[Funland] Buồn các cụ ạ.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
M
Buồn cái là vợ nó lộ ra cái tính toán của nó cụ ạ.
Thôi, biết rồi thì đừng buồn nữa chủ thớt ơi. 1 người đàn ông truyền thống điển hình. Học hành xong, lấy vợ - sinh con - cắm đầu cắm cổ vào làm ăn. Lo cho gia đình mình, bố mẹ, ae 2 bên 1 cách vô tư tự nhiên. Bỗng 1 ngày khi có sắp có sự bất định mới nhận ra người bạn đời của mình có tính toán lo riêng cho phía cá nhân họ. Sốc tâm lý là tất yếu. Tuy nhiên, như mợ Nắng nhạt nói rồi, cụ ngây thơ lắm nhưng theo cháu cụ cứ giữ nguyên cái ngây thơ của mình dù đã 36 mùa khoai cụ ạ. Và cuối cùng, theo cháu cụ nên tha thứ, bỏ qua cho "con vợ dại" của cụ vì dù sao thì cũng mới chỉ là tính toán trong đầu và nói ra miệng chứ chưa phải là hành vi thực tế. Biết như này, vợ mình nó có ý bỏ gánh giữa chừng khi "ngửi thấy không an toàn", là tâm tưởng, mầm mống "phản trắc" để cho mình dự liệu về sau và thêm nữa, cụ cũng phải có ý bảo ban vợ cùng với bố mẹ 2 bên. Chứ dù là ai (vợ hoặc chồng) đi nữa thì đều có khiếm khuyết do các điều kiện hoàn cảnh cuộc đời đem lại.

Giodong2

Xe buýt
Cụ Lê Thẩm Dương đã nói rồi: "Đàn bà nghĩ bằng miệng" - tức là nghĩ đâu nói đó. Chứ k phải nghĩ kĩ & chắc chắn ko phải làm như vậy.
Cụ top lưu trong đầu ấm ức làm gì.

cháu lên 3

Xe container
Ơ thế là chỉ vì quay lại nghề xây dựng mà đòi bỏ nhau chia chác tài sản hả cụ. ý là vợ cụ đòi 60% tổng ts phổng

Nắng nhạt

Xe điện
M
Thôi, biết rồi thì đừng buồn nữa chủ thớt ơi. 1 người đàn ông truyền thống điển hình. Học hành xong, lấy vợ - sinh con - cắm đầu cắm cổ vào làm ăn. Lo cho gia đình mình, bố mẹ, ae 2 bên 1 cách vô tư tự nhiên. Bỗng 1 ngày khi có sắp có sự bất định mới nhận ra người bạn đời của mình có tính toán lo riêng cho phía cá nhân họ. Sốc tâm lý là tất yếu. Tuy nhiên, như mợ Nắng nhạt nói rồi, cụ ngây thơ lắm nhưng theo cháu cụ cứ giữ nguyên cái ngây thơ của mình dù đã 36 mùa khoai cụ ạ. Và cuối cùng, theo cháu cụ nên tha thứ, bỏ qua cho "con vợ dại" của cụ vì dù sao thì cũng mới chỉ là tính toán trong đầu và nói ra miệng chứ chưa phải là hành vi thực tế. Biết như này, vợ mình nó có ý bỏ gánh giữa chừng khi "ngửi thấy không an toàn", là tâm tưởng, mầm mống "phản trắc" để cho mình dự liệu về sau và thêm nữa, cụ cũng phải có ý bảo ban vợ cùng với bố mẹ 2 bên. Chứ dù là ai (vợ hoặc chồng) đi nữa thì đều có khiếm khuyết do các điều kiện hoàn cảnh cuộc đời đem lại.
Không được đâu cụ ơi. Vì ngây thơ mới ra nông nỗi này đấy. Phải khôn khéo mới giữ được hạnh phúc gia đình chứ ạ

Xolabaque

Xe tăng
Cụ cho em hỏi đồng là gì.
Nếu là tỷ đồng, tức là trong 5 năm lấy vợ cụ kiếm tài sản (hình thành sau hôn nhân để chia) khoảng 25 tỷ.
Em cho rằng người kiếm đc ngần này tiền trong vòng mấy năm ko phải lên Of để viết mấy dòng ất ơ này.
Nói phét chưa bị tính thuế đâu cụ ạ...

khó nói

Xe máy
M
Xưa cháu cũng loại gọi là coi thường phụ nữ, yêu đương cũng chả ít, ko bằng nhiều người nhưng cũng thuộc loại phải dùng ngón chân đếm. Cũng mất niềm tin vào đàn bà. Nhưng rồi cũng đến lúc cần phải dũng cảm mà đặt niềm tin vào người là vợ cháu bây giờ. Vỡ nợ gặp nhau, vc trên răng dưới catut, Bao khó khăn vượt qua, chịu đựng nhau cũng nhiều, có thời gian nửa năm trời vợ nó hậu sinh bị trầm cảm hành tỏi mình lên bờ xuống ruộng, đánh cãi chửi nhau chí choé(giai đoạn đầu trần cảm thì triệu trứng bệnh ko rõ ràng nhiều khi tự ngồi tưởng tượng những chuyện vô lý, đôi khi còn ảo giác nữa người bị bệnh ko biết mình bệnh, mà chồng cũng ko nghĩ là bệnh đến giai đoạn nặng quá mới nghĩ là cần phải đi khám), thuyết phục mãi nó cũng chịu đi khám tâm thần, điều trị dần rồi cũng đỡ. Cháu vẫn tư tưởng vợ chồng là 1. Thế mà tự dưng ... đúng chán thật

Chỉnh sửa cuối:

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Xưa cháu cũng loại gọi là coi thường phụ nữ, yêu đương cũng chả ít, ko bằng nhiều người nhưng cũng thuộc loại phải dùng ngón chân đếm. Cũng mất niềm tin vào đàn bà. Nhưng rồi cũng đến lúc cần phải dũng cảm mà đặt niềm tin vào người là vợ cháu bây giờ. Vỡ nợ gặp nhau, vc trên răng dưới catut, Bao khó khăn vượt qua, chịu đựng nhau cũng nhiều, có thời gian nửa năm trời vợ nó hậu sinh bị trầm cảm hành tỏi mình lên bờ xuống ruộng, đánh cãi chửi nhau chí choé(giai đoạn đầu trần cảm thì triệu trứng bệnh ko rõ ràng nhiều khi tự ngồi tưởng tượng những chuyện vô lý, đôi khi còn ảo giác nữa người bị bệnh ko biết mình bệnh, mà chồng cũng ko nghĩ là bệnh đến giai đoạn nặng quá mới nghĩ là cần phải đi khám), thuyết phục mãi nó cũng chịu đi khám tâm thần, điều trị dần rồi cũng đỡ. Cháu vẫn tư tưởng vợ chồng là 1. Thế mà tự dưng ... đúng chán thật
Cụ chủ kín đáo quan sát xem hay là vợ cụ lại có dấu hiệu trầm cảm lại đấy. Cảnh giác vẫn hơn

conversehn

Xe tăng
Là em nếu bỏ nhau em cho vợ con tất
Chỉ giữ lại 1 ít làm vốn khởi nghiệp lại
cụ chủ tầm tuổi em tài sản cũng same same, vợ em 7 năm 3 đứa nhưng em đọc qua em thấy cụ coi thường vợ quá
Của chồng công vợ, không có vợ chăm con cụ có yên tâm đi làm ra tiền được ấy mà chê
Em thấy vợ cụ quá siêu, vừa giỏi việc con cái, vừa giỏi kinh doanh, có chia có tính cũng chỉ giữ cho con chứ có mợ ấy tiêu bản thân thỉ hẳn nói
Có ông bà nội chăm cho thì cũng đỡ chứ không phải tất cả, những lúc ốm đau mấy đứa nó đòi mẹ, ôm con cả đêm không ngủ chắc cụ không ở bên để hiểu
Cụ cứ gác tay lên trán, bình tâm suy nghĩ lại
, em thấy vợ cụ không rẻ rách tí nào

Chỉnh sửa cuối:

canavaro88

Xe tải
Đọc cái Cụ viết, mới chỉ là vợ Cụ tính... với nói nguyên văn vậy em thấy có gì to tát đâu nhỉ...
Biết đâu chỉ là vợ Cụ ghen, ko thích việc Cụ sắp làm (hay phải đi đây đó, khách khứa, em ún) nên nói vậy để ngăn cản, có thấy xúc phạm, hay tồi tệ kinh khủng gì đâu... 3 đứa con chăm bẵm rồi công việc, làm dâu, đủ thứ...lúc hâm, điên nên không tránh khỏi.
Với Cụ nghĩ là chia tay thì khổ bọn trẻ con cực kỳ Cụ ạ, khổ thân chúng nó. Bố lấy vợ khác, mẹ lấy chồng khác sống hành phúc nhưng trẻ con không bao giờ bằng Bố mẹ đẻ ở với nhau mức bình thường.
Với như Cụ nói thì thành công ngày hôm nay của Cụ cũng ít nhiều vợ đóng góp, điều hành, hoạt động đấy chứ... giờ bỏ rồi chắc gì làm lại đc tiền như với vợ bây giờ.
Tìm cái gì tích cực mà nghĩ- bao dung Cụ ạ