box TOY: Camry 3.5 nhập Mỹ hơn hẳn Mercedes C300 AMG

now_what

Xe điện
***! Chẳng ai đi so sánh Mer với Toy cả. Em thì chả có Mer hay Toy, chỉ có Su Viva mui trần 2 chỗ thôi, nhưng em thấy có ít nhất 4 điểm sai của người so sánh là:
1. Đẳng cấp: ko thể so Mer với Toy. Có quan điểm cho rằng Cam thuộc phân khúc D bình dân. Mer C tuy kích cỡ là hạng C nhưng vẫn là sedan hạng sang - phân khúc E. Còn se dan hạng sang cỡ lớn phân khúc F phải là Mer E, Bim 5, Audi 5...
2. Tiếng ồn trong khoang: ko thể so sánh xe thiết kế thiên về thể thao C300 và sedan hạng trung Cam.
3. Kích cỡ: ko thể so sánh một chiếc thuộc hạng D-Cam với một một chiếc hạng C-C300
4. Giá tiền: ko thể so sánh một chiếc xe sang với một chiếc hạng trung bình dân đc.
... Chưa nói đến các tiêu trí an toàn, tiện nghi... Như cụ taybien phân tích.
Khác éo gì so sánh 2b Sờ pót với Cờ rui hay Chóp per.
Còn nữa mời các cụ khai sáng!
Em xin đính chính đoạn trên em chém ko đc chính xác. Kẻo các phan của Toy ném đá vỡ đầu em chết. Sang box xe tăng có khi Toy cũng đang được so sánh bên đó:
"Tại buổi họp báo ra mắt xe mới BMW ở Nga, một phóng viên hỏi: "Thưa các ông, tại sao xe Toyota ít hỏng vặt còn BMW lại hay hỏng thế?". Giám đốc truyền thông BMW điềm tĩnh trả lời: "Thưa anh, xe Toyota có khoảng 30.000 chi tiết, tính đến mức nhỏ nhất là con ốc. Trên BMW là 50.000. Vì thế, xe Toyota không thể hỏng những gì nó không có"." Nguồn ST

Chỉnh sửa cuối:

acong

Đi bộ
Em thấy cảm nhận của bác ấy đúng đấy chứ. Hệ thống treo của xe Đức cứng hơn nên đúng là ko êm ái bằng Camry đâu. Còn việc sướng hơn hay ko thì còn tùy sở thích cá nhân từng người. Các bác đi Merc rồi cứ hay tự sướng rằng mình là nhất. Mỗi loại xe có đặc điểm riêng, thế mạnh riêng, các bác hợp với tiêu chí nào thì chọn thôi. Cá nhân em chọn Merc vì cảm giác lái cũng khá (ko bằng BMW), nhìn cũng bắt mắt (em thấy đẹp hơn BMW). Em ko chọn Camry vì nhìn cũng đẹp nhưng nội thất chán, cảm giác lái kém. Còn BMW cảm giác lái tốt nhưng nội thất và ngoại thất chán quá. Dù đi Merc nhưng em chả bao giờ nghĩ Merc là nhất, trong con mắt người khác thì C300 ko bằng Camry là điều dễ hiểu và bình thường.
Em rất đồng tình với quan điểm của bác.

raklei

Xe điện
Em có đọc bài báo viết về cuộc phỏng vấn của nhà báo và chủ tịch Mer thế này. Khi nhà báo hỏi: người ta cho rằng xe Toy bền và rẻ hơn xe Mer. Ông nghĩ sao? CT Mer trả lời: Nếu tính đén từng con ốc thì Mer có 50 ngàn chi tiết, còn Toy chỉ có 30 ngàn chi tiết. Vậy xe Toy làm gì có những chi tiết như xe Mer để mà hỏng với lại đắt hay rẻ?
đọc đến đoạn này thì thấy toàn bộ cái phần viết trc của cụ vứt vào sọt rác đc rồi; đọc đek gì hóng hớt nghe nói lăng nhăng cũng bầy đặt =))

Polini27

Đi bộ
nghe có vẻ như chú em đấy không có AMG các bác nhẩy .
so sánh thế mà đưa lên được
em chịu ............

CR-Vic

Xe container
Em không dám bình luận thêm cụ raklei ạ :D

đọc đến đoạn này thì thấy toàn bộ cái phần viết trc của cụ vứt vào sọt rác đc rồi; đọc đek gì hóng hớt nghe nói lăng nhăng cũng bầy đặt =))

Nhiều cụ box Mẹc cũng mong manh nhỉ. Em thì có nhiều cụ muốn so sánh với xe Mẹc em càng cảm thấy sướng. Mẹc phải thế nào người ta mới muốn so sánh chứ :)) :)) :))

now_what

Xe điện
Chỉ hóng và bày đặt thôi nên mới cần những người giỏi như Cụ khai sáng.

"Tại buổi họp báo ra mắt xe mới BMW ở Nga, một phóng viên hỏi: "Thưa các ông, tại sao xe Toyota ít hỏng vặt còn BMW lại hay hỏng thế?". Giám đốc truyền thông BMW điềm tĩnh trả lời: "Thưa anh, xe Toyota có khoảng 30.000 chi tiết, tính đến mức nhỏ nhất là con ốc. Trên BMW là 50.000. Vì thế, xe Toyota không thể hỏng những gì nó không có"." - Nguồn sưu tầm

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
Em không dám bình luận thêm cụ raklei ạ :D
đc cái khá hơn ráo sư nhà mình là vẫn nhận ra lỗi,
chứ ráo sư cãi ngay là quên in nghiêng/cho vào ngoặc kép, hoặc cùng xe đức giống nhau cả =))

raklei

Xe điện
Chỉ hóng và bày đặt thôi nên mới cần những người giỏi như Cụ khai sáng.
e đang nói đến chuyện hóng hớt bịa đặt lăng nhăng, đã động chạm gì đến giỏi hay dốt đâu, cụ bị giật mình à :))

B18

Xe tăng
Nhiều cụ box Mẹc cũng mong manh nhỉ. Em thì có nhiều cụ muốn so sánh với xe Mẹc em càng cảm thấy sướng. Mẹc phải thế nào người ta mới muốn so sánh chứ :)) :)) :))
Chết thật, em đã cảnh báo các cụ đừng manh động rồi. Các cụ bên đấy mài dao sắc lắm, đánh có tổ chức chiến thuật hẳn hoi chứ không du kích tự phát như bên mẹc đâu :)) :)) :))

bimbim1976

Xe điện
chamlee viết
Em vào bài luôn,có tí đánh giá cho các bác.
Ông già em đi camry 3.5 nhập Mỹ đời 2010.Tất nhiên em lấy đi nhiều.
Em mua mercedes C300 AMG cuối 2012.
Sau 1 thời gian em thấy:

-Ngoại thất: mercedes C 300 AMG hơn hẳn,trẻ trung đẹp có phần sang trọng, thu hút ánh nhìn hơn.
-Nội thất:Mercedes c300 AMG nhìn chất hơn tí,đời mới nên có usb mp3,blutooth.

Thế thì camry 3.5 nhập Mỹ thắng ở điểm nào ? đây:

-Ngoại thất: dài xe nhìn đằm,hợp với ông già hoặc cụ non.Hợp với ai ko thích bị nhòm ngó,nhiều lúc bị nhòm nhiều cugnx ko hay đâu ạ
-Nội thất:Rộng rãi ngay cả hàng ghế sau.Có dvd,có camera lùi tất nhiên là mercedes c300 amg không có.

Điểm đáng giá nhất khi so sánh 2 xe này là cảm giác lái,cảm giác ngồi trên xe,độ thoải mái:
-Camry 3.5 nhập Mỹ đi rất đầm,qua ổ gà vẫn khá êm có thể gần ngang với bmw seri 7 (nhà em có nốt cho các bác tin tưởng) chứ em mercedes c300 amg thì thôi rồi,qua cái lằn gồ lên là mông nhấc hẳn lên khá xóc.
-Em cao 1m8 có cảm giác chân ga,phanh của mercedes c300 amg không hợp vị trí chân em,cứ bị lệch bàn chân trong khi camry 3.5 nhập Mỹ rất vừa.Con lexus 2 cửa (cugnx thuộc tập đoàn Toyota thôi,em có nốt cho các bác tin) có chân ga,phanh cũng rất vừa tầm chân.
-Tăng tốc camry 3.5 nhập Mỹ rất khỏe,độ trễ ít đi thích.mercedes c300 amg tăng tốc có độ trễ chứ không vèo phát lên được.
-Và cái này em không hiểu được là tại sao camry 3.5 nhập Mỹ lại có thể yên tĩnh ít ồn ào như mercedes c300 amg.Sau đấy em đã tìm ra đáp án ạ,mời các bác xuống dòng.

Kết luận:
-Hóa ra mercedes c300 amg là lắp ráp trong nước trong khi con camry 3.5 ông già em là nhập Mỹ,con lexus của em là nhập từ Nhật nốt
----> mercedes c300 amg 2012 lắp ráp trong nước giá tất tần tật hơn 1 tỷ 8 không bằng con camry 3.5 nhập Mỹ 2010 tầm 1 tỷ 4 thì phải,xung quanh giá đấy.

Em nghe có mùi khoe xe.

bimbim1976

Xe điện
Này thì camry nè
[video=youtube;jqec_mrYQX0]http://www.youtube.com/watch?v=jqec_mrYQX0[/video]

Này thì mẹc
[video=youtube;glztog2Znlw]http://www.youtube.com/watch?v=glztog2Znlw[/video]

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
các bác sang hẳn mục đó mà bình luận,chứ ở đây ko cứu dc cụ đó khỏi cái đầu toi là nhất và tất cả là nhì,e đang ở bên đó hóng và chỉ ra ánh sáng cho đầu tối

Luu Lehong

Xe container
Hôm qua đọc đến cái còm của cái ông Nâu Oát là em đã chán chả muốn nhảy vào nói lại nữa. Hóa ra cũng rặt là toàn ông nghe hóng. :))
Nghiệm ra những ông vội nhảy dựng lên chắc toàn Ê bờ lết với Future thật, chắc quái gì đã ghé mông vào cái ghế ô tô nào :D

Crown_Royal

Xe tải
Chết thật, em đã cảnh báo các cụ đừng manh động rồi. Các cụ bên đấy mài dao sắc lắm, đánh có tổ chức chiến thuật hẳn hoi chứ không du kích tự phát như bên mẹc đâu :)) :)) :))
Em nhớ Cụ là Fan của ALtis!=))

Mazda 929

Xe điện
Cãi nhau kiểu này đến khi nào với xong đây ạ?
Mod khóa thớt đi cho a e đỡ mất đoàn kết, để e đúc kết cho lẹ nhé
Bốn bánh hay hai bánh đi được là được
Xe sang hay xe cỏ là xe là được
Tiền nhiều hay tiền ít đủ tiêu là được
Gió to hay gió nhỏ cứ chém là được
Mod vào đóng thớt đi ạ!!!!!
Nhà em cũng đang có chiến to rồi cụ ạ! Gấu nhà em cũng ti toe nói xe Mít hơn Mec S ạ! :))