BT Đinh La Thăng - Yêu cầu thay ngay tổng chỉ huy dự án sân bay Đà Nẵng

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Mời ông Thăng đi xe bus hàng ngày trong vòng 1 tháng thì hay
Chỉ sợ đc 2 ngày ông ý rút đt bảo dẹp xe bus đi .
Việc chống ùn tắc ở HN thực ra rất đơn giản mà các ông ý làm như mứt .

livinggreen

Xe hơi
Mời ông Thăng đi xe bus hàng ngày trong vòng 1 tháng thì hay
Chỉ sợ đc 2 ngày ông ý rút đt bảo dẹp xe bus đi .
Việc chống ùn tắc ở HN thực ra rất đơn giản mà các ông ý làm như mứt .

Cụ cho cái giải pháp của cụ lên đây để mọi người hiểu cái!!! Chém như thần gió.

repsol

Xe container
Em thấy cái ảnh này trông kịch tính quá, bác nào hôm đó đi cùng bộ trưởng cho anh em biết lời thoại của đoạn này với:

Cả đoạn này nữa, em thấy bác Cương cứ gườm bộ trưởng thôi:

Em rất mong những lãnh đạo trẻ có thể nói và làm được. vote bác #
BT đội mũ đối phó, ko cài quai rồi.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
[/B] [/COLOR]
Cụ cho cái giải pháp của cụ lên đây để mọi người hiểu cái!!! Chém như thần gió.
Dạ vâng , em cũng bức xúc cái vấn đề này lắm .
thứ nhất , cho ngay các trường ĐH về các tỉnh , HN chỉ giữ lại ĐHQG mà thôi , làm như vậy giảm đc 1 lượng lớn lượng người đổ về HN ăn học , giảm cả lượng người thân về HN thăm con cái . Điều này còn có lợi ích to lớn về mặt kinh tế XH bởi các SV không phải về HN đắt đỏ ăn học nữa , giảm đc 1 phần chi phí của gia đình SV bởi giá cả sinh hoạt ở tỉnh rẻ hơn rất nhiều . Thêm nữa quỹ đất mà các trường ĐH để lại khi di dời sẽ có diện tích làm không gian xanh cho toàn TP
Tiếp theo đó là chuyển hết các Bệnh viện ra khỏi nội thành , HN rộng lắm cơ mà sao phải chui hết vào nội thành .
Tiền để mở rộng đường trước tiên hãy lấy để xây dựng cơ sở hạ tầng cho những cơ sở trường học bệnh viện được di chuyển .
Tiếp đó là bỏ ngay xe Bus loại trên 50 chỗ khỏi nội thành HN , đặc thù đường phố HN là hẹp vậy mà toàn chơi xe to cồng kềnh . Bác nào chứng kiến đường Nguyễn Lương Bằng thì rõ , đằng sau xe Bus thì tắc kín còn đằng trước thì thênh thang .
tạm thế đã , nếu mà làm được những việc đó thì HN cũng giảm được cơ số người rồi .

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Viva la vida

Xe tăng
Có gì mà phục anh Thăng nhỉ, đuổi việc nhân viên là chuyện quá thường, rùm beng lên đánh bóng làm gì.
Như ông bộ trưởng tài chính Nga, dám bật lại tổng thống trên TV, đấy mới là tay bản lĩnh.

livinggreen

Xe hơi
Dạ vâng , em cũng bức xúc cái vấn đề này lắm .
thứ nhất , cho ngay các trường ĐH về các tỉnh , HN chỉ giữ lại ĐHQG mà thôi , làm như vậy giảm đc 1 lượng lớn lượng người đổ về HN ăn học , giảm cả lượng người thân về HN thăm con cái . Điều này còn có lợi ích to lớn về mặt kinh tế XH bởi các SV không phải về HN đắt đỏ ăn học nữa , giảm đc 1 phần chi phí của gia đình SV bởi giá cả sinh hoạt ở tỉnh rẻ hơn rất nhiều . Thêm nữa quỹ đất mà các trường ĐH để lại khi di dời sẽ có diện tích làm không gian xanh cho toàn TP
Tiếp theo đó là chuyển hết các Bệnh viện ra khỏi nội thành , HN rộng lắm cơ mà sao phải chui hết vào nội thành .
Tiền để mở rộng đường trước tiên hãy lấy để xây dựng cơ sở hạ tầng cho những cơ sở trường học bệnh viện được di chuyển .
Tiếp đó là bỏ ngay xe Bus loại trên 50 chỗ khỏi nội thành HN , đặc thù đường phố HN là hẹp vậy mà toàn chơi xe to cồng kềnh . Bác nào chứng kiến đường Nguyễn Lương Bằng thì rõ , đằng sau xe Bus thì tắc kín còn đằng trước thì thênh thang .
tạm thế đã , nếu mà làm được những việc đó thì HN cũng giảm được cơ số người rồi .
Em ạ cụ. Đặt địa vị cụ là giáo viên đại học, bác sĩ xem. Cái này 10 năm này rồi, có làm được đâu.

teapot

Xe buýt
...
....
Ý tưởng hay ý nghĩ của kụ rất hay và hợp ý e. Mà nhà nước mình cũng đang tính như vậy. Cơ mà quỹ đất còn lại của các trường trong nội đô giờ mới kho giải quyết kụ ợ vì có quá nhiều người tranh nhau mà có khi các trường cũng ko muốn trả. Chán nhỉ!

teapot

Xe buýt
Sân bay Đà nẵng một phần là thiếu vốn nên nhà thầu mới chậm vậy. Cơ mà bác # thay người như hồi làm ở PVN thì có ngày tèo. Doanh nghiệp khác với nhà nước về quy trình cán bộ lắm!

livinggreen

Xe hơi
Ý tưởng hay ý nghĩ của kụ rất hay và hợp ý e. Mà nhà nước mình cũng đang tính như vậy. Cơ mà quỹ đất còn lại của các trường trong nội đô giờ mới kho giải quyết kụ ợ vì có quá nhiều người tranh nhau mà có khi các trường cũng ko muốn trả. Chán nhỉ!
Cái ý tưởng đó nó còn 10 năm rồi cụ ah. Bàn lên, bàn xuống chán rồi, quy hoạch cho bệnh viện chuyển ra cũng có rồi, quy hoạch cho đại học thì trên Hòa lạc từ lâu rồi. Nhưng suốt bao năm nay không làm được. Bác Người tốt lệnh lên lệnh xuống nộp báo cáo mà các trường nó cứ ì ra, chả làm gì được. Thế nên mới cần người dám nói, dám làm, dám quyết.

tailieu

Xe tăng
Hiệu ứng dây truyền:
http://vtc.vn/2-304571/xa-hoi/hau-cu-soc-o-san-bay-da-nang-lo-la-se-xu-ly-ngay.htm

Ghét nhất những thằng BT quang co, nói rồi mà mọi người không biết nói cái gì, nói đi nó lại một câu, mập mờ... Quan Triều đình mà như thế thì chỉ có thể nói được một từ: NHỤC!
HOAN HÔ BÁC #!
Tất nhiên việc bác làm sẽ có nhiều thằng tức lộn mửa. Kệ chúng! Chó cứ sủa, đoàn người cứ đi.

Chỉnh sửa cuối:

minhchi233

Xe điện

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Em ạ cụ. Đặt địa vị cụ là giáo viên đại học, bác sĩ xem. Cái này 10 năm này rồi, có làm được đâu.
Không thể vì lợi ích của 1 nhóm nhỏ mà hi sinh lợi ích to lớn về lâu về dài .
Hơn nữa khi thực hiện được , chi phí bước đầu đưa đón Giáo sư , tiến sĩ đi về các địa phương cũng ko thể lớn bằng việc duy trì những trường ĐH trong nội thành .

Dần dần tiến tới ổn định lượng giảng viên tại chỗ .

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Cái ý tưởng đó nó còn 10 năm rồi cụ ah. Bàn lên, bàn xuống chán rồi, quy hoạch cho bệnh viện chuyển ra cũng có rồi, quy hoạch cho đại học thì trên Hòa lạc từ lâu rồi. Nhưng suốt bao năm nay không làm được. Bác Người tốt lệnh lên lệnh xuống nộp báo cáo mà các trường nó cứ ì ra, chả làm gì được. Thế nên mới cần người dám nói, dám làm, dám quyết.
Hòa Lạc là ở đâu , lại vẫn là quy hoạch ở HN , tại sao lại cứ pahir ở HN mà ko phải ở các tỉnh .
Các vị quy hoạch có dám khẳng định 10 năm nữa ko tắc đường ở Hòa Lạc ,
Cách đây 10 năm có ai bảo ở Mỹ ĐÌnh tắc đường , giờ này thì sao ?
Điều cốt lõi là ở chính cái đầu của người lãnh đạo , chính các vị đó cũng ko muốn dời HN .

gocart

Xe cút kít
Hiệu ứng dây truyền:
http://vtc.vn/2-304571/xa-hoi/hau-cu-soc-o-san-bay-da-nang-lo-la-se-xu-ly-ngay.htm

Ghét nhất những thằng BT quang co, nói rồi mà mọi người không biết nói cái gì, nói đi nó lại một câu, mập mờ... Quan Triều đình mà như thế thì chỉ có thể nói được một từ: NHỤC!
HOAN HÔ BÁC #!
Tất nhiên việc bác làm sẽ có nhiều thằng tức lộn mửa. Kệ chúng! Chó cứ sủa, đoàn người cứ đi.
Bác là Fans của Bác # mà comment dư lày có ổn không ạ. Dầu sao các bác BT kia cũng là đông nghiệp Bác #.
Fan của chính trị gia phải đoan trang hơn fans của ca sĩ bác ơi.

BonBonTT

Xe điện
Năng lực kém thì phải thay luôn và ngay

nongdanit

Xe buýt
Cơ sở cũ của cụ # đây. Cụ nào ở PVC có sếp mới trẻ quá.
Trong nguồn này còn vài thông tin nữa về sếp trẻ này.

Chỉnh sửa cuối:

tailieu

Xe tăng
Bác là Fans của Bác # mà comment dư lày có ổn không ạ. Dầu sao các bác BT kia cũng là đông nghiệp Bác #.
Fan của chính trị gia phải đoan trang hơn fans của ca sĩ bác ơi.
Tôi chẳng là Fans của thằng nào cả. Không chức, không họ, không bạn với bất cứ thằng nào, không đờ viên , không được hưởng lợi từ bất cứ cái gì gọi là từ chính sách. Tự thân vận động, tự làm giàu (hơn ăn mày).
Nếu cụ không tin thì tôi nói rõ:
Tôi: Nguyễn Duy Kiều, giảng viên một trường ĐH bình thường ở VN.

gocart

Xe cút kít
Tôi chẳng là Fans của thằng nào cả. Không chức, không họ, không bạn với bất cứ thằng nào, không đờ viên , không được hưởng lợi từ bất cứ cái gì gọi là từ chính sách. Tự thân vận động, tự làm giàu (hơn ăn mày).
Nếu cụ không tin thì tôi nói rõ:
Tôi: Nguyễn Duy Kiều, giảng viên một trường ĐH bình thường ở VN.
Dạ! em chào thầy ạ.