[Funland] Buồn các cụ ạ.

DayByDay

Xe đạp
Chuyện của cụ chủ thì đã có cái gì phức tạp đâu nhỉ? Phụ nữ tính họ thế, thậm chí là bản chất họ là chung rồi. Có khi nghĩ thế này mà nói ra nó khác, nó ko rõ. Còn tinh vi hơn nữa thì nó lại rất khôn, rất khéo, rất nham hiểm, cụ chẳng đoán ra được đâu.
Nên là cũng đừng có tính nước sâu quá, thay vì lên đây chia sẻ suy nghĩ thì về hỏi thẳng vợ là ý em có phải như vậy ko, hay như thế nào khác để a còn tính.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chuyện của cụ chủ thì đã có cái gì phức tạp đâu nhỉ? Phụ nữ tính họ thế, thậm chí là bản chất họ là chung rồi. Có khi nghĩ thế này mà nói ra nó khác, nó ko rõ. Còn tinh vi hơn nữa thì nó lại rất khôn, rất khéo, rất nham hiểm, cụ chẳng đoán ra được đâu.
Nên là cũng đừng có tính nước sâu quá, thay vì lên đây chia sẻ suy nghĩ thì về hỏi thẳng vợ là ý em có phải như vậy ko, hay như thế nào khác để a còn tính.
Pn mà đã chịu nói thì chả sợ vì đa số quên ngay chứ kiểu lầm lì không nói mà làm mới đáng sợ :))

Anita Emi

Xe điện
Cụ phải thấy cô ấy yêu Cụ đến nhường nào khi cả thanh xuân chỉ để đẻ mà vẫn làm việc.
Không bình luận những ý khác, nhưng em thấy cái lý người mèo này của các mợ hơi buồn cười.

Cứ làm như các mợ có thể giữ mãi được thanh xuân của mình hoặc có thể dùng nó làm những việc hay ho hơn lắm ấy. :))

Marie Lee

Xe buýt
Chém với các cụ cũng nhẹ đi nhiều. Có khi cháu cứ chơi bài chắc. Đm, cứ làm cái đơn ly dị, công chứng trước. Rồi tiếp tục ở với nhau. Chịu đc thì chịu ko thì giải tán. Méo việc gì phải nhịn những cái sung sướng lại, hưởng đc gì là phải hưởng.
Cụ cũng giàu trí tưởng tượng ghê. Cụ nghĩ sao mà vợ đồng ý ký đơn li dị, công chứng xong lại ở lại sung sướng với cụ. Nó có tiền, ra đường đầy zai đẹp quỳ gối phục vụ nó, lại éo phải lo chồng bán nhà đi đầu tư thất bát.
Còn về vấn đề con cái nếu cụ nghĩ cụ có khả năng giành quyền nuôi cả 3 đứa thì nhầm to rồi. Trừ khi mẹ nó từ bỏ quyền nuôi con, không thì chả có toà nào xử dc cho cụ nuôi cả 3 đứa trong trường hợp của cụ cả. Mà thế quái nào cụ cứ chăm chăm li hôn, chả cân nhắc gì đến cảm nhận của con cái thế nhỉ. Ích kỷ như cụ muốn nuôi con chỉ để “trả thù” vợ cho bõ ghét thì con sống với cụ cũng đâu có tốt?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không bình luận những ý khác, nhưng em thấy cái lý người mèo này của các mợ hơi buồn cười.

Cứ làm như các mợ có thể giữ mãi được thanh xuân của mình hoặc có thể dùng nó làm những việc hay ho hơn lắm ấy. :))
Nếu ông ck không kể công mà vk kể công đẻ thì cũng buồn cười thật nhưng nếu ck kể công rạch ròi thì công đẻ của vk cũng to lắm (kể là công bằng :)) )

Leanh65

Xe container
tính sơ sơ cụ có 25 tỷ

khà khà
Cụ ấy bảo 15 đồng, phần còn lại là công nợ phải thu và nợ phải trả. Thế nên cụ ấy trách vợ chỉ nhận 60% ts mà không chịu gánh 60% nợ phải trả + khoản phải thu không biết có thu được không nên coi như cụ ấy trắng tay.😂

10102020

Xe tăng

Cụ có bao giở chửa hay đẻ đâu mà biết về việc tự ti cơ thể. :)) Và sự xuống cấp nó ntn của chửa,đẻ. Nên vụ này mặc nhiên khó với Cụ.
Khó quá em bỏ qua vụ đánh giá này của Cụ.

Còn phụ nữ ai cũng chửa đẻ nhưng thời buổi này không phải là 5 năm hôn nhân và 3 năm như con cá ngựa chửa chưa kể combo kèm theo mũi, dãi, ốm đau, khóc lóc, ăn uống, bú mớm, ..Vậy 5 năm hôn nhân này với người vợ của chủ thớt không dễ dàng chút nào về sức khỏe, về tinh thần, em tách thêm nữa là cả về nhan sắc.
Nếu Mợ ấy thương thân hơn chút chỉ đẻ 1 đứa và sống cuộc đời 4 năm gái một con mới cân nhắc chuyện đứa thứ 2 (có khi đang mải giữ vợ muốn chết chứ dám cà khịa với vợ:))) thì có phải sung sướng hơn bao nhiêu. Nhưng vì yêu, vì tin chồng, vì ...mà hi sinh cả thanh xuân chỉ để đẻ.
Giờ lo mọi thứ quá, sợ chồng lên đời cũng mệt (mà ông thớt còn đang ôm hận là không chơi bời khi vợ đang chửa vcm trong thời gian có vợ), thua tha cũng mệt, lại còn lo đến cảm giác chồng vất vả mình sẽ đêm hôm bơ vơ (thương, cô đơn, lo chồng vất vả...) mà có thể đưa ra biện pháp ngăn cản đó (phụ nữ dỗi chuyện đó là để chồng níu và suy nghĩ chùng lại chút). Chứ xét góc độ thực tâm, đẻ xém xỉu trong thời gian ngắn thế thì ai muốn bỏ chồng phải không Cụ:))

Còn thượng đế vẫn phải già mà Cụ. Nhưng thanh xuân kéo dài ra hơn chút, tự tin cơ thể hơn chút thì đàn ông hay đàn bà đều thấy rất hay ho và làm được nhiều thứ hay ho Cụ ạ.:))

FRA

Xe tải
Otofun bây giờ cũng nhiều tác phẩm như VNexpres lắm, chả biết có nên tin hay không ! Ko hiểu ông "cháu" này có phải người "miền tây" đi lên từ đáy XH không nữa ?!

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Nghe nhiều vụ ly hôn, ly thân chia tài sản, em nghĩ ai khi tiến tới hôn nhân nên làm "prenup agreement" và có luật sư chứng nhận để giảm thiểu rủi ro sau này. Mong chủ thớt sớm giải quyết được chuyện chia tài sản và kiện tụng.
Hôn nhân phải dựa trên lòng tin, sự tin tưởng vô điều kiện và sự hy sinh. Tính toán phòng thủ dư vậy thì hôn nhân khác gì là một cuộc phối ngẫu. Chưa bước vào cửa đã tính đường ra thì cái kết dễ đoán định

Anita Emi

Xe điện
Cụ có bao giở chửa hay đẻ đâu mà biết về việc tự ti cơ thể. :)) Và sự xuống cấp nó ntn của chửa,đẻ. Nên vụ này mặc nhiên khó với Cụ.
Khó quá em bỏ qua vụ đánh giá này của Cụ.

Còn phụ nữ ai cũng chửa đẻ nhưng thời buổi này không phải là 5 năm hôn nhân và 3 năm như con cá ngựa chửa chưa kể combo kèm theo mũi, dãi, ốm đau, khóc lóc, ăn uống, bú mớm, ..Vậy 5 năm hôn nhân này với người vợ của chủ thớt không dễ dàng chút nào về sức khỏe, về tinh thần, em tách thêm nữa là cả về nhan sắc.
Nếu Mợ ấy thương thân hơn chút chỉ đẻ 1 đứa và sống cuộc đời 4 năm gái một con mới cân nhắc chuyện đứa thứ 2 (có khi đang mải giữ vợ muốn chết chứ dám cà khịa với vợ:))) thì có phải sung sướng hơn bao nhiêu. Nhưng vì yêu, vì tin chồng, vì ...mà hi sinh cả thanh xuân chỉ để đẻ.
Giờ lo mọi thứ quá, sợ chồng lên đời cũng mệt (mà ông thớt còn đang ôm hận là không chơi bời khi vợ đang chửa vcm trong thời gian có vợ), thua tha cũng mệt, lại còn lo đến cảm giác chồng vất vả mình sẽ đêm hôm bơ vơ (thương, cô đơn, lo chồng vất vả...) mà có thể đưa ra biện pháp ngăn cản đó (phụ nữ dỗi chuyện đó là để chồng níu và suy nghĩ chùng lại chút). Chứ xét góc độ thực tâm, đẻ xém xỉu trong thời gian ngắn thế thì ai muốn bỏ chồng phải không Cụ:))

Còn thượng đế vẫn phải già mà Cụ. Nhưng thanh xuân kéo dài ra hơn chút, tự tin cơ thể hơn chút thì đàn ông hay đàn bà đều thấy rất hay ho và làm được nhiều thứ hay ho Cụ ạ.:))
Vâng, thôi mệt thế, khổ thế, quý thế thì các mợ cứ cất kỹ, gìn giữ cho muôn đời sau để đỡ mệt, đỡ khổ, đỡ phải hy sinh mất mát và đỡ mất thời gian kể công ạ. =))

Em xin hết =))

Vô Jô

Xe hơi
Biết chấp nhận khiếm khuyết thì mới sống v nhau dc, nhaf tooi hơn chục năm nay bao phen doạ bỏ nhưng vì con cái ko thể dứt dc

Khongtrucloi

Xe tải
Ơ thế ông thớt bất tài, đòi mang cả tài sản do vợ 1 tay gây dựng để đem đi Cúng cho dự án á? ;)

Bố khỉ 123

Xe điện
Sau khi nó nghe cháu nói cụ thể về làm dự án thì nó lại có vẻ đổi ý.
Cái chán là chán cái suy nghĩ của nó. Sao lại toan tính kiểu ấy. Mới vậy mà nó tính giành quyền nuôi con, giành tài sản. Nó chỉ nghĩ nó vận hành mà ko tính đến chồng nó, nhà nội dồn tất cả sức để vc làm. Như này là khả năng cao ko sớm thì muộn cũng sảy ra. Đm, nói trắng phớ là nó tính cướp cả.
Cụ nghĩ xa quá, bọn vợ nói chung chỉ nghĩ quẩn nghĩ ngu như thế thôi, chứ thực ra éo có gì đâu, đừng chấp. Xây dễ, đập cũng dễ, chỉ giữ mới khó.chắc gì đập đi xây lại đã hơn cũ

10102020

Xe tăng
Vâng, thôi mệt thế, khổ thế, quý thế thì các mợ cứ cất kỹ, gìn giữ cho muôn đời sau để đỡ mệt, đỡ khổ, đỡ phải hy sinh mất mát và đỡ mất thời gian kể công ạ. =))

Em xin hết =))
Nói chung là Cụ không đẻ được Cụ không biết gì đâu:))
chủ thớt Về với vợ cho bình yên. Bán than vớ vẩn, đẽo cày linh tinh, về với vợ cho ấm nhà, ấm túi:))

cá sấu chúa

Xe hơi
Em thật chứ con vợ có đòi 100% thì cũng hiểu được, nó có phải là con đàn bà qua đường đào mỏ cụ đâu mà cụ lo, nó đòi thế đòi hơn thế cũng là con cụ nó được hưởng thôi. Có vậy mà đã thất vọng? Cụ xem lại đường ăn nết ở với bối cảnh xung quanh xem ra nàm thao mà con vợ cụ tự diên nó đâm lo lắng quá mà đề xuất thế. Với tí kinh nghiệm của kẻ từng bị dồn vào cảnh có tí đường cùng, thì khuyên thật cụ là chia trứng ra các giỏ, chớ có thấy lợi lộc trước mắt mà gom góp tương lai đánh cược vào một chỗ, làm ăn chả ai nói trước được, đỏ thì thôi chứ đen phát thì nát lắm cụ ạ, lúc mình nát đã đành, trẻ con nó khổ theo thì rất là...ba chấm. Cụ bàn tính lại với vợ xem để riêng ra cho nó yên tâm.

banmotnucuoi

Xe lăn
cảnh thầu xây dựng cuối năm ngồi chực chờ tiền mới thấy bạc như vôi
Cháu còn đc ứng trước, mỗi tội bằng đất chứ ko phải bằng xèng. Nên cũng chả rủi ro công nợ gì sứt. Đơn giá xd, giá đất hợp lý là chiến thôi.
Vâng, nghề xây dựng nó chối tỉ là thế. Bởi vậy ko có đủ lực cháu chả muốn quay lại làm, mệt mỏi lắm. Quanh quẩn công với nợ già lúc nào ko hay.
Xd là nghề thằng nào nợ đc nhiều nhất là thằng ý có tiền. Nên khuyên thật cụ là ko nên dùng vốn mình mà làm. Vay tất, cụ mà đc trả trước bằng đất thì lấy đất đấy đi thế chấp mà vay, lời ăn lỗ chịu. Chứ bỏ tiền ra theo đuổi các dự án trên mây thì khó hơn ăn đề

hieupro0169

Xe hơi
Hai vợ chồng lấy nhau cùng làm ăn cùng hưởng. Ít nhiều đều phải thông cảm. Phụ nữ thì thường hay tính toán chi li. Người đàn ông nên xem nhẹ tiền nong nhưng cần nhìn nhận mọi vấn đề thật có lý trí và trái tim, nhiều khi cũng cần phải thông cảm cho phụ nữ. Rồi sau sẽ hiểu nhau nhiều hơn.

Leanh65

Xe container
Xd là nghề thằng nào nợ đc nhiều nhất là thằng ý có tiền. Nên khuyên thật cụ là ko nên dùng vốn mình mà làm. Vay tất, cụ mà đc trả trước bằng đất thì lấy đất đấy đi thế chấp mà vay, lời ăn lỗ chịu. Chứ bỏ tiền ra theo đuổi các dự án trên mây thì khó hơn ăn đề
Khổ nỗi xd của cụ chủ là thi công san lấp, xd hạ tầng. Em dự là có được ứng trước bằng đất cũng chưa chắc đã đủ đk để cầm cố mà vay ( d.a đang gđ này thì làm gì đã có sổ).

thuyhaiduong

Xe hơi
Hehe, các cụ cứ chê chủ thớt tính toán, khen vợ cụ chủ biết tính biết lo. Cái cụ chủ thất vọng ở đây là thái độ của vợ cơ, chứ ko phải đòi nhiều hay ít.
Cụ ấy làm, cũng là vì gia đình, vì vợ vì con có cuộc sống sung túc hơn. Tài sản của gia đình nhỏ cụ chủ có được là nhờ tiền của bên nhà nội giúp đỡ và công sức của cụ ấy. Bố mẹ cụ ấy cũng “đặt cược”, bán đất đi cho cụ ấy có tiền.
Trong khi đấy, vừa đặt vấn đề 1 cái là vợ cụ chủ đã vơ vội phần “thịt thăn”, để lại cho chồng toàn “xương cục, xương ống”. Lúc sau, nghe bùi tai, lại thương lượng.
Đừng lấy lý do “giữ cho con”, nghe hãm lắm. Vợ chồng, nếu ko vì tệ nạn, mà vì chồng làm ăn thì nên cùng nổi, cùng chìm. Còn thành bại là do trời quyết. Có cụ nào ở trên nói đấy, nếu thấy rủi ro quá thì ly dị đi, ai chơi đi 2 hàng thế.
Mà nói thật, đàn ông như cụ chủ, kể cả mất sạch thì cũng đứng lên làm lại được mà.
Rất tiếc, giờ cụ chủ đã có vết gợn với vợ rồi :(
Mong cụ chủ có quyết định sáng suốt để các con ấm êm.