box TOY: Camry 3.5 nhập Mỹ hơn hẳn Mercedes C300 AMG

qu0ckhanh

Xe hơi
Lòi cái đuôi là đi Vios bẩu sao hùa cho chém mer kinh nhể. Thế này mà đi camry chắc bố đời lắm đấy, khéo là một trong các anh hùng. Nào thì mer thì đẳng cấp nào thì camry lành. Đc cái khi nào buồn móc lên nhìn ném nhau vui ra phết.
Cụ cứ nói oan...em đi xe máy ạ, đã dc ngồi Vios đâu

B18

Xe tăng

Buki

Xe điện
Hôm cụ lấy Vios chở em với Tay biên đi ăn thịt chó còn giề :))
Á, Qu0ckhanh đi Toy nhưng thân mer nhé, đọc bài là thấy lão này cấp súng cho cả hai bên bắn nhau đới. :)>-

dung_taybien

Xe tăng

Tom B@

Xe tải
Cá nhân em thì cảm nhận thế này,
Cam là điều phấn đấu mà dân Việt Nam ta cố gắng
Mer là điều phấn đấu của các bác đi Cam và là điều mơ ước của dân Việt Nam
Các cụ phân tích thì ai cũng đúng và ai cũng sai, mỗi ng có 1 cảm nhận và có 1 quan điểm, em thì cứ test thẳng luôn thế này ạ lấy Mer C230 đời 2008 và Cam 2013 mang ra Đại Lộ Con Rồng đạp phát xem ai đi hết trước, nếu 2 xe về cùng nhau thì lại mang 2 xe ra chạy 100km/h rồi đấu đầu nhau, nếu ai sống thì xe đấy thắng,
Giá trị xe ko phải việc lái ngon hay ko, lái có mượt hay ko mà giá trị xe ở việc xe an toàn đến đâu, đẳng cấp của xe thế nào
Em kết nhất dòng chữ màu đỏ của bác trả lừoi, xe nào ngon biết ngay:-bd!

qu0ckhanh

Xe hơi

WHITE TIGER

Xe container
Em thấy 2 xe đều nát, 2 người lái đều có vẻ ok đấy chứ, cái vỏ mec có vẻ đỡ hơn tí thôi, bác thấy hơn những gì chỉ em cái!

Cụ thấy túi khí bị lệch nhiều không.Cam hầu như không đỡ được đầu người.Bánh bên lái cam đâm thụt quá sâu dễ làm chân bị thương.Khung thân bên lái Mer chi chạm đến gương chiếu hậu còn Cam thì thụt sâu

dngduc

Xe điện

Cụ ơi e ko hiểu cái dòng total cost to own là ntn ạ?Tức là để sở hữu nó trong vòng 5 năm phải trả ngần đó tiền cơ á?Giá bán với lại chi phí để lưu thông nó trên đường chênh lệch nhỉ:P
Cụ muốn xem chi tiết thì click vào cái tab Cost to Own ở bên trên hình con XLE đấy. Bọn nó tính kiểu Mẽo cả tiền xăng, bảo hiểm, lãi vay, chi phí sửa chữa bảo dưỡng lăng nhăng lắm !

me oto

Xe tăng
Đi trong phố thì các cụ khó cảm nhận 2 thuơng hiệu,nhưng khi đi các cung đường như Tuyên Quang Hà Giang,Hạ zlong Móng Cái thì thuơng hiệu nói lên tất cả!

Đongkisot

Xe đạp
Phỏng… ít tiền đang mơ xe mec cũ, xem báo clip nó át hết cả ngôn từ báo chữ=> phê mec quá ạ!… xăng thì không ngại lắm vì nhu cầu đi lại ít, chỉ mong giá xe đừng cao cao bên cửa sổ là ok. Các đại gia cứ thay xe đi nhanh vào, chê xe cổ mạnh vào, 5 tuổi đã cổ thì 10 tuổi chả đáng giá gì thì nhà cháu sẽ mua được! Tình hình chi phí khâu vận chuyển cao quá lên GDP quê nhà cháu không cao được, bà con quê cháu mong xe rẻ nhanh để tậu xe chở gà, vịt nuôi thóc quê nhà lên ti vi, còn không thì chả mấy mà sức khỏe con Hồng cháu Lạc sẽ bị thực phẩm công nghệ Mao hủy hoại….Đi mẻ về quê chở cả con lợn thuần nông của nhà bà cô ông cậu nào đó đem ra đông lạnh ăn dần sướng quá..hé hé . Năm 2014 nhà cháu tính thế này mua mẹc 9-10 tuổi tầm 50-60 củ, nếu thêm tuổi nữa 30-40 củ, cố chịu tuổi nữa con xe 10-12 tuổi có khi có người bán chỉ 20 củ. Nếu mua 20 củ đi một năm 2000km/6-10tr chi phí sửa chữa +2tr nộp a Thăng tổng dự cái xe đi tiếp 5 năm hết gần 100 củ khấu hao ok…..Trường hợp nếu có gọi cứu hộ cũng chả tốn vì xe cứu hộ nhan nhản rồi cạnh tranh mà.
Nước nào cũng có xe an toàn và xe kém an toàn.
http://www.tinmoi.vn/8-xe-sang-kem-an-toan-nhat-011019678.html
Xe Đức nhìn chung là đắt và tốt nhưng không có nghĩa nó toàn xe tốt. Mua đại một chiếc lấy danh là xe Đức rồi sau đó phát hiện nó bị liệt vào danh sách xe kém an toàn hay xe có lỗi, lúc đó cũng không nên kết luận xe Đức toàn hàng lởm, phỏng ạ :)

xe co 86

Xe hơi
Những xe từ 2007 trở lại mới nhiệt đới hóa,chứ những xe đời 2006 trở lại trước rất hay hỏng lốc điều hòa và phần điện.Xe mer bị mang tiếng là hay hỏng vặt và mất thị trường tại Việt Nam..Ý kiến của em 1 phần mer không được ưu chuộc tại VN là hệ thống giảm xóc cứng hơn Toy lên đi vào chỗ đường xấu cảm giác không tốt lên nhiều cụ đánh giá xe Toy ngon hơn Mer,nhưng bù lại nếu chạy mer đường ngon thì lại cực đầm mà bám đường(giảm xóc hơi cứng)
em cũng chỉ xem mấy xe đời 2004 va 2005 nhưng thấy bác nói chuẩn thật, lốc điều hòa, điện làm lại hết rồi. ko biết làm lại rồi có được lâu ko bác

B18

Xe tăng

Street_Drift

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em thì cảm nhận thế này,
Cam là điều phấn đấu mà dân Việt Nam ta cố gắng
Mer là điều phấn đấu của các bác đi Cam và là điều mơ ước của dân Việt Nam
Các cụ phân tích thì ai cũng đúng và ai cũng sai, mỗi ng có 1 cảm nhận và có 1 quan điểm, em thì cứ test thẳng luôn thế này ạ lấy Mer C230 đời 2008 và Cam 2013 mang ra Đại Lộ Con Rồng đạp phát xem ai đi hết trước, nếu 2 xe về cùng nhau thì lại mang 2 xe ra chạy 100km/h rồi đấu đầu nhau, nếu ai sống thì xe đấy thắng,
Giá trị xe ko phải việc lái ngon hay ko, lái có mượt hay ko mà giá trị xe ở việc xe an toàn đến đâu, đẳng cấp của xe thế nào
Chưa hẳn Mẹc đã là mục tiêu phấn đấu của người đi Cam đâu bác. Đầy người thừa tiền mua mẹc nhưng ngại cái khoản phụ tùng thay thế, bảo dưỡng tỷ mỷ của mẹc, nên vẫn múc cam để đi đấy. Ông chú em vừa múc con cam đi tạm để chờ lên RX 350 brand new 2014, RX 350 đắt có kém gì mẹc đâu .

donfx

Xe buýt
RX cũng là 1 dòng của TOY. Vẫn tâm lý chung TOY theo số đông mà cụ.....
Chưa hẳn Mẹc đã là mục tiêu phấn đấu của người đi Cam đâu bác. Đầy người thừa tiền mua mẹc nhưng ngại cái khoản phụ tùng thay thế, bảo dưỡng tỷ mỷ của mẹc, nên vẫn múc cam để đi đấy. Ông chú em vừa múc con cam đi tạm để chờ lên RX 350 brand new 2014, RX 350 đắt có kém gì mẹc đâu .

vad_82

Xe hơi
Nhà cháu chạy MER quen hôm nọ sang ngồi Cam với Quanquai nhà Nis mà say bí tỉ.Bọn nhật bủn thâm nho thật, xe xác nhẹ và đầu óc đần độn nên máy nhỏ, dân mình cứ khen tiết kiệm xăng mà máy lại bốc. Nào ngờ bọn nó chế kiểu giảm xóc mềm lúc đi đường đẹp thì êm thật nhưng đi đường đểu đểu chút là như ngồi du thuyền, say đến chết. Dòng mer xác nặng, đi đầm, giảm xóc giảm chấn nhanh nên đi đường xấu không thấy bồng bềnh và mệt. Xác nặng, hệ thông điều kiển thông minh thì tất nhiên phải ăn nhiều nhiên liệu hơn rồi,nhưng độ an toàn thì gấp nhiều lần mới em xe Nhật. Nhiều cụ nhà ta lại còn kêu chân ga MER chễ thế , không thật. Các cụ thử cho sang chế độ Sport rồi đạp ga xe có dính luôn vào ghế không. MER tiêu chí của nó là êm ái sang trọng nên để chế độ chân ga lên từ từ, không bốc không dật, không có cái kiểu xe điên như TOY được...

Luu Lehong

Xe container
Nhà cháu chạy MER quen hôm nọ sang ngồi Cam với Quanquai nhà Nis mà say bí tỉ.Bọn nhật bủn thâm nho thật, xe xác nhẹ và đầu óc đần độn nên máy nhỏ, dân mình cứ khen tiết kiệm xăng mà máy lại bốc. Nào ngờ bọn nó chế kiểu giảm xóc mềm lúc đi đường đẹp thì êm thật nhưng đi đường đểu đểu chút là như ngồi du thuyền, say đến chết. Dòng mer xác nặng, đi đầm, giảm xóc giảm chấn nhanh nên đi đường xấu không thấy bồng bềnh và mệt. Xác nặng, hệ thông điều kiển thông minh thì tất nhiên phải ăn nhiều nhiên liệu hơn rồi,nhưng độ an toàn thì gấp nhiều lần mới em xe Nhật. Nhiều cụ nhà ta lại còn kêu chân ga MER chễ thế , không thật. Các cụ thử cho sang chế độ Sport rồi đạp ga xe có dính luôn vào ghế không. MER tiêu chí của nó là êm ái sang trọng nên để chế độ chân ga lên từ từ, không bốc không dật, không có cái kiểu xe điên như TOY được...
Em đang đi ê bờ lết định mua con vios hay city còi nghe bác nói thế buồn quá . Có lẽ phải phấn đấu học thêm Kiến Trúc xem có đổi đời được ko :D

dung_taybien

Xe tăng
Cụ ơi, ai cũng có tiền mua hết, nhưng có ng mua kim cương và cũng có ng mua vàng ta, vàng ta như mấy chú toy, mua về dùng loạng quạng bán còn có lãi, mer như kim cương, mua là để dùng để khảng định đẳng cấp, chứ có ai tình chuyện mua xe mới về đi rùi bán có lời đâu ạ
Đẳng cấp là ở chỗ đó thui cụ ạ

lapin

Xe container
Em đang đi ê bờ lết định mua con vios hay city còi nghe bác nói thế buồn quá . Có lẽ phải phấn đấu học thêm Kiến Trúc xem có đổi đời được ko :D
Cụ định học thiết kế kiến trúc nội thất hay thiết kế trang trí nội thất?:D

Buki

Xe điện
Em thấy 10 người mua toy thì 9,5 người mua vì lý do sau này bán ko lỗ nhiều chứ có bao giờ xem con xe nó có cái gì và cùng hạng xe khác có cái gì để so sánh hơn kém đâu. Còn mercedes mà giữ giá hơn toy thì giờ này lấy đâu ra cái thớt này. :x
Ở Việt Nam xe máy là phải Honda, oto là phải Toy. Hay gọi là tâm lý bình bịch ạh.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Em thấy 10 người mua toy thì 9,5 người mua vì lý do sau này bán ko lỗ nhiều chứ có bao giờ xem con xe nó có cái gì và cùng hạng xe khác có cái gì để so sánh hơn kém đâu. Còn mercedes mà giữ giá hơn toy thì giờ này lấy đâu ra cái thớt này. :x
Ở Việt Nam xe máy là phải Honda, oto là phải Toy. Hay gọi là tâm lý bình bịch ạh.
Ít người dùng 1 cái xe nào quá 3 hay 5 năm bác ạ, rồi cũng sẽ phải đổi hay nâng cấp. Có điều kiện thì cứ xe sang mà chơi và chấp nhận chi phí tốn kém để hưởng thụ cái thú của mình!
Tuy nhiên, ở đâu thì cái xe cũng vẫn là tiêu sản, nếu được bảo toàn giá càng nhiều thì cũng tốt! Ngó chơi qua cái box chợ thấy nhiều con xe cũ như For Mondeo, Kia K5 hay Mer ai cũng khen xe đẹp với chất mà rao mấy vòng chưa đi thì cũng oải. Thừa tiền thì bán lúc nào cũng được, nhưng không phải ai cũng có điều kiện như vậy. Lúc đó mới thấy rằng gía khi xưa mua Toy cho nó lành :D
Em chả phải fan hãng xe nào đâu, chỉ thấy gì thì phản biện đó, ae trao đổi cho vui :D