Bỗng dưng xuyên Việt

qkace

Xe điện
Cụ ở ksạn nào ở Nha Trang thế??? Cho em cái thông tin với nhé! Mọi lần em ở HTC quen rồi, nếu cụ ở ksạn tốt và giá tốt thì chắc sau này ra NT em chuyển!(b)
Báo cáo bác em ở Nha Trang Beach Hotel số 4 Trần Quang Khải. Em ở tầng 7 (khách san có 11 tầng) có view nhìn thẳng ra biển (một số ảnh ở chùm ảnh bình minh là chụp từ cửa sổ phòng). Giá phòng 400k VND/đêm. Tiện nghi tốt hơn so với một vài khách sạn xung quanh.

Nếu bác đến khách sạn thì yêu cầu ở tầng cao và có view hướng biển. Các phòng khác giá rẻ hơn.

dam_fai_dinh

Xe máy
Cụ Doan Vien oi, thread nào cũng thấy mạt cụ là sao.
Cả tháng trờ mới vê ÔFmà toàn thấy spam của cụ k à.
Dà lạt có j mới k cụ?

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ Doan Vien oi, thread nào cũng thấy mạt cụ là sao.
Cả tháng trờ mới vê ÔFmà toàn thấy spam của cụ k à.
Dà lạt có j mới k cụ?
Xe nhiều xăng nên đánh võng nhiều nơi chứ sao ạ!
ĐL mùa này thời tiết đẹp, khách du lịch khá đông, ra đường thấy đông đúc cụ ạ!!! (b)(b)

chiu chiu cz

Xe điện
nhà em cũng máu như bác hai vợ chồng và F1 + F2, Ngày 1 Nhật Lệ e ở KS Công Đoàn giá 300 -> ngày 2 Huế (nghỉ ở KS Thành Nội xxx giá 300) -> ngày 3 Hội An thì KS Hội An xxxx giá 600 -> ngày 5 chạy thẳng Nha Trang ở đây 3 ngày vẫn chưa chán nhưng kinh tế có hạn thế là e về ngày 8 -> Huế lại ở Thành Nội -> ngày 9 đã có mặt ở HN (Trên đường về có rẽ qua Lao Bảo mua hàng Mỹ rẻ thật các bác ạ.Tính KM 2900km,tiền dầu hết 2t3,tổng thiệt hại 21t.(c)
em cũng rứa , dưng mà là ngày 1 , còn ngày 2 lại ngủ ở Nha Trang rồi .

summer

Xe tăng
Chương trình đi rất hay
Cảnh đẹp ảnh đẹp
Xin kụ mấy cái nhá (l)(l)(l)

chiu chiu cz

Xe điện
chuẩn bị từ Nha Trang đi Sài Gòn tha hồ ăn hoa quả . em kết nhất đoạn này , thanh long , chôm chôm , sầu riêng . ui nghĩ đến lại thèm .

backhung

Xe tải
Xem Xuyên Việt Ký Sự của bác mà em thèm quá đi. Em mới đi 1 lần HN _ SG nhưng với tốc độ 3 đêm 4 ngày, và từ 1997. Chắc hẳn bây giờ đã khác trước nhiều lắm....

qkace

Xe điện
Các bác xem xong ảnh bình minh Nha Trang chưa? Trước cảnh bình minh huy hoàng biển Nha Trang thì các bác có suy nghĩ gì?

Không biết các bác nghĩ gì chứ nhà em nghĩ đến việc đi ăn sáng:)

Ở Nha Trang thì nhà em ăn sáng bún sứa Năm Beo hoặc bún bò O Thi, tùy theo cái nào post trước:

Bún cá Năm Beo:

Bún bò O Thi:

Do vừa đi Nha Trang năm ngoái nên năm nay bọn em không đi thăm đảo hoặc ra Vinpearl nữa. Ăn sáng xong thì nhà em đi dạo phố Nha Trang:

Chiều về em tranh thủ đưa bà 2 đi spa:

(Lưu ý: xe Camry trên không phải bà 2 của em. Bà 2 của em là chiêc còn lại trên hình)

Ở chỗ spa của bà 2 thì thấy tấm biển song ngữ:

BEEF chắc hẳn là bò rồi. Còn TEF thì chắc là né:21:

qkace

Xe điện
Đến tối thì nhà em sang nhà bác Mười Đô ăn tối:

Đầu tiên là đi chợ:

Dọn ra thì đại khái mấy món thế này:

Ăn xong thì về ngồi hóng mát, xem tổng duyệt chương trình lễ hội biển Nha Trang:

qkace

Xe điện
Sáng hôm sau, khách sạn đòi phòng vì có khách đã book từ trước nên bọn em quyết đinh rời Nha Trang. Trước khi đi, bọn em còn phải đi tắm bùn đã:

Tắm bùn xong thì lại ghé nhà bác Mười Đô ăn trưa:

Bữa ăn trông xôm thế mà em chỉ được có lon bia be bé để còn tỉnh táo lái xe đi đường:mad:

Ăn uống xong xuôi thì nhà em lại lên đường:

Bommeo

Xe tải
Cụ chủ thớt đi xuyên việt hoành tráng quá. CỤ toàn ở khách sạn xịn, ăn nhà hàng. Xin cụ nói nhỏ không gâu nhà cháu biêt lại tủi thân. Chả bù cho nhà cháu toàn dư lày:
[/IMG]

Chưa thấy ảnh cụ đi vịnh Nha Trang. Cụ nên tắm ở giữa vịnh Phê tuyệt luôn.
Sáng mùng một tết năm nay nhà cháu làm một cú cho mát mẻ dư lày (nhà cháu không biết bơi, còn gấu con thì bơi rất tốt nhưng cư mặt áo phao cho an toàn ạ)

qkace

Xe điện
Cụ chủ thớt đi xuyên việt hoành tráng quá. CỤ toàn ở khách sạn xịn, ăn nhà hàng. Xin cụ nói nhỏ không gâu nhà cháu biêt lại tủi thân. Chả bù cho nhà cháu toàn dư lày:

Chưa thấy ảnh cụ đi vịnh Nha Trang. Cụ nên tắm ở giữa vịnh Phê tuyệt luôn.
Sáng mùng một tết năm nay nhà cháu làm một cú cho mát mẻ dư lày (nhà cháu không biết bơi, còn gấu con thì bơi rất tốt nhưng cư mặt áo phao cho an toàn ạ)

Thưa bác,

Đấy là mấy cái ảnh biểu dương lực lượng thôi bác ạ;). Còn thì rất nhiều bữa nhà em chỉ có ăn bánh mì hoặc mì gói cho qua bữa:redface: Đạm bạc không để đâu cho hết:69:.

Em có nói phía trên là năm ngoái em đi Nha Trang rồi, đã thăm các đảo, ngắm san hô, đi cáp treo ra Vinpearl, v.v. nên lần này em bỏ qua các thú vui đắt tiền ấy bác ạ:)

qkace

Xe điện
món này em ăn ở mũi né , trong hòn rơm , 40 nghìn 1 chậu .
Chết thật! Bác Mười Đô toàn bán cho nhà em 160k đồng/kg:ohmy: nhà em chỉ dám gọi có 1/2 kg thôi:102:

Hòn Rơm rẻ bác nhỉ! Em thấy trên Đà Lạt họ bán con này rẻ hơn ở Nha Trang:69: Hay là người ta nuôi con này ở Đà Lạt rồi đưa về Nha Trang bán kiếm lời không biết:^)

Em thấy ở chợ Mũi Né thì con này bán có 7k đồng / kg thôi bác ạ:69:

hong7cong

Xe buýt
Thưa bác,

Đấy là mấy cái ảnh biểu dương lực lượng thôi bác ạ;). Còn thì rất nhiều bữa nhà em chỉ có ăn bánh mì hoặc mì gói cho qua bữa:redface: Đạm bạc không để đâu cho hết:69:.

Em có nói phía trên là năm ngoái em đi Nha Trang rồi, đã thăm các đảo, ngắm san hô, đi cáp treo ra Vinpearl, v.v. nên lần này em bỏ qua các thú vui đắt tiền ấy bác ạ:)
Bác nhớ tổng kết chi phí của chuyến đi nhé, em muốn theo bác quá mà chưa có "duyên" lẫn .... tiền :102::102::102:

qkace

Xe điện
À mà em chưa nói cho các bác nhà em đi đâu tiếp nhỉ!

Trong quá trình ở Nha Trang, từ nguồn tin báo của quần chúng địa phương. Qua khai thác và sàng lọc thì nhà em đi đến quyết định sẽ đi Đà Lạt. Quần chúng có thông báo là đường từ Nha Trang đi Đà Lạt dài khoảng 150km, đi qua Diên Khánh, Khánh Vĩnh rồi lên Đà Lạt. Qua kiểm tra xác minh với mấy bác lái taxi thì đúng là đi đường này là gần nhất. Ngoài ra có con đường khác là đi qua Phan Rang - Tháp Chàm rồi lên Đà Lạt thì tới hơn 200km. Tuy vậy, khi dở quyển bản đồ giao thông đường bộ thì không có con đường này. Nhưng tin tưởng vào quần chúng nên nhà em cứ manh dạn lên đường.

Sau khi qua Diên Khánh thì nhà em hướng tới Khánh Vĩnh. Nhìn dãy núi xa xa trước mặt, em nghĩ Đà Lạt chắc hẳn nằm trên đó:

Ở gần Khánh Vĩnh thì có khu du lich thác Yang Bay nghe nói là rất đẹp nhưng vì sợ mất nhiều thời gian mà lên Đà Lạt đường đèo núi lúc buổi tối sợ không an toàn nên em không ghé qua.

Đoạn này thì không biết ở đâu, nhưng em được biết là còn cách Đà Lạt 100km:

Từ khoảng cách 100km thì có một đoạn đường khá xấu. Đồng thời lại có cơn mưa rừng bất chợt ụp xuống:

Mưa một lát thì lại tạnh, không khí bắt đầu mát lạnh, khác hẳn với Nha Trang. Tuy nhiên thì vẫn chưa thấy Đà Lạt đâu:

Bất chợt, con đường trở nên đẹp lạ thường, và bắt đầu thấy dấu hiệu Đà Lạt đâu đó phía trước:

qkace

Xe điện
Hình như bây giờ nhà em bắt đầu leo đèo vì nhìn thấy cái nhà hàng mang tên Chân Đèo:

Chắc là đèo thật vì em thấy đường quanh co và lên dốc liên tục:

Lúc thì cua trái:

Lúc thì cua phải:

Lúc thì lên dốc:

Nếu không đi theo vạch chỉ đường mà cứ đi thẳng thì :ohmy:

Xong rồi nhà em cũng vượt được 500m đầu tiên: