[Funland] Bùng không bán nhà

Langthang_Mercedes

Xe container
Không trả cọc em nghĩ là tội lừa đảo, ra CA thành hình sự chứ ko đơn giản mà lấy đâu
Cụ nghĩ vậy thôi chứ còn lâu mới đến đoạn liên quan CA mà có khi chả bao giờ luôn.

onghabeo

Xe tăng
Theo em bác bán lại cho bên thương binh thu hồi nợ , bảo cưa đôi chỗ bồi thường hay 7/3 cũng được

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
1. Báo công an? No
2. Làm việc với VP luật sư: là mất tiền nhưng chưa hiểu thì nên hỏi
3. Kiện ra tòa: mình thích mình làm thôi, người Mỹ kiện nhau hàng ngày, ta nên thế.
K lẽ ngoài nớ toàn tay to nên luật khác. e xxx với Cụ nhé . Cụ bán nhà Cụ cho e . bất kể nhà cụ 100 tỷ hay 10 tỷ e viết giấy tay đặt cọc cụ 100 Triệu . Nếu Cụ phản cọc bán được nhà e tặng cụ suất du lịch cho cả họ hàng nhà Cụ vòng quanh thế giới. nếu cụ thua cụ tặng e 3 vé du lịch Anh Quốc được rồi:))
p/s ko dám quy ra tiền vị luật VN cấm cá độ :))

vuphong8080

Xe hơi
Phụ thuộc vào điều khoản thoả thuận trong hợp đặt cọc của cụ ntn

hai.tranhr

Xe container
Giờ Cụ qua nhà nó... lạy lục lấy tiền lại thôi.
Iem đang dính vụ tương tự, đến giờ thì đối tác cù nhây 400tr tiền cọc mua 1 mảnh đất tại xã Tân Thông Hội vì nội bộ gia đình họ xào xáo nên không công chứng sang tên được đây, mà tiền thì không trả vì họ ăn hết rồi, giờ làm công nhân thu nhập tháng vài triệu vậy thôi. Đau cả não, khi đặt cọc là iem đã yêu cầu ra văn phòng công chứng làm bài bản ra Hợp đồng luôn rồi mà còn dính, không biết khi nào mới lấy tiền về được.

Langthang_Mercedes

Xe container
K lẽ ngoài nớ toàn tay to nên luật khác. e xxx với Cụ nhé . Cụ bán nhà Cụ cho e . bất kể nhà cụ 100 tỷ hay 10 tỷ e viết giấy tay đặt cọc cụ 100 Triệu . Nếu Cụ phản cọc bán được nhà e tặng cụ suất du lịch cho cả họ hàng nhà Cụ vòng quanh thế giới. nếu cụ thua cụ tặng e 3 vé du lịch Anh Quốc được rồi:))
p/s ko dám quy ra tiền vị luật VN cấm cá độ :))
Ô hay, cụ quote bài của em mà không đọc à?

Công an thì liên quan gì đến món này, bây giờ nó trả cọc 400 củ, 2 tỷ đếu trả cụ báo CA thì họ bảo đây là chuyện dân sự, CA quyền hạn j mà giải quyết. Làm việc với luật sư thì cứ làm, tham khảo thông tin thôi, đúng không. Còn thích nữa thì kiện ra tòa, xử thì kết quả sao chờ đã, cái HĐ đặt cọc ra sao có ai nhòm thấy đâu. Em có nói thắng thua hay không được j đâu mà cụ mang tiền ra dọa thế.

Mà phản cọc bán được nhà bình thường, vấn đề là thời gian thôi. Kịch kim là mang nhau ra Tòa, xử thua đền cọc là xong, giao dịch dân sự có vấn đề j đâu mà nâng cao quan điểm nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe cút kít
Chủ nhà nhận đặt cọc của nhà em, bg giở quẻ các kiểu. Theo các cụ phải làm sao? Em chưa biết làm cái gì trong các bước sau:
1- Báo công an.
2-Làm việc với văn phòng luật sư
3- Kiện ra toà.

Đây là giao kết dân sự mí nhau, cả hai bên đều có quyền thay đổi ý định nếu được. Quan trọng là trong nội dung giao kết đã có đặt cọc thì có phạt cọc không. Không thì thôi, họ giả tiền mình đủ là may rồi. Còn nếu có thì giao hẹn phạt nhiêu họ phải trả nhiêu, trả thiếu hoặc không trả thì mới kiện được. Còn báo công an thì khác gì hai con bò nhờ con hổ chia bánh. Ra gặp luật sư khác gì bôi mật ong vào bẹn cho kiến bâu.

Langthang_Mercedes

Xe container
Đây là giao kết dân sự mí nhau, cả hai bên đều có quyền thay đổi ý định nếu được. Quan trọng là trong nội dung giao kết đã có đặt cọc thì có phạt cọc không. Không thì thôi, họ giả tiền mình đủ là may rồi. Còn nếu có thì giao hẹn phạt nhiêu họ phải trả nhiêu, trả thiếu hoặc không trả thì mới kiện được. Còn báo công an thì khác gì hai con bò nhờ con hổ chia bánh. Ra gặp luật sư khác gì bôi mật ong vào bẹn cho kiến bâu.
Chuẩn rồi cụ! À quên, nếu không nói đến phạt thì cũng vẫn phạt cụ ạ, có thỏa thuận khác thì theo thỏa thuận đó.

Chỉnh sửa cuối:

Tran Minh Hien

Xe hơi
Tôi lập ra thớt để tìm cách gq sự việc ổn thoả, cụ nào hiểu chuyện thì góp vào một ý, ko thì nên thôi. Chứ nhiều cụ vào còm mà cái phông văn hoá kém quá. Vẫn biết là offer có đủ thể loại người, nhưng vẫn hy vọng các cụ văn minh lịch sự chút.

hai.tranhr

Xe container

Công an thì liên quan gì đến món này, bây giờ nó trả cọc 400 củ, 2 tỷ đếu trả cụ báo CA thì họ bảo đây là chuyện dân sự, CA quyền hạn j mà giải quyết. Làm việc với luật sư thì cứ làm, tham khảo thông tin thôi, đúng không. Còn thích nữa thì kiện ra tòa, xử thì kết quả sao chờ đã, cái HĐ đặt cọc ra sao có ai nhòm thấy đâu. Em có nói thắng thua hay không được j đâu mà cụ mang tiền ra dọa thế.

Mà phản cọc bán được nhà bình thường, vấn đề là thời gian thôi. Kịch kim là mang nhau ra Tòa, xử thua đền cọc là xong, giao dịch dân sự có vấn đề j đâu mà nâng cao quan điểm nhỉ.
Chính xác thì món này khởi kiện chỉ là án dân sự thôi, mà ra pháp đình thì chưa vạ được tiền thì má đã sưng.

Crawler

Xe tăng
Chỉ những con cừu bị dắt mũi mới mất não thôi !
Nghe chém thôi mà tin sái cổ !
Ở đời làm gì có thằng nào làm quan chức ngu đến mức đấy ! Nó cũng đâu thèm tiền để phải chịu lép vế ! Vài ba cái lặt vặt này có đội môi giới đứng ra làm việc hết ! Còn đòi dọa với nuốt được nó với 1 cái đơn thì nó bằng đứa trẻ lên 3 !

Không có công chứng mà chỉ có người làm chứng mới chỉ hợp lệ thôi chứ chưa phải là hợp pháp.
Nếu như mà người làm.chứng là môi giới nó còn cãi trắng phớ vu lại cấu kết lừa đảo khi để mức bồi thường như vậy!
Cứ phải show giấy tờ lên mới nói đc chứ chém như này thì chắc mới chỉ là 1/3 cái bánh mỳ!!
không có chứng cứ gì phán ngta chém gió thì là loại gì vậy?

tony tí

[Tịch thu bằng lái]

thì e nói hình sự đâu . tạm thời là dân sự đã e cũng chả báo CA nhưng e đố cụ bán được nhà đó :)) thách luôn :)) . trong còm cụ thể hiện cái giấy cọc chả có giá trị gì... thì e mới xxx với cụ chơi. e xxx với toàn of này ô nào đặt cọc e mà phản cọc rồi ko đền cọc mà bán được nhà cỡ nào e cũng theo .
nói rõ luôn là hợp đồng đặt cọc e cóc cần công chứng nhé. ai thích có tiền xài tết thì xxx với e :))

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác thì món này khởi kiện chỉ là án dân sự thôi, mà ra pháp đình thì chưa vạ được tiền thì má đã sưng.
làm xxxx ko e chả kiện cáo gì ko báo công an ko là cm gì hết cụ phản cọc bán người khác hay để đến đời con cháu cụ ngắm cũng được . e mua nhà cụ cọc cụ 100t . cụ bán được nhà e mất 100t xxx cụ thêm 100t.
giấy cọc là e với cụ và 1 người làm chứng . ko cần công chứng.

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
Chủ nhà nhận đặt cọc của nhà em, bg giở quẻ các kiểu. Theo các cụ phải làm sao? Em chưa biết làm cái gì trong các bước sau:
1- Báo công an.
3- Kiện ra toà.
Đến hôm nay thì cụ quyết phương án nào chưa ạ

Toietmoi

Xe điện
Cụ làm cái đơn ra phường, vậy là nhà đó sẽ thành có tranh chấp, khi đó cụ cứ đủng đỉnh đi lựa nhà khác. Còn nhà kia cứ kệ họ, đảm bảo chủ nhà kia sẽ phải lạy lục cụ xin được trả lại cọc.

Tran Minh Hien

Xe hơi
Cụ làm cái đơn ra phường, vậy là nhà đó sẽ thành có tranh chấp, khi đó cụ cứ đủng đỉnh đi lựa nhà khác. Còn nhà kia cứ kệ họ, đảm bảo chủ nhà kia sẽ phải lạy lục cụ xin được trả lại cọc.
Vâng. Đang trong quá trình đàm phán cụ ạ. Nếu không gặp nhau được thì em sẽ làm đơn gửi tất những nơi cần gửi xem nó thế nào. Sau đấy cứ thủng thẳng mà tìm mua nhà khác.

Tran Minh Hien

Xe hơi
Đến hôm nay thì cụ quyết phương án nào chưa ạ
Chưa cụ ạ vì vẫn cho nhà bên kia thêm thời gian. Khoảng 2 tuần nữa mà không giải quyết được thì em sẽ làm búa xua như kiểu có bệnh thì vái tứ phương í, xem nó ra làm sao.

Tran Minh Hien

Xe hơi
Theo các cụ nếu bg bên bán nhận thêm cọc của người khác thì có phải là dấu hiệu lừa đảo không và chuyển qua hình sự được chưa?

1- Báo công an.
3- Kiện ra toà.
Cụ muốn tư vấn luật sư kiện ra toà inbox cháu.