[Thảo luận] Bức xúc với Ông này quá - Các cụ ném đá mạnh vào.

MB E250

Xe tải
Đi đường kiểu này ức chế thật, loại lái xe vô Văn hóa này cho về học lại lớp 1

Tupac Amaru

Xe máy
Rất hay và khoa học

Theo em gặp trường hợp sau thì mình xử lý theo các phương án sau đây:

1. Phương án 1: Cố vượt phải rồi lách lên chặn đầu con Nôbita (thủ phạm làm chậm lưu thông). Nhìn qua gương chiếu hậu, nếu là đàn bà lái xe thì té khẩn. Nếu là đàn ông thì bác lái với tốc độ 20km/h để chọc lại nó. Dĩ độc trị độc. Nhỡ nó là thằng điên thì mình đi trước nó mình còn té kịp.

2. Phương án mạnh (em đã làm 2 lần) là cứ phang thẳng vào *** xe nó. Sau đó đương nhiên là xuống xe rồi nói chuyện (có thể bằng mồm, bằng chân tay hoặc cả mồm lẫn chân tay đều được).

3. Phương án 3: a di đà phật. Dừng lại làm ván lái, hút điếu thuốc Lào rồi đi tiếp cho nó lành.

Lưu ý: trước khi thực hiện 1 trong 3 phương án trên thì các bác phải làm công việc là xem đối thủ (thằng lái xe ấy và những ngừoi trên xe) nó như thế nào để tự lượng sức mình. Chẳng hạn:

Là đàn bà: áp dụng phương án 1 hoặc 3.
Là đàn ông nhưng đi xe một mình: phương án 1 hoặc 2.
Là đàn ông và đi theo một lũ: phương án 3.

Chúc các cụ thành công và vui vẻ khi lựa chọn phương án.
Em sẽ làm theo phương án cụ chủ xem sao. Nhưng khi chọn phương án 2 thì gọi cấp cứu trước. Hoặc mình đi bệnh viện hoặc nó đi

lequangchinh

Xe tải
Chẳng làm thế nào cả cụ ạ, giờ nhiều cháu lái xe mà không hiểu luật cũng chẳng biết nhường (mặc dù đã được đào tạo).
Với đội này trước khi hướng dẫn làm cái gì cần có khoản mục dạy làm người tử tế trước đã.

ndcuong

Xe tải
Các cụ cứ lóng, gặp chim mồi thì nguy to

namffp

Xe máy
Các kụ học chữ "Nhẫn" giúp cháu
Chuyện thật 100% bạn cháu đi xe biển 29A-011.1* cuối tuần rồi đi Đồ Sơn đến gần đoạn Quán Toan cũng gặp một con xe đi như rùa như thế này - cũng còi, đèn mãi mà nó không nhường thế là cu cậu vượt phải rồi tạt đầu nó --> Ngay lập tức con xe đó hạ kính xuống, một quả Hoa Cải thò ra làm cái đoành lên trời, rồi kéo kính lên. Cu cậu lúc đấy mặt tái mét và chả húng hoắng tí nào cho đến khi về nữa.
Giang hồ này phọt phẹt quá kụ nhể ;)
Giang hồ mà đi tà tà, không ưa tốc độ là giang hồ vặt
Giang hồ có "cải" mà vãi lên giời là giang hồ suông
hí hí, bạn kụ xem ra táo bón lâu ngày nổ vãi cả lái!

STF399

Xe điện
hôm trc em cũng gặp cảnh này , xin vượt mãi ko cho , em đá phải , vừa lên thì nó đánh vào , em phanh lại lách sang trái , đạp tiếp ga thốc lên , phía sau em cũng mấy bác xông lên trái , *** con nở , nó giật mình nó tấp luôn sang trái , em phanh dúi dụi ,tý nữa em cho nó phát lên phân cách ....lên hạ kính xuống nhìn sang , hóa ra nó cho 1 con nở tập lái , éo hiểu cái bọn nó nghĩ j mà nó mang xe ra cao tốc tập lái , em đến bó tay .

Ba Banh

Xe đạp
em là em ụi *** bác ạ :))

NS690

Xe tải
Sáng nay nhà Em đi Từ Sơn Bắc ninh công tác, đi đến chỗ lối vào Ninh Hiệp thì gặp Ông này đi chỉ khoảng 45 km/h, Ông đi làn ngoài còn làn trong một Ông xe tải cũng tốc độ tương đương. 2 xe cứ đi như trong ảnh một đoạn dài 4-5 km Em đi sau đá pha, xi nhan, còi các kiểu......vv mà các Ông ấy vẫn đi như thế. Đến chỗ lên cầu vượt vào Từ Sơn thì Em lên cầu vượt nhìn lại đằng sau thì cả đoàn dài cứ đi theo 2 Ông này. Gặp trường hợp này các Cụ làm thế nào nhỉ?
Đoạn này cho phép 80 phải không cụ ?
Nếu đi dàn hàng ngang thì em cũng chịu. Còn chỗ này vựot trái được, miễn chuyển làn thì bật signal thôi.
Gặp đôi này thì đúng ức chế thật.

Furious

Xe điện
Đúng là dở hơi, xe hỏng thì bật cái đèn hazard lên để cho người ta thông cảm. Không hỏng thì cút vào làn trong cho người khác còn đi. Đúng là dở hơi.

anhtho

Xe ngựa
Chắc cái ông xe con kia là lái non nên mới thế. Chẳng ai dại gì đi song song với xe tải hàng cây số cả - hoặc là vượt luôn, hoặc là tụt lại. Thôi thì coi như ko may gặp tình huống đó chứ ông lái xe đó cũng không có ý gì trêu tức hay chim mồi cụ chủ thớt đâu.
Cụ cứ nháy đèn nhiều vào, kiểu gì nó cũng phải để ý, nhưng đừng gí sát nó ko nó cuống thì bỏ bu, nếu nó nhường thì thôi, ko thì em cũng pó tay.

CuTiVoDich

Xe điện
Gặp cái cảnh này kể cũng chuối các cụ nhể. Cơ mà nếu là em-không có việc gì vội thì em cứ bám sau xem sự tình nó thía nào:D

HT_CRV

Xe tải

Lebinno

Xe hơi
@ miutrang. Tôi đồng ý kiến với bạn, cũng thường xuyên đi cung đường này và rất nhiều lần những tình huống tương tự thế này. Tôi vẫn quan niệm "họ như vậy, mình khác"

xanha78

Xe buýt
E mà gặp tình huống như cụ chủ thì E xem đằng sau có chú nào húng cho chú ý xử lý! E theo đuôi :D :D :D

traube

Xe đạp
Em dự đây đích thị là chim mồi của xxxx đây các bác đừng có sốt ruột chậm một tí cũng chẳng sao, nhưng nhanh một tí là lại mất tiền oan và rách việc.:-h

oojimioo

Xe tăng
e cũng rất ghét mấy cái loại này... xăng thì đắt đường thì cao tốc ...đi zề zề bực cả mình

Muỗi

Xe tải
Có phải bẫy của xxx không các cụ ???