[Funland] Bụng em bự…

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung việc giảm cân và vòng bụng là cần phải kiên trì, ko thể tính bằng tuần được.
Và cũng ko nên lên mạng tham khảo nhiều, vào các hội nhóm nghe tư vấn ù đầu nản lắm :)). Nội khoản đọc các chế độ ăn - thực đơn rồi nhớ mà làm theo đã chết mẹ rồi :D .
Nếu kiên trì và có tí kỷ luật, thì việc giảm cân ko đến mức quá khó khăn. Tuy nhiên, có những cái là bắt buộc, nếu cụ thớt muốn giảm cân, giảm bụng (rút luôn từ kinh nghiệm bản thân em):
- Tiên quyết là phải giảm/hạn chế ăn hút, tạm thời bỏ những món khoái khẩu của anh em mình như: thịt chó, lòng lợn tiết canh...
- Phải chơi một môn vận động nào đó hàng ngày, đều đặn, không cần lâu, 15 phút/ngày cũng được nhưng phải đều.
- Giảm ăn cơm/bún/miến/phở/đường...
- Ngủ sớm, dậy sớm, tránh thức khuya.
Cụ làm những cái này (không đến mức quá khó, đúng không ?), sau khoảng 6 tháng em đảm bảo thể hình sẽ khác. Còn tất nhiên cụ làm được hơn thì hiệu quả sẽ nhanh hơn.
Chúc cụ thành công !
Chán nhể? Lại cô vít. Đang định tụ tập gọi lão H mà lại cách ly thế này. Chán toàn tập:(

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nhớ dai kinh. Đấy là lót dạ thôi nhé, em không dám chụp cái bữa chính ngay sau đó :((
Thế thì cứ toang đi chứ giảm làm cái giề bác ơi! E sáng ăn căng đét, trưa cơm 2 bát đầy, tối rau thịt hay cá+ 1 lon bia next cơm. Bụng h đc 3 múi rồi:))

dhh2906

Xe tải
Bụng bao giờ cũng xuống sau cùng. Em chạy lúc đầu xuống đùi, mông, tay. Bụng có giảm nhưng chậm hơn nhiều. Sau em chạy dài (21km) thì bụng giảm nhanh hơn. Giờ ngon lành rồi.
Cụ vẫn dc bộ xương khớp ngon thế.

chilavet

Xe hơi
Napoleon nói rằng: Chiều cao khi nằm quan trọng hơn chiều cao khi đứng. Vậy mà…

Từ mùa dịch sau tết 2019 đến giờ ăn nhậu nhiều lại ít điều kiện tập tành nên bụng nó cứ phình ra các cụ ạ. Thắt lưng dây nới hết cỡ, quần áo thay một loạt, đi lại như cái bể phốt di động, AK bây giờ nom như K54, người mệt mỏi khó chịu.

Ông bạn “đồng cốc” thì trước đây nhìn dáng như người mẫu, bây giờ cũng như cái bể phốt di động. Nó tìm hiểu có cái trò hút mỡ công nghệ mới ( giống như kiểu hút mỡ của chị em) nên đang rủ rê hai thằng đi hút mỡ. Em nghe bùi tai nhưng trong lòng thì vẫn thầm hãi hãi bởi nghĩ đến vụ Cát Tường :(

Cụ nào thông thái cho em hỏi cái công nghệ hút mỡ ngoài da nó là cái công nghệ gì vậy? Hút có đau không? Mức ảnh hưởng của nó ra sao và tỷ lệ thành công thế nào?

Em đang cố tập tành nhịn ăn để lấy lại phom mà không thấy tương lai, cảm giác hít không khí nó cũng béo, thêm nữa bụng to nhìn mất cân đối quá vì em cao có mét bảy mà giờ nhìn chả thấy mông mít đâu, cả rổ bụng thương lắm.

Đừng bảo em cho xem ảnh nhé.

Em cảm ơn.
cụ chịu khó dành thời gian ra mà vận động, ăn uống khoa học thì người mấy mà như mẫu. Còn thời gian là do mình cả, nhiều cụ cứ kêu ko có thời gian này nọ thì e nghĩ do tâm lý ko muốn làm thôi ^^

Mũi tên bạc

Xe container
Câu nói của Naponeon là câu nói chống chế của những thằng lùn. Một cao, 1 lùn mà những thứ khác như nhau thì ngu gì người ta thích thằng lùn! :D Trở lại nội dung chính nếu có sức khỏe mà luyện tập, kết hợp ăn uống phù hợp thì giảm cân nhanh. Nhìn chung muốn giảm cân nhanh thì phải tập nặng và chế độ dinh dưỡng phù hợp chứ không nó chỉ giảm phần nào thôi!

bai

Xe điện
Câu nói của Naponeon là câu nói chống chế của những thằng lùn. Một cao, 1 lùn mà những thứ khác như nhau thì ngu gì người ta thích thằng lùn! :D Trở lại nội dung chính nếu có sức khỏe mà luyện tập, kết hợp ăn uống phù hợp thì giảm cân nhanh. Nhìn chung muốn giảm cân nhanh thì phải tập nặng và chế độ dinh dưỡng phù hợp chứ không nó chỉ giảm phần nào thôi!
Chế độ ăn chiếm đến gần 70% việc giảm cân. Tập luyện chỉ khoảng >25%, phần còn lại là các yếu tố khác.
Tập nặng nhanh nản lắm cụ ạ, lại dễ gây chấn thương. Thế nên phải phối hợp chặt giữa ăn và tập. Cái quan trọng nhất là phải kiên trì.

Đào Tử Thi

Xe container
Khà khà định kéo lên cho cụ ngó bộ ngực đẹp của em dưng mod xì lốp thì bome, hết nơi chém gió:))
Thớt này chém tung trời thoải mái, Min Mod mấy nay dịch dã phải "uốc phom hôm" bận trông trẻ chả có thời gian đâu, thấy tiêu đề có vẻ nghiêm túc nên không vào đây xem đâu cụ. Chém thoải mái đi, post ảnh vô tư đi.

Đào Tử Thi

Xe container
Chế độ ăn chiếm đến gần 70% việc giảm cân. Tập luyện chỉ khoảng >25%, phần còn lại là các yếu tố khác.
Tập nặng nhanh nản lắm cụ ạ, lại dễ gây chấn thương. Thế nên phải phối hợp chặt giữa ăn và tập. Cái quan trọng nhất là phải kiên trì.
Em chết quả ăn uống ngon miệng, nhìn đồ ăn ngon không phanh được cụ ạ, nhất là uống.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi bữa ăn 1 chén cơm, thức ăn vẫn ăn thoải mái.
Sáng ăn bình thường
Không ăn nhậu
Không ăn vặt
Không uống nước ngọt
Tập chạy kết hợp đi bộ 25 tới 30 phút 1 ngày.

Em duy trì từ 29.3 tới nay. Vòng bụng giảm từ 96 về hiện tại là 84, cân nặng từ 74 còn 67!
Nghĩa là các cụ ko cần phải ăn kiêng quá mức, cũng như tập luyện quá mức đâu. Nhưng phải đều đặn và có kỉ luật.
Chắc ko thua với em. Em ăn vậy và đạp xe tầm 1 tiếng~16km mỗi ngày. Nhưng ko gầy đi. Bụng mềm hơn thôi.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Chắc ko thua với em. Em ăn vậy và đạp xe tầm 1 tiếng~16km mỗi ngày. Nhưng ko gầy đi. Bụng mềm hơn thôi.
1 tiếng mà cụ đạp 16km thì ko toát đc mồ hôi đâu ah? Chắc cụ chạy bọn mtb lốp béo à?

congngo

Xe điện
Mỗi bữa ăn 1 chén cơm, thức ăn vẫn ăn thoải mái.
Sáng ăn bình thường
Không ăn nhậu
Không ăn vặt
Không uống nước ngọt
Tập chạy kết hợp đi bộ 25 tới 30 phút 1 ngày.

Em duy trì từ 29.3 tới nay. Vòng bụng giảm từ 96 về hiện tại là 84, cân nặng từ 74 còn 67!
Nghĩa là các cụ ko cần phải ăn kiêng quá mức, cũng như tập luyện quá mức đâu. Nhưng phải đều đặn và có kỉ luật.
Em thực hiện giống hệt cụ, hơn hai tháng rồi ( ngày nào cũng chạy kết hợp đi bộ nhanh ít nhất 40 phút) mà chỉ giảm được 2Kg và 2Cm vòng bụng.