[Funland] Buồn các cụ ạ.

Xep

Xe tăng
Gớm ông thớt nghĩ nhiều và suy diễn quá rồi. Chuyện tiền nong thì vẫn trong tay ông, chuyện con cái cũng trong tay ông, ông đã mất cái méo gì đâu mà vì câu nói lại thành mất hết. Lời nói gió bay, tính toán với người ngoài chi li ko ngại, nhưng với người nhà như thế là ko ổn rồi. Bỏ qua đê.

Không lái ẩu

Xe buýt
Cụ tính ra làm nhà thầu hả? Cụ xác cmn định là dỡ nhà mình đi làm chuồng xí cho bọn CĐT đi nếu ko có cái nấm linh chi cỡ đại ở trên đầu.
Còn chuyện gđ thì mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà 1 cảnh em chệu miễn bàn với cụ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hehe, các cụ cứ chê chủ thớt tính toán, khen vợ cụ chủ biết tính biết lo. Cái cụ chủ thất vọng ở đây là thái độ của vợ cơ, chứ ko phải đòi nhiều hay ít.
Cụ ấy làm, cũng là vì gia đình, vì vợ vì con có cuộc sống sung túc hơn. Tài sản của gia đình nhỏ cụ chủ có được là nhờ tiền của bên nhà nội giúp đỡ và công sức của cụ ấy. Bố mẹ cụ ấy cũng “đặt cược”, bán đất đi cho cụ ấy có tiền.
Trong khi đấy, vừa đặt vấn đề 1 cái là vợ cụ chủ đã vơ vội phần “thịt thăn”, để lại cho chồng toàn “xương cục, xương ống”. Lúc sau, nghe bùi tai, lại thương lượng.
Đừng lấy lý do “giữ cho con”, nghe hãm lắm. Vợ chồng, nếu ko vì tệ nạn, mà vì chồng làm ăn thì nên cùng nổi, cùng chìm. Còn thành bại là do trời quyết. Có cụ nào ở trên nói đấy, nếu thấy rủi ro quá thì ly dị đi, ai chơi đi 2 hàng thế.
Mà nói thật, đàn ông như cụ chủ, kể cả mất sạch thì cũng đứng lên làm lại được mà.
Rất tiếc, giờ cụ chủ đã có vết gợn với vợ rồi :(
Mong cụ chủ có quyết định sáng suốt để các con ấm êm.
Vk mới bật một câu đã gợn thì ông ck này được nuông chiều quá rồi. Nếu đúng thật thì em phục khả năng chịu đựng của bà vk vì trong 5 năm mà không lỡ lời 1 câu nào với ck :))

happyhn

Xe container
cầu tạo quá phức tạp

Chĩm111

Xe điện
Cụ ấy bảo 15 đồng, phần còn lại là công nợ phải thu và nợ phải trả. Thế nên cụ ấy trách vợ chỉ nhận 60% ts mà không chịu gánh 60% nợ phải trả + khoản phải thu không biết có thu được không nên coi như cụ ấy trắng tay.😂
Em đọc còm 1 của cụ thớt mà chưa thông, đọc còm của cụ thì hiểu hiểu rồi ạ! =))

Quangdung1974

Xe tải
Em thấy nhiều cụ khoe khoang hay dậy cụ chủ làm xây dựng làm gì (?) cá nhân mình cụ ý làm tốt trong giai đoạn này là hiểu cụ ý biết nghề và có bản lĩnh rồi. Không nên dạy người giàu cách kiếm tiền. Vấn đề của cụ ý là mất lòng tin trầm trọng, ko còn nơi dựa về mặt tâm lý - gia đình là nơi cụ ấy sống thật so với ngoài xã hội gian dối. Mình thì hiểu cảm giác của cụ, kiểu bị phản bội nên mất lòng tin - tuy nhiên cái này cũng phải từ từ tìm hiểu thêm, vì con ko nên vội vàng cụ ah (vợ cụ có bị ai châm chọc, kê kích không). Trong trường hợp ko chấp nhận được thì phải theo cách của bản thân cụ thấy ok. Tuy nhiên, cố gắng hàn gắn và bỏ qua cụ ah, còn việc đề phòng sau việc này là đương nhiên. Chúc cụ sáng suốt

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Con vợ thấy thằng chồng làm ăn mạo hiểm nên chơi củ chắc
Bảo nó lè lưỡi xem có đốm không?! Loại này quê em xích đầy!
Thằng chồng làm liều nhỡ ăn nhiều thì tối lại sờ chim xin tiền, nếu vỡ thì nó sẽ la toáng: tao bảo mày rồi mà éo nghe, may mà tao giữ được phần của tao :)
Và... Thằng chồng (chủ thớt) giờ mới ớ... á nhận ra bản chất của con vợ nên bị sốc tâm lý. Muốn chơi tới luôn: chia tài sản + giành quyền nuôi con. Không biết là con vợ mình thỉnh thoảng lên cơn hâm hoặc bị đồng bọn xúi đểu chơi ăn non cho chắc. Trường hợp mà xử lý theo ý con vợ thì tan nát 1 gia đình, 3 cháu bé thiếu thốn tình cảm và chắc chắn con vợ này sẽ bị chửi rủa & bị thiệt thòi nhất trong cuộc đời còn lại của nó.

Binbi

Xe điện
Anh thớt suy nghĩ hời hợt và cố chấp bỏ mẹ lên được. Vợ nó tính toán vì nó còn phải lo cho con anh chứ lo cho ai mà anh chê. Nhỡ xoẹt một cái, tài sản đội nón ra đi theo mấy cái dự án xây dựng của anh thì nó bẻ cái danh "biết điều" ra cho con nó ăn à? Mà vợ nó nói mỗi thế đã lên of bán than, đòi ly hôn, chứng tỏ anh thớt chỉ biết nghĩ cho mình, chả nghĩ léo gì cho vợ cho con cả. Mà phàm đã là người đến vợ con cũng sẵn lòng dứt tình chỉ bởi một câu nói thì cũng khó mà đánh bạn được, em thật.

Chỉnh sửa cuối:

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Hehe, các cụ cứ chê chủ thớt tính toán, khen vợ cụ chủ biết tính biết lo. Cái cụ chủ thất vọng ở đây là thái độ của vợ cơ, chứ ko phải đòi nhiều hay ít.
Cụ ấy làm, cũng là vì gia đình, vì vợ vì con có cuộc sống sung túc hơn. Tài sản của gia đình nhỏ cụ chủ có được là nhờ tiền của bên nhà nội giúp đỡ và công sức của cụ ấy. Bố mẹ cụ ấy cũng “đặt cược”, bán đất đi cho cụ ấy có tiền.
Trong khi đấy, vừa đặt vấn đề 1 cái là vợ cụ chủ đã vơ vội phần “thịt thăn”, để lại cho chồng toàn “xương cục, xương ống”. Lúc sau, nghe bùi tai, lại thương lượng.
Đừng lấy lý do “giữ cho con”, nghe hãm lắm. Vợ chồng, nếu ko vì tệ nạn, mà vì chồng làm ăn thì nên cùng nổi, cùng chìm. Còn thành bại là do trời quyết. Có cụ nào ở trên nói đấy, nếu thấy rủi ro quá thì ly dị đi, ai chơi đi 2 hàng thế.
Mà nói thật, đàn ông như cụ chủ, kể cả mất sạch thì cũng đứng lên làm lại được mà.
Rất tiếc, giờ cụ chủ đã có vết gợn với vợ rồi :(
Mong cụ chủ có quyết định sáng suốt để các con ấm êm.
Dẫn dắt (bảo ban) vợ (ngu như này) cần nhiều thời gian lắm. Cần kiên trì và đôi khi mặc kệ nó (chấp nhận) thì mới thành công, giữ được tổ ấm gia đình. Chứ đòi hỏi nhanh như thời gian vừa qua (5 năm đẻ 3 con + kiếm được 25 đ) là không làm được đâu chủ thớt ơi.

nicholas1618

Xe điện
Cụ gầy dựng vợ nó điều hành có khi mới dc như thế. Vốn cụ công nó cộng với nó nuôi 3 đứa nó lấy 6 phần là chuẩn rồi đấy.

nghe văn cụ cháu thấy giống người nổi tiếng cõi Of ghê lắm.

thudoxanh.com.vn

Xe đạp
e hỏi ngu tí, 1 đồng là 1 tỉ í hả.

Trục

Xe ba gác
e hỏi ngu tí, 1 đồng là 1 tỉ í hả.
Với lượng tiền quy đổi từ tài sản lớn đến vậy, thì đừng mong có một bài chia sẻ nào trên OF cụ ạ.
Với guồng quay kiếm tiền đó, có lẽ bận đến mức đâm đầu vào tường, chứ làm gì có thời gian vào đây mà chém gió.

thudoxanh.com.vn

Xe đạp
Với lượng tiền quy đổi từ tài sản lớn đến vậy, thì đừng mong có một bài chia sẻ nào trên OF cụ ạ.
Với guồng quay kiếm tiền đó, có lẽ bận đến mức đâm đầu vào tường, chứ làm gì có thời gian vào đây mà chém gió.
Vâng bác giờ dân giàu nước mạnh cứ vài chục tỉ tòm tõm làm em ù hết tai.

Trục

Xe ba gác
Vâng bác giờ dân giàu nước mạnh cứ vài chục tỉ tòm tõm làm em ù hết tai.
Vâng Cụ, để có vài chục tỉ từ số tiền ban đầu phải đi vay mượn, thì thời gian để tăng lượng tài sản đó sẽ dài hơn người đầu tư với số tiền gấp nhiều lần số vài chục tỉ đó.
Một tổng công ty, lãi ròng 10-14% có khi phải đốt pháo hoa ăn mừng rồi.
Có lẽ, chúng ta phải cắp sách đi theo học nghề của Vợ cụ chủ mất. :D

LienPhuong

Xe điện
Chắc nóng giận tức thời rồi nói cho sướng miệng thôi chứ nếu chỉ vì vài câu nói mà bỏ nhau thì lấy vk bao nhiêu lần cho đủ :))
Từ góc nhìn của cụ chủ thớt thì đó không chỉ là câu nói, mà nó lộ rõ bản chất kiểu người vk mà cụ ấy khinh miệt chả ra gì. Vk mà lên đây đọc chắc cũng muốn ly hôn.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Từ góc nhìn của cụ chủ thớt thì đó không chỉ là câu nói, mà nó lộ rõ bản chất kiểu người vk mà cụ ấy khinh miệt chả ra gì. Vk mà lên đây đọc chắc cũng muốn ly hôn.
Cụ cứ xem là chém gió xả trét đi. Nhiều ông lên đây chém ầm ầm nhưng sợ vk có khi còn hơn cả em :))