[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

RosemaryCherry

Xe container
Quá chuẩn mợ ạ.
Như mình, mỗi chủ nhật đều có nhu cầu sử dụng DV "tắm tại gia", ngan già thầu vụ này.
Tắm người mà làm như tắm lợn, làm như trả nợ quỷ thần, xong cho nhanh rồi xòe tay đòi tiền tip
Lại ko đc quyền "đổi đào" vì phục vụ quá công nghiệp..
Ứ cho. Cứ thanh toán theo đúng giá vé!
Bác vẫn ngậm bồ hòn trả tiền là quí hóa lắm rồi :P. Nhưng em tin dù mạnh tay trong lúc kì cọ nhưng ánh mắt bác gái lại trìu mến lắm đấy :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ rửa xe xong nó ném cái pẹt tiền công như bố thí, hoặc vừa trả vừa lải nhải chê bẩn chê đắt chê tùm lum cụ cũng coi nó là khách hàng đc thì e nể độ nhẫn nhịn của cụ. Khách cũng có dăm 7 loại: có người là thượng đế chứ có loại nên dắt tay nó ra cửa và thả chó. Mà loại thứ 2 trên này chả thiếu :))
Còm sai quan điểm quá mức. Phải cẩn thận vì đụng đến 1 khách hàng (loại nào cũng vậy) là đụng đến quyền lợi 500 anh em đấy :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Qua thớt này mọi người ai cũng có nhận định riêng và rút ra kinh nghiệm cho bản thân. Có người ủng hộ cụ thớt, có người thông cảm mợ toét, có người ủng hộ cụ thớt và đì mợ toét...
Em rất muốn biết cụ RosemaryCherry định đì trong bao lâu thôi. cũng là để em học hỏi thêm
Rách cũng không buông đâu, đừng chờ trong vô vọng :))

Nine

Xe điện
Nhiều khi sướng ko chịu được cứ phải khổ đau nó mới thích bác ạ :D

Chúng ta nên tập trung vào vấn đề cần nói đừng lan man sang vấn đề khác và thớt khác bác ạ. Nếu bác tổng hợp được từng người có bao nhiêu còm trong thớt thì quí hóa quá.
Bọn em chỉ còm những thớt bọn em quan tâm, và cũng muốn vấn đề được giải quyết ổn thỏa, chứ còn chạy còm thì chạy trong kèo bóng 700-800km một kèo rồi bác nhá :P :P :P
em không thống kê làm gì cả. em rất muốn tìm hiểu về cụ thôi vì theo cách nhìn của em thì cụ sáng nhất thớt này, sáng hơn cả chủ thớt và đương sự rồi ạ

Cụ rửa xe xong nó ném cái pẹt tiền công như bố thí, hoặc vừa trả vừa lải nhải chê bẩn chê đắt chê tùm lum cụ cũng coi nó là khách hàng đc thì e nể độ nhẫn nhịn của cụ. Khách cũng có dăm 7 loại: có người là thượng đế chứ có loại nên dắt tay nó ra cửa và thả chó. Mà loại thứ 2 trên này chả thiếu :))
E cũng không nhẫn nhịn lắm. Nhưng đúng là cũng có khách không ổn. Với cá nhân em nếu em cảm thấy khách không ổn thì e chỉ coi mình chưa có duyên với khách, buôn bán gặp được khách hàng cũng là cái duyên. Không có duyên với nhau thì mình có quyền từ chối bán sản phẩm của mình cơ mà. Đâu có nhất quyết như cụ nói là phải bán xong lại mang bực tức vào bản thân làm gì.

RosemaryCherry

Xe container
Qua thớt này mọi người ai cũng có nhận định riêng và rút ra kinh nghiệm cho bản thân. Có người ủng hộ cụ thớt, có người thông cảm mợ toét, có người ủng hộ cụ thớt và đì mợ toét...
Em rất muốn biết cụ RosemaryCherry định đì trong bao lâu thôi. cũng là để em học hỏi thêm
Bác nghĩ em đì ai ở đây???? Tại sao em phải làm vậy??? Bác ko nêu quan điểm về dịch vụ và thái độ với khách hàng là quyền của bác.
Thái độ im lặng trước cái xấu mới là nguồn cơn của nhiều thứ tanh bành sau này.
Đừng phỏng đoán, qui chụp khi nói về người khác mà hãy dựa trên luận điệu từ ngữ họ trình bày.
Mọi người trong thớt đang thảo luận với tính đóng góp tích cực và có nhiều người đưa ra phương án xử lí hài hòa như xin lỗi khách một cách tử tế, chân thành và cầu thị.

Nine

Xe điện
Bác nghĩ em đì ai ở đây???? Tại sao em phải làm vậy??? Bác ko nêu quan điểm về dịch vụ và thái độ với khách hàng là quyền của bác.
Thái độ im lặng trước cái xấu mới là nguồn cơn của nhiều thứ tanh bành sau này.
Đừng phỏng đoán, qui chụp khi nói về người khác mà hãy dựa trên luận điệu từ ngữ họ trình bày.
Mọi người trong thớt đang thảo luận với tính đóng góp tích cực và có nhiều người đưa ra phương án xử lí hài hòa như xin lỗi khách một cách tử tế, chân thành và cầu thị.
vâng em hiểu rồi ạ. Mời cụ tiếp tục

ngocmai227

Xe lăn
Còm sai quan điểm quá mức. Phải cẩn thận vì đụng đến 1 khách hàng (loại nào cũng vậy) là đụng đến quyền lợi 500 anh em đấy :))
À, khách giời với e thì cũng phải hài hoà nhu cầu, quyền lợi và trách nhiệm 2 bên, ko thì cút. Nhiều ông nghĩ mấy hào của mình nó to lắm, thằng bán phải phục vụ mình như bố éo miễn trừ trách nhiệm bất kỳ lý do gì, cầm đc tiền của mấy thằng này nhiều lúc cũng áy náy vì tiền của nó to quá. Thà chạy mịa mấy cuốc grab bù vào cho nó nhàn đầu :))

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Mợ đẹp nhờ đúng người rồi đấy. Cầm tay chỉ việc là sở trường của cụ ấy
Em lại ngưỡng mộ mợ vô cùng ý. Mấy lần bám theo mợ đều hoa thơm trái ngọt cả. Ít nhưng với em thì em thấy vui lắm rồi ý.
Quay lại việc ở đây không Chã mắng 😅. Em thực sự mong mợ chủ bình tĩnh trở lại. Ai rồi cũng có lúc gặp việc khó. Em từng có dạo khóc cạn một dòng sông ý chứ. Em biết mợ hơn tuổi em, kinh nghiệm sống hơn em. Nhưng mợ cứ nghe em đi. Viết thêm một post thực sự là cuối cùng để gói sự việc lại. Chân thành xin lỗi những gì còn là khiếm khuyết. Sai đúng thế nào cũng khép lại không cần biết nó ở đâu, do ai. Người Việt mình vốn sống vị tình, nam hay nữ cũng vậy. Vì một lời nói có thể nổi nóng thì cũng một lời nói là có thể bỏ qua thôi mà mợ. Mình làm thế đâu phải là mình thua, mình kém. Em chắc bạn bè, người thân mợ cũng đa số an ủi động viên mợ bình tâm xử lý vấn đề nhẹ nhàng đi. Cũng có thể có người khuyên mợ là mình đúng mình sợ gì, KH thế thì mình thế thôi,... Nhưng chắc là số ít thôi nhỉ. Xin lỗi, cầu thị để vượt qua trục trặc này rồi mình khắc phục dần nhưng gì mọi người góp ý theo khả năng của mình. Công việc của mợ sẽ tiếp tục thuận lợi phát triển thôi mà. Em mong và tin như vậy ❤

RosemaryCherry

Xe container
em không thống kê làm gì cả. em rất muốn tìm hiểu về cụ thôi vì theo cách nhìn của em thì cụ sáng nhất thớt này, sáng hơn cả chủ thớt và đương sự rồi ạ
Ko dám phiền cụ. Em sáng chỉ do dùng Dove thôi :T :T :T

Rx365

Xe buýt
Đánh giá 1 vấn đề nhưng mấy ai đã chịu khó nghe cả 2 tai? Chỉ cần đọc tin nhắn bên dưới sẽ thấy ngay sự thiếu thiện chí từ đầu của chủ thớt bằng cách chụp mũ "không có trách nhiệm" cho người bán. Tiếp theo biết về lý mình sai thì chuyển sang moi móc "thái độ" (ơ kìa, mình sai thì có thái độ cầu thị vẫn phải bảo mình đúng à? Lý luận này ở đâu ra vậy? Chắc chỉ có trên ... cung trăng :)) ). Cao trào, dọa sẽ nhận được bài học thích đáng (được lặp đi lặp lại :)) ). Sợ thật, và sợ nhất là 500 anh em chưa bao giờ cùng chung chí hướng nhưng có cùng đam mê dìm hàng người khác bất kể đúng sai và tất yếu 1 thớt bóc phốt được ra đời với lời mở đầu đáng thương của người bị hại ... 100K, sạch lắm mở thớt chưa đủ còn tương ngay vào gian hàng của con mồi để cho biết sức mạnh ảo đáng sợ ra sao (lội còm sẽ rõ :)) )

.

Em là thằng dốt mà đọc đã hiểu (chỉ chưa dám kết luận ngay vì chờ nghe lại lần nữa sự phản biện của tai kia :)) ) nên chắc chắn người trong cuộc thừa hiểu và có nhận định. Cơm áo gạo tiền buộc người ta phải nhún nhường, em xin lỗi vì anh đã sai :))

Sao lại thế được? Lâu lâu mới có 1 kỳ chín thuẩ mười thì mới có 1 khi thì không dễ dàng cho qua được? Phải bới lên, phải hô hào phải giả vờ đui để không thấy không hay là con mồi đã nhịn nhục "xin lỗi" từ đầu.

Sức chịu đựng của con người có giới hạn và toang là điều không tránh khỏi nhưng không sao đâu, khách hàng như vậy không nhiều (quý hiếm :)) ) nên qua cơn mưa trời lại sáng và sẽ sống tốt thôi còn ngược lại nếu là số nhiều thì bỏ nghề sẽ là giải pháp tối ưu vì tiền kiếm được chả đủ mua thuốc ... an thần :))
Em đọc khá nhiều còm của cụ rồi nhưng còm này của cụ nó dài quá, đầu óc em nó đơn giản, trí nhớ lại hơi kém( hồi đại học em học dốt nhất lớp) nên khó hiểu quá.
Cụ có thể tóm tắt bằng vài gạch đầu dòng không ạ. Ko hiểu vấn đề nó bứt rứt thế nào ấy

pooka

Xe container
Trước nhà cháu có cái máy lọc nước chảy yếu, gọi mợ này mợ hô thay cái bình tích áp 650 k, vừa lúc có thằng hàng xóm nhiệt tình bảo anh để đấy em bơm cho, nó vác cái bơm sang bơm mấy phát lại ngon, mừng quá đỡ tốn 650 k, mời chú em và đồng đội đi uống bia hết 800 k. Nghe đâu cái bình đó bên anh Tập có vài chục tệ.
Cái vụ này thì phải tính hai mặt: Nếu cậu hàng xóm là thợ xịn thì không nói làm gì. Nhưng là thợ nửa mùa, chỉ biết sơ sơ, nhỡ may sửa lành thành què thì lúc ấy cụ có báo với hãng không hay là giấu tịt đi để cãi nhau với hãng.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
À, khách giời với e thì cũng phải hài hoà nhu cầu, quyền lợi và trách nhiệm 2 bên, ko thì cút. Nhiều ông nghĩ mấy hào của mình nó to lắm, thằng bán phải phục vụ mình như bố éo miễn trừ trách nhiệm bất kỳ lý do gì, cầm đc tiền của mấy thằng này nhiều lúc cũng áy náy vì tiền của nó to quá. Thà chạy mịa mấy cuốc grab bù vào cho nó nhàn đầu :))
Tiền ngu mà cứ đòi nhiều. Tham quá đi mất :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đọc khá nhiều còm của cụ rồi nhưng còm này của cụ nó dài quá, đầu óc em nó đơn giản, trí nhớ lại hơi kém( hồi đại học em học dốt nhất lớp) nên khó hiểu quá.
Cụ có thể tóm tắt bằng vài gạch đầu dòng không ạ. Ko hiểu vấn đề nó bứt rứt thế nào ấy
Em chịu, đã hạ thấp mình hết mức để viết cho bình dân rồi cụ :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Quá chuẩn mợ ạ.
Như mình, mỗi chủ nhật đều có nhu cầu sử dụng DV "tắm tại gia", ngan già thầu vụ này.
Tắm người mà làm như tắm lợn, làm như trả nợ quỷ thần, xong cho nhanh rồi xòe tay đòi tiền tip
Lại ko đc quyền "đổi đào" vì phục vụ quá công nghiệp..
Ứ cho. Cứ thanh toán theo đúng giá vé!
Có tiện tay hái đào rồi bảo tí anh bo cho không cụ?

ngocmai227

Xe lăn
E cũng không nhẫn nhịn lắm. Nhưng đúng là cũng có khách không ổn. Với cá nhân em nếu em cảm thấy khách không ổn thì e chỉ coi mình chưa có duyên với khách, buôn bán gặp được khách hàng cũng là cái duyên. Không có duyên với nhau thì mình có quyền từ chối bán sản phẩm của mình cơ mà. Đâu có nhất quyết như cụ nói là phải bán xong lại mang bực tức vào bản thân làm gì.
Duyên cái j, nó bẩn thì nói nó bẩn cho dễ hiểu. Thế giờ thợ của cụ rửa xe cho khách, tuần sau nó kêu cụ rửa xe bẩn, sáng nó đi quanh xe thấy có mấy vết bụi lúc rửa xong tối quá nó ko nhìn thấy. Cụ trả tiền nó thì nó bảo nó éo cần mấy đồng, cụ ngắn gọn xin lỗi nó thì nó bảo cụ ko giải thích rõ ràng, dài dòng thì nó bảo cụ đôi co với nó; cụ bảo để e kiểm tra thợ thì nó bảo sao mày đổ cho thợ, mày là chủ sao éo đi xoi từng cái xe thợ làm. Nó cứ bóc phốt đấy thì cụ làm éo j nó :))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng