BT Đinh La Thăng - Yêu cầu thay ngay tổng chỉ huy dự án sân bay Đà Nẵng

hieuorbis

Xe buýt
em lại đang thích có nhiều lãnh đạo chính quyền mang phong cách quản trị doanh nghiệp bác ạ. Thế nó mới được việc, nó mới hiệu quả. Chứ lắm quy chế thì làm được cái gì nữa, đuổi việc thằng làm dở mà lại phải xin phép tổ chức đoàn thể thì vứt.
Em cũng thích nhu thế

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Cụ chắc quên mất 1 điều là nếu giữ xe để chờ bán ủng hộ người nghèo thì chắc chắn xe sẽ được xin ra! Cả xã hội là tổng hoà các mối quan hệ mà! Vì thế, trước đây một số nước dùng liệu pháp sốc ngoài răn đe còn tránh được ảnh hưởng các quan hệ khi "quan hệ" nó xin lại cái xe. Với lại chỉ làm liệu pháp này trong thời gian ngắn để lập kỷ cương (mà đã bao h có kỷ cương chưa nhỉ?).
Có 1 nước sau khi phân làn 4b và 2b nhưng 2 b không tuân thủ đã xử trắng án các 4b đâm chết 2b khi 2b đi vào đường 4b. Cái này thật dã man nhưng có cuộc cách mạng nào không có hy sinh?
E cũng nghĩ cần liệu pháp sốc với cái chây ì kiểu dân mình, sốc cũng ko bằng đc cái ông tổng thống đi xe tăng chèn xe đỗ sai quy định, sau vụ này e dự nước litva này sẽ nghiêm chỉnh ngay. Cần thiết là phải sốc ngay

Liz

Xe buýt
Cụ chắc quên mất 1 điều là nếu giữ xe để chờ bán ủng hộ người nghèo thì chắc chắn xe sẽ được xin ra! Cả xã hội là tổng hoà các mối quan hệ mà! Vì thế, trước đây một số nước dùng liệu pháp sốc ngoài răn đe còn tránh được ảnh hưởng các quan hệ khi "quan hệ" nó xin lại cái xe. Với lại chỉ làm liệu pháp này trong thời gian ngắn để lập kỷ cương (mà đã bao h có kỷ cương chưa nhỉ?).
Có 1 nước sau khi phân làn 4b và 2b nhưng 2 b không tuân thủ đã xử trắng án các 4b đâm chết 2b khi 2b đi vào đường 4b. Cái này thật dã man nhưng có cuộc cách mạng nào không có hy sinh?
Vâng, kụ nói không hề sai ah. E rất đồng ý rằng hi sinh là điều không thể tránh khỏi và cần phải cho "đau 1 lần rùi kinh" :D . Tuy nhiên chuyện này cứ làm e nhớ đến chuyện ngày trước các bạn tư bản chở hàng đổ ra biển chứ nhất định không bán cho người nghèo. Tất nhiên là khác nhau về bản chất và mục đích nhưng ở 1 khía cạnh nào đó e vẫn thấy na ná nhau.
Hơn nữa biện pháp nào thì cũng có những lỗ hổng. Quyết định tiêu hủy thì chẳng lẽ trong thời gian chờ tiêu hủy "quan hệ" lại không thể xin xe ra được sao ah?

congbinhxuong

Xe buýt
Mấy việc Bác Thăng làm gần đây em cho là có tiếng vang. Được. Tuy nhiên lôi cả việc có thể nhận Anh Tạch Toyota về Cục Đăng kiểm làm em cho là Bác hơi coi thường các quy chế, quy định về công chức cũng như hơi coi thường Cục ĐK. Làm tổ chức mà cứ hứng lên là đuổi, hứng lên là nhận là chưa sáng suốt. Hơn nữa, là Bộ Trưởng không nói đến ba cái chuyện linh tinh, Tạch Toy.
Về chuyện này thì bác Cục trưởng ĐK nói rồi. Một nhân viên ĐK phải đào tạo mấy năm để biết nghề, chứ không phải chỉ biết kiểm tra chất lượng xe là làm được ĐK. Cái này hơi "đá đểu" lại BT.
Nói chung các tuyên bố của BT # cũng cho thấy một tinh thần thể hiện sự quyết tâm "nói và làm" của BT mới. Tuy nhiên động tác PR đó có cái hay (để báo chí tâng bốc, ca ngợi....), nhưng cũng có chiều ngược lại. Đó là việc quyết và phán hơi đi vào vấn đề chi tiết, vụn vặt không xứng tầm BT (là người làm chính sách và tạo cơ chế quản lý tốt ....). Việc cách chức, thay thế một trưởng ban QLDA, xem xét cấm phương tiện cá nhân, đòi hủy phương tiện xe máy bị tịch thu ... chỉ là một số động tác PR nhưng thô. Nói thật nếu ko có câu nói khich của dân quảng nôm (BT Thanh) về nỗi nhục quốc thể khi thi công SB Đà nẵng, chắc gì anh # đã có hành động quyết liệt đó.
Tất cả các hành động của anh # (nếu có) mới là lời nói hoặc hành động mang tính chất sự vụ. Cần xem anh ấy đưa ra được chính sách gì mới để có thể hạn chế ùn tắc, tai nạn GT và sự chậm như rùa bò của các công trình thi công. Cái đó không đơn giản chút nào.

miutrang

Xe tải
Thú thực với các cụ, em là em rất lo cho sinh mạng chính trị của anh #. Mới chân ướt chân ráo lên làm BT mà anh đã phát bẩu là: muốn được toàn quyền quyết định, blah blah... Đụng đến tổ tò vò rồi anh # ợ.

Với đồng chí # này thì em thấy vui buồn lẫn lộn, vui vì ít nhất trước mắt ông ấy cũng làm được mấy điều ý nghĩa và mang tính đột phá, hy vọng sẽ giữ được phong độ, buồn vì khả năng # của dồng chí # này rất cao, chả khác gì thanh tra CATANIA nếu cứ phong độ này mà diễn.

gocart

Xe cút kít
EM lại đang thích có nhiều lãnh đạo chính quyền mang phong cách quản trị doanh nghiệp bác ạ. Thế nó mới được việc, nó mới hiệu quả. Chứ lắm quy chế thì làm được cái gì nữa, đuổi việc thằng làm dở mà lại phải xin phép tổ chức đoàn thể thì vứt.
Quản trị doanh nghiệp khác với quản lý nhà nước bác ơi. Nói riêng về lĩnh vực lao động. Doanh nghiệp hành xử theo hợp đồng lao động thích thì dùng, không thích thì chấm dứt và bồi thường HĐ.Nếu bất đồng không giải quyết được thì đưa nhau ra tòa dân sự. Quản lý nhà nước phải căn cứ vào quy chế để hành xử. Không thể tùy hứng được.

nothinghd

Xe điện
E cũng nghĩ cần liệu pháp sốc với cái chây ì kiểu dân mình, sốc cũng ko bằng đc cái ông tổng thống đi xe tăng chèn xe đỗ sai quy định, sau vụ này e dự nước litva này sẽ nghiêm chỉnh ngay. Cần thiết là phải sốc ngay
Thống đốc cụ ạ, mấy lị cái đó là cờ níp làm để tuyên truyền...

Tran Thanh Tung

Xe điện
Quản trị doanh nghiệp khác với quản lý nhà nước bác ơi. Nói riêng về lĩnh vực lao động. Doanh nghiệp hành xử theo hợp đồng lao động thích thì dùng, không thích thì chấm dứt và bồi thường HĐ.Nếu bất đồng không giải quyết được thì đưa nhau ra tòa dân sự. Quản lý nhà nước phải căn cứ vào quy chế để hành xử. Không thể tùy hứng được.
Vấn đề e muốn nói là: Làm lãnh đạo phải có thực quyền, mới xong được việc. Cả đất nước cũng như 1 doanh nghiệp thôi, chính trị gia xuất thân từ doanh nghiệp thì càng tốt. Nhìn tổng thống Lee Myung-bak của Hàn Quốc kìa, trước đây là CEO của Huyndai đó. Tất nhiên mỗi quốc gia có chính sách khác nhau, nhưng chính trị gia xuất thân từ doanh nghiệp thì sẽ giúp đất nước phát triển nhanh hơn, e cho là vậy.

nongdanit

Xe buýt
Vấn đề e muốn nói là: Làm lãnh đạo phải có thực quyền, mới xong được việc. Cả đất nước cũng như 1 doanh nghiệp thôi, chính trị gia xuất thân từ doanh nghiệp thì càng tốt. Nhìn tổng thống Lee Myung-bak của Hàn Quốc kìa, trước đây là CEO của Huyndai đó. Tất nhiên mỗi quốc gia có chính sách khác nhau, nhưng chính trị gia xuất thân từ doanh nghiệp thì sẽ giúp đất nước phát triển nhanh hơn, e cho là vậy.
Em đồng ý với cụ. Xuất thân từ doanh nghiệp, tư duy có làm thì mới có ăn nó khác với kiểu ngồi lâu mòn đầu, mòn ..ít mà cuối tháng vẫn nhận tiền từ ngân sách.
Đợt này nhiều sự kiện, từ cụ Huệ, cụ #, trước đó là vụ mặt bằng thấp so với xã hội vê ép ép. Em là em thích nhất cái vụ vê ép ép, thay một phát toàn diện, cũng nóng lòng muốn xem mùa bóng mới thế nào.

otf6

Đi bộ
Nhận Anh Tạch về làm trợ lý Cục Trưởng là chuẩn nhất, phải không các cụ.

miutrang

Xe tải
Đất nước nào chứ không phải ở đây cụ nhá. Muốn làm lãnh đạo thì trước hết phải là Đ viên cái đã. Riêng cái đó đã loại đi vô số người tài năng rồi.

Văn Đoành

Xe điện
Nhận Anh Tạch về làm trợ lý Cục Trưởng là chuẩn nhất, phải không các cụ.
“Nếu kỹ sư Tạch bị trù úm thì bộ sẽ làm việc chính thức với Toyota Việt Nam. Còn nếu anh Tạch muốn về Cục Đăng kiểm làm việc thì Bộ GTVT sẵn sàng tiếp nhận” - ông Thăng cho biết.
Cũng trong chiều qua, ông Trịnh Ngọc Giao - cục trưởng Cục Đăng kiểm - cho biết bộ muốn tiếp nhận kỹ sư Tạch về làm nhưng cục phải xem nhu cầu của đơn vị và khả năng của người được nhận vào vì: “Chúng tôi phải đào tạo ba năm mới có được một đăng kiểm viên chứ không phải làm đăng kiểm là chỉ kiểm tra kỹ thuật một loại xe, một sản phẩm nhỏ là được” - ông Giao nói.

http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/459317/Ky-su-Tach-san-sang-ve-Cuc-Dang-kiem.html

Cục trưởng bác lại BT roài!

ThangUSD

Xe hơi
Đang có hội chứ La #, đi đâu cũng #, cứ từ từ xem bác ấy là được đến đâu đã :)

quangnt78

Xe tải
Em thấy cái ảnh này trông kịch tính quá, bác nào hôm đó đi cùng bộ trưởng cho anh em biết lời thoại của đoạn này với:

Cả đoạn này nữa, em thấy bác Cương cứ gườm bộ trưởng thôi:

Em rất mong những lãnh đạo trẻ có thể nói và làm được. vote bác #

Văn Đoành

Xe điện
Em thấy cái ảnh này trông kịch tính quá, bác nào hôm đó đi cùng bộ trưởng cho anh em biết lời thoại của đoạn này với:

Cả đoạn này nữa, em thấy bác Cương cứ gườm bộ trưởng thôi:

Em rất mong những lãnh đạo trẻ có thể nói và làm được. vote bác #
Ảnh 1 #:" Các ông đùa đấy a?"
Ảnh 2 # :" Cẩu đẩu trảm ngay Cương, gọi Bình ra thay ngay!"
Cương không gườm anh # mới là lạ

vinicar

Xe buýt
Em thích cách làm cương quyết và dù là BT thì cũng nên để ý những chuyện như của anh Tạch. Trên OF có nhiều cụ chê nhưng em vẫn hy vọng và tin là BT Thăng có những quyết định làm cho giao thông tốt lên.

tailieu

Xe tăng
Đất nước nào chứ không phải ở đây cụ nhá. Muốn làm lãnh đạo thì trước hết phải là Đ viên cái đã. Riêng cái đó đã loại đi vô số người tài năng rồi.
Vốt cụ bằng nhời! Câu này cực chuẩn luôn! Không biết ở chỗ các cụ thế nào chứ ở chỗ tôi Đờ viên cực kỳ kém, kém đến mức mà mình không giám vào cái chỗ chúng nó phấn đấu vào. Mong cụ Trọng chấn chỉnh cái kiểu nhà nhà đi đêm, người người đi đêm để XH nó sạch một tẹo. Cứ để thế này thì nhân dân lại là người sáng suốt thì bỏ bu.

tailieu

Xe tăng
Ảnh 1 #:" Các ông đùa đấy a?"
Ảnh 2 # :" Cẩu đẩu trảm ngay Cương, gọi Bình ra thay ngay!"
Cương không gườm anh # mới là lạ
Bác yên tâm là cái ông # này có nhiều kinh nghiệm thực tiễn trên chiến trường rồi, không phải là loại người kém thực tiễn đâu.