[Funland] Bữa cơm bình Dân nhớ đời , nghĩ mà xót xa thật

toimuondie

Xe container
Nói chung em rất ghét những quán ăn nào mang đồ ăn ra nhiều, không phải tiếc tiền mà tiếc thức ăn.
Nhiều khi vào quán cơm, mình có 1, 2 người mà nó cứ đưa ra đĩa to vật, đầy tú hụ mặc dù lúc gọi đã dặn trước rồi, anh có 2 người, em cho anh vừa ăn thôi.

Tố uyên này đãi khách phương xa bằng cơm gia đình thì ok chứ đi ăn kiểu gia đình thì đắt lắm

Bumtho

Xe hơi
Cá lăng ít nghe tiếng nên bị bọn bán nó lăng xê lên, mua ngoài chợ 100k/kg, mua sỉ nhà hàng rẻ hơn 30%, sống giãy đành đạch.

Ah, cá lăng to tự nhiên 15-20 kg thì tầm 400k/kg mà chắc chắn quán cơm bụi người ta chả bán cho các cụ.
Cá giãy đành đạch 100k bán ở đâu thế cụ

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cá lăng ở Hp bán có 65k/kg
Lăng đc đảm bảo sống ở vùng Đình Vũ, hoặc Đồ Sơn, sống lạc trong đầm lớn nuôi cá khác thì giá cao hơn kha khá. Nhưng dĩ nhiên chất lượng thịt khác hẳn, chắc, ko tank mùi rêu. Nói chung đáng tiền. Lăng 65k hình như là loại nuôi ao nhỏ ăn cám, hoặc lồng bè rồi. Loại này chắc chỉ đun lấy nước uống vì thịt mềm bở, động đũa vào là vỡ hết.

phuoc050880

Xe tải
5 người ăn, cụ gọi thế thì đúng giá rồi còn gì. Đấy không phải cơm bình dân cụ ạ. Em ăn cơm bình dân là con cá nục kho bằng 2 đầu ngón tay, miếng đậu rán, rau xào 1 dúm nhỏ là 3 chục. Đây cụ cá Lăng, nộm sứa, sườn, đậu tứ xuyên mà cụ kêu bình dân thì cụ đúng là người giời rồi

haizz

Xe tải
Quán này nổi tiếng mấy chục năm rồi, em ăn 3-4 lần đều được mời. Quán nổi tiếng lúc nào cũng đông nghịt ko phải quán bình dân nên cụ nào nghĩ cơm bình dân mà phi vào ăn thì cảm thấy mình bị chém là đúng.
Đánh giá của em thì cơm quá bình thường, chả có gì đặc sắc, chả hiểu sao dân HN cứ ùn ùn đến ăn.
Chủ quán là một nhóm mấy anh chị em, theo như em biết thì sau hơn 20 năm mở quán tài sản của họ đã lên mấy trăm tỉ. Nói chung là kiếm tiền siêu thật.
Em hâm mộ cả quán xôi Yến nữa, ăn cũng chả ra gì mà mỗi suất cứ trăm hơn trăm nghìn vẫn đầy người ăn. Dân HN thật lắm tiền.

Quán này nổi tiếng mấy chục năm rồi, em ăn 3-4 lần đều được mời. Quán nổi tiếng lúc nào cũng đông nghịt ko phải quán bình dân nên cụ nào nghĩ cơm bình dân mà phi vào ăn thì cảm thấy mình bị chém là đúng.
Đánh giá của em thì cơm quá bình thường, chả có gì đặc sắc, chả hiểu sao dân HN cứ ùn ùn đến ăn.
Chủ quán là một nhóm mấy anh chị em, theo như em biết thì sau hơn 20 năm mở quán tài sản của họ đã lên mấy trăm tỉ. Nói chung là kiếm tiền siêu thật.
Em hâm mộ cả quán xôi Yến nữa, ăn cũng chả ra gì mà mỗi suất cứ trăm hơn trăm nghìn vẫn đầy người ăn. Dân HN thật lắm tiền.
Thế em mới nói là các bác ace có đi đâu , ăn gì trông quán xá bình thường thì trc khi ăn gì , uống gì nên hỏi giá trc , ko nghễnh ngãng như e , chủ quan cứ gọi món ra , ko hỏi giá trc , đến lúc thanh toán mới tá hoả , ngã ngửa , e mang câu tr lên đây để các bác và ace tránh gặp phải trường hợp hy hữu , mọi vc nên cẩn thận vẫn hơn

văn Mười

Xe tải
Em thấy ăn cơm niêu như vậy bt mà, mặt bằng cao, thực phẩm đắt !

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em thấy sườn có vẻ đắt còn các món khác cũng chấp nhận được.
Nhân tiện nói chuyện ăn uống. Hôm trước đi Nam Định ăn ở nhà hàng TN to đẹp nhất thành phố phải nói rẻ vãi. Phải nói ăn ở Nam Định rẻ nhất các tỉnh miền Bắc mất.
Quán TN thì giá tầm 150-200k/ người , trước thì ăn ổn chứ giờ chất lượng xuống nhiều .
Ăn uống ở ND e thấy rẻ so với HN rất nhiều

wanderersg

Xe tăng
Ăn nhóm 3-4 nguoi ntn mà còn chê dắt nưa thì cơm nắm muối vung lên phát mỗi ông 1 nắm đi. Cơm niêu chú co phải quán cơm bd đâu. Mà cho dù có đắt thì cũng chỉ ăn 1-2 lần với nhau chứ co ăn hàng bữa hàng ngày đâu mà nói thế.

Altis 2011

Xe điện
Quán TN thì giá tầm 150-200k/ người , trước thì ăn ổn chứ giờ chất lượng xuống nhiều .
Ăn uống ở ND e thấy rẻ so với HN rất nhiều
Hehe, cụ chỉ được cái nói đúng thui. Ở HN ăn uống đắt gấp 2 ở các TP khác mà chắc chắn nguyên liệu không ngon như ở quê. Nhưng cụ cũng phải hiểu, chi phí thuê mặt bằng, nhân lực ở HN cao. Để nó có thương hiệu như vậy cũng phải 25 năm xây dựng chứ không phải một vài năm được.

Tom80

Xe buýt
Chuẩn ở hà tĩnh ăn rẻ cụ nhể. Cơ mà đông anh cụ ăn quán nào mách em phát, nghe nói rẻ mà chả biết quán nào

via OTOFUN for iPhone
Em làm gần Nội Bài, em hay ăn ở mấy quán gần cây xăng (đường QL cũ): chó, gà, vịt, ngan, trâu, dê, cá ... đảm bảo tươi hơn, sạch hơn Hà Lội

Tom80

Xe buýt
Hehe, cụ chỉ được cái nói đúng thui. Ở HN ăn uống đắt gấp 2 ở các TP khác mà chắc chắn nguyên liệu không ngon như ở quê. Nhưng cụ cũng phải hiểu, chi phí thuê mặt bằng, nhân lực ở HN cao. Để nó có thương hiệu như vậy cũng phải 25 năm xây dựng chứ không phải một vài năm được.
Chi phí ở HN cái gì cũng cao hơn rồi:
- Mặt bẳng cao gấp mấy lần.
- Nhân công cao gấp rưỡi là ít, lại cần nhiều người hơn.
- Nguyên vật liệu cũng cao hơn, bảo quản tốn hơn.
- Lại thêm nhiều khoản ko tên nữa chứ.
Chỉ được cái là HN đông.

Altis 2011

Xe điện
Chi phí ở HN cái gì cũng cao hơn rồi:
- Mặt bẳng cao gấp mấy lần.
- Nhân công cao gấp rưỡi là ít, lại cần nhiều người hơn.
- Nguyên vật liệu cũng cao hơn, bảo quản tốn hơn.
- Lại thêm nhiều khoản ko tên nữa chứ.
Chỉ được cái là HN đông.
Thực ra, 15-20 năm rồi em không ăn Tú Uyên nên cũng không biết chất lượng thế nào, nhưng để xây dựng được thương hiệu như vậy cũng khó ah. Đầu tiên là khâu mặt bằng, nấu ngon như Tú Uyên thì nhiều người nấu được, nhưng phải thuê nhà; làm ăn được vài năm, thương hiêu có uy tín rồi thì chủ thấy đắt hàng lại đòi lại mặt bằng. Thêm nữa làm hàng ăn cũng khá vất, ít nhất 2 khâu phải người nhà trực tiếp làm, khâu thu tiền và khâu đầu bếp. Đầu bếp mà phụ thuộc nay làm mai nghỉ cũng mệt.
Nhưng nói chung là làm hàng ăn có thương hiệu thế này siêu lợi nhuận.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
E biết chứ , nên e có kêu quán Tố Uyên là đắt đâu cụ

taductoan

Xe điện
Em nghẹo cả cổ mà không đọc được giá.

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cg bình thường mà, chuyện ấy có gì mà ấm ức :))

Cụ chủ ít ăn nên kêu đắt trong khi các cụ khác thấy bình thường. Mục đích cảnh báo vậy là ko đạt

hatchback

Xe buýt
Ăn uống mà thấy chữ "cơm niêu" là phải sờ túi, kiểm đếm đâu đấy hãy vào, bất kỳ ở đâu.
Có cái thông lệ bất thành văn là cơm niêu luôn đắt hơn cơm thường, dù nhiều quán cơm thường nấu món ăn ngon như hoặc hơn cơm niêu.