Bức xúc cách làm việc của Vinhomes tại Vinhomes Smart City

Lacet_ti

Xe container
Cụ còn tính đấy còn thiếu tầng và thêm 1 thang máy. Thực tế 26 tầng x30 căn và 7 thanh máy. 1 thang một bên bị tắt chỉ pccc hay cấp cưu được dùng.vây nếu một bên tòa nhà tính ra 26x15/3 thang máy là 130 căn 1 thang máy.
Cụ lại thêm rầu vào nòng dồi :))

trunggenius

Xe điện
Thớt này chưa bị dập à :))
Vin nó cũng có Vin this, Vin that... nói chung là cũng nên đứng trên góc nhìn từ nhiều hướng để đánh giá cho khách quan!

Road bike

Xe hơi
đây ko phải là thớt chê Vin mà là thớt bình luận về dự án VHSC cụ nhé. minh nên quan điểm cho rõ ràng cụ ạ.
Sau này nó là khu đô thị hạt nhân kết nối trung tâm với khu công nghệ hoà lạc đó cụ ạ!

tieudaovnt

Xe tăng
Thấy nhiều cụ chê vin nhi?
Chê gì đâu cụ, cùng chia sẻ ưu nhược thôi.
Ưu điểm thì quá nhiều ai cũng thấy, về pháp lí, tiến độ thì chắc ngoài bắc này Vin số 1 không đội nào nhận số 2, tiện ích song song, hoàn thiện về ở là dùng được ngay, cảnh quan tiện ích lúc nào cũng ngon, quản lí và vận hành chặt chẽ, đúng ngày đúng giờ là hội nghị cc, bàn giao quĩ bảo trì..., người VN vốn tuỳ tiện, sống Vin cũng nâng ý thức hơn, không phải thích đập thì đập, thích phá thì phá. Nhà thì tính thanh khoản cao vì có thương hiệu mạnh, có chỗ giá giảm cũng chả ma nào dám mua ấy chứ.
Nhược thì thiết kế, mật độ thì quá tham, chất lượng hoàn thiện ở mức trung bình, đã mua nhà là đi vào hệ sinh thái khó dứt ra được, mà để đi theo thì khá tốn kém, phí dịch vụ đắt đỏ và sẽ ngày càng tăng. Giá định vị xây dựng kđt cho nhu cầu ở thực, nên set giá cao ngay từ đầu , không thích hợp để đầu tư, cũng chính vì thế thường kđt Vin tỉ lệ lấp đầy dân rất cao.

Nếu mua nhà để an cư thì ngoài Bắc này Vin là lựa chọn ưu tiên là đúng rồi. Vin đang là market leader của thị trường ở VN, những gì Vin làm sẽ là xu hướng chung của thị trường, bao gồm từ vị trí, tiện ích, thiết kế, vận hành, giá cả, xu hướng căn hộ mới update... các cđt phía sau buộc phải lấy MK leader làm chuẩn là vì vậy, đặc biệt là sẽ lấy sản phẩm của mình ra so sánh để set giá.

Road bike

Xe hơi
Ưu điểm thì quá nhiều ai cũng thấy, về pháp lí, tiến độ thì chắc ngoài bắc này Vin số 1 không đội nào nhận số 2, tiện ích song song, hoàn thiện về ở là dùng được ngay, cảnh quan tiện ích lúc nào cũng ngon, quản lí và vận hành chặt chẽ, đúng ngày đúng giờ là hội nghị cc, bàn giao quĩ bảo trì..., người VN vốn tuỳ tiện, sống Vin cũng nâng ý thức hơn, không phải thích đập thì đập, thích phá thì phá. Nhà thì tính thanh khoản cao vì có thương hiệu mạnh, có chỗ giá giảm cũng chả ma nào dám mua ấy chứ.
Nhược thì thiết kế, mật độ thì quá tham, chất lượng hoàn thiện ở mức trung bình, đã mua nhà là đi vào hệ sinh thái khó dứt ra được, mà để đi theo thì khá tốn kém, phí dịch vụ đắt đỏ và sẽ ngày càng tăng. Giá định vị xây dựng kđt cho nhu cầu ở thực, nên set giá cao ngay từ đầu , không thích hợp để đầu tư, cũng chính vì thế thường kđt Vin tỉ lệ lấp đầy dân rất cao.

Nếu mua nhà để an cư thì ngoài Bắc này Vin là lựa chọn ưu tiên là đúng rồi. Vin đang là market leader của thị trường ở VN, những gì Vin làm sẽ là xu hướng chung của thị trường, bao gồm từ vị trí, tiện ích, thiết kế, vận hành, giá cả, xu hướng căn hộ mới update... các cđt phía sau buộc phải lấy MK leader làm chuẩn là vì vậy, đặc biệt là sẽ lấy sản phẩm của mình ra so sánh để set giá.
Xin được vodka cụ!

Mori

Xe buýt
Lại tốn đống xèng tiền thuê nhà rồi

Brightsea

Xe hơi
Website
bds-vinhomes.com.vn
Đâu đâu cũng lý do Covid nhưng nó đúng thực trạng ạ. Nghỉ chục ngày Tiến độ cũng khác xa rồi.
May thay 2 khu bên em bàn giao cũng chỉ chậm 1 tháng so với dự kiến.
Sắp Tết rồi, chúc các cụ vững tay lái. Sang năm mới chiến đấu kiếm tiền chứ em thấy như em đây năm nay là oẳng chó lắm :((

pandahn

Xe điện

E thấy phí dịch vụ đâu có đắt nhỉ. Chung cư bình thường cũng 5K/1m2 mà chả có gì ngoài mấy người quét dọn. Vin cũng chỉ 12K mà bao gồm bể bơi, gym...
Cũng chưa thấy chỗ Vin nào tăng phí dịch vụ vô tội vạ. Mà tăng đâu có dễ thế, BQT và cư dân Vin thường là những người có sỏi hết rồi, nắm luật chắc chắn.

Chỉnh sửa cuối:

Vietex

Xe điện
Em đi ít nhưng những chỗ em thấy thì chung cư bác Thản thang máy to lắm, bù chút cho số lượng thang ít. Chỗ Vinhomes Smart City thì số căn hộ nhiều nhưng bù lại 1 tầng có nhiều căn một ngủ nên ít người.

alceste

Xe điện
Cụ ấy bao biện thôi.
Nhà ở thì thời gian thang dừng, chờ thang mới tốn time.
Chứ thời gian thang chạy thì chênh nhau là mấy.
Vn nhà ở cứ kiểu 4 người trong 1 gd ( hoặc 1 nhóm), cử 1 người ra bấm thang, rồi giữ thang chờ - đó mới là mất tg nhất.
Bác nói đúng đó. Mà sợ nhất là, như khu nhà em tầm 7-8h sáng, đúng h đi làm thì cũng là giờ các bà giúp việc hay bà nội ngoại đẩy nguyên cái xe đẩy cho cháu xuống công viên chơi hay tắm nắng. Cái đấy mới lâu. Rồi bố mẹ cho con ra bấm thang xong giữ, trong lúc đó mẹ cháu còn mặc quần áo hay bố cháu còn đi tìm chìa khoá. Căn hộ Vin Smart hầu hết là căn 1PN hay Studio, cho người độc thân hoặc vợ chồng trẻ, chắc cũng sẽ đỡ hơn.

Khu nhà em (thiết kế từ lâu rồi), 110 hộ/thang, 1 tầng chỉ có 2 căn 2PN còn lại toàn 3 PN (người ở sẽ đông hơn). Thực ra chờ thanh máy lúc cao điểm cũng chỉ 3-5 phút, thang đi thì rất nhanh (3m/s?) nhưng chỉ lâu khi có các hộ giữ thang thôi. Và phần mềm ko tự nhận được là nếu bên trong đã đầy thì nó ko gom và dừng ở các tầng dưới nữa.

Vin cho tiến độ thanh toán giãn thế, hướng thẳng đến đối tượng khách hàng cuối, thì làm gì chẳng bán chạy. Nghĩ đi nghĩ lại, chẳng có bọn nào, chỉ cần vài trăm M, lương ổn định, là có thể mua được nhà ở luôn rồi. Nếu trả thẳng thì lại trừ được ít nhất cũng 13%.

Chỉnh sửa cuối:

Brightsea

Xe hơi
Website
bds-vinhomes.com.vn
E thấy phí dịch vụ đâu có đắt nhỉ. Chung cư bình thường cũng 5K/1m2 mà chả có gì ngoài mấy người quét dọn. Vin cũng chỉ 12K mà bao gồm bể bơi, gym...
Cũng chưa thấy chỗ Vin nào tăng phí dịch vụ vô tội vạ. Mà tăng đâu có dễ thế, BQT và cư dân Vin thường là những người có sỏi hết rồi, nắm luật chắc chắn.
Tiền nào của ấy bác ạ. Em thấy như thế là hợp lý
Phí Dvu 12-13k ng ta phải chăm sóc cắt tỉa cây xanh/hoa lá, lau từng cột đèn, từng ghế ngồi, quét từng chiếc lá rơi...HÀNG NGÀY. Ngoài ra Free các sân thể thao (Chỉ phụ thu 10-20k/giờ tiền điện chiếu sáng Nếu sử dụng sân Thể thao buổi tối) Các cụ vào KĐT của Vin và lang thang bên ngoài để ý kĩ sẽ thấy ạ.
Một Saller của CĐT chia sẻ :D

andynguyen85

Xe đạp
Em đang ở nhà đất mạn Cầu Giấy nhưng em nói thật khu Vinhomes smart city này tầm 3~5 năm nữa có lẽ sẽ là khu đô thị đẹp nhất HN (từ công viên, tiện ích, TTTM....). Em mà chuyển lên chung cư thì sẽ tìm những khu như này để mua, cơ quan em có mấy người mua toà S4 và S3 ở đây rồi. Còn mấy cụ mà chê ở trên thì chắc là sale của dự án chung cư khác hoặc đang ở chung cư khác thôi, dân mình hay có kiểu nhà mình ở đâu thì ở đó tuyệt nhất, còn khu khác thì chê đủ kiểu í mà =)))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Em đang ở nhà đất mạn Cầu Giấy nhưng em nói thật khu Vinhomes smart city này tầm 3~5 năm nữa có lẽ sẽ là khu đô thị đẹp nhất HN (từ công viên, tiện ích, TTTM....). Em mà chuyển lên chung cư thì sẽ tìm những khu như này để mua, cơ quan em có mấy người mua toà S4 và S3 ở đây rồi. Còn mấy cụ mà chê ở trên thì chắc là sale của dự án chung cư khác hoặc đang ở chung cư khác thôi, dân mình hay có kiểu nhà mình ở đâu thì ở đó tuyệt nhất, còn khu khác thì chê đủ kiểu í mà =)))
Vinhome Riverside, khu đô thị Tây Hồ Tây, Ecopark etc... Đi xem thử đi cụ rồi quay lại nhận xét nhé :v Cái Vin nhà cụ được cái mật độ thưa, view đẹp lắm, như Hồng Kong ấy =))

andynguyen85

Xe đạp
Cụ ko đọc kĩ e nói ở trên à, nhà e có ở đấy đâu mà "Vin của em" haha. Em thích quanh quanh mạn Cầu Giấy, Hoàng Đạo Thuý, Mỹ Đình thì e thấy khu VHSC này đẹp mà hợp với tiêu chí vị trí của em nếu mà đổi lên chung cư. Còn Ecopark hay Riverside thì e cũng thích nhưng nó tận mạn Long Biên, ko phải tiêu chí của em =)))

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Ông cụ nhà em vẫn nói câu " có chết tao cũng k lên CC ở, làm giàu cho thằng khác mà éo phải nhà của mình.."

Skoda_Favorit

Xe container
Total 105 căn có 3 thang tức là ~ 35 căn/thang theo các cụ là OK kg?

Stark88

Xe buýt
thấy dân tình kêu vụ thu phí vườn nướng BBQ quá trời, hình như đâu đó 200k 1 lần ko quá 2 tiếng, ko quá 5 người. Quá là phụ thu thì phải.