[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng
Có biết cái lỗ khoan lắp vòi máy lọc nước nó cỡ nào k? Stop tranh luận nhé. Mời cụ tiếp thợ đó. Tiền 1 phần thôi, thái độ xấc láo thì có húp cám.
Em là "thợ" lắp máy lọc nước đây.

Đào Minh

Xe máy
Mong các cụ các mợ giải quyết được vui vẻ hài hoà,

Chắc vậy vì composite nó không chịu được nhiệt
Em không được tư vấn từ đầu nên không rõ vụ này, dẫn đến lãng phí.
Sau hỏi han và được tư vấn cẩn thận thì chỉ cần lắp 2 cái lọc 20 inch ở đầu nguồn nước máy trước khi cho vào bể ngầm là OK.
Lọc Ro mất hết cả khoáng chất nên để ăn uống uống thì chưa chắc tốt bằng nước máy thông thường.
2 cốc 20" mà ở khu nước bẩn thì nhanh tắc lắm cụ ạ. Composite thì chịu nhiệt, chịu thời tiết, nhưng cốt của nó là nhựa nên mới vỡ cụ ạ. Nước uống hàng ngày ko có khoáng thì bổ sung bằng thức ăn cụ ạ. Chứ nước máy VN thì chất lượng kém thực sự.

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Túm lại, theo em thì ta nên chuyển sang bàn chuyện Syria/ Ucraina thôi, chuyện nước nôi, thợ thuyền, cuối cùng các cụ ý cũng đã giải quyết và tâm hự xong rồi. Đường ai nấy đi rồi. Không nhất thiết bàn thêm làm gi để lòng người tan nát! Hoặc không thì ta chuyển sang lập thớt bàn về các hỏng hóc và mẹo mực sửa bộ lọc nước RO cho tiện ợ!
Kính các cụ 1 ly!

Chỉnh sửa cuối:

Ôi thích quá

Xe buýt
Em dự định mua hàng mợ Toét.
Thấy trả lời khách "sao còn trả tiền" + cách quay lưng với các khách cũ đang kêu ca vì dịch vụ của mình trong thớt mà điềm nhiên việc em đã xong, em bảo em dừng đôi co em phắn, các bác khách khác kêu cứ kêu, em kệ các bác.
Sợ luôn. Hú vía.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Thay lõi mà thợ phát hiện thấy bình bị tụt áp thường họ làm Free .

Trước có lần nhà em thay lõi , cu thợ bảo anh đi mượn cho em cái bơm xe đạp nhanh còn kịp , hớt hải đi mượn dc cái bơm về em thấy nó dập khoảng 30 nhát là nước ở vòi lại phun phè phè , sau quả đấy em ăn cắp nghề dc luôn .
Em cũng bị 1 lần nó lừa thay bình áp. Hôm nọ nó thủng kg hàn được em hỏi bình nhựa nó bảo 500k.
Em đặt mua trên lazada có 150k dùng 4 năm vẫn ngon.
Chứng tỏ chúng nó quá lãi

Nguyenhongson26

Xe tăng
Các cụ cần hay có khúc mắc gì về máy lọc nước RO cứ ới em, em tư vấn miễn phí luôn. Em tự tay nghịch ngợm mò mẫm lắp được 2 cái máy ở nhà, 1 cái máy cửa hàng, có bệnh gì cơ bản đã kinh qua hết rồi

black9397

Xe hơi
Đóng thớt thôi cụ ơi, đọc mấy trang đầu còn nghe ra câu chuyện. Giờ nhiều trang quá đâm ra lan man

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Em chả thấy nội dung mấy comment của cụ liên quan đến nội dung thớt này.
Tranh thủ quá.
Nói chung chả ai nắm tay được từ tối đến sáng đâu. Mấy thớt bóc phốt là em mà là nick Tím là em chỉ đọc rút kinh nghiệm thôi.
Còn cụ nữa. Dùng của cụ bồ em có bầu mấy lần rồi

Huthasa

Xe container
Có biết cái lỗ khoan lắp vòi máy lọc nước nó cỡ nào k? Stop tranh luận nhé. Mời cụ tiếp thợ đó. Tiền 1 phần thôi, thái độ xấc láo thì có húp cám.
Khoan lắp vào chậu rửa á cụ? Không có mũi khoét thì khoan khó lắm đấy.

White Dragon

Xe tăng
2 cốc 20" mà ở khu nước bẩn thì nhanh tắc lắm cụ ạ. Composite thì chịu nhiệt, chịu thời tiết, nhưng cốt của nó là nhựa nên mới vỡ cụ ạ. Nước uống hàng ngày ko có khoáng thì bổ sung bằng thức ăn cụ ạ. Chứ nước máy VN thì chất lượng kém thực sự.
Các bạn bán máy lọc nước thì cứ tư vấn nước máy kém và phải lọc này nọ.
Rồi lọc Ro xong lại lắp thêm 1 cục bổ sung khoáng chất.

Thằng bạn em chuyên gia về xử lý nước thì nó bảo là đừng có dại mà nghe lời hội bán máy lọc nước.
Trừ nước giếng khoan thì cần lọc còn nước máy rồi thì chỉ cần lọc bông 5 Micro và để lắng trong bể là OK.
Khi uống cứ đun sôi sẽ tốt hơn so với uống nước từ máy Ro.
Thức ăn không bổ sung đủ vi chất như nước uống.

• Vodka
Reactions: one

tientung000

Xe điện
Em gọi rồi ah. Ảnh chụp lại đàng hoàng cả cái cũ. Lúc đầu còn cãi là hàng mới. Em chụp lại hết từ đầu tới cuối mới nhận là hàng cũ và đổi là do nv làm láo rồi nó nghỉ việc rồi. Lần 2 chảy yếu kg phải đi áp mà do nv bên mợ ấy kg kiểm tra nước đầu ra thấy chảy ra là về kg thèm đếm xỉa gì nên em mới bực
Em y như cụ, hơn cụ chút là em hỏi sao nước chảy ra yếu thế thì cu thợ nói bt. Đến khi gọi thợ khác đến, bơm áp lên thì chảy khỏe luôn.
Nói túm lại là thợ ẩu, chủ ko chuyên.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Các bạn bán máy lọc nước thì cứ tư vấn nước máy kém và phải lọc này nọ.
Rồi lọc Ro xong lại lắp thêm 1 cục bổ sung khoáng chất.

Thằng bạn em chuyên gia về xử lý nước thì nó bảo là đừng có dại mà nghe lời hội bán máy lọc nước.
Trừ nước giếng khoan thì cần lọc còn nước máy rồi thì chỉ cần lọc bông 5 Micro và để lắng trong bể là OK.
Khi uống cứ đun sôi sẽ tốt hơn so với uống nước từ máy Ro.
Thức ăn không bổ sung đủ vi chất như nước uống.
Hôm khu e có bọn bán máy lọc nước đến tổ dân phố để test miễn phí kiểm tra nước sạch.
Em lấy 2 mẫu nước. 1 từ bể và 1 qua máy. Chúng nó làm 1 lúc bảo mẫu nước qua máy lọc không đạt tiêu chuẩn và mẫu nước múc trong bể ok.
Bố chúng nó lừa đảo trắng trợn lại còn ngu nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng