[Funland] Breaking news: Iran đã tẩn Israel

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Thiên tai-dịch bệnh-nghèo đói-chiến tranh
đúng quy trình hoại diệt

Mandalord

Xe điện

Mảnh vỡ tên lửa rơi xuống Jordan.

Em hỏi thật có chắc là bắn trúng israel không vậy? Bộ nội vụ Jordan đang kêu trời vì họ lãnh mưa mảnh vỡ.

buithuy07

Xe hơi
Cuộc tấn công bằng tên lửa của Iran vào Israel khiến 02 người Israel bị thương và 01 người Pales thiệt mạng!
Thời sự VTV hẳn hoi nhé mấy cụ hường khát máu. :))
Với 1 số người thì phải thật nhiều người chết và bị thương như ở Gaza hoặc Lebanon thì mới là thành công. Thế giới này không thể yên ổn khi vẫn còn nhiều người như vậy. Đặc biệt nói về người thiệt mạng lại rất hay cười to.

poiuy

Xe ba gác
Cuộc tấn công bằng tên lửa của Iran vào Israel khiến 02 người Israel bị thương và 01 người Pales thiệt mạng!
Thời sự VTV hẳn hoi nhé mấy cụ hường khát máu. :))
Thằng nào tấn công bắn phá tiêu diệt kẻ thù mà không quan tâm đến tính mạng dân thường thì đó mới là kẻ khát máu. Đừng có gắp lửa bỏ tay người.

• Vodka
Reactions: CCM

thichrauxanh

Xe điện
Vấn đề mấu chốt ở đây là mỗi khi Iran đấm, không biết bằng cách nào đó mà phía đối phương đều biết trước dăm ba tiếng. Thậm chí còn đăng công khai lên báo. Nghĩa là nguồn tình báo chắc chắn còn phải biết sớm hơn với đơn vị tính theo ngày. Trong bối cảnh đó mà phía tấn công loan báo diệt tới hai chục tiêm kích thế hệ 5 tỷ đô của đối phương, thì trừ khi đối phương toàn đầu đất.

Vấn đề thứ hai, là mỗi khi đấm xong vài cú, các quan chức Iran luôn hối hả nối tiếp nhau thông báo: "Đòn trả đũa đã xong, chỉ đánh tới đây thôi". Đây là đấm hay là diễn???

Một cú đấm sẽ luôn có sức mạnh răn đe khi nó chưa đấm thẳng ra. Đấm ra là hết lực. Iran đã đấm rồi, Israel thì chưa. Cú đấm của Israel cứ thủ thế lơ lửng trên đầu Iran. Khi Do Thái tấn công, e rằng sẽ là series của khoảng vài nghìn quả bom xuyên, quả trước mở đường cho quả sau, đánh vào các cơ sở hạt nhân chôn ngầm của Iran. Ngoài cái đó, Do Thái thật ra chẳng quan tâm mục tiêu nào khác.
Mỹ còn chả dám cụ bảo Isarel tuổi tuất.

Evil Morty

Xe đạp
Với 1 số người thì phải thật nhiều người chết và bị thương như ở Gaza hoặc Lebanon thì mới là thành công. Thế giới này không thể yên ổn khi vẫn còn nhiều người như vậy. Đặc biệt nói về người thiệt mạng lại rất hay cười to.
Cái trò đếm xác này từ mỹ mà ra mà cụ
Kiểu là cứ giết dân thường xong đếm xác rồi tuyên bố quân mình tinh nhuệ, 1 chọi 10

Vũ Điệp

Xe điện
Họ còn đang tung hoành khởi nghiệp, làm giàu, giao thương với các nước, chuyển giao công nghệ, lao động chiến đấu... hơi sức đâu mà trách chim đa đa gì của cụ :))
Như là xứ này cũng hưởng tý công nghệ quốc phòng đấy chứ cụ!

kinban3

Xe đạp
Khiếp nhỉ, bắn 200 tên lửa đạn đạo mà mỗi 2 người bị thương. Bắn toàn xuống ao với khu đất trống, tên lửa Iran sợ thía ;))
Chuẩn, ở đất nước tự do như PT Israel, chắc chắn chính phủ sẽ không bưng bít thông tin nhỉ, chủ yếu để tránh thông tin sai lệch nên bắt bỏ tù công dân nào của mình dám đăng ảnh chụp hay thông tin gì về vụ bắn tên lửa.

dntq83

Xe buýt
Chuẩn, ở đất nước tự do như PT Israel, chắc chắn chính phủ sẽ không bưng bít thông tin nhỉ, chủ yếu để tránh thông tin sai lệch nên bắt bỏ tù công dân nào của mình dám đăng ảnh chụp hay thông tin gì về vụ bắn tên lửa.
Họ "dân chủ" lắm cụ ạ :))

patuana76

Xe container
em dẫn nguồn chính thống từ kênh thông tin của Thông tấn xã Việt Nam để thanh minh cho cụ Ngao5 trước những lời buộc tội của các ofer, trong đó có cả ofer đưa tin láo là HN cắt điện trong bão Yagi giờ lại còn đòi xử lý cụ Ngao đưa tin ko chính xác
Em ko bàn luận về tính đúng sai khi thông tin báo chính thống đã đưa
kính cụ ạ

Cùng lấy nguồn TTX, cùng có ảnh mình họa về vụ tấn công tên lửa nhưng cơ quan TƯ (cấp cao hơn của báo sggp) cũng không có chữ nào liên quan đến TTTM cả.

otothanglong

Xe điện
Ghê tởm với bọn máu lạnh, có mẹt ở đó có khi phọt cả hạt lên cổ, chứ ngồi sau cái màn hình mà sủa không bằng loài động vật hoang dã cụ nhỉ. Hãy chấm dứt chiến tranh, chỉ khổ những người dân vô tội mà thôi.

kinban3

Xe đạp
Nó khát máu cũng có nguyên nhân, đang yên đang lành thằng khủng bố Hamas sang giết gần 1300 ng dân vô tội & bắt cóc con tin. Ai chả muốn yên ổn để phát triển. Sát cạnh nhà bác có thằng hàng xóm chả làm ăn gì suốt ngày phá làng phá xóm, nay nó sang đánh con bác, mai nó sang quấy rối vợ bác thì có để yên được ko? 1 thằng họ hàng vs thằng hàng xóm ở xa thì ko bảo ban nhau tu chí làm ăn lại còn bơm tiền động viên nó quấy rối nhà bác.
Chắc đang yên đang lành đấy, thí chủ chắc chỉ đọc báo từ vụ tấn công của Hamas, mà không biết lịch sử hình thành của nó nhỉ?

Phỗng new

Xe điện
Mong rằng ông Mẽo vì chờ bầu cử mà ko tham chiến, Israel cũng nhẫn nhịn tí tập trung giải quyết nốt đám Hezbo. Chứ leo thang tầm này mệt mỏi lắm :(

akara

Xe hơi
Lịch sử hình thành nó sao vậy cụ? Biết thì kể nghe chơi?
Chắc đang yên đang lành đấy, thí chủ chắc chỉ đọc báo từ vụ tấn công của Hamas, mà không biết lịch sử hình thành của nó nhỉ?

nifibi

Xe đạp
Có sự kiện này không thấy các cụ nhắc đến. TTg Mishustin sang Iran chỉ trước sự kiện 2 ngày. Liệu có phải đã có thỏa thuận gì hoặc tác động từ Nga?

Chắc chắn là rất liên quan
Khi thấy israel không giữ được cam kết trung lập với các lợi ích của nga, thì sẽ có những việc như vậy - nga sẽ không trung lập trước những lời ích của israel như trước nữa
Nga trong các vấn đề quốc tế thì khá quân tử

TieuFu

Xe container
Họ "dân chủ" lắm cụ ạ :))
Haiz ! cụ nói phải ! :)) :))
Chân mình còn lấm bê bê.
lại cầm bó đuốc mà rê chân người !:)):)):))
Em cứ mỗi lần còm lại phải tụt giày để lên bàn xem !:)):))