[Funland] Breaking news: Iran đã tẩn Israel

vietminh9x

Xe điện
Mỹ đánh Iran thì đã đánh từ lâu rồi, chẳng cần tới hôm nay chăng ? Hơn nữa, Mỹ sẽ lấy cớ gì để đánh ? Iran đã lịch sự thông báo trước cho Mỹ còn gì. Hay Mỹ muốn thay mặt cho Ít
Các bài báo chính thống đa số câu chữ dạng như "Israel đã đánh chặn số lượng lớn..." trong khi đó clip đính kèm thì đúng thế thật, nhưng bằng chính mục tiêu ở mặt đất.
israel ra thông báo cấm người dân quay phim chụp ảnh, phần lớn video mà chúng ta thấy đều do dân du lịch và dân palestin làm việc trong i quay

Ku_den

Xe tải
Anh Táo thiên đình bảo : Thông minh thì nó tiêu diệt.
Chắc do sợ bị tiêu diệt nên anh ấy ( 1 Xà ) đi diệt trước ( tiên hạ thủ vi cường )
Em lại thấy khôn lỏi thì đúng hơn cụ à.
Với em, tính ra chủng Á Đông mới đúng nghĩa thông minh.
Còn về cách quản lý, thì đúng là phương Tây hơn trình tất cả.

vietminh9x

Xe điện
Chẳng có hệ thống tên lửa nào trên thế giới tính được mục tiêu mà tên lửa nạp vào đâu cụ. Tên lửa nó có thể điều khiển hướng , khác hoàn toàn bài toán tính toán quỹ đạo của rocket. Mà đa phần tên lửa của Iran hôm qua tập trung vào các sân bay phòng không của Israel. Giờ thiệt hại thì không có được chính phủ Israel công bố thì chúng ta chỉ ngồi dự đoán thôi.
theo đài x của pt và iran thì 1 phi đội f35 bị thịt, 1 căn cứ kq bị phá hủy, 1 vài trạm lọc dầu, 1 đại bản doanh mossad

Sứa.

Xe điện
theo đài x của pt và iran thì 1 phi đội f35 bị thịt, 1 căn cứ kq bị phá hủy, 1 vài trạm lọc dầu, 1 đại bản doanh mossad
Nếu quả đúng thế thì giá cao hơn mấy anh thủ lĩnh Hez với cán bộ Ir bị thịt rồi...hòa cả làng ai về nhà nấy >:D<>:D<>:D<

kienbinh

Xe điện
Một cú tát vào mặt cho thói hung hăng, khát máu dân lành của IS 😳
Nó khát máu cũng có nguyên nhân, đang yên đang lành thằng khủng bố Hamas sang giết gần 1300 ng dân vô tội & bắt cóc con tin. Ai chả muốn yên ổn để phát triển. Sát cạnh nhà bác có thằng hàng xóm chả làm ăn gì suốt ngày phá làng phá xóm, nay nó sang đánh con bác, mai nó sang quấy rối vợ bác thì có để yên được ko? 1 thằng họ hàng vs thằng hàng xóm ở xa thì ko bảo ban nhau tu chí làm ăn lại còn bơm tiền động viên nó quấy rối nhà bác.

avile01

Xe máy
Kêu gọi các bên liên quan kiềm chế, chấm dứt xung đột, tăng cường đối thoại, giải quyết các bất đồng bằng biện pháp hòa bình, tuân thủ luật pháp quốc tế và Hiến chương Liên Hợp Quốc vì lợi ích của nhân dân, vì hòa bình, ổn định khu vực và trên thế giới.
Thiếu rồi cụ, phải kèm theo tuân thủ hiến chương liên hợp quốc về luật biển 1982 :))

Evil Morty

Xe đạp
tên lửa cùi chứ mà chính xác như do thái là đi cả thành phố chết mấy nghìn mạng "khủng bố"

Sứa.

Xe điện
Nó khát máu cũng có nguyên nhân, đang yên đang lành thằng khủng bố Hamas sang giết gần 1300 ng dân vô tội & bắt cóc con tin. Ai chả muốn yên ổn để phát triển. Sát cạnh nhà bác có thằng hàng xóm chả làm ăn gì suốt ngày phá làng phá xóm, nay nó sang đánh con bác, mai nó sang quấy rối vợ bác thì có để yên được ko? 1 thằng họ hàng vs thằng hàng xóm ở xa thì ko bảo ban nhau tu chí làm ăn lại còn bơm tiền động viên nó quấy rối nhà bác.
Cụ mới nhìn ở tầm nhìn 1 gang tay :D Cứ nhìn xa hơn nữa đi sẽ biêt tại sao TĐ thành chảo lửa liên miên từ xa xưa ;))

• Vodka
Reactions: CCM

vo nho

Xe điện
Qua cuộc tấn công này thì iran đã nói cho ixa 1 câu rõ ràng...không nơi nào trong ixa là an toàn Iran có thể tấn công bất cứ nơi nào của ixa

Sứa.

Xe điện

thanhphuong06

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mới nhìn ở tầm nhìn 1 gang tay :D Cứ nhìn xa hơn nữa đi sẽ biêt tại sao TĐ thành chảo lửa liên miên từ xa xưa ;))
Đánh nhau hàng thế kỷ nay. Làm gì có ông nào hiền lành hay khát máu?

Nói đúng sai là vô nghĩa ;))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thằng ku cháu cụ mắt có vấn đề à?

Hay cụ nhét chữ vào mồm thằng cháu? =))

Screenshot 2024-10-02 062232.png
Nó có bảo ko có tin Is đánh không??? Hay cụ không biết đọc?
Ngay cả tiêu đề tin cụ đưa cũng ẩn chứa dụng ý của nhà đài

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện
Tầm nhìn của em mới xét bối cảnh ở hiện tại. còn nhìn rộng ra dân palestine muốn đòi lại đất thì đoàn kết mà trường kỳ kháng chiến như Vn ta đánh đuổi đế quốc Mỹ thôi. Còn ko làm được thì phải chấp nhận thôi. Mà cả TG này có phải nước nào cũng làm được như Vn đâu. Thế nên chấp nhận hiện trạng mà sinh sống chứ đánh nhau khủng bố làm gì cho hao người tốn của

shiluo

Xe container
Nhiều cụ cứ lấy thông tin có 2 dân thường bị thương ra để bảo Iran thất bại là sao nhỉ? Hay muốn tấn công phải nhiều dân thường thiệt mạng mới coi là thành công? (thế thì man rợ quá, cho dù ở bên nào cũng đáng bị lên án và trả giá). Iran họ cũng đã tuyên bố mục tiêu là cơ sở quân sự của Israel rồi như thế chứng tỏ họ cũng tuân thủ quy ước về chiến tranh.
Còn em chỉ biết là Israel cấm dân đưa hình ảnh, clip về kết quả của trận đánh. Thế nên thông tin các bên tuyên bố cũng chỉ là tương đối thôi.

Moriarty

Xe container
20 F35 là bay mẹ mất ~2 tỉ đô rồi, chưa kể ko biết có vũ khí gắn kèm không hay chỉ mỗi xác

Ku_den

Xe tải
Thôi bác ơi.
Luận điểm này tranh cãi nhiều quá rồi.
Ở xung quanh Ixs muốn yên ổn chỉ có 1 cách duy nhất là phục tùng Mỹ, lắng nghe Mỹ và theo gót Mỹ như Jordan là ví dụ.
Còn không, thì sẽ phải chịu đau thương, đứng lên mà tranh đấu như Palestin, Sirya, Iraq, Iran.
Giữa làm 1 thằng chư hầu và 1 kẻ thức thời. Nhiều kẻ đã chọn thức thời ;;)

kienndt

Xe máy
cụ đọc lại lịch sử xem cái đang yên đang lành cụ nói là gì nhé. cái quốc gia israel cụ nói như nạn nhân là đi cướp đất của người khác, vốn dĩ là đất của palestine, giờ cướp chỉ còn lại đúng tí dải gaza rồi còn định ném bom diệt chủng. cụ phải nói là cụ đang có nhà cửa yên lành xong có thằng đến cướp từng mẩu đất của cụ đến lúc cụ ko còn nhà cửa thì cụ có dùng bạo lực để đánh nó ko hay là cố đi kiện trong khi biết là nó dc bao che.

coolpix8700

Xe ngựa
israel ra thông báo cấm người dân quay phim chụp ảnh, phần lớn video mà chúng ta thấy đều do dân du lịch và dân palestin làm việc trong i quay
1Răng hành động không chỉ ở thế bắt buộc mà còn trong lúc thiên thời - địa lợi.
Nếu trước đây 3 năm, 1Răng mà hành động thế này có khi mất nước. Không chỉ một mình mỹ mà cả khối la to sẽ quây mà Nga hay tầu chỉ dám lên tiếng ở ONU, còn khoanh tay ngồi nhìn đồng minh bị xóa sổ!
Địa lợi là lúc cả mỹ và la to đã tiêu tốn rất nhiều vũ khí và tiền cho u cờ, rút thêm cho Ích xà là dỡ bỏ hàng rào bảo vệ cho chính mình.
Thiên thời là dân tây âu hưởng gần 3 năm kinh tế ảm đạm, người mỹ chuẩn bị bầu tổng thống mới. Nếu tổng thống mỹ đương nhiệm phát động thêm cuộc chiến ở trung Đông thì lời ông tổng thống nguyên hề chèo có vẻ sẽ đúng là cuộc chiến ở u cờ sẽ kết thúc vào năm 2025 và cái đảng của ông tổng thống mỹ đương nhiệm sẽ thất cử.
Nhưng Mỹ chí có thể cố ngăn ích xà nhưng chắc sẽ không ngăn được. Với bản tính vì được dựa bảo kê, ích xà sẽ phản ứng rất mãnh liệt, kệ mỹ muốn gì.
Nơi đang phải lo là đài. Người tầu sắp sửa ở thế "ngàn năm có một"!

Chỉnh sửa cuối:

duyhung10

Xe buýt
Mỹ mà nhảy vào là chiến tranh leo thang các cụ nhỉ. Em nghĩ It xà không dám tất tay với Iran vì xung quanh quá nhiều kẻ thù. Trừ khi Mỹ vào trực tiếp đánh Iran. Đây là cái cớ tốt nhất. Nếu Mỹ không dám vào chứng tỏ nhiều cụ phân tích đúng là Mỹ đang yếu đi vì phân tán trên quá nhiều mặt trận. Việc hỗ trợ Uca ở Nga đã quá mệt, rồi Đài Loan.... Nếu Mỹ nhảy vào tẩn Iran, em nghĩ Đài Loan cần cẩn thận.
Trước đây mấy hôm tq thử tên lửa đạn đạo lão nhé, mỹ thử nhảy vào em...miếng bánh nhiêu người nhìn ngó thì ko thể 1 mình ông đớp