[Funland] Buộc máy bay hạ cánh để bắt nhân vật đối lập

A98

Xe container
Ha ha,
Vì cụ viết về em thế này :” Em biết cụ là người Mỹ, đối với cụ, Mỹ là thế giới. Nên em hiểu ý cụ.”. Vì thế em biết ngay là cụ sai toét toè loe. Nên em khuyên cụ nên tập trung vào việc xác định “mình là ai” đi đã.
Cái nhận xét đó của cụ thì em chắc chắn đủ tư cách để phán xét nhé =))
Thế thôi nhỉ =))
Cụ dạy em "phải biết mình là ai" chả liên quan gì đến chuyện cụ là ai cả. Đã nhiều lần cụ nói Belarus không biết mình là ai, nên em có hiểu sai ý cụ cũng là do cụ viết thôi.

baolac

Xe buýt
Có thể e không rảnh chính xác về vụ nga ko cho 2 hãng hàng không châu âu vào không phận !, tuy nhiên Nga Belarus cũng như TQ, Triều Tiên, Cu ba,… nó quá “nhọ” rồi, TT Belarus đã tại vị đc khoảng 27 năm, khả năng sẽ lên thành 31 năm, Putin thì sửa cả hiến pháp từ tổng thống thành thủ tướng, sau lại trở lại tổng thống,…lịch sử hiện đại chưa bao giờ ghi nhận có trường hợp funy tương tự, TQ Tập cận Bình nó cũng sửa hiến pháp, hiện TCB sẽ là TBT CT suốt đời, vị vậy tất cả những gì xuất phát ở 1 chế độ như vậy, đa số nhân dân trên thế giới đã không còn niềm tin nữa,…
Thế giới là những nước nào hả cụ? Có gần 200 quốc gia, hiện có Mỹ và EU, tức chưa đến 40 quốc gia có phản ứng. Cụ nghĩ sao? Em biết cụ là người Mỹ, đối với cụ, Mỹ là thế giới. Nên em hiểu ý cụ.
Đa số nhân dân TG nào ? Chỉ có bọn bị media phương Tây nhồi sọ và luôn cho Mỹ cái gì cũng thơm mới nghĩ vậy thôi .
Thế giới ở đây là những nước đồng lòng phản đối hoặc im lặng khi anh Tổng Bê bị xỉ vả. Va phần còn lại thì cãi chày cãi cối bảo vệ được bao nhiêu nước?
Cụ cứ cố lèo lái làm gì, tóm lại một câu: ở đời phải biết mình là ai. Đấy là cái quan trọng nhất, cụ nên học thuộc. Còn chuyện cụ bảo em là ai với cả cụ hiểu em... thì xin lỗi nhé, tập trung vào cái ý em vừa nói đi đã, đừng cao siêu quá :))
Đâu chỉ nhân dân thế giới, mà dân Be, dân Nga nó ngấy 2 lão Luk vs lão Pu đến tận cổ rồi. Dân Nga thì diễu cợt lão Luk ngay từ hồi bắt đầu Covid tuyên bố Be miễn nhiễm với cô Vy :))
Vụ máy bay này, bạn bè e dân Be nó chửi suốt mấy trò hề dàn dựng clip hóa trang che vết thương trên cổ với sống mũi, thuốc lá thuốc lào 2 bao trên bàn cậu Roman cả đời ko bg hút thuốc :)).
Đúng là vừa hề vừa hèn.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dạy em "phải biết mình là ai" chả liên quan gì đến chuyện cụ là ai cả. Đã nhiều lần cụ nói Belarus không biết mình là ai, nên em có hiểu sai ý cụ cũng là do cụ viết thôi.
Thôi đi cụ, lạc topic của người ta.
Đã nói rồi, cụ đừng nhận xét người khác là ai.
Đã hiểu sai thì đọc lại để hiểu cho đúng đi. Comment nhiều làm cái gì.

Vodka_Putinka

Xe điện
Đâu chỉ nhân dân thế giới, mà dân Be, dân Nga nó ngấy 2 lão Luk vs lão Pu đến tận cổ rồi. Dân Nga thì diễu cợt lão Luk ngay từ hồi bắt đầu Covid tuyên bố Be miễn nhiễm với cô Vy :))
Vụ máy bay này, bạn bè e dân Be nó chửi suốt mấy trò hề dàn dựng clip hóa trang che vết thương trên cổ với sống mũi, thuốc lá thuốc lào 2 bao trên bàn cậu Roman cả đời ko bg hút thuốc :)).
Đúng là vừa hề vừa hèn.
Hohoho XH nào ko có người ngược chiều ... Nhưng nó là bao nhiêu mới đáng nói ... Mỹ thì dân 50 ngán Chum , 50 ngán Biden ....nhưng rồi cũng phải sống chung thôi .... Hèn thì Nga và Be gọi Mỹ bằng cụ . :))

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nào du côn em không biết nhưng hơn 1 thế kỷ nay không ai giết người nhiều bằng các nước phương Tây như Mỹ, Pháp, Anh, Đức, Hà Lan,.. nhưng bọn đó lại chuyên đi nói chuyện đạo lý.
Bọn phương Đông thì sức yếu nên chúng nó chỉ giết được dân chúng nó thôi cụ.
Tóm lại là đừng tin bố con thằng nào cả.

baolac

Xe buýt
Có thể e không rảnh chính xác về vụ nga ko cho 2 hãng hàng không châu âu vào không phận !, tuy nhiên Nga Belarus cũng như TQ, Triều Tiên, Cu ba,… nó quá “nhọ” rồi, TT Belarus đã tại vị đc khoảng 27 năm, khả năng sẽ lên thành 31 năm, Putin thì sửa cả hiến pháp từ tổng thống thành thủ tướng, sau lại trở lại tổng thống,…lịch sử hiện đại chưa bao giờ ghi nhận có trường hợp funy tương tự, TQ Tập cận Bình nó cũng sửa hiến pháp, hiện TCB sẽ là TBT CT suốt đời, vị vậy tất cả những gì xuất phát ở 1 chế độ như vậy, đa số nhân dân trên thế giới đã không còn niềm tin nữa,…
Còn trường hợp anh tổng bí kính mến của Kazakhstan Nazarbaev làm tổng thống liên tục 3-40 năm từ thời LX nữa đó cụ.
Mấy anh Gà, Hu, Ủn, Chê-cu... tạm chưa tính đến :D

A98

Xe container
Thôi đi cụ, lạc topic của người ta.
Đã nói rồi, cụ đừng nhận xét người khác là ai.
Đã hiểu sai thì đọc lại để hiểu cho đúng đi. Comment nhiều làm cái gì.
Rồi, có thể em nhầm quốc tịch của cụ. Em xin rút câu này. Tuy nhiên, việc rút lại nó không thay đổi lập luận của em.
Ta quay lại chủ đề nhé.
Trước tiên, cụ có đồng ý với em, quốc tế có luật quốc tế, và các tranh chấp quốc tế phải được trọng tài và tòa án quốc tế phân xử không? Việc Mỹ và EU trừng phạt Belarus mà không có điều tra, không có toà án, có phải là một hành động vi phạm luật quốc tế không?

Gcar

Xe container
thuốc lá thuốc lào 2 bao trên bàn cậu Roman cả đời ko bg hút thuốc :)).
thuốc lá thì sao ạ? Không hút thì người ta vẫn cứ mời bình thường. Nhiều thằng hô cả đời không hút vào gặp bác ấy là hút thôi! :))
Mỹ đúng là vừa hề vừa hèn.

baolac

Xe buýt
Hohoho XH nào ko có người ngược chiều ... Nhưng nó là bao nhiêu mới đáng nói ... Mỹ thì dân 50 ngán Chum , 50 ngán Biden ....nhưng rồi cũng phải sống chung thôi .... Hèn thì Nga và Be gọi Mỹ bằng cụ . :))
Khác ở chỗ có xh thì được mở miệng, có xh thì cấm chỉ.

A98

Xe container
Đúng là vừa hề vừa hèn.
Sao cụ biết dân Nga dân Belarus ngấy? 100% bạn cụ nói ngấy, tức 100% người Belarus ngấy phải không cụ?

baolac

Xe buýt
thuốc lá thì sao ạ? Không hút thì người ta vẫn cứ mời bình thường. Nhiều thằng hô cả đời không hút vào gặp bác ấy là hút thôi! :))
Mỹ đúng là vừa hề vừa hèn.
Thế sao phải hóa trang oánh phứn :))
Có điều ku không biết, vụ thuốc lá 2 tay 2 bao Belomorsk của các bạn Nga, Be, U trong trại cải tạo tập trung hạnh phúc thì thành giai thoại từ thời LX rồi :D

XSim

Xe container
Bọn phương Đông thì sức yếu nên chúng nó chỉ giết được dân chúng nó thôi cụ.
Tóm lại là đừng tin bố con thằng nào cả.
Có thể cụ nói đúng ở khía cạnh chả nên tin thằng nào, nhưng giữa thằng giết người thật với thằng muốn giết người trong tư tưởng (do chưa có khả năng, hay chưa sẵn sàng, etc.) nó khác hẳn nhau, không thể đánh đồng được.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Rồi, có thể em nhầm quốc tịch của cụ. Em xin rút câu này. Tuy nhiên, việc rút lại nó không thay đổi lập luận của em.
Ta quay lại chủ đề nhé.
Trước tiên, cụ có đồng ý với em, quốc tế có luật quốc tế, và các tranh chấp quốc tế phải được trọng tài và tòa án quốc tế phân xử không? Việc Mỹ và EU trừng phạt Belarus mà không có điều tra, không có toà án, có phải là một hành động vi phạm luật quốc tế không?
Ơ hay nhỉ?
Em nói rõ thế mà cụ cứ cố tình hiểu sai?
Luật quốc tế nào? Có cái thứ nào gọi là luật quốc tế vậy? Đây cũng chả phải tranh chấp gì cả, đây là đòn trừng phạt dành cho một kẻ thấp cổ bé họng nhưng lại không biết mình là ai. Thế thôi.
Chừng nào khoẻ như thằng Mỹ, tàu hay Đức hoặc chí ít cũng có đông đồng bọn thì hẵng lý luận nhé. Còn không thì đừng có dại. Thích kiện đâu thì kiện, bọn Mỹ với EU nó chỉ bảo tao éo thích chơi với mày vì mày láo, thế là xong. Giống Mỹ cấm vận đấy, luật gì ở đây nào? Chả lẽ cũng gân cổ lên: mày phải chơi với tao vì tao cũng chỉ láo như mày :))

XSim

Xe container
Không ngấy thì mấy ảnh đã không phải sửa hiến pháp lên xuống :))
Logic này sai rồi, ngược lại, ảnh sửa hiễn pháp dễ vậy chứng tỏ dân rất ủng hộ anh. Sửa hiến pháp không dễ như sửa luật đâu.

baolac

Xe buýt
Dân Mỹ nó ngán Chum, Bi thì mấy ảnh cũng chỉ được ngồi 5 năm cùng lắm 10 năm chứ không phải chịu đựng tới 30-40 năm như mấy anh kia, nghe chửa.

baolac

Xe buýt
Logic này sai rồi, ngược lại, ảnh sửa hiễn pháp dễ vậy chứng tỏ dân rất ủng hộ anh. Sửa hiến pháp không dễ như sửa luật đâu.
Đối với mấy ảnh thì chỉ có 1 logic duy nhất: tại vị suốt đời đến lúc xuống lỗ.

Gcar

Xe container
Thế sao phải hóa trang oánh phứn :))
Có điều ku không biết, vụ thuốc lá 2 tay 2 bao Belomorsk của các bạn Nga, Be, U trong trại cải tạo tập trung hạnh phúc thì thành giai thoại từ thời LX rồi :D
Thôi nói cho nhanh đi, tức là có bo lạc tin rằng thằng kia bị nhét tiếng và làm vẹo mồm cho nó giống lời nói à!=))
Đức vừa hề vừa hèn!

XSim

Xe container
Đối với mấy ảnh thì chỉ có 1 logic duy nhất: tại vị suốt đời đến lúc xuống lỗ.
Còn đối với cụ thì chỉ có mỗi logic duy nhất: các anh ấy tại vị là sai rồi.

Anita Emi

Xe điện
Ta quay lại chủ đề nhé.
Các nước trừng phạt nhau trên cơ sở là thích thì trừng phạt thôi vì đó là những hành động đơn phương không liên quan gì đến luật pháp quốc tế.

Ví dụ Belarus cũng có thể cấm vận và trừng phạt lại Mỹ nếu muốn..

Bắc Triều cũng có thể trừng phạt các công ty làm ăn với Mỹ.

Chỉ có điều là những việc đó Belarus, Bắc Triều hoặc không dám làm, hoặc làm cũng chẳng có ý nghĩa gì.

Nhưng nếu đổi thành Tàu thì khác đấy, nó sẵn sàng ăn miếng trả miếng nên Mỹ và EU cũng chả dám làm gì nó, hoặc là làm thì hai bên đều thiệt.

Cụ không hỏi em nhưng em thấy hay nên trả lời ;))

• Vodka
Reactions: A98