box TOY: Camry 3.5 nhập Mỹ hơn hẳn Mercedes C300 AMG

hieuvn

Xe tải
Cá nhân em thì cảm nhận thế này,
Cam là điều phấn đấu mà dân Việt Nam ta cố gắng
Mer là điều phấn đấu của các bác đi Cam và là điều mơ ước của dân Việt Nam
Các cụ phân tích thì ai cũng đúng và ai cũng sai, mỗi ng có 1 cảm nhận và có 1 quan điểm, em thì cứ test thẳng luôn thế này ạ lấy Mer C230 đời 2008 và Cam 2013 mang ra Đại Lộ Con Rồng đạp phát xem ai đi hết trước, nếu 2 xe về cùng nhau thì lại mang 2 xe ra chạy 100km/h rồi đấu đầu nhau, nếu ai sống thì xe đấy thắng,
Giá trị xe ko phải việc lái ngon hay ko, lái có mượt hay ko mà giá trị xe ở việc xe an toàn đến đâu, đẳng cấp của xe thế nào
Chuẩn man!!! Chắc chắn ku bên box Toy kia đang đi Wave rồi...

B18

Xe tăng
Em thấy các cụ xe Hàn và xe Nhật hay tranh cãi xem dòng nào ngon hơn.
Lần này lôi cả xe Đức vào, thật là vãi.
Dạo này mấy cụ Fan Hàn bị bem nick hết rồi nên các cụ fan Toy rảnh rỗi. :))

dung_taybien

Xe tăng
Bên thớt To e thấy có bài nói xe Nhật đang bị xe Hàn nó đè mà, chắc xe Hàn bán đc nhiều hơn nên To nó ko đè lại đc thì quay ra đè lại Mer ý mà, Khổ thân thế đấy, lập thớt bên To mà ko có cụ thành viên của To vào bênh vực
Bên Mer mình ko biết có cụ nào gan to thế ko nhỉ? hay e làm cái thớt a e chém cho vui các cụ nhỉ

CR-Vic

Xe container
xe hàn xẻng nào đè nổi Toyota hả cụ? khéo khi cộng gộp cả Hyundai/Kia/GM/Ssangyong bán ở VN chưa bằng nổi thằng Toyota LD :)) cụ thích thì sang làng bên trà đá tán phét cho vui :D

Bên thớt To e thấy có bài nói xe Nhật đang bị xe Hàn nó đè mà, chắc xe Hàn bán đc nhiều hơn nên To nó ko đè lại đc thì quay ra đè lại Mer ý mà, Khổ thân thế đấy, lập thớt bên To mà ko có cụ thành viên của To vào bênh vực
Bên Mer mình ko biết có cụ nào gan to thế ko nhỉ? hay e làm cái thớt a e chém cho vui các cụ nhỉ

djokotom

Xe hơi
Các cụ phân tích thì ai cũng đúng và ai cũng sai, mỗi ng có 1 cảm nhận và có 1 quan điểm, em thì cứ test thẳng luôn thế này ạ lấy Mer C230 đời 2008 và Cam 2013 mang ra Đại Lộ Con Rồng đạp phát xem ai đi hết trước, nếu 2 xe về cùng nhau thì lại mang 2 xe ra chạy 100km/h rồi đấu đầu nhau, nếu ai sống thì xe đấy thắng,
Giá trị xe ko phải việc lái ngon hay ko, lái có mượt hay ko mà giá trị xe ở việc xe an toàn đến đâu, đẳng cấp của xe thế nào
Chỉ chuẩn k cần chỉnh anh ạ

alcapone

Xe hơi
Nói như chủ thớt bên đấy thì đi Aplet của cụ ấy còn thích hơn, tăng tốc nhanh hơn, không nhưng chân ga đặt vừa mà cả 2 chân đặt đều vừa....

international

Xe buýt
Em thấy cảm nhận của bác ấy đúng đấy chứ. Hệ thống treo của xe Đức cứng hơn nên đúng là ko êm ái bằng Camry đâu. Còn việc sướng hơn hay ko thì còn tùy sở thích cá nhân từng người. Các bác đi Merc rồi cứ hay tự sướng rằng mình là nhất. Mỗi loại xe có đặc điểm riêng, thế mạnh riêng, các bác hợp với tiêu chí nào thì chọn thôi. Cá nhân em chọn Merc vì cảm giác lái cũng khá (ko bằng BMW), nhìn cũng bắt mắt (em thấy đẹp hơn BMW). Em ko chọn Camry vì nhìn cũng đẹp nhưng nội thất chán, cảm giác lái kém. Còn BMW cảm giác lái tốt nhưng nội thất và ngoại thất chán quá. Dù đi Merc nhưng em chả bao giờ nghĩ Merc là nhất, trong con mắt người khác thì C300 ko bằng Camry là điều dễ hiểu và bình thường.

B18

Xe tăng
Em thấy cảm nhận của bác ấy đúng đấy chứ. Hệ thống treo của xe Đức cứng hơn nên đúng là ko êm ái bằng Camry đâu. Còn việc sướng hơn hay ko thì còn tùy sở thích cá nhân từng người. Các bác đi Merc rồi cứ hay tự sướng rằng mình là nhất. Mỗi loại xe có đặc điểm riêng, thế mạnh riêng, các bác hợp với tiêu chí nào thì chọn thôi. Cá nhân em chọn Merc vì cảm giác lái cũng khá (ko bằng BMW), nhìn cũng bắt mắt (em thấy đẹp hơn BMW). Em ko chọn Camry vì nhìn cũng đẹp nhưng nội thất chán, cảm giác lái kém. Còn BMW cảm giác lái tốt nhưng nội thất và ngoại thất chán quá. Dù đi Merc nhưng em chả bao giờ nghĩ Merc là nhất, trong con mắt người khác thì C300 ko bằng Camry là điều dễ hiểu và bình thường.
Thì cũng có ai khẳng định Mẹc là nhất đâu bác. Từ trước đến giờ Box Toy là đất dữ cho các hãng khác nên các cụ vào chém gió cho vui thôi. :D

dung_taybien

Xe tăng

Ducati4Biker

Xe đạp
nghe trong gió có tiếng em về :))

B18

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

dung_taybien

Xe tăng
Cãi nhau kiểu này đến khi nào với xong đây ạ?
Mod khóa thớt đi cho a e đỡ mất đoàn kết, để e đúc kết cho lẹ nhé
Bốn bánh hay hai bánh đi được là được
Xe sang hay xe cỏ là xe là được
Tiền nhiều hay tiền ít đủ tiêu là được
Gió to hay gió nhỏ cứ chém là được
Mod vào đóng thớt đi ạ!!!!!

Vinvision

Xe điện
Em thì thấy thế này các cụ ạ.
Xe mer thì tất cả mọi cái đều hơn xe toya.
- hơn về mọi mặt các cụ ơi
1, Đắt hơn, hoành tráng hơn, tiết kiệm xăng hơn, tăng tốc về đính nhanh hơn, an toàn hơn, còn toyota thì ngược lại.
2, Bán mất giá hơn, toy thì ngược lại
- Toy hướng tới những cụ thu nhập bình dân
- Mer hướng tới những con người hiểu biết chơi xe và đẳng cấp biết tiêu tiền.

theph

Xe điện
Anh cho mượn C230 2008 đấy :)

beefburger

Xe tăng
Không lẽ bác chủ thớt đó lạ là người của ....PH TRUE MILK?! Mà chủ của con xe đó không có văn kiểu này, Lái xe của bác chủ này cũng rất Pro cơ mà, Con BIM mà chủ thớt nói đến là em BMW 745Li đúng không? Heeeeee

Chỉnh sửa cuối:

sangnv1102

Xe tải
Hoan hô a Dung,đâm thế mới là đâm chứ chém làm gì,e thì e thấy bố kia nghĩ ra cái phọt này để gây sự ae nhà OF chứ người đâu gì xe nào cũng có,cũng khoe,các cụ nhẩy?