[Thảo luận] Bức xúc với Ông này quá - Các cụ ném đá mạnh vào.

namlieu102vnn

Xe điện
gặp trường hợp dư này mà đang có việc gấp thì quá là akay , akay nhưng cháu chả bít làm gì chỉ lẩm bẩm cho hai cái xe này phi xuống ruộng :( .

thangbillcut

Xe hơi
Em lên chặn đầu lại ,hỏi cẩn thận,hướng dẫn đi theo biển qui định ( đọc cho nó nghe làn nào đi bao nhiêu) nếu cãi nữa thì ..... gọi người thân luôn!

hubugi

Xe buýt
Xin lỗi cụ chủ! em đấy.
Các cụ thông cảm, em mới lấy bằng. Nhưng...nếu cụ thích vượt thì cứ bên phải mà vượt, chứ bắt em phải đánh lái à...còn lâu nhá!

duongha00711

Xe tải
Khả năng cao là chim mồi hoặc tay này đang tập lái cụ ợ.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em lúc đấy đang mót, chân run, các cụ thông cảm ạ :P

Laixebk

Xe tăng
Khả năng là bẫy của xxx rất cao. Cần cẩn trọng trong trường hợp này. 4-5km không phải là quãng đường quá dài cụ ạ. Xây dựng sự kiên nhẫn cho bản thân là điều đáng làm.

thule6

Xe điện
Em ngày nào cũng Bắc Ninh - Hà Nội 2 lượt, trường hợp như trên em gặp ko phải là hiếm. Em xin khẳng định với các cụ rằng cung đường này rất ít chim mồi hoặc không có và CSGT Bắc Ninh rất ít khi bắt lỗi vượt phải như trên đường 5. Tình huống như trên em toàn xi nhan phải chuyển làn rồi vượt lên song song với xe kia xem thế nào, kết quả là em thấy có mấy tình huống phổ biến nhất:

1. Các mợ cũng tầm tuổi sồn sồn, đi ko được bốc như một số mợ trẻ tuổi, quay sang mình ý muốn bảo: chị phụ nữ không dám phóng nhanh, ko dám đi sang làn xe tải sợ cọ quệt, các chú thông cảm.
2. Lái xe đang mải nói chuyện điện thoại.
3. Mới tập lái, nhìn mặt căng thẳng, vã mồ hôi, thậm chí chưa vào hết số (chỉ đi số 3 thì làm sao vọt lên được 80km/h).
4. Vừa đi đường vừa mải nhìn mấy cái biển chỉ dẫn rẽ vào đường nhánh (phải công nhận là mấy nút rẽ vào Đền Đô và Phật Tích rất dễ gây nhầm lẫn cho lái xe lần đầu đến Bắc Ninh).
5...

Còn về thớt này của cụ chủ em có ý kiến như sau:
1. Cụ chủ có vẻ hơi chấp nhặt vặt vãnh, mặc dù cụ ko vội vã lắm (có cả thời gian để chụp ảnh và sắp đến đường rẽ). Sau đó lên đây lập thớt với một giọng điệu cực kỳ bức xúc như muốn ăn tươi nuốt sống ông kia.
2. Các cụ khác comment rất manh động (mặc dù em nghĩ chỉ dám manh động "mồm") như: ăn gạch đá, đánh đấm, súng hoa cải bòm cho phát... điều này ko làm cho tình hình thêm tốt hơn. Chỉ vì hơn kém nhau 5-10p ở đường mà các cụ sẵn sàng chiến đấu như thế thì em cũng hơi thấy khó hiểu cho văn hóa giao thông của Ofer bây giờ.
3. Em vừa đi công tác bên Thái Lan về, em thấy ấn tượng nhất là tinh thần nhường nhịn, đối xử rất hòa hiếu theo tinh thần Đạo Phật của họ, ko chỉ trong giao thông mà trong nhiều lĩnh vực khác. Nhưng về đến Việt Nam thì đọc được ngay vụ ông bảo vệ lái xe tông vào công nhân...Em chả dám bình luận gì, chỉ thấy trong cổ họng hơi đắng đắng. Nghĩ mà xót xa quá các cụ ạ.

Em chỉ mong các cụ Ofer hãy chuyện lớn hóa nhỏ, chuyện nhỏ bỏ qua, mỗi người cố gắng bỏ đi cái tôi to đùng, bỏ đi tự ái cá nhân vặt vãnh cho tình hình nó ngày càng tốt lên, chứ hô hào khẩu hiệu suông mãi chán lắm rồi.
Em cũng giống cụ, thích nhường nhịn hơn là bức xúc hay cổ súy cho manh động như vậy chả vui tý nào bác nhỉ vote bác

miutrang

Xe tải

Loong Phoong

Xe điện
chắc tốc độ tối đa của bác ý cũng là tốc độ tối đa của chú xe tải bên cạnh, đang đua mà bác ơi, thông cảm thôi chứ biết làm sao, hehe

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đi đường giờ bức xúc lắm a, em cứ phải luyện cho mềm tính !

nguyentoyotahn

Xe buýt
Em dự là cụ xe 4 chỗ biển 29U-8210 là đang mải nghĩ gì hay bị bệnh đao, chứ nếu chim mồi thì giữ khoảng cách với xe tải để xe khác vượt phải lách lên chứ.

tomo

Xe tải
Tôi cũng đã một số lần qua đoạn này và cung đã gặp chim mồi là xe Nibira II. Lần đó thấy một số bác bị xxx vịn.

Trong trường hợp này tại sao các Bác lại không nghĩ rằng "Chiếc xe tải đang có ý tốt là không cho bác nào vượt phải để đỡ bị xxx vịn nhỉ?"
Tôi cho rằng khi mà qua trạm kiểm soát của xxx thì xe con sẽ tự động nhường xe tải và các xe khác ..."?"

mr.ken_no1

Xe container
Em dự là chim mồi, bác thử vượt trong xem...
Cũng có khả năng này đấy cụ ạ
Em thì tuần nào cũng khứ hồi HN-BN, đã có lần em thấy nhiều bác bị dính quả chim mồi này. Hôm đó Gấu sốt ruột quá (em chở Gấu và F1 nhỏ từ HN về BN) hỏi em xem có vượt phải được hem, em bảo Gấu cứ bình tĩnh, y rằng đi 1 đoạn nữa thấy xxx bắt cả 1 đống xe, Gấu lè lưỡi khen em giỏi (sướng quá, kekeke).

hoangru

Xe tải
Lần sau kụ sang em cho mượn em này đi. Đảm bảo còi phát nó tránh liền

FANCRV

Xe tăng
@ xulu: Em đã từng cho xe trước xơi chai nước roài. Mở cửa nóc ném thật lực. Né khẩn trương.

@ Madza CX9: Cụ lắm xèng nộp phạt nhỉ?
Ông Chã này máu gớm nhỉ, vừa đọc thớt nên kia xui TẨN, đọc thớt bên này đã thấy NÉM. Đúng là thích là bụp thật :D

fuxe

Xe container
Đủ thời gian cụ làm bài thơ song hành ấy nhỉ, đúng là... :-L