[Funland] Buộc máy bay hạ cánh để bắt nhân vật đối lập

HạLong Sky

Xe tải
Không làm thế thì khi nào mới bắt được thằng cứ quay mõm vào trong nước sủa.
Thiếu gì cách, đêm cho liều thuốc ngủ, tỉnh dậy là thấy ở bela ngày, vừa kín đáo, chả bố con thằng nào nói đc

MrBAT

Xe tải
Có tiền lệ, còn tệ hơn nhiều cơ cụ ạ. Mấy năm trước, máy bay của tổng thống Ecuador trên đường trở về nước từ Moscow, khi bay qua Áo đã bị buộc phải hạ cánh và khám xét, do Mỹ tin là Edward Snowden đang ở trên máy bay. Việc này đã vi phạm rất nhiều công ước, thông lệ quốc tế về ngoại giao.
Do truyền thông tư bản mạnh thôi chứ chơi bẩn thì quốc gia nào chả có cụ nhỉ =]]
Mỹ còn cho UAV vào tận nhà chết tướng ngay trên lãnh thổ ấy chứ, bắt cóc đã là gì đâu =]]

chemotech

Xe điện
Đêm qua một máy bay của Ryanair lại xin hạ cánh khẩn cấp và được hạ cánh tại Berlin. Nguyên nhân xin hạ cánh chưa được nêu rõ, lực lượng cảnh sát liên bang Đức khám xét máy bay và sau đó 160 hành kháck bay tiếp bằng máy bay khác, hành lý ẫn đang được tiếp tục kiểm tra:

Vì sao máy bay xin hạ cánh chưa được công bố, chắc lien quan đến chiến thuật điều tra của CS. Đúng hành trình máy bay bay từ Dublin sang Krakau Ba Lan

huyen141292

Xe điện
Hiện tượng nó khác, nên dưới mỗi góc nhìn thì bản chất nó cũng khác. Phe này bảo bản chất giống, phe kia bảo ko. Quan trọng nhất là tầm ông Be khác tầm ông Mẽo. Tuổi nhỏ mà cứ mang hệ quy chiếu của người lớn ra mà so là ko ổn rồi.
Đúng là tầm nhìn của OFER, tổng thống họ có góc xem xét khác. Cần phải nói rằng Belarus tận dụng thời cơ tuyệt hảo, ra tay đúng lúc. Nếu như năm ngoái thì Lukashenko chưa chắc đã đi khám tìm bom, nhưng năm nay thì khác. sau vụ xông vào điện Capitol, chính quyền Vừa Bí Vừa Đần chắc chắn sẽ tìm cách đưa những người tham gia ra tòa và đây là cơ hội của Belarus. Vụ đi tìm bom này nhằm bắt người là chiện nhỏ, ko đáng giá hao tổn tài nguyên chính trị vào nó. Nhưng tín hiệu đưa ra rất rõ ràng : cái gì nước mĩ làm thì Belarus cũng làm. Hộ tống máy bay hạ cánh ư, xong ngay. Xét xử những kẻ biểu tình tụ tập đông người bất hợp pháp ư? Sẵn sàng.

Vậy là nước mĩ cứ săn đuổi ai tham gia vào vụ chiếm Capitol ngày 6/1/2021, còn Belarus sẽ bỏ tù sạch đám nào dám đi biểu tình chống đối chế độ. Cái giá chịu châu Âu trừng phạt là quá hời.

Bonnus : châu Âu xử lí vụ này sẽ là sấm to mưa nhỏ hay đánh trống bỏ dùi. Đại khái cấm bay qua EU, lập danh sách đen mấy quan chức nào đó là hết cỡ Đơn giản làm căng quá thì Belarus sát nhập vào Nga là xong. Quá bằng châu Âu may áo cưới cho kẻ khác

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Chắc mới nghe trump xong :))

Gcar

Xe container
Đêm qua một máy bay của Ryanair lại xin hạ cánh khẩn cấp và được hạ cánh tại Berlin. Nguyên nhân xin hạ cánh chưa được nêu rõ, lực lượng cảnh sát liên bang Đức khám xét máy bay và sau đó 160 hành kháck bay tiếp bằng máy bay khác, hành lý ẫn đang được tiếp tục kiểm tra:
chắc là fan anh Hoi rồi. Quy trình các bước khi nhận tin báo khủng bố là thế (mà là áp dụng chung cả thế giới theo khuyến cáo tổ chức hàng không quốc tế). Giờ EU lại cà khịa dù anh Hói làm đúng quy trình, thế thì sẽ có người muốn thử xem quy trình EU là thế nào! :D

Chỉnh sửa cuối:

Quy Lão

Xe tăng
Luka lão ấy thử dằn thẳng mặt Mỹ và EU luôn chứ tình thế bây giờ cần méo gì phải lén lút bắt người làm gì. 1 thằng đối lập cỏn con cũng chả phải là cái mà phải đánh đối. Nếu cần khử thì lão đã cho đặc vụ tìm sang thịt từ lâu rồi.
Đấy lão đấm EU và Mỹ 1 phát rồi, giờ xem Mỹ làm gì được.

Sad_man

Xe tải
Bonnus : châu Âu xử lí vụ này sẽ là sấm to mưa nhỏ hay đánh trống bỏ dùi. Đại khái cấm bay qua EU, lập danh sách đen mấy quan chức nào đó là hết cỡ Đơn giản làm căng quá thì Belarus sát nhập vào Nga là xong. Quá bằng châu Âu may áo cưới cho kẻ khác
Gớm, một quốc gia độc lập như Be mà cụ cứ làm như Hà Tây, thích thì nhập vào Hà Nội luôn được ấy.

A98

Xe container
Hỏi khí không phải chứ cái nick laixe80 là của cụ à? Mà đã tiễn nhau rồi mà còn nhảy cả vào chuyện của người khác để lèo nhèo mãi thế?
Nói về văn hoá tranh luận, thì xin thưa tôi chả tranh luận gì với cụ cả, vì 2 lý do:
1. Tôi đánh giá cụ là thành phần vớ vẩn, trao đổi chỉ tổ mất thời gian.
2. Tôi chả thấy quan điểm của cụ có gì đặc biệt để tôi phải tranh luận. Thực chất cụ chỉ đang cố tìm cách để lôi kéo tôi vào tranh luận trong một chủ đề mà tôi thấy nhảm nhí về cái gọi là “luật quốc tế”.

Vì thế đây không phải là cuộc tranh luận, càng không có cái gì đáng được quy là “văn hoá tranh luận”. Xin lỗi cụ, thay vì đòi người khác phải có văn hoá tranh luận thì cụ nên học cái văn hoá “kéo áo người khác” một cách đúng mực. Nói cho rõ hơn thì: KHI NGƯỜI KHÁC ĐÃ LỜ MÌNH ĐI THÌ ĐỪNG CỐ LÈM BÈM. Như thế người ta càng coi thường.
Đã phải nói đến mức độ này thì em cũng thấy ngượng mồm đấy. Mong cụ bỏ quá cho và lờ em đi nhé. Cảm ơn.
Nếu cụ muốn tìm nơi để đưa ra tuyên ngôn của mình nhưng không bị người khác chất vấn hay vặn vẹo, thì cụ đã chọn nhầm platform, cụ nên mở lấy trang web của mình, hoặc lên Facebook hay Twitter. Chúng ta đang trao đổi trên DIỄN ĐÀN, do đó cụ không có quyền cấm em bình luận về bình luận của cụ. Đã là diễn đàn, ai cũng có thể tham gia. Cụ không thích nhìn thấy câu hỏi và bình luận của em thì mời cụ block em. Việc đó cũng không đảm bảo em sẽ không quote bài cụ nữa.

Cụ đưa ra nhận xét "Belarus hỗn với EU", em chỉ hỏi lại "Hành động nào của Belarus là hỗn với EU?", nhưng cụ không dám trả lời, thay vì trả lời cho một thắc mắc hoàn toàn hợp lệ của em, cụ lu loa như Chí Phèo: dẵm phải ...,dạy em văn hoá tranh luận... Vâng, em thà là người thiếu văn hoá tranh luận nhưng biết suy nghĩ. Còn làm người không biết suy nghĩ, luôn tự cho mình đúng, luôn tin mình có văn hoá, đứa nào nghĩ không giống mình là đứa đấy sai, đứa nào hỏi lại mình không dám trả lời thì dán cho nó cái nhãn thiếu văn hoá là xong, thì em không làm được.

aliabu2

Xe buýt
Đúng là tầm nhìn của OFER, tổng thống họ có góc xem xét khác. Cần phải nói rằng Belarus tận dụng thời cơ tuyệt hảo, ra tay đúng lúc. Nếu như năm ngoái thì Lukashenko chưa chắc đã đi khám tìm bom, nhưng năm nay thì khác. sau vụ xông vào điện Capitol, chính quyền Vừa Bí Vừa Đần chắc chắn sẽ tìm cách đưa những người tham gia ra tòa và đây là cơ hội của Belarus. Vụ đi tìm bom này nhằm bắt người là chiện nhỏ, ko đáng giá hao tổn tài nguyên chính trị vào nó. Nhưng tín hiệu đưa ra rất rõ ràng : cái gì nước mĩ làm thì Belarus cũng làm. Hộ tống máy bay hạ cánh ư, xong ngay. Xét xử những kẻ biểu tình tụ tập đông người bất hợp pháp ư? Sẵn sàng.

Vậy là nước mĩ cứ săn đuổi ai tham gia vào vụ chiếm Capitol ngày 6/1/2021, còn Belarus sẽ bỏ tù sạch đám nào dám đi biểu tình chống đối chế độ. Cái giá chịu châu Âu trừng phạt là quá hời.

Thật ra để đám rẻ rách đấy ở ngoài thì những thứ trừng phạt các kiểu có bớt đi đâu, chúng vẫn tìm mọi cớ để tăng trừng phạt thôi mà , vậy thì cái giá của pha chơi nhớn này lại hóa ra quá rẻ :D

Hải Hoà

Xe tăng
Cụ võ đoán quá cụ ạ.
Tiền lệ có vài lần rồi cụ nhé.
Năm 2013, các nước phương Tây ép chuyên cơ của tổng thống Bolivia hạ cánh xuống Áo để truy bắt điệp viên Edward Snowden, nhưng hoá ra anh này không có trên máy bay.
Năm 1985, các chiến đấu cơ của Mỹ cũng ép 1 chuyến bay dân sự của Ai Cập trên không phận quốc tế phải hạ cánh xuống 1 sân bay quân sự của họ để bắt giữ nhóm người thuộc tổ chức Mặt trận Giải phóng Palestine (PLF).
Nhưng vụ này thì Belarus láo vì đây là nhân vật đối lập.
Các cụ đã quên vụ Đặc nhiệm Mẽo bắt tổng thống Panama sau khi quyết định quốc hữu hóa kênh đào Panama à? Tổng thống hình như tên Tomahot thì phải, cụ nào tìm link đi ạ.

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
chắc là fan anh Hoi rồi. Quy trình các bước khi nhận tin báo khủng bố là thế (mà là áp dụng chung cả thế giới theo khuyến cáo tổ chức hàng không quốc tế). Giờ EU lại cà khịa dù anh Hói làm đúng quy trình, thế thì sẽ có người muốn thử xem quy trình EU là thế nào! :D
Thích chơi nhau thì anh Hói cho mấy thằng lính bên Syria hàng ngày lái Uaz ra sa mạc lấy nick Abu Aba gì đó gửi email cho các chính quyền EU báo tin có bom trên máy bay.

Được thời gian khéo bọn EU phát rồ. :))

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ muốn tìm nơi để đưa ra tuyên ngôn của mình nhưng không bị người khác chất vấn hay vặn vẹo, thì cụ đã chọn nhầm platform, cụ nên mở lấy trang web của mình, hoặc lên Facebook hay Twitter. Chúng ta đang trao đổi trên DIỄN ĐÀN, do đó cụ không có quyền cấm em bình luận về bình luận của cụ. Đã là diễn đàn, ai cũng có thể tham gia. Cụ không thích nhìn thấy câu hỏi và bình luận của em thì mời cụ block em. Việc đó cũng không đảm bảo em sẽ không quote bài cụ nữa.

Cụ đưa ra nhận xét "Belarus hỗn với EU", em chỉ hỏi lại "Hành động nào của Belarus là hỗn với EU?", nhưng cụ không dám trả lời, thay vì trả lời cho một thắc mắc hoàn toàn hợp lệ của em, cụ lu loa như Chí Phèo: dẵm phải ...,dạy em văn hoá tranh luận... Vâng, em thà là người thiếu văn hoá tranh luận nhưng biết suy nghĩ. Còn làm người không biết suy nghĩ, luôn tự cho mình đúng, luôn tin mình có văn hoá, đứa nào nghĩ không giống mình là đứa đấy sai, đứa nào hỏi lại mình không dám trả lời thì dán cho nó cái nhãn thiếu văn hoá là xong, thì em không làm được.
Ồ, tôi không cấm cụ BÌNH LUẬN. Tôi tôn trọng tự do đó của cụ.
Tôi chỉ khẳng định là tôi không có nhu cầu tranh luận với cụ, lý do phải nhắc lại đến lần thứ 4 rồi: tôi không thấy có gì đáng phải tranh luận với cụ.
Mời cụ cứ tự nhiên khiêu khích. Tôi đủ chín chắn để thấy cái rác rưởi trong những ví von “Chí Phèo”, “người thiếu văn hoá” để mà cười khẩy vào.

Thật hài hước khi có thể nói người khác Chí Phèo khi chính mình nhảy vào trao đổi của những người khác đòi hỏi “văn hoá tranh luận” trong khi chả ai có nhu cầu tranh luận gì ở đây.
Tiếp đi cụ, để xem ông thành viên A98 thể hiện bản chất khi cố đấm ăn xôi nhằng nhẵng khiêu khích người khác thế nào.
:))

Gcar

Xe container
Lúc vụ việc xảy ra có báo Phương Tây bảo rằng an ninh Belarus đi trên máy bay và đã xuống. Theo BBC tiếng Anh, ngoài 2 người bị bắt, báo Hy lạp đã liệt kê rõ ràng tên họ 3 người đã xuống sân bay và lý do, đều là người bình thường muốn đến 1 địa điểm ở Bielorusia, như 1 ông thì thăm vợ... (ở châu Âu, các khoảng cách này rất gần nhau dù là ở 2 nước khác nhau)

Do vậy vẫn có khả năng là Belarus tình cờ chụp được anh kia!

chemotech

Xe điện
Lúc vụ việc xảy ra có báo Phương Tây bảo rằng an ninh Belarus đi trên máy bay và đã xuống. Theo BBC tiếng Anh, ngoài 2 người bị bắt, báo Hy lạp đã liệt kê rõ ràng tên họ 3 người đã xuống sân bay và lý do, đều là người bình thường muốn đến 1 địa điểm ở Bielorusia, như 1 ông thì thăm vợ... (ở châu Âu, các khoảng cách này rất gần nhau dù là ở 2 nước khác nhau)

Do vậy vẫn có khả năng là Belarus tình cờ chụp được anh kia!

Cháu có anh bạn, bay sang Anh qua Đức đến Frankfurt ông ấy té ra đi chơi luôn, kệ hành lý checkin đến tận London

A98

Xe container
Cháu có anh bạn, bay sang Anh qua Đức đến Frankfurt ông ấy té ra đi chơi luôn, kệ hành lý checkin đến tận London
Theo quy định, nếu hành khách nào không lên máy bay thì hành lý của hành khách đó sẽ không được phép bay, hãng hàng không sẽ phải moi hành lý xuống. Nên em thấy rất khó tin là hành lý trong trường hợp này lại được nối chuyến đến London.

A98

Xe container
Ồ, tôi không cấm cụ BÌNH LUẬN. Tôi tôn trọng tự do đó của cụ.
Tôi chỉ khẳng định là tôi không có nhu cầu tranh luận với cụ, lý do phải nhắc lại đến lần thứ 4 rồi: tôi không thấy có gì đáng phải tranh luận với cụ.
Mời cụ cứ tự nhiên khiêu khích. Tôi đủ chín chắn để thấy cái rác rưởi trong những ví von “Chí Phèo”, “người thiếu văn hoá” để mà cười khẩy vào.

Thật hài hước khi có thể nói người khác Chí Phèo khi chính mình nhảy vào trao đổi của những người khác đòi hỏi “văn hoá tranh luận” trong khi chả ai có nhu cầu tranh luận gì ở đây.
Tiếp đi cụ, để xem ông thành viên A98 thể hiện bản chất khi cố đấm ăn xôi nhằng nhẵng khiêu khích người khác thế nào.
:))
Em thấy suy luận của cụ có vẻ có lỗ hổng thì em hỏi. Cụ cứ lờ em đi thì em chán thôi. Có gì đâu. Em chả rảnh đến mức bám theo cụ lằng nhằng mãi nếu cụ cứ im. Cùng lắm thì em viết một hai câu kiểu giải thích ý em nếu cụ không trả lời. Đằng này lại nói kiểu "tự đi mà tìm", rồi buông lời "dẫm phải...", em không quay lại thì phí :D