BT Đinh La Thăng - Yêu cầu thay ngay tổng chỉ huy dự án sân bay Đà Nẵng

xamthung

Xe tăng
giáo dục là lĩnh vực khó hơn nhiều cụ ạ, không phải là không làm mà chưa đủ trình độ quản lý
Lĩnh vực nào cũng có cái khó riêng , quan trọng em thấy tình trạng mới nhận chức thường hay phô truơng bày vẽ và thường không làm đến cùng hoặc làm theo kiểu đầu voi đuôi chuột gây lãng phí ngân sách nhà nước (Mà ngân sách nhà nước toàn toàn từ dân mà ra :()

hcmt

Xe điện
Bác Thăng chém đúng người quá còn gì. Nhà thầu làm xong đến 97% khối lượng, giá trị thanh toán (cả tạm ứng) mới được 48%. Hồ sơ thanh toán thì nộp đầy đủ mà chưa ký để giải ngân thì nguyên nhân rõ quá còn gì.
Chém thằng trưởng BQLDA vì đã không giải ngân cho nhà thầu, hơ hớ hơ hớ
***, nó dưng thằng tổng chỉ huy mới, nhưng éo làm gì cả, chỉ chỉ huy thôi, còn thằng trưởng BQLDA vẫn phải ký những quyết định của thằng chỉ huy này, hài vãi. Làm chỉ huy mà éo ký gì, éo chịu trách nhiệm giề thì quá hài. *** cha chúng nó diên hài kém quá
Lại còn vụ nhận kỹ sư tạch nữa chứ, ghi điểm hài quá
Em dự gặp nhau cuối năm năm nay kiểu éo gì cũng có vụ anh # này
(công ty ACC là sân của Bộ quốc phòng, éo làm gì được nó đâu, đổ BT sân bay là việc an ninh quốc phòng ,éo cho bọn khác làm được)

hcmt

Xe điện
Mấy việc Bác Thăng làm gần đây em cho là có tiếng vang. Được. Tuy nhiên lôi cả việc có thể nhận Anh Tạch Toyota về Cục Đăng kiểm làm em cho là Bác hơi coi thường các quy chế, quy định về công chức cũng như hơi coi thường Cục ĐK. Làm tổ chức mà cứ hứng lên là đuổi, hứng lên là nhận là chưa sáng suốt. Hơn nữa, là Bộ Trưởng không nói đến ba cái chuyện linh tinh, Tạch Toy.
Tạch toy thì # cũng thăng thôi. Đồng âm đồng nghĩa, khía khía khía khía
Không biết bao giờ bác # này thăng nhỉ

hcmt

Xe điện
Việc anh Tạch xuất hiện là do PV hỏi. Chứng tỏ các cụ chưa đọc đã phán?
Cái dở của dân Việt mình là hay phán. Người ta ko làm cũng phán, người ta làm mạnh cũng phán, làm nhẹ cũng phán.
Túm lại là ngồi ngoài là hay phán.
Cái cần của VN bây giờ là LĐ phải quyết đoán để chống lại cái bát nháo trên mọi mặt trận hiện nay. Hay các cụ thích hình mẫu cán bộ có câu cửa miệng là "... dân giàu nước mạnh, xã hội công bằng, dân chủ, văn minh..."?
Cụ chẳng hiểu gì sất, nếu PV có hỏi thì nếu không thích nổ có đầy cách để trả lời, ví dụ: việc này tôi sẽ giao cho cục đăng kiểm kiểm tra, nếu tạch đủ trình độ và có nguyện vọng thì thi tuyển công chức, hoặc làm hợp đồng cho cục. Chứ ai lại nói tôi sẽ nhận, biết người ta thế nào mà dám nói bừa
(Bt mà bị báo chí gài bẫy thế thì làm BT làm éo giề)

Bóng Chày

Xe lừa
vuahe77 nói:
Đang đòi đốt xe đua mà bác Nhanh bác ý phản đối kia kìa..Bác Thăng húng thế cơ chứ nhưng mà thật sự là còn nông nổi lắm.
Việc tiêu huỷ phương tiện giao thông cố tình vi phạm để tránh xin xỏ và gây liệu pháp sốc nhằm răn đe là võ tàu cụ ạ. Ai tìm hiểu cũng biết chuyện này. Có người tham mưu a # rồi! Vấn đề là các cụ có duyệt liệu pháp sốc thời chiến này không thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Thịnh An

Xe tải
Công nhận qua cái top này em thấy tất cả bản chất của con người VN mình bày tỏ hết (mặc dù em cũng là người VN). Rất khó diễn tả nhưng nôm na em tổng kết được mấy kiểu "tật xấu" của người VN mình:
1. Làm chả ra gì nhưng người khác làm thì lại đi nói xấu
2. Luôn suy bụng ta ra bụng người
3. Không có hiến kế gì nhưng mà luôn chê người khác không làm được
4.............
5...........

Các cụ tổng kết bổ sung thêm hộ em với
Chán! Nản! Thất vọng!
Nói nhỏ với cụ, tỷ lệ công chức NN luôn áp đảo, trong đó có nhiều người đang được hưởng đặc quyền, đặc lợi. Bây giờ có nguy cơ mất cái bát vàng, đụng vào người ta giãy nẩy lên chứ sao nữa :)) :P3:-O
E biết có những doanh nghiệp NN làm ăn thua lỗ năm nào cũng sạt cả vốn mà tháng nào, quý nào cũng thưởng cho CBVC đều như vắt chanh
Cái gì mà " vi phạm công tác tổ chức cán bộ " =)) lý thuyết thì rất hay, rất đúng đắn nhưng thực hiện thì thố.i hơn r.a.m.c.h.o

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
Cụ chẳng hiểu gì sất, nếu PV có hỏi thì nếu không thích nổ có đầy cách để trả lời, ví dụ: việc này tôi sẽ giao cho cục đăng kiểm kiểm tra, nếu tạch đủ trình độ và có nguyện vọng thì thi tuyển công chức, hoặc làm hợp đồng cho cục. Chứ ai lại nói tôi sẽ nhận, biết người ta thế nào mà dám nói bừa
(Bt mà bị báo chí gài bẫy thế thì làm BT làm éo giề)
cái lày chuẩn ạ. Chắc a# sẽ bảo đảm kiểu chú cứ vào đấy làm, lương ko phải lo, có gì a xắn tí lương BT của a trả chú...

Mấy ông ở cục đk thì lại sốt đứng sốt ngồi vì tự dưng phải cơ cấu 1 chú éo đâu vào đâu vào cục làm, rồi thì bằng mẹt ko bằng lòng, thiếu gì cách cho chú Tạch tạch... Em mà là chú Tạch, em tự kiếm việc khác mà làm thôi, chứ trông đợi vào các cụ ở trển chết lúc nào éo biết. Như cụ "người đương thời Khoa" ý, cụ Văn Như Cương cũng bảo zề chỗ cụ ấy dậy, cơ mà bi giờ héo rồi còn đâu :(

nothinghd

Xe điện
Việc tiêu huỷ phương tiện giao thông cố tình vi phạm để tránh xin xỏ và gây liệu pháp sốc nhằm răn đe là võ tàu cụ ạ. Ai tìm hiểu cũng biết chuyện này. Có người tham mưu a # rồi! Vấn đề là các cụ có duyệt liệu pháp sốc thời chiến này không thôi.
anh Nhanh phản đối dồi

vuahe77

Xe điện
Em ủng hộ tư tưởng và lời nói quyết đoán nhưng phản đối sự lãng phí.

Liz

Xe buýt
Em ủng hộ tư tưởng và lời nói quyết đoán nhưng phản đối sự lãng phí.
Nhà cháu cũng phản đối cái vụ tiêu hủy ấy. Thích thì cho người vi phạm lựa chọn hoặc chuộc lại phương tiện hoặc phương tiện đó sẽ cho vào quĩ ủng hộ trẻ em nghèo.
Ở đây đang phải đi quyên góp bạt để che chắn lớp học và góp quần áo sách vở cho các bé ở miền núi, thế mà ở trên cao kia các bác lại đề nghị tiêu hủy ô tô xe máy.

gocart

Xe cút kít
Công nhận qua cái top này em thấy tất cả bản chất của con người VN mình bày tỏ hết (mặc dù em cũng là người VN). Rất khó diễn tả nhưng nôm na em tổng kết được mấy kiểu "tật xấu" của người VN mình:
1. Làm chả ra gì nhưng người khác làm thì lại đi nói xấu
2. Luôn suy bụng ta ra bụng người
3. Không có hiến kế gì nhưng mà luôn chê người khác không làm được
4.............
5...........

Các cụ tổng kết bổ sung thêm hộ em với
Chán! Nản! Thất vọng!
1- Ông ấy làm bộ trưởng, quyết sách ảnh hưởng tới quyền lợi của nhiều người nên chuyện " Cái quan định luận" là không tránh khỏi. Nếu không muốn bị chê hãy làm phó thường dân.
2 - Suy bụng ta ra bụng người là một phương pháp tư duy khá đúng. Không vì nó thi thoảng ra kết quả sai mà ta không dùng nó. Các phương pháp khác cũng thường cho ra kết quả sai.
3 - Chê cũng là một biện pháp nâng cao hiệu quả của bộ máy công quyền. Tuy nhiên hiện nay có một phương châm hành xử đang thịnh hành " Ông khen cho mày chết" \m/
4 -Quan chức là một nghề rất ổn hiện nay. Thò tay nhấc ba - ri - e là có xiền, lại không bị kỷ luật. Chém hết thì lấy ai làm việc. Cụ không cần phải thương vay cùng họ.
5 - Với các biện pháp của Bộ trưởng mới cụ nên nghiên cứu kiếm thêm xiền để chi trả cho một số các khoản phí cho cái ô tô/ xe máy cụ đang đi. Nếu không kiếm thêm được thì cắt giảm các khoải chi tiêu cho thực phẩm cũng là một giải pháp khả thi:((.
6 - Người Việt có đủ đức tính tốt xấu mà nhân loại có. Có những đức tính nổi bật hơn, đức tính nhạt nhòa hơn nhưng cái gì cũng có. Cái quan điểm cho rằng " Chỉ có ở Viêt nam " nên dùng cho loài Ếch, không dùng cho cái loài có khả năng đọc hiểu.

raotro

Xe container
Bác Thanh thì chả chê được rồi!

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Em cũng ko ngờ thớt này hot thế . Nhưng như em nói trước là quan trọng vẫn là bác ấy ko đụng được đến các lô cốt có VIP dựa lưng đâu . Ngon thì bác thay nhà thầu thử xem :P . Đâu lại vào đấy thôi , hung hăng rồi cũng ngoan thôi mà . Em dự thế .

Chỉnh sửa cuối:

hieuorbis

Xe buýt
1- Ông ấy làm bộ trưởng, quyết sách ảnh hưởng tới quyền lợi của nhiều người nên chuyện " Cái quan định luận" là không tránh khỏi. Nếu không muốn bị chê hãy làm phó thường dân.
Cứ ngồi đấy chửi thì hãy làm lãnh đạo đi, khi có những tín hiệu tích cực thì lại ngồi một chỗ mà chửi thì không phải là người có tính xây dựng

2 - Suy bụng ta ra bụng người là một phương pháp tư duy khá đúng. Không vì nó thi thoảng ra kết quả sai mà ta không dùng nó. Các phương pháp khác cũng thường cho ra kết quả sai.
Tất cả mọi người đều giống nhau ở chỗ "chẳng ai giống ai". Nếu cứ nghĩ người khác đèu suy nghĩ như mình thì hoặc thế giới này đều bầy cừu hoặc là thiên tài hết

3 - Chê cũng là một biện pháp nâng cao hiệu quả của bộ máy công quyền. Tuy nhiên hiện nay có một phương châm hành xử đang thịnh hành " Ông khen cho mày chết" \m/
Cái gì cũng là biện pháp nhưng không nên lấy thuốc đau bụng mà chữa bệnh đau răng

4 -Quan chức là một nghề rất ổn hiện nay. Thò tay nhấc ba - ri - e là có xiền, lại không bị kỷ luật. Chém hết thì lấy ai làm việc. Cụ không cần phải thương vay cùng họ.
Mỗi người có một công việc, chả ai thương thay cho ai cả, có người làm quan thì có người sẽ phải làm dân, đó là phân công lao động xã hội. Nhưng những tín hiệu tích cực thì cần được cỗ vũ hơn là ngồi một chỗ và chửi bới

5 - Với các biện pháp của Bộ trưởng mới cụ nên nghiên cứu kiếm thêm xiền để chi trả cho một số các khoản phí cho cái ô tô/ xe máy cụ đang đi. Nếu không kiếm thêm được thì cắt giảm các khoải chi tiêu cho thực phẩm cũng là một giải pháp khả thi:((.
Chuyện trả phí là bình thường nếu phí đấy được sử dụng có hiệu quả, đi đôi với dịch vụ tốt

6 - Người Việt có đủ đức tính tốt xấu mà nhân loại có. Có những đức tính nổi bật hơn, đức tính nhạt nhòa hơn nhưng cái gì cũng có. Cái quan điểm cho rằng " Chỉ có ở Viêt nam " nên dùng cho loài Ếch, không dùng cho cái loài có khả năng đọc hiểu.

Chỉ có những loại chưa đọc xong và có vấn đề về tiếng của người Việt mới chụp mũ "chỉ có ở Việt Nam"

------------------

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Liz nói:
Nhà cháu cũng phản đối cái vụ tiêu hủy ấy. Thích thì cho người vi phạm lựa chọn hoặc chuộc lại phương tiện hoặc phương tiện đó sẽ cho vào quĩ ủng hộ trẻ em nghèo.
Ở đây đang phải đi quyên góp bạt để che chắn lớp học và góp quần áo sách vở cho các bé ở miền núi, thế mà ở trên cao kia các bác lại đề nghị tiêu hủy ô tô xe máy.
Cụ chắc quên mất 1 điều là nếu giữ xe để chờ bán ủng hộ người nghèo thì chắc chắn xe sẽ được xin ra! Cả xã hội là tổng hoà các mối quan hệ mà! Vì thế, trước đây một số nước dùng liệu pháp sốc ngoài răn đe còn tránh được ảnh hưởng các quan hệ khi "quan hệ" nó xin lại cái xe. Với lại chỉ làm liệu pháp này trong thời gian ngắn để lập kỷ cương (mà đã bao h có kỷ cương chưa nhỉ?).
Có 1 nước sau khi phân làn 4b và 2b nhưng 2 b không tuân thủ đã xử trắng án các 4b đâm chết 2b khi 2b đi vào đường 4b. Cái này thật dã man nhưng có cuộc cách mạng nào không có hy sinh?

Focus 5 doors

Xe tải
Kụ chí lý. Thất thoát do lãng phí trong đầu tư gấp vạn lần tham nhũng. Để bỏ túi được 1M$ thì chí ít các vị phải ném 5M$ vào những thứ vô bổ.
Cảng thì tỉnh nào có biển cũng đua nhau xây. Hàng thì không có. Toàn há miệng chờ sung. Có lẽ cũng sắp chít cả về vụ cảng biển.
Cảng hàng không cũng vậy.
Đường sắt thì không bằng thời thế chiến I. Thế mà đua đòi tính làm đường sắt cao tốc. Đến giàu như nước Mỹ, người ta còn chưa dám làm. Rõ viển vông.
Hàng hải thì rước cái chậu tôle thủng có tên Hoa sen về thờ. giá thật của nó đâu có 3 chục M.
Vinashin thì chết bất đắc kỳ tử. Vô số quan chức, lãnh đạo xộ khám với cái tội đầu tư dàn trải, thất thoát công quỹ...
Nói tới đầu tư linh tinh, bạ đâu xâu đấy, thì chính cái PV kia dưới trào a # mới là cái đáng để mà nói nha.
Vậy tân BT còn tính góp thêm cái gì vào cái đống hỗn mang kia???

Tran Thanh Tung

Xe điện
Đồng ý việc thay thế có thể xảy ra nhưng 1 việc như vậy có cần tung lên tận báo chí và tực hiện ngay ngoài hiện trường như vậy ko. nhất lại là cấp bộ, o phải cái chợ, thích thay ai là thay, bỏ qua mọi quy chế tổ chức. Bác này quen tác phong quản trị doanh nghiệp bên DK rồi. Quân phiệt và PR cs nhân quá. Trong khi vẫn đề cốt lõi của việc này thì chả thấy ai nhắc đến.
EM lại đang thích có nhiều lãnh đạo chính quyền mang phong cách quản trị doanh nghiệp bác ạ. Thế nó mới được việc, nó mới hiệu quả. Chứ lắm quy chế thì làm được cái gì nữa, đuổi việc thằng làm dở mà lại phải xin phép tổ chức đoàn thể thì vứt.

oto.giacmoxa

Xe điện
Nghe a # chém gió lại nhớ lời các cụ xưa đã dạy " Trăm voi không được bát nước xáo". Những thằng nói nhiều thuộc loại "Ăn như rồng cuốn, nói như rồng leo, làm như mèo mửa"

rgvmen

Xe container
Anh # với vai trò là Người quyết định đầu tư có trảm thì trảm ông Chủ đầu tư ấy chứ "trảm" cái ông "hữu danh vô thực" thì giải quyết cái dề, đã bẩu nà "chém gió" có mục đích dưng mà hơi bị noạn đao phớp vậy mà nhiều cụ bênh kinh vãi, chả trách đến bao giờ mưa mới tạnh được :D