[Thảo luận] Bức xúc với xxx ở đội 2 quá, có cụ nào làm bên báo không giúp em một tay

bvhadelpiero

Xe lăn
Túm lại là tết nhất đến nơi roài lại phải kiếm thui chứ không về GẤU XXX lại mặt nặng mày nhẹ, chưa kể là XXX cấp trên nữa chứ, bên nhà LPC bọn Em 1 LACCER cũng vừa dính chưởng xong nè, mời cụ qua coi và cho ý kiến nhé!
http://www.otofun.net/threads/208865-em-bi-giu-bang-lai-nho-cac-cu

QuangThanh208

Xe tải
Sao kụ chủ không bình tĩnh cho nó té sang phải chút rồi mình đi cũng được,đi đường ăn nhau ở cái quan sát vạch,làn đường,tốc độ,đến ngã tư ăn nhau ở: biển báo,vạch,phân lane mà,kụ né mà bị dính vạch thì không nên vội cứ đi sau cho ăn chắc nếu không thì phải chắc chắn mình không đè vạch...vụ này xxx không cho ký là cũng khát đồng thời có thể chơi bật với ta đấy.

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
đè vạch, vượt đèn, ko đeo dây, ko bật đèn xi nhan, v.v .... toàn kiểu bằng chứng = mồm, người làm chứng (nếu có) toàn đồng đội của xxx, các cụ ko có cách nào xử lý đc sao? em cứ thấy vô lý thế nào í :(

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ cứ làm tới bến đi cho chúng nó chừa, Cụ vin vào cái cớ là chúng nó không cho ghi ý kiến người vi phạm.

Lop Matiz

Xe đạp
Ra đường bây giờ mệt quá. Phải luôn luôn chú ý đi đứng sao cho an toàn, đúng luật và còn phải luôn gồng mình lên đối phó với xxxx trong cả trường hợp mình chấp hành đúng nữa. Chán...............

goldsunhn

Xe buýt
Cụ đi đúng, cùng lắm thì cho xxx kiểm tra giấy tờ qua kính lái ấy. Xếp giấy tờ thành hàng dọc trên taplo rồi chỉ cho xem qua kính thôi :D chứ đưa giấy cho xxx làm gì.
có kiểu xem giấy tờ này thật sao bác!:-??

goldsunhn

Xe buýt
đè vạch, vượt đèn, ko đeo dây, ko bật đèn xi nhan, v.v .... toàn kiểu bằng chứng = mồm, người làm chứng (nếu có) toàn đồng đội của xxx, các cụ ko có cách nào xử lý đc sao? em cứ thấy vô lý thế nào í :(
Bác này nói đúng!

khuyếnh

Xe tăng
Các bác cho em hỏi : với lỗi lập biên bản, mình nộp tiền có hóa đơn thì bọn xxx bắt mình có được % không?
XXX được những 70% đó cụ ạ, XXX TTGT 20%, tuyên truyền ATGT 10% nói chung kho bạc chỉ thu hộ thôi. Vụ nào nhắm bật lại được thì hãy để lập biên bản còn không nên giải quyết nhanh. Các bác nhớ là nhà nước không được gì đâu. Đừng nghĩ là mĩnh đã đóng góp cho nhà nước. Chẳng qua là phần 70% đó chủ yếu là xếp nó đớp thôi, một ít thì để chia thưởng cuối năm...

dapvocaydan

Xe điện
XXX được những 70% đó cụ ạ, XXX TTGT 20%, tuyên truyền ATGT 10% nói chung kho bạc chỉ thu hộ thôi. Vụ nào nhắm bật lại được thì hãy để lập biên bản còn không nên giải quyết nhanh. Các bác nhớ là nhà nước không được gì đâu. Đừng nghĩ là mĩnh đã đóng góp cho nhà nước. Chẳng qua là phần 70% đó chủ yếu là xếp nó đớp thôi, một ít thì để chia thưởng cuối năm...
Chả nhẽ sự thật lại phũ phàng đến thế sao8-x

Say_quá_rồi

Xe đạp
bao giờ các anh ý cũng điền hộ mình 2 từ "đúng lỗi" nên làm j còn cơ hội mà ý kiến hả cụ
vodka cụ

xanh

Xe điện
cụ nói chuẩn đới ạ .
cháu nghĩ cụ đè vạch lên xxx ? thăm cụ roài , nhưng ko cho mình viết vào phần ý kiến ý cò thì xxx cũng cùn nhỉ :(
Chả nhẽ xxx cứ cầm giấy tờ mình xong, viết biên bản và cho 2 thằng xe ôm( Hoặc cò) ký vào là được a?, không cần người vi phạm ký hoặc không cho ghi vào phần ý kiến của người vi phạm a?
Túm lại cứ thò giấy tờ ra là mình cầm đằng lưỡi ư?
Loạn, loạn, đại loạn.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Mình sai thì mình nộp phạt. Mình không sai mà mình vẫn nộp phạt nếu mình nghĩ không may dẫm phải mứt, coi như gặp chó cắn cùn. Mình không sai mà mình thích thì mình làm cho chúng nó sai. Em ủng hộ cụ phương án ba.

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em cũng mới bị bắt sáng qua nhưng em biết sai nên chấp nhận rồi, cụ lách *** xe trước kiểu gì cũng lấn làn cụ ạ. Lỗi này là 0,8 củ khỏi cãi !
Thế mà cụ kg nói nick của cụ ra. Cụ mà lộ ra em đảm bảo cụ đi kiểu gì cũng chuẩn.

Cụ đi đúng, cùng lắm thì cho xxx kiểm tra giấy tờ qua kính lái ấy. Xếp giấy tờ thành hàng dọc trên taplo rồi chỉ cho xem qua kính thôi :D chứ đưa giấy cho xxx làm gì.
Theo em thì khi xxx đòi kiểm tra giấy tờ thì ta cứ đưa từng thứ giấy tờ một, xem xong ta xin lại và đưa cho xem cái khác. Một động tác nhằm oánh vào tinh thần là chính.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
có thể cụ sai rồi ạ,theo em nghĩ cụ đã đè vạch rồi

texu

Xe tải
Bác chủ thớt khả năng đè vạch rất cao vì: Trên mặt đường có kẻ mũi tên phân làn rất rõ. Làn rẽ phải ra PDP nhỏ, chỉ bằng 1.5 thân xe nên nếu bác lách lên là đè vạch. Mặt khác, góc cua ở đây hơi nhỏ nên cái vạch liền kéo rất dài, càng dễ dẫm vạch. (Nhà em ở đây mà).
Cái ngã tư đó to vật, xếp được đến 4 làn xe, em đi qua đó thường xuyên, nhưng toàn đi thẳng đâm ra ít để ý nhưng thường là có 2 hàng xe rẽ phải, không có biển phân làn ở Nguyễn tri Phương thì phải. Chưa chắc cụ chủ thớt đã đi sai đâu, mà em hiểu là cụ ấy đã vào giữa ngã tư rồi mới lách qua trái để đi làn ngoài của PĐP thì chả sai gì cả.

duytrong

Xe lăn
nếu cụ chưa nhận lỗi ,lên đội cứ cãi thật lực còn nhận rồi thì tóm lại kiểu gì cũng thua xxxx cụ ạ thôi cứ nhẹ nhàng coi như hạn nhỏ đi,cú với bọn ý có mà cú suốt ngày.

halfwheel

Xe tải
Nghe mà chán các cụ nhỉ! Đi ô tô ra đường mà cứ như đi đánh trận. Hix.

siuga

Xe tăng
Cụ Ca nói đúng về nguyên tắc tham gia giao thông đó cụ.

Cái trò lạng lách đó là do văn hóa xe máy gây ra. Rõ ràng là sai nhưng đi mãi và không thấy ai lên tiếng lại trở thành đúng mới chết chứ.

Em biết có một số cụ đi 4b khi rẽ làm một phát ngang ngang từ xa mới siêu cơ.
Giờ thì e đã hiểu vì sao mà nước ngoài tắc đường, xe người ta nối dài thẳng băng. CÒn ở VN thì cái ngang, cái dọc, cái quay đầu.