[Thảo luận] Bức xúc với Ông này quá - Các cụ ném đá mạnh vào.

crocodile

Xe buýt
Em đồ là cái ông đi xe con mới lần đầu tiên ra đường đẹp và thoáng thế này, và chắc cũng nửa năm rồi mới lại lấy xe ra đi nên đang tận hưởng cảm giác tí thôi ạ! =)) hay là 2 tên này quen nhau nên kiểu đi sóng đôi nói chuyện =))

viet124084

Xe máy
Đi xe cũng giống ngồi thiền bác ạ, xuôi xuôi tí ..

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em ủng hộ ý kiến của bác ! Ông nào cũng húng thì đánh nhau suốt ngày!

Hôm trc em bị mấy anh 3X HP ở cuối đường 5 vẫy vào bắt lỗi qua tốc độ và vượt phải. Em nhảy dựng lên làm to chuyện: "Tôi chuyên làn có tín hiệu và đúng 80km/h, sau đó đi thẳng 1 đoạn mới chuyển làm sang trái. đường này ko phân làn cho từng loại xe nên tôi có quyền chuyển làn khi thấy an toàn". Thế là mấy chú 3X HP phải im và ghi lỗi biên bản ko thắt dây an toàn và cầm 200k của E. Thiết nghĩ vde bắt vượt phải họ bắt cảm tính, nếu đưa ra lý lẽ chuẩn thì 3X tịt ngay! (E cũng giở võ bửn là dọa các anh ý về cuộc trao đổi đã đc ghi âm hehe)
Em ngày nào cũng Bắc Ninh - Hà Nội 2 lượt, trường hợp như trên em gặp ko phải là hiếm. Em xin khẳng định với các cụ rằng cung đường này rất ít chim mồi hoặc không có và CSGT Bắc Ninh rất ít khi bắt lỗi vượt phải như trên đường 5. Tình huống như trên em toàn xi nhan phải chuyển làn rồi vượt lên song song với xe kia xem thế nào, kết quả là em thấy có mấy tình huống phổ biến nhất:

1. Các mợ cũng tầm tuổi sồn sồn, đi ko được bốc như một số mợ trẻ tuổi, quay sang mình ý muốn bảo: chị phụ nữ không dám phóng nhanh, ko dám đi sang làn xe tải sợ cọ quệt, các chú thông cảm.
2. Lái xe đang mải nói chuyện điện thoại.
3. Mới tập lái, nhìn mặt căng thẳng, vã mồ hôi, thậm chí chưa vào hết số (chỉ đi số 3 thì làm sao vọt lên được 80km/h).
4. Vừa đi đường vừa mải nhìn mấy cái biển chỉ dẫn rẽ vào đường nhánh (phải công nhận là mấy nút rẽ vào Đền Đô và Phật Tích rất dễ gây nhầm lẫn cho lái xe lần đầu đến Bắc Ninh).
5...

Còn về thớt này của cụ chủ em có ý kiến như sau:
1. Cụ chủ có vẻ hơi chấp nhặt vặt vãnh, mặc dù cụ ko vội vã lắm (có cả thời gian để chụp ảnh và sắp đến đường rẽ). Sau đó lên đây lập thớt với một giọng điệu cực kỳ bức xúc như muốn ăn tươi nuốt sống ông kia.
2. Các cụ khác comment rất manh động (mặc dù em nghĩ chỉ dám manh động "mồm") như: ăn gạch đá, đánh đấm, súng hoa cải bòm cho phát... điều này ko làm cho tình hình thêm tốt hơn. Chỉ vì hơn kém nhau 5-10p ở đường mà các cụ sẵn sàng chiến đấu như thế thì em cũng hơi thấy khó hiểu cho văn hóa giao thông của Ofer bây giờ.
3. Em vừa đi công tác bên Thái Lan về, em thấy ấn tượng nhất là tinh thần nhường nhịn, đối xử rất hòa hiếu theo tinh thần Đạo Phật của họ, ko chỉ trong giao thông mà trong nhiều lĩnh vực khác. Nhưng về đến Việt Nam thì đọc được ngay vụ ông bảo vệ lái xe tông vào công nhân...Em chả dám bình luận gì, chỉ thấy trong cổ họng hơi đắng đắng. Nghĩ mà xót xa quá các cụ ạ.

Em chỉ mong các cụ Ofer hãy chuyện lớn hóa nhỏ, chuyện nhỏ bỏ qua, mỗi người cố gắng bỏ đi cái tôi to đùng, bỏ đi tự ái cá nhân vặt vãnh cho tình hình nó ngày càng tốt lên, chứ hô hào khẩu hiệu suông mãi chán lắm rồi.

tusportage

Xe tải
EM DỰ cái này ko phải là bẫy của xxx mà nó là xe hàng có bảo kê làm luật đi theo đừng cụ nào trêu vào mấy bác XH NÂU ấy nhé

builecu

Xe hơi
Em dự là cụ xe 4 chỗ biển 29U-8210 là đang mải nghĩ gì hay bị bệnh đao, chứ nếu chim mồi thì giữ khoảng cách với xe tải để xe khác vượt phải lách lên chứ.
Phóng hộ bác cái ảnh

MAZDA 323 đời 2004 VN
Đăng ký đầu 30/07/2004
Động cơ ZM Dung tích 1598cc
Lốp 185/65R14
Của 1 cụ ở Q. Đống Đa

Ví dụ đuôi 323:

Chỉnh sửa cuối:

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Đúng là đi kiểu VỊT, TÂY như thế nó bắn tốc độ đấy...!

codate

Xe tăng
vòng sang bên phải vựot lên đầu, phanh gấp lại :))
em đùa cụ ơi, trường hợp này em bị dính quả trên đê Nguyễn Khoái, bò theo nó đến tận cầu thanh trì luôn :((
đánh chấp nhận chứ biết sao :(

Comeback86

Xe buýt
nhàem là đi song song em Laser rồi chỉ vào lốp hay vị trí bất kì nào sau đuôi xe Laser ( chỉ liên hồi ) thế là kiểu gì nó chả tưởng xe nó làm sao và phai Stop lại vệ đường để kiểm tra thôi mà

taotau

Xe tải
Theo em gặp trường hợp sau thì mình xử lý theo các phương án sau đây:

1. Phương án 1: Cố vượt phải rồi lách lên chặn đầu con Nôbita (thủ phạm làm chậm lưu thông). Nhìn qua gương chiếu hậu, nếu là đàn bà lái xe thì té khẩn. Nếu là đàn ông thì bác lái với tốc độ 20km/h để chọc lại nó. Dĩ độc trị độc. Nhỡ nó là thằng điên thì mình đi trước nó mình còn té kịp.

2. Phương án mạnh (em đã làm 2 lần) là cứ phang thẳng vào *** xe nó. Sau đó đương nhiên là xuống xe rồi nói chuyện (có thể bằng mồm, bằng chân tay hoặc cả mồm lẫn chân tay đều được).

3. Phương án 3: a di đà phật. Dừng lại làm ván lái, hút điếu thuốc Lào rồi đi tiếp cho nó lành.

Lưu ý: trước khi thực hiện 1 trong 3 phương án trên thì các bác phải làm công việc là xem đối thủ (thằng lái xe ấy và những ngừoi trên xe) nó như thế nào để tự lượng sức mình. Chẳng hạn:

Là đàn bà: áp dụng phương án 1 hoặc 3.
Là đàn ông nhưng đi xe một mình: phương án 1 hoặc 2.
Là đàn ông và đi theo một lũ: phương án 3.

Chúc các cụ thành công và vui vẻ khi lựa chọn phương án.
Trong các phương án của cụ nhà cháu thấy mỗi p.án 3 là ổn thôi

vn5

Xe tải
Website
www.quataovang.com
cụ cứ dương pha thẳng vào mắt là nó dẹp ngay mà.em toàn thế

hungaudio.vn

Xe đạp
nhẹ nhàng tìm 1 vật gì đấy
ném nó
chửi nó

tung lavi

Xe tăng
lách sang phải.chặn xe nó lại.cho nó vỡ thớt đi.rùi đến đâu thì đến.chứ ức ko chịu được

xeruabo2

Xe điện
Tay nghề của cụ thật siêu hạng . E vod cụ 01 cái ! Cụ tra giúp e xem xe 29N - 7668 nó thía nào , cảm ơn cụ nhiều !

builecu

Xe hơi
Cảm ơn cụ! Trả cụ cái chén mà máy nó mắng tùm lum, chả được. Em coi chiêm tinh, chỉ lúc nào thật cần mới coi được cụ ợ!

ThanhTungTB

Xe điện
bọn điên này mình hay gặp lắm .nhiều khi cũn phải pó tay với bọn cẩu này x-(

ThanhTungTB

Xe điện
bình luận vớ vẩn .trong trường hợp này vòng sang phải mà liếm *** xe tải ah( xem ảnh)