[Funland] Breaking news: Iran đã tẩn Israel

duyhung10

Xe buýt
Mỹ mà nhảy vào là chiến tranh leo thang các cụ nhỉ. Em nghĩ It xà không dám tất tay với Iran vì xung quanh quá nhiều kẻ thù. Trừ khi Mỹ vào trực tiếp đánh Iran. Đây là cái cớ tốt nhất. Nếu Mỹ không dám vào chứng tỏ nhiều cụ phân tích đúng là Mỹ đang yếu đi vì phân tán trên quá nhiều mặt trận. Việc hỗ trợ Uca ở Nga đã quá mệt, rồi Đài Loan.... Nếu Mỹ nhảy vào tẩn Iran, em nghĩ Đài Loan cần cẩn thận.
Trước đây mấy hôm tq thử tên lửa đạn đạo lão nhé, mỹ thử nhảy vào em...miếng bánh nhiêu người nhìn ngó thì ko thể 1 mình ông đớp

t12a11g

Xe buýt
xem clip tên lửa như mưa sao băng, bắn trúng mục tiêu nhiều phết

ambdiep

Xe buýt
Tẩn xong rồi, giờ chuẩn bị lại hứng "phản pháo", giống trò game ngày xưa 2 con vật ném xương cho nhau từ xa

thanhphuong06

[Tịch thu bằng lái]
Nó có bảo ko có tin Is đánh không??? Hay cụ không biết đọc?
Ngay cả tiêu đề tin cụ đưa cũng ẩn chứa dụng ý của nhà đài
Các kênh, báo nổi tiếng đưa đầy. Chỉ là mắt cháu cụ bị lệch nên cố tình không thấy. ;;)

Cụ cũng thế: 1 tin bình thường, qua con mắt lệch biến thành "đưa tin ẩn ý của nhà đài". Mắt thế thì nhìn sao dc? ;)

kienndt

Xe máy
Thôi bác ơi.
Luận điểm này tranh cãi nhiều quá rồi.
Ở xung quanh Ixs muốn yên ổn chỉ có 1 cách duy nhất là phục tùng Mỹ, lắng nghe Mỹ và theo gót Mỹ như Jordan là ví dụ.
Còn không, thì sẽ phải chịu đau thương, đứng lên mà tranh đấu như Palestin, Sirya, Iraq, Iran.
Giữa làm 1 thằng chư hầu và 1 kẻ thức thời. Nhiều kẻ đã chọn thức thời ;;)
Chuẩn cụ ạ. Tởm lợm các post cứ đi chê nga hay chê palestine, iran ... me tây, me mỹ đến mức ngu muội, tự dối chính mình bản chất của mỹ là chỉ có lợi ích của mỹ tồn tại duy nhất

kienbinh

Xe điện
cụ đọc lại lịch sử xem cái đang yên đang lành cụ nói là gì nhé. cái quốc gia israel cụ nói như nạn nhân là đi cướp đất của người khác, vốn dĩ là đất của palestine, giờ cướp chỉ còn lại đúng tí dải gaza rồi còn định ném bom diệt chủng. cụ phải nói là cụ đang có nhà cửa yên lành xong có thằng đến cướp từng mẩu đất của cụ đến lúc cụ ko còn nhà cửa thì cụ có dùng bạo lực để đánh nó ko hay là cố đi kiện trong khi biết là nó dc bao che.
Đồng ý nó là thằng đến sau nhưng bọn hamas kháng chiến thì đánh nhau với quân đội Israel chứ giết dân thường xong rồi chui tọt xuống hầm trốn. Đánh đấm như thế thì muôn đời ko giải phóng được Tel Aviv. Nhìn cuộc kháng chiến của VN mà học tập. Còn ko học được thì thôi, giải giáp vũ khí mà sinh sống phát triển kinh tế, lo cuộc sống gđ vợ con, đánh nhau làm gì cho mệt.

mabu44

Xe điện
Em ko hiểu sai tên lửa nó bắn như thế mà dân vẫn thoải mái đứng quay video đc nhỉ:( xưa HN bị ném bom là còi báo động hú khắp nơi và dân chạy xuống hầm trú ẩn hết chứ.

MyMac

Xe điện
Phải "có" đã thì mới tính đến chuyện "bảo vệ" chứ 2 bác.
Do thái làm thế nào để "có" đất cắm dùi ở Palestine thì bằng cách "chiếm" như bác Sứa. có nêu.
Cụ đọc đi, tìm hiểu đi rồi hẵng đi tranh luận không con cháu nó cười cho.

Dodge Ram

Xe điện
20 F35 là bay mẹ mất ~2 tỉ đô rồi, chưa kể ko biết có vũ khí gắn kèm không hay chỉ mỗi xác
Đến bà hàng nước, ông xe ôm ở VN còn biết trước cuộc tấn công trước cả nửa ngày! Vậy mà Israel lại để 20 F35 cho Iran thịt dễ quá nhỉ?
Dễ tin thế, nếu là đàn bà thì đi viện suốt. ;))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các kênh, báo nổi tiếng đưa đầy. Chỉ là mắt cháu cụ bị lệch nên cố tình không thấy. ;;)

Cụ cũng thế: 1 tin bình thường, qua con mắt lệch biến thành "đưa tin ẩn ý của nhà đài". Mắt thế thì nhìn sao dc? ;)
Cụ đúng bị nhồi tin rồi. Tiêu đề cho thấy Is vs Ha oánh nhau, câu nào nói đến hàng chục ngàn dân thường bị giết???
Tin tất nhiên phải đưa. Nhưng đưa tin gây hiểu sai cho những người như cụ, tin tức trở nên méo mó.
Ku cháu em và bạn bè nó có hơn 20 tuổi đã biết lắng nghe 2 chiều. Chỉ có cụ vẫn bị me tây nó dắt.

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhiều cụ cứ lấy thông tin có 2 dân thường bị thương ra để bảo Iran thất bại là sao nhỉ? Hay muốn tấn công phải nhiều dân thường thiệt mạng mới coi là thành công? (thế thì man rợ quá, cho dù ở bên nào cũng đáng bị lên án và trả giá). Iran họ cũng đã tuyên bố mục tiêu là cơ sở quân sự của Israel rồi như thế chứng tỏ họ cũng tuân thủ quy ước về chiến tranh.
Còn em chỉ biết là Israel cấm dân đưa hình ảnh, clip về kết quả của trận đánh. Thế nên thông tin các bên tuyên bố cũng chỉ là tương đối thôi.
Toàn các cụ ủng hộ IS tàn sát người dân nước khác ý mà cụ. Thấy IS chết ít dân quá do Iran chỉ bắn vào cơ sở quân sự nên các cụ ấy không quen 😅

qhi

Xe tải
Iran đã tấn công israel thì vài ngày tới iran đừng kêu gào ngừng bắn rồi nhân quyền, nhân đạo nữa nhé. Israel trả đũa thì iran lấy cái gì mà phòng thủ đây.

Alongcamepolly06

Xe container
Nhìn clip thì có vẻ Vòm sắt không đỡ được nhiều tên lửa của Iran, có điều không rõ tên lửa Iran có trúng mục tiêu không thôi
Vòm sắt phòng không tầm gần, các loại rocket, cối... bay chậm thì hiệu quả, gặp mấy tên lửa siêu vượt âm của Iran dùng hôm qua thì mấy cái Arrow còn ko chén được thì khó cụ ạ

thanhphuong06

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đúng bị nhồi tin rồi. Tiêu đề cho thấy Is vs Ha oánh nhau, câu nào nói đến hàng chục ngàn dân thường bị giết???
Tin tất nhiên phải đưa. Nhưng đưa tin gây hiểu sai cho những người như cụ, tin tức trở nên méo mó.
Ku cháu em và bạn bè nó có hơ 20 tuổi đã biết lắng nghe 2 chiều. Chỉ có cụ vẫn bị me tây nó dắt.
hàng chục ngàn dân thường bị giết??? Nguồn đâu? =))

Méo mó là cụ nói mình à? Hay là cụ đưa tin "hàng chục ngàn dân thường bị giết" đi cho ... 2 chiều :))

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu vào hóng câu trả lời của Iran sau khi được bộ phận không nhỏ nhận xét bằng cụm từ "quay xe".

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
hàng chục ngàn dân thường bị giết??? Nguồn đâu? =))

Méo mó là cụ nói mình à? Hay là cụ đưa tin "hàng chục ngàn dân thường bị giết" đi cho ... 2 chiều :))
Một ngươi đọc ko hiểu, nghe cũng không hiểu. Mũ ni che tai em nói với đầu gối vui hơn.
Nói chung cụ vẫn cần thời gian để đọc hiểu. Em chờ mươi năm nữa sẽ tiếp chuyện cụ sau.

Moriarty

Xe container
Đến bà hàng nước, ông xe ôm ở VN còn biết trước cuộc tấn công trước cả nửa ngày! Vậy mà Israel lại để 20 F35 cho Iran thịt dễ quá nhỉ?
Dễ tin thế, nếu là đàn bà thì đi viện suốt. ;))
À nhầm, toàn bắn vào trung tâm thương mại.

thanhphuong06

[Tịch thu bằng lái]
Một ngươi đọc ko hiểu, nghe cũng không hiểu. Mũ ni che tai em nói với đầu gối vui hơn.
Nói chung cụ vẫn cần thời gian để đọc hiểu. Em chờ mươi năm nữa sẽ tiếp chuyện cụ sau.
Thấy không? Khi cùn, cụ không trả lời được là quay sang chửi bới công kích cá nhân ngay. ;)

"hàng chục ngàn dân thường bị giết", ôi 2 chiều =))