái phát chấn thương đầu gối trái vốn mắc phải năm 2017. Hiện tại chân của Duyên vẫn đau. "Tôi ước giá như Olympic lùi lại một hai tuần để mình kịp bình phục"

UFA

Xe điện
Cụ ko hiểu vấn đề nhỉ?
Hiện tại cơ quan chủ quản của AV mất 200k/năm. Trong khi nếu chấp nhận phương án lấy học bổng thì chẳng mất đồng nào. AV lại được học hành từ tế và tập luyện trong môi trường tốt hơn.
Vậy cái nào là ích nước, lợi nhà hơn.
Ích nước thôi cụ, còn lợi nhà( đơn vị chủ quản) thì ko vì coi như thay đổi đơn vị chủ quản, mà với tầm AV thì chắc cũng chưa có trường DH Mẽo nào nó mời đâu ah, Lê Quang Liêm nó ở tầm khác hẳn đấy cụ nên mới đc mời thôi

isak

Xe tăng
Buồn là các vđv của mình thi đấu lần này thành tích đều kém hơn kỷ lục cá nhân, hoặc thành tích mới đạt được, nói chung không vượt qua được chính mình. Cảm giác như không đạt được đỉnh cao phong độ, dù biết có cả lý do chủ quan và khách quan.

laogiocvqd

Xe hơi
Đơn giản là đây:
Con Kiến muốn đua với con Voi theo qui luật bình thường thì con kiến có nhanh hơn ko? Cho mãng kiếp thì kết quả ntn vậy!

boyboy1990

Xe điện
Vâng, cụ tư duy giống hệt lãnh đạo cơ quan thể thao VN :D
Xong nếu có thành tích thì là lãnh đạo sát sao, còn ko được gì là do VĐV ko chịu bỏ tiền ra mua thức ăn =))

tientung000

Xe điện
được quả HLV dẫn Ánh Viên đi không biết là tập huấn hay là nghỉ dưỡng 8 năm ở Mỹ, xong HLV nghỉ việc ở lại Mỹ luôn thì nhất rồi, quản lý vậy thì đi xuống dần đều
Cụ làm em buồn cười, Ánh Viên mấy năm tự tập, còn HLV thì đâu có để tâm. AV còn phải nói vậy trên mặt báo, nghĩa là sự thật có khi còn kém hơn nữa. Không rõ hơn 1 năm qua, bệnh tật như thế thì có ai huấn luyện ko nũa?!

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ ko hiểu vấn đề nhỉ?
Hiện tại cơ quan chủ quản của AV mất 200k/năm. Trong khi nếu chấp nhận phương án lấy học bổng thì chẳng mất đồng nào. AV lại được học hành từ tế và tập luyện trong môi trường tốt hơn.
Vậy cái nào là ích nước, lợi nhà hơn.
Tầm AV thế giới nhiều nếu khéo chọn trường thì cũng đc.

Chỉnh sửa cuối:

shiluo

Xe container
So thế cũng khó vì bóng đá là môn đại chúng hơn. Chưa kể ở ta vẫn trọng nam khinh nữ, chả thế mà bóng đá nữ thì liên tục khó khăn, trong khi đồng nghiệp nam còn trẻ tuổi mà đã có cuộc sống vương giả. Âu cũng là cái liễn !
Ở đâu bóng đá không trọng nam khinh nữ vậy cụ? Thu nhập cả năm của cầu thủ nữ xuất sắc nhất thế giới không bằng 1 tháng lương của đồng nghiệp nam làng nhàng, bằng nửa tuần lương của cầu thủ hàng đầu.
Nếu cụ chịu khó tìm hiểu sẽ biết được bóng đá nữ Việt Nam được đầu tư nhiều hơn hầu hết các nước trong khu vực.
Bóng đá nữ nếu không vì màu cờ sắc áo thì không mấy ai xem, khán đài lúc nào cũng vài mống thì ai muốn đầu tư? Cụ đã bao giờ đến khán đài xem một trận bóng đá nữ ở giải VĐQG chưa?
Thế nên bớt mấy câu lặp đi lặp lại vô nghĩa đi.

Moriarty

Xe container
Cụ làm em buồn cười, Ánh Viên mấy năm tự tập, còn HLV thì đâu có để tâm. AV còn phải nói vậy trên mặt báo, nghĩa là sự thật có khi còn kém hơn nữa. Không rõ hơn 1 năm qua, bệnh tật như thế thì có ai huấn luyện ko nũa?!
mình có quan hệ tốt với 2 cường quốc thể thao là Nga và TQ thế mà vẫn cứ phải tư duy rởm đời Mỹ nó mới sang, chắc chắn cử sang 2 nước kia tập huấn nó rẻ hơn rất nhiều.

IP man

Xe lăn
Tầm AV thế giới nhiều như quân Nguyên. Ở Seagame là vùng trũng bơi lội rồi. Xin học bổng thế khéo Thạch Kim Tuấn, Hoàng Thị DUyên còn xin dễ hơn, vì dù sao cũng top 10.
AV có khi nào lọt top 10 chưa?
Cụ lười đọc, trên kia có cụ dẫn nguồn là có hàng chục trường đại học của Mỹ sẵn sàng cấp học bổng cho AV rồi đấy.
Còn Kim Tuấn, Duyên là ở top 10 trong hạng cân của họ thôi, hạng cân lực sĩ 60kg thì Mỹ nó có chơi đâu mà cấp học bổng ;))