[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Mợ kiếm đủ từ chứng khoán rồi hay sao mà lâu không thấy vào thăm nhà chứng?:(
Tiền chạy sạch vào kinh doanh cụ ơi. Em đợt rồi nâng cấp 1 số thứ và đóng tiền nhận chung cư. Sắp tới em lại tham chiến. Cụ nhớ dìu dắt em với nhé.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tiền chạy sạch vào kinh doanh cụ ơi. Em đợt rồi nâng cấp 1 số thứ và đóng tiền nhận chung cư. Sắp tới em lại tham chiến. Cụ nhớ dìu dắt em với nhé.
Em chân quét nhà pha nước thôi, không dám nhận chữ dìu dắt đâu ạ. Trong đó nhiều cao thủ phím hàng, tha hồ cho mợ chọn:))

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Trăm mà so với ... năm thì tính ra hơn 20 lần rồi, khổ thật :))
Đấy chăm sóc khách hàng qua từng ngày, tháng năm. Nắm số lượng rõ ràng, hậu mãi tốt... đông khách và uy tín là phải rồi :D

.Xukthal

Xe container
Team nhà Chứng bắt đầu lấn sân :-s

Chinbovaomom

Xe đạp
Ôi là cụ ạ? xe kia của cụ đâu rồi? Ai chứ cụ thì em tin tưởng. Chỉ là hàng tuy không nặng, nhưng lại hơi cồng kềnh chút, gần 1700cm lận, cụ quen chở không ạ 🤪
Hàng cao 1m7, nặng 55-60kg và chân hơi dài hả mợ. Xe em bị công an bắt do vạ miệng vì em k đọc qui chế thớt U-Cà. :((

Abram

Xe điện
Khiếp, mấy hôm ko vào mà leo tầng kinh quá. Nhà cháu quote lại cả 2 bài cho rõ ý.

Cụ hoặc ko kinh doanh hoặc kinh doanh tư nhân, một địa bàn nên nói vậy thôi. Ko thể so sánh Cty toàn cầu, sản phẩm chuyên biệt với Cty VN có sản phẩm tiêu dùng bình dân được.

Toy nó công tất cả các chi phí nghiên cứu, quản lý, bán hàng, hậu mãi.... vào giá thành sản phẩm rồi. Vì thế nên nó có thu hồi, có đền cho khách cũng chẳng sao cả.

Ở VN muốn bán giá cao thì phải nhắm vào đối tượng khách hàng giàu có và đó phải là hàng độc quyền, có nhiều ưu điểm vượt trội. Còn mấy hàng tiêu dùng bình dân, na ná nhau, cụ mà cộng tỷ thứ chi phí kia vào, giá đội lên gấp 3 thì có mà bán được cho ai?

Bản thân nhà cháu cũng muốn phát triển lớn lắm, nhưng khi tính toán, cộng các chi phí vào thì chả bán nổi hàng cho ai, đành ngậm ngùi làm nho nhỏ đây ạ.

Thông cảm cho mợ ý được đến đâu thì thông cảm thôi! Ko thì đi tìm chỗ khác. Mà chắc gì đã thoát cảnh này!
Thấy cụ bàn về quản trị các quy mô khác nhau thì em chém tí cho vui thôi.
Ý em chỉ đơn giản thế này:
- Xây thì khó nhưng phá thì nhanh lắm.
- khả năng không quản lý lớn được thì nên làm bé trong khả năng, kiễng chân một lát thì được chứ cả đời là thành dị tật.
- Hết rồi cái thời làm ăn chụp giật. Mõi người có cách làm riêng, lựa chọn riêng, không phù hợp với xã hội thì bị đào thải thôi.
Hết ạ.

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
em đọc dễ hiểu hơn xem catlaog, vod cụ :)
Vâng cảm ơn cụ, em cũng chỉ cóp nhặt kiến thức và thực tế va vấp của em thoai. Mong sao giúp ích được cho các cụ, các mợ là mừng rùi!

Xe Thánh

Xe buýt
Tin tưởng gian hàng Of thì tôi mua Shoppe còn hơn.

Đoạn đầu hay, hồi hộp cụ nhỉ. Nhiều người vào đây định đạp để dậu đổ bìm leo gay cấn phết...!
Thực sự là em rất ngạc nhiên. Như vô vàn các thớt bóc phốt khác, cứ có thớt là bao nhiêu người vào tố theo. Sao họ không lập thớt tố từ trước nhỉ?

114hangbong

Xe cút kít
Thực sự là em rất ngạc nhiên. Như vô vàn các thớt bóc phốt khác, cứ có thớt là bao nhiêu người vào tố theo. Sao họ không lập thớt tố từ trước nhỉ?
Em lạ cái là có những cái không liên quan cũng bị lôi vào tố cho bõ ghét.

LeTai1979

Xe cút kít
Tất nhiên làm càng rộng càng khó kiểm soát,
Cứ hãy trong cuộc đi mới hiểu. Mợ ấy là pn nên còn kiềm chế đấy, là em thì em chưởi lại ngay và luôn vì ai đời sự việc xảy ra đã vài tháng (về lý khách hàng sai lè) nhưng chưa chi đã phủ đầu người bán. Lối suy luận hôm nay nó hết hơi bởi vì mấy tháng trước ... đã hết nó ngụy biện hết cỡ thợ mộc mà vẫn có người tin (haha chẳng qua người bán không đôi chối chi tiết này vì không có máy quay ngược thời gian :)) )
Vãi cả chửi lại ngay, bản chất dễ lộ nhỉ? :))

.Xukthal

Xe container
Đến tầng 100 khóa thớt nhé, cccm tiết kiệm cmt để ưu tiên những cmt chất L-)L-)

cokimi

Xe điện
Em lạ cái là có những cái không liên quan cũng bị lôi vào tố cho bõ ghét.
Chính là "cho bõ ghét" đấy chị, thấy ngứa mắt, hậm hực lâu rồi nên nhân tiện vào đạp thêm vài đạp, kiểu oánh hôi.

.Xukthal

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng