[VOC] BTC VOC 2012 - Công bố thiết kế đường đua.

Trạng thái
Thớt đang đóng

yeuthiphainoi

Xe máy
mới nhìn thôi đã thấy chóng hết cả mặt!

saigonvw

Xe tăng
Các cụ cho nhà cháu hỏi tí, hình như cụ VOC nhầm độ dốc tình bằng độ và % thì phải, hic đường dốc 15% cháu đã thấy vái cả nón rồi, ở đây cháu toàn thấy 30, 45 rồi 60% không rõ con dốc đấy hình thù như thế nào nhỉ ?_?
Dr Cua đã đính chính lại rồi Bác ạ . Nôm na hiểu như với một tam giác vuông thì độ dốc là góc giữa cạnh huyền và cạnh đáy tính bằng " độ" . Còn dộ dốc tính bằng % như Bác thường thấy trên các biển báo giao thông thì là tỷ lệ giữa chiều cao của tam giác vuông đó c / chiều dàu cạnh đáy .
Như vậy độ dốc = 15% thì quá nhạt Bác ạ

Z-yakuza-Z

Xe buýt
chém chém chém :D

tovit

Xe tăng
Tuyến đường như thế này e đi triton thấy cũng khó đấy

cudem

Xe buýt
Dr Cua đã đính chính lại rồi Bác ạ . Nôm na hiểu như với một tam giác vuông thì độ dốc là góc giữa cạnh huyền và cạnh đáy tính bằng " độ" . Còn dộ dốc tính bằng % như Bác thường thấy trên các biển báo giao thông thì là tỷ lệ giữa chiều cao của tam giác vuông đó c / chiều dàu cạnh đáy .
Như vậy độ dốc = 15% thì quá nhạt Bác ạ
độ dốc trên đường giao thông được biểu thị bằng xx%: nghĩa là nếu biển báo 10% thì cứ đi 100m đường dốc (cạnh huyền) thì độ cao thay đổi sẽ là 10m (cạnh góc vuông, đứng) tùy là lên hay xuống dốc, chắu té....!

tovit

Xe tăng
độ dốc trên đường giao thông được biểu thị bằng xx%: nghĩa là nếu biển báo 10% thì cứ đi 100m đường dốc (cạnh huyền) thì độ cao thay đổi sẽ là 10m (cạnh góc vuông, đứng) tùy là lên hay xuống dốc, chắu té....!
Cụ té làm giề, cụ nói đúng

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
cudem nói:
Cái này chính xác!
Anh Diên già sai rồi :)

lamchieu

Xe hơi
Website
www.taybacgroup.com.vn
Xe của lamchieu để nguyên như tình trạng bình thường, chuyên để dạo phố uống cà phê, sẽ cố gắng đi hết 6 bài. Các bác cố gắng đừng để cho lamchieu có một cái cúp nào nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

onroad

Xe tăng
Xe của lamchieu để nguyên như tình trạng bình thường, chuyên để dạo phố uống cà phê, sẽ cố gắng đi hết 6 bài. Các bác cố gắng đừng để cho lamchieu có một cái cúp nào nhé :D
Năm trước cụ có tham gia voc ko ah?

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
lamchieu nói:
Có đi câu không? Thiếu món đấy thì còn lâu mới cầm được cúp cụ nhé

tovit

Xe tăng
@ BTC các cụ vẽ sơ đồ đường thi tren 3D đi, để bọn em nhìn cho sướng

hoangnaman

Xe đạp
Nghe các cụ chém em Ca mơ run quá, muốn đăng ký để trộm cúp hạng chuyên nghiệp thỏa ước mơ Bước qua cổng Thiên đường mà xe vẫn nằm kho của bác Thành nên thôi ;)). Chắc chỉ dám tham gia giải Trải nghiệm nhưng lại tiếc 1 củ nên có lẽ chờ bác bác thi xong em chạy trộm vài vòng cho tiết kiệm he he he...

transporterVN

Xe tăng
Em xin có ý kiến về bài thi số 1 này 1 chút:

Theo như quan sát của em hôm đi xem ở Hạ Long thì cả trọng tài và cả vận động viên đều khá lúng túng trong việc đi vòng tròn quanh cọc thế nào cho đúng. Hôm đấy em thấy mấy bác đầu đi bị thừa vòng, về sau trọng tài yêu cầu đi hướng ngược lại thì có VĐV sợ thiếu lại đi thêm vòng nữa cho "an toàn", hihi.
Nếu các bác theo dõi kỹ sẽ thấy rằng như sau:
- Đối với cọc 1: nếu VĐV khi vào bài đi bên trái thì sẽ phải đi 1 vòng (360o) + 1/3 vòng, nếu khi vào bài bên phải sẽ phải đi 1 vòng + 2/3 vòng.
- Đối với cọc 2,3: Nếu VĐV khi vào đi bên trái và ra luôn ở đường ra thì chưa đủ 1 vòng mà nếu đi thêm lần nữa thì sẽ thành gần 2 vòng, còn nếu đi bên phải thì sẽ chỉ đi 360o + 1/3 vòng.

Vậy theo em, BTC nên quy định đi theo 1 hướng sao cho đủ và đúng nhất để tránh trường hợp nhầm lẫn và tranh cãi sau này. Sau khi đã quy định mà VĐV đi sai thì VĐV phải chịu trách nhiệm: Nếu đi sai hướng quy định mà thiếu vòng thì phải đi thêm cho đủ, không tuân thủ thì bị trừ điểm.

Chỉnh sửa cuối:

YZ125

Xe tải
Em xin có ý kiến về bài thi số 1 này 1 chút:

Theo như quan sát của em hôm đi xem ở Hạ Long thì cả trọng tài và cả vận động viên đều khá lúng túng trong việc đi vòng tròn quanh cọc thế nào cho đúng. Hôm đấy em thấy mấy bác đầu đi bị thừa vòng, về sau trọng tài yêu cầu đi hướng ngược lại thì có VĐV sợ thiếu lại đi thêm vòng nữa cho "an toàn", hihi.
Nếu các bác theo dõi kỹ sẽ thấy rằng như sau:
- Đối với cọc 1: nếu VĐV khi vào bài đi bên trái thì sẽ phải đi 1 vòng (360o) + 1/3 vòng, nếu khi vào bài bên phải sẽ phải đi 1 vòng + 2/3 vòng.
- Đối với cọc 2,3: Nếu VĐV khi vào đi bên trái và ra luôn ở đường ra thì chưa đủ 1 vòng mà nếu đi thêm lần nữa thì sẽ thành gần 2 vòng, còn nếu đi bên phải thì sẽ chỉ đi 360o + 1/3 vòng.

Vậy theo em, BTC nên quy định đi theo 1 hướng sao cho đủ và đúng nhất để tránh trường hợp nhầm lẫn và tranh cãi sau này. Sau khi đã quy định mà VĐV đi sai thì VĐV phải chịu trách nhiệm: Nếu đi sai hướng quy định mà thiếu vòng thì phải đi thêm cho đủ, không tuân thủ thì bị trừ điểm.

Cái này để bẫy các thí sinh đới cụ ơi. Ông nào khôn thì đi đúng, ông nào ếch thì đi thừa, ông nào ếch hơn cả ếch thì đi thiếu thì coi như toi luôn...;));));))

Beu 4x4

Xe điện
BTC ghi vậy là quy định tối thiểu. Chả lẽ ghi 480o.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng