[Funland] BRT xôi hỏng bỏng không ?

vietdang89

Xe tải
- E ít thấy có xe bus nào được ngồi trừ khi lên từ đầu tuyến. E thì luôn nhường người già trẻ em. -> cảm ơn sự văn minh của cụ
- Tuyến nào có hôi nách thối mồm cụ bảo e biết còn tránh. e ko tin 100% những ai đi xe bus hôi nách thối mồm. -> em có nói 100% đâu, chỉ 20-30% là chết rồi. Hè này lên bus chen chúc nhau, tay giơ lên thì chả khiếp
- Cụ thấy phương tiện công cộng (tàu điện ngầm) giờ cao điểm ở những nơi văn minh như Nhật, Thượng Hải, HK, Sing hay thậm chí Quảng Châu, Thái, Ma.... đều không hề thoải mái ạ. -> biết ko thoải mái sao cứ bắt em phải theo họ? Cụ kiếm tiền, mang tiền đi sinh hoạt sao cho thoải mái tâm lí, xong bị bắt phải chịu khổ cùng người khác cụ vẫn thấy vui?
- E vừa phải đi 1 đoạn đường 5 cũ chiều qua, do phải thả 1 đồng nghiệp xuống Kẻ Sặt. 35 km về HN mặc dù không kẹt xe nhưng như cực hình (nếu cụ đi đường đó khung 15-17h rồi, hẳn cụ biết). e chỉ ước bỏ xe lại để được lên xe bus lên ngửi mùi hôi nách thối mồm cũng được, tầm này đóng 2 khẩu trang là chấp tất :) -> cụ tắc chứ bus nó phăm phăm chăng?
- Cụ đã nằm tắc giữa trời nắng ở Pháp Vân, trên vành đai 3, hoặc Trung Lương và ngồi mỏi đến lúc phải mở xe ra ngoài đứng hút thuốc chưa? -> chứ đi bus mà cũng vẫn tắc như vậy chứ có phải 20 năm nay ko có bus đâu? Cụ còn dc ra ngoài hút thuốc, chứ bus ken đặc vừa mót đái, vừa mồ hôi, vừa tắc thì cụ lại chả mong đi xe cá nhân quá
Tóm lại còm của cụ đầy thiên kiến và chỉ mang tính giải trí -> tất nhiên là ý kiến cá nhân của em. Em nêu ý kiến để các cụ và các bác nghe, chứ em đâu dc hỏi ý kiến & quyền lên kế hoạch gì đâu?

printer05

Xì hơi lốp
F1 nhà em đi học bằng BRT thấy rất ổn và tiết kiệm, vé học sinh 55k/tháng đi BRT tẹt ga ^^
Em chờ tuyến trên cao Nhổn - Ga HN xong cũng sẽ chuyển sang đi làm bằng tàu trên cao luôn. Giờ thỉnh thoảng đi chơi trên tuyến Cát Linh - Hà Đông cũng thấy tiện rồi.
Gấu em đi làm 10 cây, đi BRT đổi chuyến 07 ở KM là về đến nhà, quá ổn, cả 2 xe đều vắng và sạch sẽ. Nhược điểm 07 hơi ít chuyến nên có thể phải chờ đến 20-30p

vietdang89

Xe tải
Nếu cụ đi máy bay mà không có ống lồng mà phải đi xe buýt thì sao nhỉ ?mà theo em biết xe buýt ra máy bay có cực ít ghế, đa số đứng và tay ai cũng giơ cao :D. Cụ xuống đi bộ hay đi xe riêng?
Cụ nói buồn cười
Đây là đường quốc lộ, và đi như nào là quyền cá nhân của em

printer05

Xì hơi lốp
Cụ nói buồn cười
Đây là đường quốc lộ, và đi như nào là quyền cá nhân của em
Quốc lộ nào? Em đang nói lúc cụ đi máy bay mà. Ra tầu bay có 2 loại 1 là ống lồng 2 là xe buýt. Hay cụ chưa đi máy bay bao giờ. Trong sân bay làm gì có quốc lộ

tunglam28062009

Xe tăng
Tố Hữu còn bao nhiêu dự dán chung cư sát đường chưa xây đấy nhé :D.
Xong thì ko biết lưu thông thế nào.
Cái đường làm sau mà làm bé tí tẹo.
Nếu các DA xây xong hết HN m lại có thêm 1 tuyến phố đi bộ kéo dài từ LVL đến hết TH. E ngày 2 lần đi qua LVL thật sự mệt mỏi.

vietdang89

Xe tải
Quốc lộ nào? Em đang nói lúc cụ đi máy bay mà. Ra tầu bay có 2 loại 1 là ống lồng 2 là xe buýt. Hay cụ chưa đi máy bay bao giờ. Trong sân bay làm gì có quốc lộ
Ý em là vào máy bay là sân chơi người ta, cụ phải chịu. Cụ có quyền chọn ko đi máy bay nếu cụ thích
Còn quốc lộ ở ngoài, em thấy ưng thì em đi ko thôi

printer05

Xì hơi lốp
Ý em là vào máy bay là sân chơi người ta, cụ phải chịu. Cụ có quyền chọn ko đi máy bay nếu cụ thích
Còn quốc lộ ở ngoài, em thấy ưng thì em đi ko thôi
À tức là nếu không có sự lựa chọn thì cụ vẫn đi xe buýt ra máy bay mặc dù có thế có viêm cánh :D, em tưởng cụ nhất quyết không đi :D

VCHDHN

Xe container
Nếu tăng lượng xe buýt lên 20 lần (thêm tuyến, thêm xe), ô tô, mô tô, xe đạp muốn lưu hành sẽ đóng phí hàng tháng tường ứng 60 củ, 6 củ, 2 củ (oto ngoại tỉnh vào tp mua vé ngày là 3 củ,...) thì theo các cụ đường phố sẽ thông thoáng hơn không ?
Được như cụ nói thì dân họ ném mẹ hết xe cá nhân đi ngay:)).Đếch cần thằng nào ra quy định cấm đoán gì:))

vietdang89

Xe tải
À tức là nếu không có sự lựa chọn thì cụ vẫn đi xe buýt ra máy bay mặc dù có thế có viêm cánh :D, em tưởng cụ nhất quyết không đi :D
Trường hợp sau này có máy bay nào vừa rẻ, vừa ko delay, vừa ko bị viêm cánh thì đúng là em sẽ chọn nó. Cụ ko nhất quyết sống mà cứ phải lựa chọn cái khổ nhất cho bản thân
Em rất trân trọng suy nghĩ vì cộng đồng như cụ

vangtienluc0do

[Tịch thu bằng lái]
Đây gọi là cố đấm để được ăn sôi mới đúng chứ nhỉ,sôi đã ăn thì giờ kệ thôi,dù hoạt động có ra sao.

printer05

Xì hơi lốp
Được như cụ nói thì dân họ ném mẹ hết xe cá nhân đi ngay:)).Đếch cần thằng nào ra quy định cấm đoán gì:))
Tại lờ đờ nhà mình cứ có cái trò cấm xe máy rồi cấm ô tô. Tăng mẹ phí lưu thông lên thật cao sau đó tăng toàn bộ phương tiện công cộng lên, chả phải cấm cái gì

hongthangph

Xe đạp
Một quan điểm rất nghiêm túc của lãnh đạo giao thông HN là làm tắc đường để moi người chán sử dụng các phương tiện cá nhân chuyển sang xe bus

onano69

Xe container

toxic82

Xe điện
Cái đường Tố Hữu lởm thật, đã 1 làn BRT, phần còn lại thì để đèn rẽ trái - đi thẳng - rẽ phải :(
Ko hiểu mấy thằng quy hoạch nghĩ cái loằn giề :(

tomtomchát

Xe container
Cái đường Tố Hữu lởm thật, đã 1 làn BRT, phần còn lại thì để đèn rẽ trái - đi thẳng - rẽ phải :(
Ko hiểu mấy thằng quy hoạch nghĩ cái loằn giề :(
e ko biết dững thằng q hoạch là dững thằng lào.
dưng a Cỏ ký phê duyệt đoạn Lê Văn Lương
a Riêng ký phê duyệt gđ 2 là đường Tố Hữu
e mong 2 cụ về bóp cổ chết dững thàng lào làm ô danh tên tuổi 2 cụ!!

bon_bon

Xe tải
BRT xôi hỏng bỏng không vì phải chen chúc với hàng đống phương tiện cá nhân vào giờ cao điểm. mất đi bản chất buyt nhanh của nó. em đề nghị rào cho nó hẳn 1 đường riêng để đảm bảo vận thành thông suốt chứ ko thể trông chờ vào ý thức của các phương tiện khác được. Còn trục này có thêm 2 làn nữa như đường Nguyễn Trãi thì vẫn tắc như thường nên BRT thành cái cớ để mọi người đổ tội