[Funland] Buộc máy bay hạ cánh để bắt nhân vật đối lập

baolac

Xe buýt
Ngã do vấp và run rẩy ngã xuống nó khác nhau xa lắm
Ko chết, khỏe re cãi nhau tranh cử vs lão Trăm là được.
Th. Tập thì ko vấp vì chỗ đó phẳng lỳ, bệnh đầy người kiểu vậy dễ lăn quoay ra nghoẻo luôn lắm.

Toietmoi

Xe điện
Bọn phương Đông thì sức yếu nên chúng nó chỉ giết được dân chúng nó thôi cụ.
Tóm lại là đừng tin bố con thằng nào cả.
Khỏe như Tây thì vừa giết dân nơi khác vừa đưa con em mình cho người khác giết.

Chỉnh sửa cuối:

Toietmoi

Xe điện
Nước lớn (trừ thằng láng giềng chỉ biết cướp giật ko tính) thì đương nhiên phải thực hiện nghĩa vụ quốc tế thôi, chi cả 4 tỷ đô hỗ trợ vaccine cho quốc tế để cứu vãn nhân loại, mấy nước làm được thế.
Vậy có được coi nước Đức, Nhật phát xít khi xưa đi làm nghĩa vụ quốc tế không?

Toietmoi

Xe điện
Thớt về thời đương đại, đề nghị không tổ lái nhé.
Bản chất đạo đức giả của bọn cướp phương Tây mấy trăm năm nay có thay đổi đâu.
Còn nói về đương đại thì cụ tính từ năm nào? Cụ có thể thống kê có bao nhiêu cuộc chiến do phương Tây khởi xướng mà, đúng không?! Mang bom đạn đi giết người, phát nát cả đất nước người ta thì gọi là nghĩa vụ quốc tế à?

Patriots

Xe lăn
Cụ võ đoán quá cụ ạ.
Tiền lệ có vài lần rồi cụ nhé.
Năm 2013, các nước phương Tây ép chuyên cơ của tổng thống Bolivia hạ cánh xuống Áo để truy bắt điệp viên Edward Snowden, nhưng hoá ra anh này không có trên máy bay.
Năm 1985, các chiến đấu cơ của Mỹ cũng ép 1 chuyến bay dân sự của Ai Cập trên không phận quốc tế phải hạ cánh xuống 1 sân bay quân sự của họ để bắt giữ nhóm người thuộc tổ chức Mặt trận Giải phóng Palestine (PLF).
Nhưng vụ này thì Belarus láo vì đây là nhân vật đối lập.
Vấn đề ở đây là, phi công cũng có thể hạ cánh ở Latvia, hay Ukraine, nhưng phi công xin phép hạ cánh ở Minsk, đến Minsk thì họ phải làm thủ tục kierm tra tất cả hành lý và người thôi, không có chuyện bắt hạ cánh ở Minsk mà là phi công xin phép hạ cánh khẩn cấp ở Minsk

tamock

Xe buýt
Vấn đề ở đây là, phi công cũng có thể hạ cánh ở Latvia, hay Ukraine, nhưng phi công xin phép hạ cánh ở Minsk, đến Minsk thì họ phải làm thủ tục kierm tra tất cả hành lý và người thôi, không có chuyện bắt hạ cánh ở Minsk mà là phi công xin phép hạ cánh khẩn cấp ở Minsk
Em đọc thấy thế này:

troc

Xe tăng

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cần gì lái, sự thực là vậy trừ bọn tai sai cho ngoại bang mới bảo vệ bọn nó thôi.
ky-niem-51-nam-tham-sat-my-lai-1631968-1632019-toi-ac-chien-tranh-tot-cung-cua-de-quoc.jpg

Nghĩa vụ quốc tế đương đại đây.
Vụ diệt chủng đương đại này.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Nực cười thật.
Mấy ông tuyên huấn trình còi chả có gì trong đầu ngoài việc tố cáo chế độ đế quốc.
Trong khi nội dung thớt là bàn về hành động của anh Bê và hậu quả của nó thì lại lờ tịt đi. Ngáo kinh.

A98

Xe container
Em chả quan tâm gì đến cái chuyện âm mưu mà cụ nói, chả sai bước nào cả. Em xem tin tức, thấy châu Âu hè nhau trừng phạt anh Bê can tội ép máy bay hạ cánh để bắt người trong khi cụ và vài cụ khác gân cổ lên bảo nó làm đúng luật với cả thằng Mỹ cũng thế. Cho nên em thấy buồn cười:
1. Luật gì? Đây là đòn trừng phạt dành cho thằng Bê can tội dám hỗn với EU.
2. Thằng Mỹ nó khoẻ lại có đông đồng minh thì nó muốn gì chả được. Nực cười khi so sánh ngang phân với anh Bê bé con con, sống còn phải dựa hơi vào Nga, không biết thân biết phận nằm im kiếm ăn lại còn đi chọc tổ ong.

Cụ còn ý kiến gì nữa không?
À, em cũng không quan tâm lắm, vì âm mưu thế nào ta cũng chả biết được. May ra 2-3 năm sau mới rõ. Và chuyện đâu còn có đó.
Em đang hứng thú với luồng suy nghĩ của cụ hơn.
Cụ cho em biết hành động nào của Belarus hỗn với EU?

A98

Xe container
Nực cười thật.
Mấy ông tuyên huấn trình còi chả có gì trong đầu ngoài việc tố cáo chế độ đế quốc.
Trong khi nội dung thớt là bàn về hành động của anh Bê và hậu quả của nó thì lại lờ tịt đi. Ngáo kinh.
Câu chuyện đơn giản thế còn gì, có gì để bàn về bản thân câu chuyện đó đâu. Vấn đề rất thú vị ở đây là mức độ double standard của một số người thôi.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
À, em cũng không quan tâm lắm, vì âm mưu thế nào ta cũng chả biết được. May ra 2-3 năm sau mới rõ. Và chuyện đâu còn có đó.
Em đang hứng thú với luồng suy nghĩ của cụ hơn.
Cụ cho em biết hành động nào của Belarus hỗn với EU?
Nếu cụ cần thông tin thì đọc báo đi nhé. Em đâu phải là trang điểm tin cho cụ. Em càng không phải tri kỷ thân thiết gì với cụ, cụ hứng thú với luồng suy nghĩ của em thì cứ để trong lòng thôi, nói ra nghe nó ... hài. Em thì em không bận tâm về cụ cho lắm, nên cụ có thể dừng quất còm em được không ạ :)

rachfan

Xe container
Câu chuyện đơn giản thế còn gì, có gì để bàn về bản thân câu chuyện đó đâu. Vấn đề rất thú vị ở đây là mức độ double standard của một số người thôi.
Thực tế thì nói EU tiêu chuẩn kép ở đây không hẳn đúng các cụ ạ. Cái chính là EU đang hành động để bảo vệ quyền lợi của mình.

Chiếc máy bay là của 1 nước EU (Ryanair-Ireland) với đa số khách quốc tịch EU, lại đang trên đường bay từ 1 nước Eu này (Hy lạp) sang 1 nước EU khác (Lit-va), nhưng đang bay thì bị 1 nước ngoài EU (Belarussia) dùng biện pháp mạnh bắt hạ cánh xuống lãnh thổ ngoài EU. Và Belarussia không đưa được biện luận đủ thuyết phục cho việc mình làm.

Thế thì đương nhiên là EU phải có câu trả lời, và chắc chắn là nó phải đủ mạnh. Chuyện "tiêu chuẩn kép" ở đây nó không có ý nghĩa nhiều mà chủ yếu là EU hành động để bảo vệ quyền lợi của mình.

A98

Xe container
Thực tế thì nói EU tiêu chuẩn kép ở đây không hẳn đúng các cụ ạ. Cái chính là EU đang hành động để bảo vệ quyền lợi của mình.

Chiếc máy bay là của 1 nước EU (Ryanair-Ireland) với đa số khách quốc tịch EU, lại đang trên đường bay từ 1 nước Eu này (Hy lạp) sang 1 nước EU khác (Lit-va), nhưng đang bay thì bị 1 nước ngoài EU (Belarussia) dùng biện pháp mạnh bắt hạ cánh xuống lãnh thổ ngoài EU. Và Belarussia không đưa được biện luận đủ thuyết phục cho việc mình làm.

Thế thì đương nhiên là EU phải có câu trả lời, và chắc chắn là nó phải đủ mạnh. Chuyện "tiêu chuẩn kép" ở đây nó không có ý nghĩa nhiều mà chủ yếu là EU hành động để bảo vệ quyền lợi của mình.
Tiêu chuẩn kép mức quốc gia thì ai lạ gì đâu cụ. Ta cũng chả làm gì được, chỉ dùng để chém gió cho vui thôi. Ở đây là bỉ mặt nhau tiêu chuẩn kép ấy.

Gcar

Xe container
Thế thì tốt, khen EU. Nhưng Belarus cũng đang hành động để bảo vệ quyền lợi của mình, xin khen ngợi Lucashenko! :))

A98

Xe container
Nếu cụ cần thông tin thì đọc báo đi nhé. Em đâu phải là trang điểm tin cho cụ. Em càng không phải tri kỷ thân thiết gì với cụ, cụ hứng thú với luồng suy nghĩ của em thì cứ để trong lòng thôi, nói ra nghe nó ... hài. Em thì em không bận tâm về cụ cho lắm, nên cụ có thể dừng quất còm em được không ạ :)
Lại một người nữa không biết "burden of proof". Thôi vậy.

meotamthe

Xe cút kít

Tính thế lại thành chỉ tính lợi ích của EU chứ không tính lợi ích của Belarus rồi, vẫn bị tiêu chuẩn kép [-X