Bt50 - Bị lỗi kỹ thuật về động cơ nhưng Mazda chưa chịu nhận trách nhiệm

duhue

Xe hơi
Hôm nay là 11/4 rồi! kết quả răng rồi cụ chủ? em sốt ruột thay cho cụ, NTD luôn bên cụ.

thongpvce

Xe tải
Sau một thời gian chờ đợi làm việc trực tiếp với lãnh đạo Mazda Vn. Cứ tưởng những điều khiếu nại của tôi ,hôm nay sẽ được giải quýêt trực tiếp từ lãnh đạo "cấp cao " của Mazda VN .nhưng cuối cùng những khiếu nại của tôi Mazda ko trả lời được mà trở thành một vòng luẩn quẩn và nói đây là câu hỏi mới ko trả lời được.nên xin về hỏi ý kiến TGĐ và trả lời sau bằng văng bản trong thời gian sớm nhất ,mà Ko xác định thời hạn. ( có sự chứng kiến của 3 nhà báo)

toanthangcs

Xe điện
Phải kiện, đưa đơn đến báo chí (báo chí cũng như xxx chỉ mong những vụ như này để kiếm bánh mỳ). Nếu Trường Hải kết luận xe ngập nước thì phải có chứng cớ để chứng minh, nếu chứng cứ không thỏa đáng, ta không chấp nhận. Khi xe chết máy, xe có bị ngập nước đâu???

MạnhĐược

Xe tải
Bác Thông đang đi tìm Công Lý. Nhưng mà ở VN và Mazda Công Lý chỉ là một diễn viên hài%-([-(^:)^

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bác Thông đang đi tìm Công Lý. Nhưng mà ở VN và Mazda Công Lý chỉ là một diễn viên hài%-([-(^:)^
Hết Toyota, lại đến Mazda. Người Nhật sang các nước đang phát triển kinh doanh cũng Bựa và Bẩn thỉu, Mọi rợ. Quá chán cho tinh thần Nhật bản!

thongpvce

Xe tải
Hà Tĩnh ngày 12/04/2016

Kính gửi - Các cơ quan bảo vệ người tiêu dùng Việt Nam

- Các cơ quan truyền thông Việt Nam

- Các cơ quan báo chí Việt Nam

Tên tôi là Phan Văn Thông quê quán : Nghi Xuân – Hà Tĩnh là chủ chiếc xe Mazda BT 50 đang gặp sự cố ở Quảng Trị khoảng 18h ngày 16/3/2016 . Hiện nay xe tôi đang nằm ở Quảng Trị.

Ngày 8/4/2016 tôi đã đăng một status trên facebook của tôi để nhờ sự hỗ trợ của các cơ quan bảo vệ người tiêu dùng, Các cơ quan truyền thông Việt Nam, Các cơ quan báo chí Việt Nam.

Ngày 11/4/2026 được Tổng công ty Mazda Việt Nam mời làm việc trực tiếp như đã hẹn trước với lãnh đạo cấp cao .Tôi cứ tưởng những điều khiếu nại của tôi hôm nay sẽ được giải quyết trực tiếp từ lãnh đạo “ cấp cao” của Mazda Việt Nam nhưng những các câu hỏi của tôi không trả lời được và nói rằng đây là câu hỏi mới không trả lời được và rồi chúng tôi một lần nữa ra về tay không với câu trả lời .Sẽ trả lời sau thời gian không xác định rõ ( có văn bản và audio kèm theo)

Vậy một lần nữa tôi xin kính gửi các cơ quan bảo vệ người tiêu dùng Việt Nam, Các cơ quan Truyền thông Việt Nam, các cơ quan báo chí Việt Nam hãy bảo vệ cho tôi trong sự việc này.

Một lần nữa tôi xin mỗi người dân Việt Nam hãy ủng hộ tôi đòi lại quyền lợi và công lý này, bởi tôi là người Việt Nam đang đi đòi quyền lợi cho mình.

Kính Thư

Link ( tôi là người miền trung giọng nói khó nghe mong mọi người thông cảm)

Lê.Đăk Lăk

Xe máy
Hay bác nhờ văn phòng luật sư nào đó. Họ chắc chắn nắm luật rõ hơn mình. Những qui định lỗi nào ko dc bảo hành, lỗi nào ko? Và cần bằng chứng là gì? Ở đây mình thấy chứng cứ ko rõ ràng toàn nói miệng với nhau. Kể cả việc mở máy xe bác có văn bản rồi để đó ko che dạy lại nữa. Cần thì khởi kiện luôn nếu bác có đầy đủ giấy tờ và văn bản chứng minh những gì bác nói. Mọi người luôn ủng hộ bác

huyetanhtuxd

Xe tăng
Đọc cái biên bản toàn thấy đổ lỗi tại khách hàng, chả có chứng cớ gì để chứng minh. Em ủn hộ Cụ chủ đoạn.

Lọ mọ

Xe buýt
Các cụ có biết là Ford Ranger và Mazda BT 50 dùng chung máy Ford hay không, máy 2.2 và 3.2 là của Ford.
Em cũng thấy bảo bt 50 và range chia sẻ động cơ gầm bệ.Em tưởng 2 thằng này cùng làm chung vậy là máy của ford gầm bệ của mazda rồi phải không cụ?còn đâu 2 hãng tự làm phần vỏ... theo tiêu chuẩn riêng.Em thắc mắc sao ko để thằng mazda nhật làm động cơ thằng ford mỹ làm gầm bệ (có phải ngon hơn k0) vậy hay tải kiện cả thằng ford vì nó sản xuất cái động cơ.động cơ con bt50 3.2 em ko biết
Chứ con 2.2 em nghe tiếng nổ rồi thấy chán, thua con triton mới của em h chạy 1 vạn máy nổ nghe hay hơn nhiều, ga nhẹ là vọt. em ko quảng cáo nhưng đúng câu nói(tốt gỗ hơn tốt nước sơn)

Spike

Xe tăng
Vụ này khó nhờ, thông tin từ hổm đến giờ do cụ chủ đưa ra tuyền bất lợi cho Vina Mazda trong khi Vina Mazda thì không thể nào register account vào đây để phản hồi như các cụ được. Để xem sao nào :D

hbu082

Xe container
Vụ này khó nhờ, thông tin từ hổm đến giờ do cụ chủ đưa ra tuyền bất lợi cho Vina Mazda trong khi Vina Mazda thì không thể nào register account vào đây để phản hồi như các cụ được. Để xem sao nào :D
người ta vào đây cãi nhau với các cụ làm gì, muốn xem ý kiến họ là gì thì cụ đọc cái biên bản làm việc của đại diện MD với cụ chủ và giới báo chí, nếu họ có những chứng cứ chắc chắn họ vô tội ,thì họ đã lu loa cho báo chí tung hô rồi, khỏi cần cụ nhắc.

UnSleepNights

Xe đạp
Xe em chạy cũng gần được 1.500km, mới bảo dưỡng mức 1.000km xong. Hôm trước vợ lái em chạy xe máy đằng sau cũng thỉnh thoảng thấy xịt khói đen, không biết có làm sao không? Xe em còn bị tình trạng đánh vô lăng sang trái có kêu 2 tiếng tách tách nhẹ, còn đánh sang phải lại kêu lạch cạch ở góc phải tablo giáp kính lái, như kiểu bị vặn sườn. Thêm nữa là cái cảm biến lùi tự nhiên mất đâu giờ không hoạt động, không biết có nút bật tắt nào không? Cụ nào có kinh nghiệm giải đáp giúp em với ạ! Em ở tỉnh lẻ dịch vụ bảo hành bảo dưỡng chán lắm không muốn cho thợ động vào, sợ lại hỏng nặng hơn.
Rồi cụ giống e, làn trước tháo tung bên lái lắp lại vẫn kêu, sáng nay e cho xe lên làm lại hiện tại đi ngon không còn kêu tách tách bên trái gần kính lái nữa, cụ cho vào hãng làm lại đi nhé, đi mà cứ kêu tách tách khó chịu

Taxulo

Xe buýt
Sau một thời gian chờ đợi làm việc trực tiếp với lãnh đạo Mazda Vn. Cứ tưởng những điều khiếu nại của tôi ,hôm nay sẽ được giải quýêt trực tiếp từ lãnh đạo "cấp cao " của Mazda VN .nhưng cuối cùng những khiếu nại của tôi Mazda ko trả lời được mà trở thành một vòng luẩn quẩn và nói đây là câu hỏi mới ko trả lời được.nên xin về hỏi ý kiến TGĐ và trả lời sau bằng văng bản trong thời gian sớm nhất ,mà Ko xác định thời hạn. ( có sự chứng kiến của 3 nhà báo)

Biên bản chữ nghĩa loằng ngoằng quá em nhìn mà phát chán chả muốn đọc. Buồn...

le_loi

Xe hơi
Rồi cụ giống e, làn trước tháo tung bên lái lắp lại vẫn kêu, sáng nay e cho xe lên làm lại hiện tại đi ngon không còn kêu tách tách bên trái gần kính lái nữa, cụ cho vào hãng làm lại đi nhé, đi mà cứ kêu tách tách khó chịu
Cụ làm ở hãng chỗ nào đấy ạ, để hôm nào em làm chuyến Thủ đô?

duhue

Xe hơi
Ở quê tôi gọi phía MD trong buổi làm việc là cùn vì họ không có dẫn chứng mà cãi mồm, đỗ lỗi cho KH bằng mồm (Không có dẫn chứng). Cụ đừng cãi với MD nữa, Cụ phải tiến hành đưa vụ việc ra pháp luật thôi.
Một buồn cười nữa là phần điện đóm và TB điện không ảnh hưởng mà chỉ ống hút hút được nước vào, có lẽ nước biết chui như rắn.

hbu082

Xe container
Ở quê tôi gọi phía MD trong buổi làm việc là cùn vì họ không có dẫn chứng mà cãi mồm, đỗ lỗi cho KH bằng mồm (Không có dẫn chứng). Cụ đừng cãi với MD nữa, Cụ phải tiến hành đưa vụ việc ra pháp luật thôi.
Một buồn cười nữa là phần điện đóm và TB điện không ảnh hưởng mà chỉ ống hút hút được nước vào, có lẽ nước biết chui như rắn.
Khả năng cụ chủ dùng vòi bơm bơm vào họng hút :))