[Funland] Bông hậu 2020

sakai_yo

Xe lăn
Lâu lắm rồi e ko còn xem cái trò bông hậu này nữa rồi, từ thời cô Hân lên bông hậu. Xem mà không thể hiểu nổi tiêu chí chọn của các vị giám khảo. Gần nhất thì chỉ thấy mỗi cô Nguyên Thị Huyền là ổn, cơ mờ e ấy vừa đỗ phát đã có anh Đại ra đặt full slot roài nên im lìm ;))
Cụ ơi năm e Hân -2010 ý, đúng 1000 năm TLong nên tiêu chí là phải ng Tàng an đoạt hh. Thật k hiểu sao vào đến vòng cuối còn mỗi e Hân. Thú thật là e chưa thấy cô hh nào kém xinh như vậy.

D nâu

Xe điện
Nét á có mấy vùng tiêu biểu : Đông bắc á , Đông nam á( nam đảo ) , Nam á , Trung đông , Trung á v.v.

Em nầy không mang một chút gì đặc trưng cho một vùng cụ thể nào- cứ như lai lai và cái kiểu làm trắng bóc thì càng mất điểm he he.
Em thấy đặc trưng Đông Á rồi. Chỉ có vòng 1 nhỏ . Gương mặt đôn hậu và vẻ đẹp dịu dàng. Nói chung là chưa xuất sắc như Lương Thuỳ Linh năm 2019. Thuỳ Linh vào top 8 hoa hậu thế giới 2019. 3 vòng Thuỳ Linh chuẩn Quốc tế. Phải nổi bật thì mới vào top 10 thế giới.
Phải xuất sắc và trả lời úng xử thông minh mới thành hoa hậu thế giới.

D nâu

Xe điện
Vòng 3 hơi bé.
Chuẩn đẹp của thế giới nó lại hơi khác với chuẩn đẹp của ta thời phải.
Chụp ảnh lên trông vậy chứ vòng 3 90 là chuẩn. Nhưng đúng là vòng 1 nhỏ đó cụ. Bạn này thân mong manh như kiểu mình hạc sương mai kiểu hoa hậu Đăng Thu Thảo, Chứ không phải kiểu người hông nở như Phạm Hương, hay Lương Thuỳ Linh.

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Tối hôm qua ngó khoảng 15", năm nay ông nào thiết kế bộ Biki màu đỏ + óng ánh nhìn các cháu mặc rất OK. Em này đẹp theo gu Vn thôi, Quốc tế nó tính đẹp theo Gu khác. Mà thấy bảo nhà em này nghèo gần nhất Huyện.
Nghèo gần nhất huyện mà thế này chắc huyện ấy giầu lắm.
Mà dân/hàng xóm đấy cũng máu phết...bán lúa đặt vé máy bay đi cổ vũ/ủng hộ là không phải vừa đâu.

D nâu

Xe điện
Hoa hậu thế giới năm 2019 là một cô gái đại diện cho sắc đẹp của đất nước Jamaica. Các cụ đừng nghĩ rằng hoa hậu Việt Nam là phải giống Tây là nhầm đó. Thế giới họ tìm ra sự khác biệt của từng quốc gia phải đại diện cho quốc gia đó.
Phải là một cô gái có hình thể 3 vòng cân đối. Thân hình gợi cảm cao từ 1.65 trở lên. bạn năm 2019 cao 1.66m đó.
Ứng xử đẹp nhã nhặn thông minh trong cuộc thi, Nổi bật trong cuộc thi từ nhân cách đến câu chuyện truyền cảm hứng, đến khát vọng vươn lên.
Nỗ lục bản thân để trở thành người hoàn hảo.

Chỉnh sửa cuối:

NGC

Xe tăng
Chụp ảnh lên trông vậy chứ vòng 3 90 là chuẩn. Nhưng đúng là vòng 1 nhỏ đó cụ. Bạn này thân mong manh như kiểu mình hạc sương mai kiểu hoa hậu Đăng Thu Thảo, Chứ không phải kiểu người hông nở như Phạm Hương, hay Lương Thuỳ Linh.
Đông á : mặt trái xoan , mắt một mí hay lót he he , mũi thẳng nhó, gò má không cao.
Phần nữa , thân hình em nầy nhìn nhưng đuông dừa , không kiểu đồng hồ cát sexy he he.

xedieu

Xe cút kít
HH thế giới để làm gì: Truyền cảm hứng chẳng hạn. Còn hh VN các cụ toàn nghĩ đến “để chịch” là chính! :))

Grandtouring

Xe điện
Hôm qua tivi thì mở chung kết huê hậu, em nằm đọc báo mạng, rồi buồn ngủ quá, tắt tivi, đi ngủ.
Nãy mới đọc báo biết kết quả.
Em già mất rồi.

D nâu

Xe điện
Đông á : mặt trái xoan , mắt một mí hay lót he he , mũi thẳng nhó, gò má không cao.
Phần nữa , thân hình em nầy nhìn nhưng đuông dừa , không kiểu đồng hồ cát sexy he he.
Mắt một mí lại Hàn Quốc với Trung Quốc là bản sắc. Chứ Việt Nam mắt to đen mặt trái xoan hoặc mặt bầu, Mũi dọc dừa là đặc trưng con gái Bắc Việt rồi cụ.

canhhoabatdiet

Xe container
Vòng 1 có kích thước 90cm đối với người cao cỡ 1m55-1m65 thì được gọi là ngực to.
Nhưng với người cao 1m75 mà ngực có 80cm thì gọi là siêu lép :))

D nâu

Xe điện
Nói chung các cụ phải xem từ đầu đến cuối cuộc thi mới thấy cái khó khăn.
Nói chung thí sinh chỉ có vậy?
Cũng khó chọn lắm.
Vòng 1 có kích thước 90cm đối với người cao cỡ 1m55-1m65 thì được gọi là ngực to.
Nhưng với người cao 1m75 mà ngực có 80cm thì gọi là siêu lép :))
Vâng em cũng thấy bạn này vòng 1 nhỏ.
Còn vòng 90 là vòng 3 của bạn ấy cụ ạ!
Xem trả lời phỏng vấn xong thấy ban bánh khảo với cả khán giả như em đều lắc đầu.
Khi có 5 cô gái vào đến top 5 thì cô nào trả lời thông minh nhất cô ấy là hoa hậu.
Em cũng tưởng bạn này vòng 1 phải là 85. 86 gì đó?

canhhoabatdiet

Xe container
Nói chung các cụ phải xem từ đầu đến cuối cuộc thi mới thấy cái khó khăn.
Nói chung thí sinh chỉ có vậy?
Cũng khó chọn lắm.

Vâng em cũng thấy bạn này vòng 1 nhỏ.
Còn vòng 90 là vòng 3 của bạn ấy cụ ạ!
Xem trả lời phỏng vấn xong thấy ban bánh khảo với cả khán giả như em đều lắc đầu.
Khi có 5 cô gái vào đến top 5 thì cô nào trả lời thông minh nhất cô ấy là hoa hậu.
Em cũng tưởng bạn này vòng 1 phải là 85. 86 gì đó?
Cao 1m75 mà mông V3 có 90cm thì cũng chẳng phải là đẹp. :))

hello77

Xe tải
Em này mấy ảnh hồi cấp 3 đẹp tự nhiên. Đi thi trang điểm trông già quá

Giautoroi

Xe máy
Năm nay em hài lòng với tổng đạo diễn, Các màn áo dài đẹp, có ý đồ thông qua hoa hậu Việt Nam muốn giới thiệu đến cảnh đẹp thiên nhiên đất nước và văn hoá Việt Nam thông qua vẻ đẹp dịu dàng đằm thắm của người con gái Việt Nam qua các thời kỳ qua các màn trình diễn áo dài dân tộc gắn liền với tính lịch sử vừa cổ vừa hiện đại nhưng luôn tôn vinh nét đẹp độc đáo có bản sắc.
Hoa hậu là các cô gái đẹp thực sự mang dáng vẻ thướt tha của người Việt. Có tâm hồn và tình cảm chân thành qua từng ánh mặt nụ cười của họ.
Hoa Hậu bạn Đõ Thị Hà là một trong những cô gái có gương mặt đôn hậu và dễ thương rất Việt Nam. Về trí tuệ qua ứng xử còn hơi non. Mong các em sau này ban tổ chức có chọn thì hãy chọn từ 1.66m mà có trí tuệ và xinh đẹp là ok. Đừng vì chiều cao mà bỏ qua trí tuệ. Vì hoa hậu Việt Nam gần đây vẫn chưa thấy bạn nào đủ trí tuệ để có thể sánh vai với các cường quốc năm châu.
MC Nam là quá kém.
MC Lương Thuỳ Linh là đẹp rực rỡ và tròn vai.
Nhìn Lương Thuỳ Linh lại tiếc cho hoa hậu Việt Nam 2019. Khi lọt vào top 8 hoa hậu thế giới cũng vì ứng xử không đạt nếu ứng xử tốt thì 2019 có thể là năm thành công của hoa hậu Viet Nam trên đấu trường thế giới. Lương Thuỳ Linh có vẻ đẹp hình thể của một đại mỹ nhân. Trông bạn ấy đẹp và đài các thích quá.
Ca sỹ không ưng Mr Dam với ca sỹ hát nhạc rạp. Nó chưa đại diện những tinh hoa âm nhạc Việt Nam.
Ban giám khảo có những câu hỏi rất hay, ý nghĩa và thiết thực.
Các viện vương viện của hoa hậu là tuyệt đẹp.
Về tổng thể là rất thích chương trình hoa hậu Việt Nam 2020.
Hôm qua em xem với 02 cô con gái với bà ngoại 81 tuổi. Xem đến 11h 30 thì mọi người mệt đi ngủ còn mỗi mình em.
Hai bạn nhà em học lớp 9 các bạn ý bảo các cô trả lời thất vọng quá. Chả có ai trả lời hay cả.
Em lại thấy chương trình tuy hoành tráng nhưng tham lam nội dung, riêng cái màn áo dài bóng đá em thấy nhạt nhẽo. Âm nhạc kết hợp tệ, chẳng có dấu ấn và tôn lên cái gì. Em nhớ ngày xưa năm 2000 gì đó, đi xem 1 cái bán kết, Lam Trường hát bài Gót Hồng đệm cho phần thi dạ hội, rất đẹp, và ấn tượng. Bây giờ âm nhạc tiến bộ hơn xưa, đa dạng, hiện đại và cũng độc đáo, nhưng chắc đạo diẽn bị áp lực bởi thị hiếu giới trẻ hay fan quạt gì mà em chẳng thấy tiết mục nào phù hợp. 3 MC em đều ko thích, MC nam người miền nam ổn nhất, chú còn lại chán. Lương Thùy Linh dẫn vô vị, cũng chẳng đẹp kiêu sa đài cát gì theo mắt em, chỉ nói những câu cơ bản nội dung như đọc tên thí sinh và giới thiệu phần thi, dẫn ko chút bản sắc, haha.