[Funland] BRT xôi hỏng bỏng không ?

nvh_hn

Xe container
Sao phải khổ dâm ko dc ngồi hả cụ?
xã hội văn minh thì phải làm sao con người ngày càng thoải mái chứ?
Như cho em chọn, em thà ngồi oto kẹt xe hơn là phải đứng ngửi mùi hoi nách thối mồm trên xe bus
Thường em thấy buýt ít chỗ, nên được ngồi là hiếm.

vietdang89

Xe tải
Thường em thấy buýt ít chỗ, nên được ngồi là hiếm.
Thế thì nên tăng chỗ tăng chuyến, chứ mang tiêu chí phục vụ người nghèo rồi kêu gọi tất cả thành phần cùng sử dụng em cho là bất hợp lí

111NoName111

Xe tải
Thế thì nên tăng chỗ tăng chuyến, chứ mang tiêu chí phục vụ người nghèo rồi kêu gọi tất cả thành phần cùng sử dụng em cho là bất hợp lí
BRT mục tiêu giải quyết vấn đề quá tải giao thông đô thị chứ đếch phải để phục vụ người nghèo. Nhật nó nghèo không mà vẫn chen nhau trên tàu điện ngầm đấy. Đại gia cỡ nào mà phát biểu khinh người vậy !?

vietdang89

Xe tải
BRT mục tiêu giải quyết vấn đề quá tải giao thông đô thị chứ đếch phải để phục vụ người nghèo. Nhật nó nghèo không mà vẫn chen nhau trên tàu điện ngầm đấy. Đại gia cỡ nào mà phát biểu khinh người vậy !?
Em chả đại gia, nhưng rõ ràng là chả ai muốn chen chúc, nhưng người quản lí thì cứ muốn định hướng người ta chen chúc
Cứ lấy lí do to hơn mục đích nhằm cái này hướng đến cái kia, nhưng cốt lõi là tâm tư, mong muốn của người dân thì nghe chừng dek dc quan tâm

printer05

Xì hơi lốp
Như cho em chọn, em thà ngồi oto kẹt xe hơn là phải đứng ngửi mùi hoi nách thối mồm trên xe bus
Nếu bây giờ TP thu 3 củ cho ô tô 1 ngày ra đường hoặc vé tháng là 60 củ thì cụ sẽ chọn gì, đi ô tô riêng hay đi phương tiện công cộng.

111NoName111

Xe tải
Em chả đại gia, nhưng rõ ràng là chả ai muốn chen chúc, nhưng người quản lí thì cứ muốn định hướng người ta chen chúc
Cứ lấy lí do to hơn mục đích nhằm cái này hướng đến cái kia, nhưng cốt lõi là tâm tư, mong muốn của người dân thì nghe chừng dek dc quan tâm
Gom hết dân vào 1 siêu đô thị thì việc quá tải hạ tầng là tất yếu. Muốn giải quyết thì đơn giản, cắt hết nhà máy, xí nghiệp, trường đại học, doanh nghiệp về tỉnh, để dân không phải ra siêu đô thị học tập kiếm ăn nữa thì sẽ hết tắc thôi. Cứ như hiện tại, cái gì ngon cũng gom hết về HN, TPHCM, dẫn đến dân buộc phải đổ về để kiếm ăn, học tập, tăng dân cơ học hàng trăm nghìn mỗi năm, thì quá tải hạ tầng là hiển nhiên. Hạ tầng có gấp 5 lần thì vẫn vậy thôi.

vietdang89

Xe tải
Nếu bây giờ TP thu 3 củ cho ô tô 1 ngày ra đường hoặc vé tháng là 60 củ thì cụ sẽ chọn gì, đi ô tô riêng hay đi phương tiện công cộng.
Lại phong cách ko quản dc thì cấm thì em chịu
Mà thu 3 củ / oto thì mang tiền đó tăng bus lên, chứ thu cứ thu mà dân chen chúc cũng kệ thì em ko phục

printer05

Xì hơi lốp

Autohaus.vn

Xe tải
Em đề nghị chuyển hết các cơ quan, Công ty, trường học... ra vùng ven hoặc các tỉnh lân cận. Nội đo chỉ để làm khu du lịch thôi! :D

printer05

Xì hơi lốp
Lại phong cách ko quản dc thì cấm thì em chịu
Mà thu 3 củ / oto thì mang tiền đó tăng bus lên, chứ thu cứ thu mà dân chen chúc cũng kệ thì em ko phục
Vâng đương nhiên là tăng tuyến, tăng xe,...
Em chỉ muốn hỏi là nếu thu 3 củ 1 ngày thì cụ đi ô tô riêng hay phương tiên công cộng

tomtomchát

Xe container
- E ít thấy có xe bus nào được ngồi trừ khi lên từ đầu tuyến. E thì luôn nhường người già trẻ em.
- Tuyến nào có hôi nách thối mồm cụ bảo e biết còn tránh. e ko tin 100% những ai đi xe bus hôi nách thối mồm.
- Cụ thấy phương tiện công cộng (tàu điện ngầm) giờ cao điểm ở những nơi văn minh như Nhật, Thượng Hải, HK, Sing hay thậm chí Quảng Châu, Thái, Ma.... đều không hề thoải mái ạ.
- E vừa phải đi 1 đoạn đường 5 cũ chiều qua, do phải thả 1 đồng nghiệp xuống Kẻ Sặt. Sau cả ngày ôm volang chạy cao tốc thì chặng cuối 35 km về HN mặc dù không kẹt xe nhưng như cực hình và thực sự oải (nếu cụ đi đường đó khung 15-17h rồi, hẳn cụ biết). e chỉ ước bỏ xe lại để được lên xe bus lên ngửi mùi hôi nách thối mồm cũng được, tầm này đóng 2 khẩu trang là chấp tất :)
- Cụ đã nằm tắc giữa trời nắng ở Pháp Vân, trên vành đai 3, hoặc Trung Lương và ngồi mỏi đến lúc phải mở xe ra ngoài đứng hút thuốc chưa?
Tóm lại còm của cụ đầy thiên kiến và chỉ mang tính giải trí. Vì cụ chưa thực sự trải, và cụ không có chọn lựa. Có làm thì mới có ăn, và đất nước mình thì cũng chỉ mới tạm gọi là qua giai đoạn đói ăn thôi, đừng đòi hỏi.

Chỉnh sửa cuối:

leo989

Xe buýt
Lê Văn Lương, Tố Hữu đường riêng cho BRT , lèo tèo vài chuyến xe. Đường bé tý tẹo , ô tô chen chúc nhau ! Nhẩm nhanh mỗi ngày 1000 lượt ô tô lưu thông qua đây bị tắc 15 phút bỏ rẻ ra là 10k tiền xăng bị đốt phí .Thế là lãng phí 10 triệu. Kéo theo là ô nhiễm môi trường! Và cái lãng phí nhất là thời gian!
Thiết nghĩ nên chuyển BRT thành Bus thưởng, tận dụng được làn đường này có phải tốt hơn không ?
Đường này lắp cam. Giả sử ngày bắt 50 xe * 4 tr = 200 tr. nộp ngân sách khủng và đều nên vẫn duy trì cụ nhá

Belat Missan

Xe điện
Không gì vô ích cả.
Dây các cụ cuộn dc mấy bó rồi còn gì!

shiluo

Xe container
F1 nhà em đi học bằng BRT thấy rất ổn và tiết kiệm, vé học sinh 55k/tháng đi BRT tẹt ga ^^
Em chờ tuyến trên cao Nhổn - Ga HN xong cũng sẽ chuyển sang đi làm bằng tàu trên cao luôn. Giờ thỉnh thoảng đi chơi trên tuyến Cát Linh - Hà Đông cũng thấy tiện rồi.

printer05

Xì hơi lốp
Uh thì đường nhà cụ tất, cụ muốn cho ai đi thì đi, muốn thu nhiêu thì thu. Em về quê cấy lúa nuôi gà
Nếu cụ đi máy bay mà không có ống lồng mà phải đi xe buýt thì sao nhỉ ?mà theo em biết xe buýt ra máy bay có cực ít ghế, đa số đứng và tay ai cũng giơ cao :D. Cụ xuống đi bộ hay đi xe riêng?