[Thảo luận] Bức xúc với xxx ở đội 2 quá, có cụ nào làm bên báo không giúp em một tay

30Y-9743

Đi bộ
Em xin tường thuật lại cho các cụ.
Khoảng 4h15 chiều nay, em đang trên đường đi làm về ( hôm nay trốn cơ quan về sớm). Em đi theo hướng Nguyễn Tri Phương rẽ phải về Phan Đình Phùng, đến trước ngã tư em đỗ sau một em Camny. Sau khi có tín hiệu đèn được phép đi, em Camny đánh hết lái bó sát vào vỉ hè để rẽ phải ( trước đó cũng đã dừng sát vào bên phải đường rồi). Khi xe em bắt đầu vào đến ngã tư em có đánh lái sang trái một chút để tránh mông em Camny và rẽ phải vào làn ngoài cùng của đường Phan Đình Phùng. Sau đó em bị xxx tuýt, em xuống xe và được thông báo là lỗi đi sai làn đường và được chỉ dẫn gặp xxx Phạm Tất Thắng để lập biên bản. Em có trình bày về tình huống như trên và có nói là tôi sẽ viết vào phần ý kiến của người vi phạm, nhưng bon xxx nó không cho em viết vào đó mà chỉ được ký thôi. Em có bảo tôi viết ý kiến xong sẽ ký, thì bon nó bảo hết giờ và cứ thế bỏ đi, hen em mai lên đội 2 ở Thụy Khuê.
Em có đoạn ghi âm nhưng không biết cách post lên. Có cụ nào làm ở Báo không mai có thời gian đi cùng em cái. Em đang bực mình với mấy thằng xxx đấy lắm rồi.
Mong các cụ giúp đỡ.

xebokeooto

Xe tăng
Cụ cho E hỏi thêm chút.
lúc Cụ "đánh lái sang trái một chút để tránh mông em Camny" Cụ có bị đè vạch không ạ?
Còn xxx không cho Cụ ghi ý kiến người vi phạm là sai rồi!

E43000

Xe tăng
Sao cụ lại cho họ đi??? muốn đi thì trả lại giấy tờ đây.

namlieu102vnn

Xe điện
Cụ cho E hỏi thêm chút.
lúc Cụ "đánh lái sang trái một chút để tránh mông em Camny" Cụ có bị đè vạch không ạ?
cụ nói chuẩn đới ạ .
cháu nghĩ cụ đè vạch lên xxx ? thăm cụ roài , nhưng ko cho mình viết vào phần ý kiến ý cò thì xxx cũng cùn nhỉ :(

Cuabien

Xe điện
Em cũng mới bị bắt sáng qua nhưng em biết sai nên chấp nhận rồi, cụ lách *** xe trước kiểu gì cũng lấn làn cụ ạ. Lỗi này là 0,8 củ khỏi cãi !

binhnq2

Xe tăng
đợt này tháng điểm, các cụ đi cẩn thận và nhớ là trc khi đưa giấy tờ nhớ hỏi lỗi vi phạm, ko thì éo đưa nhé, nếu nó nói lỗi mà mình ko vi phạm phải, bật ghi âm lên. vì nếu nó ko bắt mình lỗi này, lại sang bắt lỗi kia là bố láo rồi,

Getz5324

Xe điện
ai bẩu kụ trốn làm về sớm :D em đùa tý. thôi coi như vận xui cuối năm cho vui vẻ đi kụ %%-

30Y-9743

Đi bộ
Gần hết thân xe của em đã nằm ỏ trong ngã tư rồi. Em chắc chắn là không lấn vạch.

bau67

Xe container
Tại Nguyễn Tri Phương thì có biển và vạch phân lane cho xe rẽ phải sang Phan Đình Phùng, vậy khi muốn rẽ phải thì xe phải ở lane trong cùng.
Còn trên đường PĐP thì không vạch phân lane. Vậy chắc Cụ chủ thớt khi tránh đuôi xe Cam đã lấn sang lane dành cho xe đi thẳng ra Cửa Bắc.
XXX hoặc bắt lỗi đè vạch tại Nguyễn Tri Phương hoặc thấy chạy từ gần giữa đường NTP rẽ phải vào PĐP nên cho là lúc đỗ đẫ sai lane.

Cụ cho E hỏi thêm chút.

luxery_HNT

Xe buýt
Đội 2 cụ thử hỏi bác Tuanphim xem sao :). Quen quen lại nhanh

Mrthành

Xe buýt
. Em có bảo tôi viết ý kiến xong sẽ ký, thì bon nó bảo hết giờ và cứ thế bỏ đi, hen em mai lên đội 2 ở Thụy Khuê.
Đội 2 chỉ có mỗi ở Đường LÁng với trong khu 7,2 Vĩnh Phúc thôi mà cụ
làm gì có chỗ nào ở TK nhỉ :-?

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Nói chung là phải rắn ngay từ đầu>. Vừa chiều qua em cung trốn việc về sớm, rẽ trái có xi nhan nhưng lại chủ động tắt đi khi xe đã qua chỗ cua, y như rằng chú bé xxx nhảy ra. Em không xuống xe, hạ kính xuống quát ngay: " có vấn đề gì vậy",vvv. Tóm lại không mất đồng nào. Mình phải chắc chắn là mình đúng đã

Ngoc Phan XLS

Xe container
Khoảng 4h15 chiều nay, em đang trên đường đi làm về ( hôm nay trốn cơ quan về sớm). Em đi theo hướng Nguyễn Tri Phương rẽ phải về Phan Đình Phùng, đến trước ngã tư em đỗ sau một em Camny. Sau khi có tín hiệu đèn được phép đi, em Camny đánh hết lái bó sát vào vỉ hè để rẽ phải ( trước đó cũng đã dừng sát vào bên phải đường rồi). Khi xe em bắt đầu vào đến ngã tư em có đánh lái sang trái một chút để tránh mông em Camny và rẽ phải vào làn ngoài cùng của đường Phan Đình Phùng. Sau đó em bị xxx tuýt, em xuống xe và được thông báo là lỗi đi sai làn đường và được chỉ dẫn gặp xxx Phạm Tất Thắng để lập biên bản. Em có trình bày về tình huống như trên và có nói là tôi sẽ viết vào phần ý kiến của người vi phạm, nhưng bon xxx nó không cho em viết vào đó mà chỉ được ký thôi. Em có bảo tôi viết ý kiến xong sẽ ký, thì bon nó bảo hết giờ và cứ thế bỏ đi, hen em mai lên đội 2 ở Thụy Khuê.
Em có đoạn ghi âm nhưng không biết cách post lên. Có cụ nào làm ở Báo không mai có thời gian đi cùng em cái. Em đang bực mình với mấy thằng xxx đấy lắm rồi.
Mong các cụ giúp đỡ.
Cụ không sai nếu cụ đi đúng như lời cụ mô tả trên đây! Và cụ hiền quá!
Em cũng bị bắt một lần tại ngã tư Hùng Vương - Phan Đình Phùng và CSGT đã phải thua em ngay tại trận đấy ạ!

Cụ xem ở đây:

http://www.otofun.net/threads/191175-csgt-dung-xe-em-de-phat-loi-sai-lan-khi-em-re-tu-hung-vuong-ve-phan-dinh-phung?highlight=

tiennam54

Xe tải
Thưa bác đội 2 ở khu 7,2ha cơ, em có 1 đoạn video clip quay hôm CN vừa rồi về 2 chú xxx đội 2 ăn tiền ở trên đường đội cấn. E ghi rõ cả biển xe máy mà 2 xx chở nhau nữa, mỗi tội quay = điện thoại nên nhìn k rõ cảnh nhận tiền. Đang lăn tăn chả biết có nên post lên không?

khuyếnh

Xe tăng
Sao bác không gọi cho 113 khi nó không cho ký để làm chứng cứ. Em một lần hồi 2009 cãi nhau với hai thằng ranh đội 1 ở ngã 4 Tràng tiền Hàng Khay (nó chỉ bằng tuổi con em thôi). Em cũng bảo là tao ghi ý kiến không công nhận lỗi thế là nó giấu biên bản đi. Sau đó em gọi cho 113 nêu rõ tên, số hiệu, và nói là nó lập BB không đưa cho ký chắc có âm mưu xấu. Ngày hôm sau em lên gặp đội trưởng đội 1 (Anh Tòng) anh ấy chuyển cho đội phó ( anh Đưởng) Đưởng nhé người Nghệ An. Chúng nó đưa BB có 2 thằng chó nào đó ghi làm chứng. Em không công nhận và đề nghị nó giải quyết theo hướng sau:
- Tôi không công nhận lỗi, nếu cần có thể mời hai thằng làm chứng đến để em hỏi đặc điểm xe em xem nó có biết không mà đòi làm chứng??? Mọi chi phí như tiền công của hai thằng đó em chịu.
- Xử lý hai thằng dog đội 1 vì lỗi lập BB không đưa người vi phạm ký (vì mình đòi ký có trực ban 113 chứng kiến) trước khi xử phạt em.
Cuối cùng bọn nó phải xin em ký vào BB không công nhận lỗi để hủy BB khống kia và bắt 2 con dog đó xin lỗi em trước mặt sếp nó.

Chỉnh sửa cuối:

duc_anh

Xe tải
Sao bác không gọi cho 113 khi nó không cho ký để làm chứng cứ. Em một lần hồi 2009 cãi nhau với hai thằng ranh đội 1 ở ngã 4 Tràng tiền Hàng Khay (nó chỉ bằng tuổi con em thôi). Em cũng bảo là tao ghi ý kiến không công nhận lỗi thế là nó giấu biên bản đi. Sau đó em gọi cho 113 nêu rõ tên, số hiệu, và nói là nó lập BB không đưa cho ký chắc có âm mưu xấu. Ngày hôm sau em lên gặp đội trưởng đội 1 (Anh Tòng) anh ấy chuyển cho đội phó ( anh Đưởng) Đưởng nhé người Nghệ An. Chúng nó đưa BB có 2 thằng chó nào đó ghi làm chứng. Em không công nhận và đề nghị nó giải quyết theo hướng sau:
- Tôi không công nhận lỗi, nếu cần có thể mời hai thằng làm chứng đến để em hỏi đặc điểm xe em xem nó có biết không mà đòi làm chứng??? Mọi chi phí như tiền công của hai thằng đó em chịu.
- Xử lý hai thằng dog đội 1 vì lỗi lập BB không đưa người vi phạm ký (vì mình đòi ký có trực ban 113 chứng kiến) trước khi xử phạt em.
Cuối cùng bọn nó phải xin em ký vào BB không công nhận lỗi để hủy BB khống kia và bắt 2 con dog đó xin lỗi em trước mặt sếp nó.
Cám ơn cụ đẫ chia sẻ kinh nghiệm,có lẽ từ sau em cũng phải rắn như cụ mới được :)

duc_anh

Xe tải
Thưa bác đội 2 ở khu 7,2ha cơ, em có 1 đoạn video clip quay hôm CN vừa rồi về 2 chú xxx đội 2 ăn tiền ở trên đường đội cấn. E ghi rõ cả biển xe máy mà 2 xx chở nhau nữa, mỗi tội quay = điện thoại nên nhìn k rõ cảnh nhận tiền. Đang lăn tăn chả biết có nên post lên không?
Cụ post lên đi, với những clip như vậy thì không có gì là không nhìn rõ cả cụ ạ!

x4hai

Xe hơi
Sao cụ lại cho họ đi??? muốn đi thì trả lại giấy tờ đây.
Thằng bạn em cũng vừa bị tóm lỗi sai làn chỗ rẽ từ Giải Phóng vào Linh Đàm mặc dù đi chuẩn, nói thế nào xxx cũng không nghe. XXX kiểm tra giấy tờ, bắt kí biên bản thằng bạn em không chịu, thế là nó bảo ông về đi rồi giải quyết sau. Thằng bạn em kệ đứng đấy soi cho 1 tiếng ko làm ăn được, nó xuống nước ghi cho lỗi không thắt dây an toàn, nộp lít mất rưỡi.
Em thấy xxx bây giờ có cái trò bẩn là kiểm tra giấy tờ rồi hẹn giải quyết sau, cũng chẳng cần lái xe kí biên bản. Em cũng chưa biết giải quyết thế nào nếu gặp tình huống này. Mình đi đúng mà giải thích nó không nghe, về giải quyết sau thì nhục nữa, chắc là vẫn phải ac sê nôn tại chỗ. Bác nào có cao kiến gì ko ạ?