[Thảo luận] Bức xúc với xxx ở đội 2 quá, có cụ nào làm bên báo không giúp em một tay

Loong Phoong

Xe điện
bọn xxx này bố láo nhỉ, sao lại k cho cụ ý kiến vào phần người vi phạm nhỉ, đúng là lại thêm 1 kiểu ăn cắp nữa rồi, cụ cùng lành nhỉ, sao k làm loạn lên, cho bà con cô bác xúm lại xem, đòi lại giấy tờ chứ nhỉ, sao để cho nó đi dễ dàng như thế được.

Suzz

Xe điện
e cũng rút kn khi đi qua đây, cảm ơn kụ nhé

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thằng bạn em cũng vừa bị tóm lỗi sai làn chỗ rẽ từ Giải Phóng vào Linh Đàm mặc dù đi chuẩn, nói thế nào xxx cũng không nghe. XXX kiểm tra giấy tờ, bắt kí biên bản thằng bạn em không chịu, thế là nó bảo ông về đi rồi giải quyết sau. Thằng bạn em kệ đứng đấy soi cho 1 tiếng ko làm ăn được, nó xuống nước ghi cho lỗi không thắt dây an toàn, nộp lít mất rưỡi.
Em thấy xxx bây giờ có cái trò bẩn là kiểm tra giấy tờ rồi hẹn giải quyết sau, cũng chẳng cần lái xe kí biên bản. Em cũng chưa biết giải quyết thế nào nếu gặp tình huống này. Mình đi đúng mà giải thích nó không nghe, về giải quyết sau thì nhục nữa, chắc là vẫn phải ac sê nôn tại chỗ. Bác nào có cao kiến gì ko ạ?
Cụ đi đúng, cùng lắm thì cho xxx kiểm tra giấy tờ qua kính lái ấy. Xếp giấy tờ thành hàng dọc trên taplo rồi chỉ cho xem qua kính thôi :D chứ đưa giấy cho xxx làm gì.

Nhưng nói gì thì nói, mình phải đi đúng cái đã mới nói chuyện phải trái được.

dam_duong_xa

Xe buýt
căn bản là cụ lành quá, trước khi trao giấy tờ cụ phải xác định là mình đúng hay sai. Nếu chắc đúng bật ghi âm và bắt đầu bật tôm. XXX không đủ bằng chứng hay nói cùn kiểu "tôi và anh chẳng thù oán gì" hay "anh đúng chẳng nhẽ tôi sai" hoặc "Nếu anh không thừa nhận lỗi A tôi phạt anh lỗi B có đồng nghiệp của tôi chứng kiến đây". Bắt được những câu này vào ghi âm rồi thì coi như xong. Kinh nghiệm này lan tỏa trên OF bao lâu nay rồi mà cụ ko tự trang bị.

Billduy

Xe tăng
e khoái nhất sáng kiến cho xxx xem giấy tờ qua kính lái như xem hiện vật trong bảo tàng - Chí xem cấm sờ mó - chết cười

viper2007

Xe điện
Sao bác không gọi cho 113 khi nó không cho ký để làm chứng cứ. Em một lần hồi 2009 cãi nhau với hai thằng ranh đội 1 ở ngã 4 Tràng tiền Hàng Khay (nó chỉ bằng tuổi con em thôi). Em cũng bảo là tao ghi ý kiến không công nhận lỗi thế là nó giấu biên bản đi. Sau đó em gọi cho 113 nêu rõ tên, số hiệu, và nói là nó lập BB không đưa cho ký chắc có âm mưu xấu. Ngày hôm sau em lên gặp đội trưởng đội 1 (Anh Tòng) anh ấy chuyển cho đội phó ( anh Đưởng) Đưởng nhé người Nghệ An. Chúng nó đưa BB có 2 thằng chó nào đó ghi làm chứng. Em không công nhận và đề nghị nó giải quyết theo hướng sau:
- Tôi không công nhận lỗi, nếu cần có thể mời hai thằng làm chứng đến để em hỏi đặc điểm xe em xem nó có biết không mà đòi làm chứng??? Mọi chi phí như tiền công của hai thằng đó em chịu.
- Xử lý hai thằng dog đội 1 vì lỗi lập BB không đưa người vi phạm ký (vì mình đòi ký có trực ban 113 chứng kiến) trước khi xử phạt em.
Cuối cùng bọn nó phải xin em ký vào BB không công nhận lỗi để hủy BB khống kia và bắt 2 con dog đó xin lỗi em trước mặt sếp nó.
Làm dc như bác mới gọi là hả giận :-bd

Comeback86

Xe buýt
theo em mai bác lên cứ bla bla... loạn đội nó lên thì kiểu gì mấy ông đội phó cũng ra giải quyết thôi,

4eyes10

Xe buýt
Có cụ nào biết số đt đường dây nóng của Ngành C.An phản ánh xxx ăn tiền, hành xử không đúng luật không? Nếu có số máy này, em đảm bảo các cụ sẽ không bị xxx làm láo

tran_thuat_lai

Xe lăn
Em cũng mới bị bắt sáng qua nhưng em biết sai nên chấp nhận rồi, cụ lách *** xe trước kiểu gì cũng lấn làn cụ ạ. Lỗi này là 0,8 củ khỏi cãi !
em bị mắc lỗi này, lại tội quên mang bằng lái ở đường Phạm Văn Đồng. em làm nhanh 2 lít. vừa bốt lên thì các cụ nhà mình vuốt trừ bảo...HOANG. he he

Dogia

Xe điện
Kụ hỏi kụ nào quen để giải quyết lấy giấy tờ cho nhanh, chứ trường hợp của kụ em dự là báo chí chả làm được gì hơn cả đâu

haivanphe

Xe container
Tuần trước em đi qua đoạn Nguyễn Tri Phương thấy vạch mờ hết rồi cơ mà? Sao cụ không cãi?

vietran

Xe ba gác
Giấy tờ người ta của đống tiền mà chúng nó cứ cầm đi như không, quá bọn ăn cướp. Kỷ cương lỏng lẻo loạn hết cả lên@-)

Toyota Celica

Xe container
Em thấy văn hóa vn mình có cái trò là cứ lách lách xe trước đánh sang trái đánh sang phải rất không văn minh ạ
Vì cụ lách thế xe đi đằng sau đâm vào cụ thì cụ vẫn sai lè
Thứ 2 là cụ cũng chẳng nhanh hơn được bao nhiều mà cụ sai : dẫm vạch .
Ở nước ngoài dù có bị thằng đằng trước nó cản bao nhiều , bực mình bao nhiều thì dân chỉ bấm còi bảo ông đi nhanh lên thôi , chứ không dám lách trái lách phải như văn hóa oto ở VN mình ạ , nhưng cái này em thấy nó ngấm vào máu rồi , oto đi ngoài đường ông nào cũng thích lách thế ..
Trong vụ của cụ công an đúng ở chỗ đã phạt cụ , nhưng sai là ở chỗ ko cho cụ ghi vào phần ý kiến , cụ sai thì ghi vào cũng gì được nhưng luật là phải ghi sai đúng thì để sau còn xét được , còn bằng nó lấy của cụ nó phải để lại cho cụ giấy tờ văn bản gì chứ , làm gì có chuyện muốn lấy là lấy vớ vấn , cụ có thể dựa cái này để xử nó được ạ .

kieninlove

Xe tăng
Em thấy văn hóa vn mình có cái trò là cứ lách lách xe trước đánh sang trái đánh sang phải rất không văn minh ạ
Vì cụ lách thế xe đi đằng sau đâm vào cụ thì cụ vẫn sai lè

Thứ 2 là cụ cũng chẳng nhanh hơn được bao nhiều mà cụ sai : dẫm vạch .
Ở nước ngoài dù có bị thằng đằng trước nó cản bao nhiều
, bực mình bao nhiều thì dân chỉ bấm còi bảo ông đi nhanh lên thôi , chứ không dám lách trái lách phải như văn hóa oto ở VN mình ạ , nhưng cái này em thấy nó ngấm vào máu rồi , oto đi ngoài đường ông nào cũng thích lách thế ..
Ông này hình như chưa đi đường HN bao giờ L-) Phát biểu hay phết L-)

VX_180

Xe buýt
năm hết tết đến rồi, cụ chủ hạ hỏa đi ạ. nhà cháu có lần bị tóm vì tội vượt đèn đỏ.
nhưng hôm ấy rõ còn tơi 3s nữa mới chuyển đèn vàng, cháu đã qua giao cắt rồi. nhà cháu đứng lại cãi xxx bí quá
không làm đc gì phạt cháu tội không gương

girltaptoe

Xe hơi
Tuần trước em đi qua đoạn Nguyễn Tri Phương thấy vạch mờ hết rồi cơ mà? Sao cụ không cãi?
Cụ ơi em vừa đi qua chỗ đấy về, vạch vẫn rõ lắm. Khả năng cụ chủ thớt chèn vạch là nhiều vì chỗ đó phân thành 2 làn, làn ngoài đi thẳng, làn trong cũng cho đi thẳng và rẽ phải. Nhưng muốn rẽ phải thì đỗ làn trong, thường đủ 1 xe đỗ thôi vì 2B chen lên rất nhiều, nên khi cụ chủ thớt né đuôi em camry thì chắc hơi đè vạch ti tí thôi. Nên xxx tinh mắt nhìn thấy. Tiện đây em xin thông báo các cụ là chỗ đấy xxx đứng theo 2 múi giờ chính: Trưa: từ 11g-12g: chiều: 4g-5.30. Sau 2 giờ đó thì các anh ý đi đâu ý.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Ông này hình như chưa đi đường HN bao giờ L-) Phát biểu hay phết L-)
Cụ Ca nói đúng về nguyên tắc tham gia giao thông đó cụ.

Cái trò lạng lách đó là do văn hóa xe máy gây ra. Rõ ràng là sai nhưng đi mãi và không thấy ai lên tiếng lại trở thành đúng mới chết chứ.

Em biết có một số cụ đi 4b khi rẽ làm một phát ngang ngang từ xa mới siêu cơ.

vtlam

Xe buýt
Đúng thế, nói không với lạng lách khi tham gia giao thông các cụ nhể

Tribute

Xe container
Cái ngã tư đó to vật, xếp được đến 4 làn xe, em đi qua đó thường xuyên, nhưng toàn đi thẳng đâm ra ít để ý nhưng thường là có 2 hàng xe rẽ phải, không có biển phân làn ở Nguyễn tri Phương thì phải. Chưa chắc cụ chủ thớt đã đi sai đâu, mà em hiểu là cụ ấy đã vào giữa ngã tư rồi mới lách qua trái để đi làn ngoài của PĐP thì chả sai gì cả.