[Funland] Buộc máy bay hạ cánh để bắt nhân vật đối lập

Toietmoi

Xe điện
Thằng nào du côn em không biết nhưng hơn 1 thế kỷ nay không ai giết người nhiều bằng các nước phương Tây như Mỹ, Pháp, Anh, Đức, Hà Lan,.. nhưng bọn đó lại chuyên đi nói chuyện đạo lý.

A98

Xe container
Thằng nào du côn em không biết nhưng hơn 1 thế kỷ nay không ai giết người nhiều bằng các nước phương Tây như Mỹ, Pháp, Anh, Đức, Hà Lan,.. nhưng bọn đó lại chuyên đi nói chuyện đạo lý.
Thì chúng nó giàu mà cụ. Đại chúng chỉ cần biết giàu thôi, mấy người hiểu sâu hơn.

A98

Xe container
Vậy cái vừa rồi gọi là sờ ái hùm mới đúng cấp độ so với việc còn sống cụ nhể =))
Thằng vừa rồi chỉ là con tốt thí thôi, làm gì có tư cách là ái của con hùm hả cụ?

chemotech

Xe điện
Bản chất vụ máy bay Bolivia khác hẳn vụ Be cụ nhé:
Một đằng là cấm máy bay bay qua không phận (mày ko bay qua ko phận của tao, còn mày bay đi đâu thì tuỳ), một đằng là dùng máy bay quân sự ép máy bay mày phải hạ cánh xuống sân bay của tao. Chả thấy giống nhau cho nào
Máy bay xin hạ cánh khẩn cấp tại Minsk không phải ép, cháu nghĩ vụ ở Wien mà bắt được ông Snowden thì Mỹ cũng ăn cấm vận đầy mồm, và EU sẽ lên tiếng ép TT Mỹ từ chức

• Vodka
Reactions: A98

A98

Xe container
Máy bay xin hạ cánh khẩn cấp tại Minsk không phải ép
Đây là một ví dụ về hoạt động xuyên tạc của báo chí, cũng là ví dụ về sự đọc tít không đọc nội dung của người đọc, cụ nhỉ!

A98

Xe container
Hành động du côn trong 1 Châu Âu dân chủ & văn minh theo kiêu Putin, vẫn có hơi hướng LX trước đây (đôc tài toàn trị), không tặc cấp nhà nước, Châu Âu + Mỹ cấm vận hàng không, lại dc thêm thăng Putin (Tổng thống - Thủ tương - Tổng thống - Thủ tướng) cấm 2 hãng hàng không Châu âu ko đc bay vào không phận Nga để trả đũa nữa, chắc vụ này còn leo thang dài dài, chỉ khổ người dân thôi, chú mấy thăng chóp bu Nga Belarus và đảng phái chính quyên của nó vẫn phè phỡn
Cụ nên tìm hiểu kỹ hơn, chứ không lại bị lừa đấy. Luật Nga quy định đường bay phải được cấp phép trước, và có lộ trình chính xác. Hàng không Áo thay đổi điểm đi qua biên giới và lộ trình mà không đăng ký trước nên bị từ chối. Sau khi Austrian Airlines đăng ký đường bay mới, hoạt động đã trở lại bình thường.
Tây lập tức bịa ngay để bôi nhọ Nga.
Vụ này giống hệt vụ máy bay của New Zealand đến TQ phải quay về vì New Zealand không đăng ký chiếc máy bay đó với quản lý phía TQ nên không được quyền bay đến, Tây bôi nhọ TQ mãi mặc dù Air New Zealand sai.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Thằng vừa rồi chỉ là con tốt thí thôi, làm gì có tư cách là ái của con hùm hả cụ?
Em thấy châu Âu là một khối và không có khái niệm tốt thí ở đây. Còn quan điểm riêng của cụ thì em không quan tâm lắm.

A98

Xe container
Em thấy châu Âu là một khối và không có khái niệm tốt thí ở đây. Còn quan điểm riêng của cụ thì em không quan tâm lắm.
Em nói là người phía Belarus truy nã là tốt thí thôi. Còn cụ không tin là có tốt thí à?
Quay lại chủ đề, em hỏi cụ Belarus sai luật gì, như thế nào? Máy bay bị đe dọa đánh bom, nên phải hạ cánh khẩn cấp: đây là thông lệ quốc tế. Belarus bắt người bị truy nã, trên lãnh thổ Belarus, theo luật Belarus, vậy sai ở đâu? Có bằng chứng nào cho thấy đe dọa đánh bom là do Belarus dựng lên?

chemotech

Xe điện
Cụ nên tìm hiểu kỹ hơn, chứ không lại bị lừa đấy. Luật Nga quy định đường bay phải được cấp phép trước, và có lộ trình chính xác. Hàng không Áo thay đổi điểm đi qua biên giới và lộ trình mà không đăng ký trước nên bị từ chối. Sau khi Austrian Airlines đăng ký đường bay mới, hoạt động đã trở lại bình thường.
Vụ này giống hệt vụ máy bay của New Zealand đến TQ phải quay về vì New Zealand không đăng ký chiếc máy bay đó với quản lý phía TQ nên không được quyền bay đến, Tây bôi nhọ TQ mãi mặc dù Air New Zealand sai.
Cháu nghĩ nhiều cụ không nghiên cứu kỹ nên viết ào ào, việc Nga không đồng ý mở không phận thì sẽ có hai trường hợp, một là nếu hành trình của hàng không Pháp đến Minsk chẳng hạn giờ do lệnh cấm của EU họ đổi sang Mát, Nga không đồng ý điều đó hết sức binh thường, hai là đáng nhẽ đường bay bay qua Belorussia nay đổi không bay qua đó dù nơi đến vẫn là Mát họ không mở không phận cũng bình thường, tại vì toàn bộ những cái “mới“ đó phải có phép và được xử lý kịp thời, không xử lý kịp thời tình huống phát sinh thì không mở không phận để đảm bảo an toàn bay. Vụ hạ cánh ở Minsk cũng thế, ông phi công xin phép hạ cánh ở Minsk và Belorussia tạo điều kiện để được hạ cánh khẩn cấp code 7700, thay vì dùng codde 7500 (bị cướp, ép buộc). Điều này truyền thông phương tây lờ đi, ông phi công hoàn toàn có thể hạ cánh ở Latvia nhưng ông ấy thấy không an toàn và quyết định xin phép hạ cánh ở Minsk. Nếu phía Belorussia chủ động đưa tin giả thì họ phải chịu trách nhiệm, điều này sẽ được điều tra, nếu tin đó không do Belorussia đưa ra thì họ hành động hoàn toàn đúng vì an toàn bay. Giả sử như vụ Snowden không có cu kia trên máy bay và bay tiếp thì chẳng ai kêu quy trình của Belorussia cả. Có khi còn khen

Chỉnh sửa cuối:

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Em nói là người phía Belarus truy nã là tốt thí thôi. Còn cụ không tin là có tốt thí à?
Quay lại chủ đề, em hỏi cụ Belarus sai luật gì, như thế nào? Máy bay bị đe dọa đánh bom, nên phải hạ cánh khẩn cấp: đây là thông lệ quốc tế. Belarus bắt người bị truy nã, trên lãnh thổ Belarus, theo luật Belarus, vậy sai ở đâu? Có bằng chứng nào cho thấy đe dọa đánh bom là do Belarus dựng lên?
Cụ có bị gì không thế?
Việc cụ nói em chả quan tâm. Luật lệ quái gì ở đây. Em thấy buồn cười cụ với nhiều người khác cứ cái lý luận “thằng Mỹ cũng thế mà có sao đâu” với cả “luật không sai”.
Ơ hay, luật không sai thì cứ để anh tổng B trình bày với thế giới, cụ đã chắc biết luật và có khả năng được người ta nghe bằng anh ấy chưa. Nếu thế giới nó còn chả tin anh tổng B thì chả lý gì em phải tin cụ cả.
Và nếu xác định là sai, thì đừng có bảo thằng Mỹ cũng thế, thằng Đức cũng thế, hay thằng ... cũng thế. Phải biết mình là ai chứ :))

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Có thể e không rảnh chính xác về vụ nga ko cho 2 hãng hàng không châu âu vào không phận !, tuy nhiên Nga Belarus cũng như TQ, Triều Tiên, Cu ba,… nó quá “nhọ” rồi, TT Belarus đã tại vị đc khoảng 27 năm, khả năng sẽ lên thành 31 năm, Putin thì sửa cả hiến pháp từ tổng thống thành thủ tướng, sau lại trở lại tổng thống,…lịch sử hiện đại chưa bao giờ ghi nhận có trường hợp funy tương tự, TQ Tập cận Bình nó cũng sửa hiến pháp, hiện TCB sẽ là TBT CT suốt đời, vị vậy tất cả những gì xuất phát ở 1 chế độ như vậy, đa số nhân dân trên thế giới đã không còn niềm tin nữa,…

A98

Xe container
Cụ có bị gì không thế?
Việc cụ nói em chả quan tâm. Luật lệ quái gì ở đây. Em thấy buồn cười cụ với nhiều người khác cứ cái lý luận “thằng Mỹ cũng thế mà có sao đâu” với cả “luật không sai”.
Ơ hay, luật không sai thì cứ để anh tổng B trình bày với thế giới, cụ đã chắc biết luật và có khả năng được người ta nghe bằng anh ấy chưa. Nếu thế giới nó còn chả tin anh tổng B thì chả lý gì em phải tin cụ cả.
Và nếu xác định là sai, thì đừng có bảo thằng Mỹ cũng thế, thằng Đức cũng thế, hay thằng ... cũng thế. Phải biết mình là ai chứ :))
Thế giới là những nước nào hả cụ? Có gần 200 quốc gia, hiện có Mỹ và EU, tức chưa đến 40 quốc gia có phản ứng. Cụ nghĩ sao? Em biết cụ là người Mỹ, đối với cụ, Mỹ là thế giới. Nên em hiểu ý cụ.

Vodka_Putinka

Xe điện
Có thể e không rảnh chính xác về vụ nga ko cho 2 hãng hàng không châu âu vào không phận !, tuy nhiên Nga Belarus cũng như TQ, Triều Tiên, Cu ba,… nó quá “nhọ” rồi, TT Belarus đã tại vị đc khoảng 27 năm, khả năng sẽ lên thành 31 năm, Putin thì sửa cả hiến pháp từ tổng thống thành thủ tướng, sau lại trở lại tổng thống,…lịch sử hiện đại chưa bao giờ ghi nhận có trường hợp funy tương tự, TQ Tập cận Bình nó cũng sửa hiến pháp, hiện TCB sẽ là TBT CT suốt đời, vị vậy tất cả những gì xuất phát ở 1 chế độ như vậy, đa số nhân dân trên thế giới đã không còn niềm tin nữa,…
Đa số nhân dân TG nào ? Chỉ có bọn bị media phương Tây nhồi sọ và luôn cho Mỹ cái gì cũng thơm mới nghĩ vậy thôi .

VCHDHN

Xe container
Nom anh Ko này to xác mà yếu bóng vía, cứ hèn hèn thế nào... :))

A98

Xe container
Chuyện gì nó ra chuyện đó. Cụ không cảm thấy cần phải xét lại khi mình sai nhỉ?

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Thế giới là những nước nào hả cụ? Có gần 200 quốc gia, hiện có Mỹ và EU, tức chưa đến 40 quốc gia có phản ứng. Cụ nghĩ sao? Em biết cụ là người Mỹ, đối với cụ, Mỹ là thế giới. Nên em hiểu ý cụ.
Thế giới ở đây là những nước đồng lòng phản đối hoặc im lặng khi anh Tổng Bê bị xỉ vả. Va phần còn lại thì cãi chày cãi cối bảo vệ được bao nhiêu nước?
Cụ cứ cố lèo lái làm gì, tóm lại một câu: ở đời phải biết mình là ai. Đấy là cái quan trọng nhất, cụ nên học thuộc. Còn chuyện cụ bảo em là ai với cả cụ hiểu em... thì xin lỗi nhé, tập trung vào cái ý em vừa nói đi đã, đừng cao siêu quá :))

Vodka_Putinka

Xe điện
Mấy thằng hay nói chuyện đạo lý thường sống như L mà cụ ... :))

A98

Xe container
Thế giới ở đây là những nước đồng lòng phản đối hoặc im lặng khi anh Tổng Bê bị xỉ vả. Va phần còn lại thì cãi chày cãi cối bảo vệ được bao nhiêu nước?
Cụ cứ cố lèo lái làm gì, tóm lại một câu: ở đời phải biết mình là ai. Đấy là cái quan trọng nhất, cụ nên học thuộc. Còn chuyện cụ bảo em là ai với cả cụ hiểu em... thì xin lỗi nhé, tập trung vào cái ý em vừa nói đi đã, đừng cao siêu quá :))
Còn cụ là ai mà cụ có tư cách phán xét vậy? Cụ là ai mà cụ biết cụ đúng, em sai? Cụ có biết mình là ai không?

thichdonhat

Xe buýt
Em copy hầu các cụ: https://vnexpress.net/email-doa-danh-bom-gui-sau-khi-belarus-ep-may-bay-ha-canh-4285588.html
Hãng cung cấp dịch vụ cho biết email dọa đánh bom được gửi sau khi máy bay của hãng Ryanair chuyển hướng để hạ cánh theo yêu cầu của Belarus.

"Do việc mã hóa, chúng tôi không thể truy cập hay xác minh nội dung email", hãng ProtonMail có trụ sở tại Geneva của Thụy Sĩ đăng trên Twitter ngày 28/5. "Tuy nhiên, chúng tôi có thể xem thời gian gửi email và xác nhận là sau khi máy bay đã được chuyển hướng".

"Ảnh email rò rỉ trên mạng Internet có thể được một người nào đó với quyền truy cập máy chủ nhận thư ở Belarus chụp và công bố", ProtonMail cho biết.

Và đây nữa, ông TT Be đang đi mách bố: https://vnexpress.net/tong-thong-belarus-gap-putin-to-phuong-tay-gay-roi-4285708.html
Tổng thống Belarus Lukashenko gặp Tổng thống Nga Putin và nói rằng phương Tây đang gây rối nước này với vụ máy bay chuyển hướng xuống thủ đô Minsk.

"Nỗ lực gây rối đang được thực hiện để đưa tình hình rối loạn tới mức độ tương tự tháng 8 năm ngoái", Tổng thống Belarus Alexander Lukashenko nói trong cuộc gặp với người đồng cấp Nga Vladimir Putin ở Sochi hôm nay, đề cập tới các cuộc biểu tình phản đối chính quyền của ông năm ngoái.

Lãnh đạo Nga trong khi đó ca ngợi mối quan hệ bền chặt với Belarus khi quốc gia này đang đối mặt áp lực quốc tế nghiêm trọng, liên quan đến việc yêu cầu hạ cánh chuyến bay của hãng hàng không Ryanair xuống sân bay ở thủ đô Minsk và bắt nhà báo đối lập Belarus Roman Protasevich hôm 23/5.

"Chúng ta đang xây dựng liên minh. Chúng ta tự tin đi theo hướng đó và nó đã mang lại kết quả cụ thể cho công dân của chúng ta", Tổng thống Nga Putin phát biểu.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Còn cụ là ai mà cụ có tư cách phán xét vậy? Cụ là ai mà cụ biết cụ đúng, em sai? Cụ có biết mình là ai không?
Ha ha,
Vì cụ viết về em thế này :” Em biết cụ là người Mỹ, đối với cụ, Mỹ là thế giới. Nên em hiểu ý cụ.”. Vì thế em biết ngay là cụ sai toét toè loe. Nên em khuyên cụ nên tập trung vào việc xác định “mình là ai” đi đã.
Cái nhận xét đó của cụ thì em chắc chắn đủ tư cách để phán xét nhé =))
Thế thôi nhỉ =))