[Thảo luận] Bức xúc với xxx ở đội 2 quá, có cụ nào làm bên báo không giúp em một tay

Cường già

Xe tải
Theo em thì cãi thật lực
nếu có thời gian nhé còn không có thời gian thì kẹp sẵn ảnh Làng Sen.
Vẫn đề nữa là các cụ cứ bức xúc thế chứ em thấy các cụ công tác ở Thuế, Hải Quan, 1 cửa tại các trụ sở UBND, Thanh tra xây dựng, Thanh tra Chính Phủ... và các công ty tư nhân đều dùng thủ đoạn để kiếm tiền cả có ai là tử tế đâu mà kêu với gào là bị móc túi trắng trợn hihi mình móc của người này thì phải để cho người kia móc lại chứ bọn xxx nó nghèo hèn thì nó cũng móc của các cụ theo cách hèn mọn và trắng trợn thôi chúng ta nên hạ hỏa và vui vẻ để kiếm chõ khác bù vào hehhehehehehehe

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Sao không bảo tụi nó là bạn đang đi đón lãnh đạo đảng dự liên hoan. Nói thế bố nó cũng không dám bắt.

DVG

Xe điện
Theo em thì cãi thật lực
nếu có thời gian nhé còn không có thời gian thì kẹp sẵn ảnh Làng Sen.
Vẫn đề nữa là các cụ cứ bức xúc thế chứ em thấy các cụ công tác ở Thuế, Hải Quan, 1 cửa tại các trụ sở UBND, Thanh tra xây dựng, Thanh tra Chính Phủ... và các công ty tư nhân đều dùng thủ đoạn để kiếm tiền cả có ai là tử tế đâu mà kêu với gào là bị móc túi trắng trợn hihi mình móc của người này thì phải để cho người kia móc lại chứ bọn xxx nó nghèo hèn thì nó cũng móc của các cụ theo cách hèn mọn và trắng trợn thôi chúng ta nên hạ hỏa và vui vẻ để kiếm chõ khác bù vào hehhehehehehehe
Nói như pác thì cả xã hội móc lẫn nhau hử =))

Website
www.geotextile.com.vn
Cụ ơi em vừa đi qua chỗ đấy về, vạch vẫn rõ lắm. Khả năng cụ chủ thớt chèn vạch là nhiều vì chỗ đó phân thành 2 làn, làn ngoài đi thẳng, làn trong cũng cho đi thẳng và rẽ phải. Nhưng muốn rẽ phải thì đỗ làn trong, thường đủ 1 xe đỗ thôi vì 2B chen lên rất nhiều, nên khi cụ chủ thớt né đuôi em camry thì chắc hơi đè vạch ti tí thôi. Nên xxx tinh mắt nhìn thấy. Tiện đây em xin thông báo các cụ là chỗ đấy xxx đứng theo 2 múi giờ chính: Trưa: từ 11g-12g: chiều: 4g-5.30. Sau 2 giờ đó thì các anh ý đi đâu ý.
ngay cả khi cụ chủ thớt đè vạch tí chút cũng cãi với xxx được, vì xxx toàn đứng trên đường P.Đ.Phùng, cách ngã 4 khoảng 30m, do đó ko thể nhìn thấy vết bánh lái của cụ được.
Còn cụ chủ thớt lần sau nếu thấy xxx dừng xe, việc đầu tiên hỏi lỗi gì, thấy chắc chắn ko phải lỗi đó hoặc bị lỗi nhưng có thể cãi được thì bật ghi âm trước khi nói chuyện với xxx. Chỉ cho xxx xem giấy tờ thôi chứ ko đưa cho xxx. Chỉ đưa khi xxx nói là kiểm tra hành chính, đủ giấy tờ thì trả lại.
xxx nhìn thấy cụ ghi âm thì 10 ông xxx đã có 9 ông chột dạ rồi. Toàn ông có tật giật mình thôi.
Trừ khi cụ bị lỗi rõ ràng như kiểu đi vào đường 1 chiều, hay bắt đúng lúc cụ đang đè vạch thì xác định nhận lỗi ngay cho đỡ mất thời gian.

Lucy

Xe hơi
Cụ cho em hỏi khi ghi âm thì chĩa máy ghi âm vào mẹt xxx rồi lại đưa lại mẹt mình như phỏng vấn hay chỉ đưa ra phía giữa 2 bên hoặc âm thầm ghi âm khi ủ mưu, làm thế nào cho hài hòa nhỉ ??

chelsea107

Xe đạp
Website
otobiz.vn
Cụ gửi đoạn ghi âm cho em , em pót lên cho anh em nghe
Cụ nào cần pót cái gì khó thì cứ gửi mail cho em em giúp nhá

30Y-9743

Đi bộ
Chào tất cả các cụ và mợ, sau năm lần bảy lượt đi lên đội 2 hôm nay em đã nhận lại được bằng của mình mà không bị phạt. Em xin tường thuật lại hành trình đi lấy lại bằng của em cho các cụ nghe:
Ngày 3/1/2011, em lên đội 2 vào phòng xử lý vi phạm thì được trả lời là chưa có hồ sơ về và được sang chỉ gặp xxx trực ban để được hướng dẫn viết đơn khiếu lại về việc xxx lập biên bản nhưng không cho viết ý kiến.
xxx trực ban: Anh về viết tường trình lại sự việc và lấy dấu của công an phường đang cư trú.
Em: Công an phường tôi nó có ở đó lúc xảy ra sự việc đâu mà nó xác nhận ?
xxx trực ban: Xác nhận là anh có hộ khẩu tại đó ?
Em: Thế chứng minh thư và hộ khẩu không được không có giá trị hay sao mà phải xin xác nhận của phường ?
xxx trực ban: Tất cả mọi người đều làm như thế.

Em chán không buồn tranh luận về làm bản tường trình mang ra phường xin dấu. Công an phường em không đóng dấu xác nhận lên bản tường trình mà bảo em làm 1 tờ có nội dung xác nhận có hộ khẩu tại đó thì mới đóng dấu chứ sự việc kia phường không biết không đóng dấu.

Ngày hôm sau em cầm 2 tờ giấy đó lên đội 2 gặp xxx trẻ ở phòng xử lý vi phạm
xxx trẻ: Sao bản tường trình của anh không có dấu của nơi cư trú ?
Em: Cậu nhìn lại đi ở tờ sau ý.
xxx trẻ: Phải đóng dấu ở bản tường trình chứ sao lại ở tờ này ?
Em: Cậu có muốn tôi bấm điện thoại cho thằng xxx ở phường tôi, để nó giải thích tại sao không đóng dấu ở đó không ? ( lúc đó bắt đầu cảm thấy bực mình nên em có nói to)
xxx trẻ: !!!!
Thấy em to tiếng một xxx nữ đi ra bảo thế cũng được, sau một hồi tìm hồ sơ xxx trẻ bảo em: Hồ sơ của anh đang ở trên 86 chưa về mai anh lên.

Để cho chắc chắn 2 ngày sau em mới lên vẫn gặp xxx trẻ hôm trước
xxx trẻ: Quyết định phạt của anh có đây rồi, nhưng anh phải viết lại lý do tại sao hôm đó anh không ký vào biên bản.
Em viết lại đúng sự việc hôm đó là xxx lập biên bản xong không cho em ghi vào phần ý kiến rồi tự ý bỏ đi.
xxx trẻ: Anh viết thế này thì làm sao đưa cho anh quyết định phạt được, chẵng nhẽ chúng tôi phạt sai ah ? anh cứ về suy nghĩ đi bao giờ công nhận lỗi thì chúng tôi sẽ giải quyết cho anh.
Em điên tiết bảo: Tôi có lỗi đâu mà nhận, mà ai là tổ trưởng tôi muốn gặp người đó để giải quyết ?
xxx trẻ: Tổ trưởng đi vắng rồi mai anh lên. ( thực ra xxx tổ trưởng cũng ở đó, hôm sau lên gặp em mới biết)

Ngày hôm sau em lên được xxx tổ trưởng đưa vào phòng họp của đội để giải quyết ( phòng họp và phòng của đội trưởng đội 2 là 1 chỉ ngăn bằng vách kính). Em trình bày lại sự việc hôm đó cho xxx tổ trưởng nghe.
xxx tổ trưởng: Anh xem hồ sơ đây này bản tường trình của xxx lập biên bản hôm đó viết rằng anh tự ý bỏ đi không ký.
Em: Anh có muốn nghe đoạn ghi âm hôm đó không ? là em tự bỏ đi hay là quân của anh bỏ đi.
xxx tổ trưởng: anh bật lên đi.
Sau khi nghe xong đoạn ghi âm, xxx tổ trưởng cầm hồ sơ vào thảo luận với xxx đội trưởng khoảng 5 phút rồi quay ra bảo em: Quyết định phạt của anh do đ/c phó phòng ký rồi, chúng tôi không giải quyết được. Chúng tôi phải làm kiến nghị gửi lên phòng hẹn anh thứ 5 tuần sau quay lai.

Thế là hôm nay em lên lấy bằng về mà không bị phạt, nhưng mà các cụ nói không sai tí nào cả " Được vạ thì má sưng"

benq

Xe điện
Kể có kay đắng "đc vạ má sưng" nhưng nhất quết làm..thế mới bớt nhũng nhiễu. Mời cụ chủ thead (b)

E đồng tình với cụ chủ thớt. Tuy mình hơi mất thời gian nhưng giải quyết mọi việc cho ra nhẽ \:D/ Nếu ai cũng như cụ thì XH có lẽ sẽ bớt đi nhiều tiêu cực đấy. Kính cụ 1 ly. :-bd

taurus214

Xe hơi
Iem cũng phục cụ. Em gặp mấy cái thằng đấy chỉ muốn đi cho nhanh. Ai cũng kiên nhẫn được như cụ thì nước ta sắp lên CNXH được roài =))

Tribute

Xe container
Bái phục cụ chủ thớt về cái tính kiên trì, em mà bị củ hành thế chắc Đạm điếc vãi lung tung ra công sở của xxx rồi mà không khéo còn trở thành kẻ chống người thi hành công vụ ấy chứ. Vote cụ lấy lại được công lý.

bridge

Xe điện
Chúc mừng cụ chử thớt đã lấy được bằng ... :-bd
Nhưng với kiểu làm ... hành là chính của XXX thì chán thiệt, làm như vậy thì chỉ giỏi hành dân thôi !!

Alexandre

Xe tải
Chúc mừng cụ đã giải quyết xong, nhưng cụ đi đi lại lại vất vả quá:|

zuzi

Xe hơi
Ơ, thằng xxx làm tường trình láo à? Giờ bác kiện nó tội vu khống + làm việc thiếu tinh thần trách nhiệm đi chứ ??? Ko thì ít nhất cũng làm cái khiếu nại cho nó chết con cụ nó đi chứ nhỉ hic hic

mylove8110

Xì hơi lốp
Chắc cụ né em Cam kia thì đè vạch hướng đi thẳng trên đường NTP rồi....Còn xxx không cho cụ note vào biên bản thì củ chuối thật

nguyenduc6688

Xe buýt
Bác đi nộp phạt lần sau rút kn thôi, nói lý làm gì cho mệt

CAROBI

Xe hơi
Thưa bác đội 2 ở khu 7,2ha cơ, em có 1 đoạn video clip quay hôm CN vừa rồi về 2 chú xxx đội 2 ăn tiền ở trên đường đội cấn. E ghi rõ cả biển xe máy mà 2 xx chở nhau nữa, mỗi tội quay = điện thoại nên nhìn k rõ cảnh nhận tiền. Đang lăn tăn chả biết có nên post lên không?
Em kết Avatar của kụ quá (*)

binhnq2

Xe tăng
cho em hỏi các bác 1 tý nhá, các bác ký biên bản rồi đòi ghi ý kiến, thế là bọn xxx nó éo cho động vào biên bản nữa, và nó ghi vào là tự ý bỏ đi. thế nếu như nó bảo các bác ký biên bản, các bác lẳng lặng cầm bút ghi vào :"kô đồng ý với ý kiến vi phạm, đã giải thích lý do cho xxx số: xxx" rồi ký tên vào đó thì sao nhỉ?????nó xé cái biên bản hay là

30Y-9743

Đi bộ
Bác đi nộp phạt lần sau rút kn thôi, nói lý làm gì cho mệt
Những lần trước bị lỗi em toàn đề nghị giải quyết luôn. Nhưng lần này không mắc lỗi mà lại chấp nhận đi nộp phạt thì em không chịu được. ( chấp nhận đi lại mất thời gian ti để học hỏi)

vmcgf

Xe tăng
Khổ thân cụ ! khổ thân cả mấy chú xxx gì đó nữa, toàn bị gọi bằng thằng !