[Funland] Bùng không bán nhà

levision

Xe hơi
Nhiều bác rảnh vãi cả đái!
Thớt quăng 3 dòng,chả biết ất giáp gì cũng chém...mỏi tay,mất time.
Công nhận, có cái e cũng rảnh nên có đôi lời. Nếu đất giá trị cao, cọc lớn thì cứ ra công chứng, còn cọc ít, giá trị thấp mà bùng thì e chốt lại 1 câu là trả cọc + phạt. Ko đồng ý e ra mấy bạn tài chính tín dụng bảo có ít tiền cho các bạn, các bạn lấy hết + phạt gấp đôi giúp mình, xong xuôi thì cho lại mình bao nhiêu thì cho, còn lại của các bạn. Thế là xong

Thớt quăng vài dòng chẳng biết cọc cạch cụ thể thế nào mà các cụ tư vấn nhiệt tình thật chẳng thấy cụ thớt rót rượu lại

ngoc_phuong

Xe lăn
Dm.
Quang xong đel thấy thớt đâu. Các cụ ộp phò nhà ta nay khoẻ hơi vcd.
Khú khú

Tran Minh Hien

Xe hơi
Nội dung nôm na là em đặt 400, nếu đến ngày em ko mua thì mất, nếu bên bán đến ngày ko bán thì phải trả lại cọc 400 + phạt 2 tỷ. Hợp đồng cọc 2 bên ký, có người làm chứng. Bên bán là loại quan chức to và đang đương chức. Em nghĩ nhận tiền của người ta rồi bùng thì đâu có dễ thế nhỉ. Nếu thế em cứ rao bán cái nhà em, nhận cọc rồi không bán nữa. Năm làm 2 vụ khỏi cần làm ăn gì. Nó nhận của em rồi mà bùng thì muôn đời ko bán được nhà. Có nhận của ai khác nữa thì thành ra lừa đảo hình sự rồi.

Chembao

Xe container
Thuận mua vừa bán thấy không trôi thì thôi đi cụ. Mua bán nhà đất là tài sản lớn mà cứ lằng nhằng ngay từ đầu dễ bị xui xẻo. Còn mình chấp với chủ nhà thì mình cũng chẳng hơn gì. Coi như một lần rút kinh nghiệm nhà đất nhiều lắm không sợ hết đâu cụ
:D

Tran Minh Hien

Xe hơi
Thuận mua vừa bán thấy không trôi thì thôi đi cụ. Mua bán nhà đất là tài sản lớn mà cứ lằng nhằng ngay từ đầu dễ bị xui xẻo. Còn mình chấp với chủ nhà thì mình cũng chẳng hơn gì. Coi như một lần rút kinh nghiệm nhà đất nhiều lắm không sợ hết đâu cụ
:D
À em ko chấp cụ ạ. Nếu cứ theo hợp đồng mà đền 2 củ thì em cũng tự rút. Em có check luật sư thì sau khi em khởi kiện thì nhà kia nó muốn bán nhà sẽ phải làm cái hđ xoá đặt cọc của 2 bên, cái này phải làm công chứng. Nếu ko thì bên bán sẽ rắc rối to.

fine_thanks

Xe điện
Không trả cọc em nghĩ là tội lừa đảo, ra CA thành hình sự chứ ko đơn giản mà lấy đâu
Nó hứa nó trả mà cụ, nhưng chưa có cứ khất. Cụ gọi công an vào thì cũng ốm đòn. Tiền nọ tiền chai quá tội.

Jaquier

Xe tải
Nội dung nôm na là em đặt 400, nếu đến ngày em ko mua thì mất, nếu bên bán đến ngày ko bán thì phải trả lại cọc 400 + phạt 2 tỷ. Hợp đồng cọc 2 bên ký, có người làm chứng. Bên bán là loại quan chức to và đang đương chức. Em nghĩ nhận tiền của người ta rồi bùng thì đâu có dễ thế nhỉ. Nếu thế em cứ rao bán cái nhà em, nhận cọc rồi không bán nữa. Năm làm 2 vụ khỏi cần làm ăn gì. Nó nhận của em rồi mà bùng thì muôn đời ko bán được nhà. Có nhận của ai khác nữa thì thành ra lừa đảo hình sự rồi.
Quan chức to thì cụ sợ gì, vớ vẩn cụ làm cái đơn lên cơ quan hoặc cấp trên thì chẳng đến lạy cụ vội.

jazzzzz

Xe lăn
Kiện chết cmn đi, làm un lên.

Jamebonds

Xe container
Hiểu rồi, bên bán éo chịu đền 2 tỷ cho cụ, chứ 400 chắc nó vẫn trả chứ và thông lệ nó phải trả cụ 800 là ít nhất, ko trả (tối thiểu là cọc) thì đương nhiên là phải chiến đến cùng
Mà 2 tỷ thì cho Ls vào tư vấn đi

Cụ theo hợp đồng đặt cọc mà làm, bên nào sai bên đấy phải đền! Không thực hiện đúng theo hợp đồng thì kiện và treo băng rôn ngồi trước cửa nhà nó.

Hiểu rồi, bên bán éo chịu đền 2 tỷ cho cụ, chứ 400 chắc nó vẫn trả chứ và thông lệ nó phải trả cụ 800 là ít nhất, ko trả (tối thiểu là cọc) thì đương nhiên là phải chiến đến cùng
Mà 2 tỷ thì cho Ls vào tư vấn đi
Lần đầu tiên em nhìn thấy phá cọc đền gấp 5 lần cọc, ông bán bị bùng chỉ đc tiền cọc. Chắc bố bán nhà ngẫn.

Tran Minh Hien

Xe hơi
Cụ theo hợp đồng đặt cọc mà làm, bên nào sai bên đấy phải đền! Không thực hiện đúng theo hợp đồng thì kiện và treo băng rôn ngồi trước cửa nhà nó.
Em treo luôn cái biển nhà đang tranh chấp trước cửa nhà nó thì đến tết năm 2050 mới bán được.

Tran Minh Hien

Xe hơi
Vấn đề nữa là quan chức gì mà lắm nhà to thế. Cái sảy nảy cái ung sẽ không xong với em nếu có vấn đề gì. 4 lít của em mà đánh đỏi nhiều thứ thì cũng đáng để suy nghĩ.

Jamebonds

Xe container
Lần đầu tiên em nhìn thấy phá cọc đền gấp 5 lần cọc, ông bán bị bùng chỉ đc tiền cọc. Chắc bố bán nhà ngẫn.
Điều khoản này áp dụng cho 2 bên, Chủ thớt đã chơi đúng bài là ràng buộc cam kết ở cọc lớn để đảm bảo không bên nào phá hợp đồng. trường hợp này chủ nhà đã phá hợp đồng nhưng lại không thực hiện theo cam kết đặt cọc, do vậy đương nhiên là phải sd các biện pháp để y/c bên phá cam kết thực hiện cam kết, hoặc họ phải gặp m thương lượng.
Chắc chủ nhà cũng húng chứ cọc thế phần thiệt là chủ nhà vì cái nhà còn đó, chứ ô mua mà bùng thì cũng chỉ giữ đc cọc thôi

Demchinhhang.net

Xe container
Cọc thì mấy ai làm công chứng đâu cụ. Đầy đủ chữ kí hai bên là kiện được cụ nhé.
Có người làm chứng (thường là người môi giới) ký nữa thì rất có giá trị pháp lý. Không phải cái gì cũng dấu đỏ và công chứng đâu, những mục kia dành cho việc chuyển quyền mới cần cụ nhể.
Quan trọng nhất lúc giao dịch ohair cảm nhận được chủ nhà là dạng gì, cái này rất quan trọng trong mua bán món nhà đất.

Có cái **** nó trả 2 tỷ !
Cọc có công chứng không mà đòi ?
Khôn thế quê e đầy , đòi ăn gấp 5 lần cọc !
Làm đơn thích thì cứ làm ! Gửi đi xem chắc đếch ai thèm đọc !
Dây vào quan chức nó di phát sợ lại bẹp dí !
Cọc cần gì công chứng cụ, có làm chứng là đầy đủ pháp lý rồi ạ.

Dispatcher

Xe tăng
Theo cọc mà triển thôi, cọc là giấy tờ dân sự thôi, thường người có kinh nghiệm họ k ghi là đặt cọc mà là thỏa thuận ghi nhớ mua bán và có công chứng. Vậy mới đỡ mệt mỏi hơn.

Mà ếu ai như thớt, cọc có 400tr đòi phạt 2 tỷ. Đó giờ thấy huỷ cọc thì phạt bằng số cọc là đủ. Đây gấp 5 lần.

Chỉnh sửa cuối: