[Funland] Bóng đá Ý: Bây giờ giống ngày xưa!

tt0812us

Xe điện
Em cũng tò mò .
Hay là làm tờ báo nhỉ. Cho các fan Serie A nói chung, Milan nói riêng sống lại đam mê.
Mình nghĩ khó lắm. Để mình kể cụ câu chuyện, hồi ACM.VN có dấu hiệu đi xuống, 2 anh chipheo và cuhanh muốn rút ko làm nữa và có hỏi ai ứng cử để quản trị ko? Mình hồi đó bên Nga cũng lơ ngơ nên xin ứng cử, ai ngờ sau đó nick bị block luôn, nên đợt đó mình chỉ có cảm tình với chị Thịnh Hấp bia (thinhhappy).

Cụ Tonkin Nguyen : nick cụ hồi đó là gì thế? Mình vẫn nick này!

hanoipho79

Xe lăn
Lão nói một tràng dài.
Đúng hết luôn.
Ngày xưa có bài " Sư tử trẻ gầm vang San Siro " là về Gilardino.
Nhất là đoạn về Milan nghe sướng thật.
Lão thiếu Weah. Ngày đó hay kêu Gióc-Gôi-A :))
Vodka lão ngay và luôn :D
Weah là đỉnh đấy Cụ ạ...hồi đá trận Bk C1 mùa 93-94 cho PSG thì phải đã làm khổ Maddini và Baresi rất nhiều dù trận đấu đấy AC thắng...nhìn mặt hắn bọn em gọi là Thần Chết,sang mùa sau thì AC mua luôn.

hxduong

Xe lăn
Kỉ niệm sinh nhật CLB, cụ ạ. Nếu cụ muốn tham gia thì em "véo cằm" ;)) . Với điều kiện cụ viết đc là đc.

Hoài Thương chuyên đi thuổng bài từ các trang web nước ngoài về rồi ngôn tình tí thôi cụ. Phong cách Hoài Thương đọc 1,2 bài thì hay chứ nhiều thì sến lắm. Tay này giờ vẫn là 1 bí ẩn mà em chưa tìm ra dù em có quen người làm trong VNEx.
Em sẽ theo dõi nếu cụ cho phép ạ, chứ em viết thì không viết đc :)
Tks cụ trước!

Lé Xai

Xe tăng
Có lẽ acm mới là nơi tập trung những bài viết hay nhất, cảm xúc nhất
Bên Live, Mu, Bar cũng có rất nhiều bài viết nhưng ko hay bằng. Đặc biệt giao diện Bar rất chán.
Sau cũng thêm Ars, Real nhưng web acm cảm xúc nhất.
Nhìn hình này lại nhớ khoảng 15 năm trước mình còn ở bên Nga, xếp hàng từ 5h sáng giữa trời lạnh kinh để mua vé xem trận Lokomotiv Moscow và Milan, cảm giác xem những ngôi sao của Milan bằng xương bằng thịt thật khó tả, sau còn đi xem Real, Inter với Arsenal nữa.

Về Inter thì mình ấn tượng với Zanetti, nhưng nhược điểm của Inter ít có cổ động viên tại VN mình nghĩ là bản sắc Italy của Inter ko rõ rệt như Milan và Juve, nguyên nhân chính là có rất ít cầu thủ người Italy trong đội hình và cũng ko ai quá nổi bật.
Nói đến Inter mới nhớ, cụ hanoipho79 hồi ở ACM.VN có biết nick InternazionaleVN ko? Một người mang màu sắc Nerazzurri nhưng lại có những bài viết tuyệt hay về Rosoneri, có lẽ Anh Ngọc cũng ko viết hay bằng. Hoài Thương của Vnexpress.net chính là học theo phong cách viết như này!
Cụm từ Kaka Of Light bắt đầu từ acm. Đúng là một thời kì tươi đẹp quá

hanoipho79

Xe lăn
Nhìn hình này lại nhớ khoảng 15 năm trước mình còn ở bên Nga, xếp hàng từ 5h sáng giữa trời lạnh kinh để mua vé xem trận Lokomotiv Moscow và Milan, cảm giác xem những ngôi sao của Milan bằng xương bằng thịt thật khó tả, sau còn đi xem Real, Inter với Arsenal nữa.

Về Inter thì mình ấn tượng với Zanetti, nhưng nhược điểm của Inter ít có cổ động viên tại VN mình nghĩ là bản sắc Italy của Inter ko rõ rệt như Milan và Juve, nguyên nhân chính là có rất ít cầu thủ người Italy trong đội hình và cũng ko ai quá nổi bật.
Nói đến Inter mới nhớ, cụ hanoipho79 hồi ở ACM.VN có biết nick InternazionaleVN ko? Một người mang màu sắc Nerazzurri nhưng lại có những bài viết tuyệt hay về Rosoneri, có lẽ Anh Ngọc cũng ko viết hay bằng. Hoài Thương của Vnexpress.net chính là học theo phong cách viết như này!
Em hồi đấy off vui 1,2 lần thôi nên không để ý lắm Cụ ạ...sau em chỉ chú tâm vào đánh bóng chứ không off ẹp gì nữa:D

tt0812us

Xe điện
Kỉ niệm sinh nhật CLB, cụ ạ. Nếu cụ muốn tham gia thì em "véo cằm" ;)) . Với điều kiện cụ viết đc là đc.

Hoài Thương chuyên đi thuổng bài từ các trang web nước ngoài về rồi ngôn tình tí thôi cụ. Phong cách Hoài Thương đọc 1,2 bài thì hay chứ nhiều thì sến lắm. Tay này giờ vẫn là 1 bí ẩn mà em chưa tìm ra dù em có quen người làm trong VNEx.
Nói về viết thì hồi đó mình ấn tượng nick InternazionaleVN như mình nói bên trên. Bạn ấy tên Lân. Hồi đó mình cũng viết nhưng giờ có tuổi rồi chắc ít có cảm hứng!

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Mình nghĩ khó lắm. Để mình kể cụ câu chuyện, hồi ACM.VN có dấu hiệu đi xuống, 2 anh chipheo và cuhanh muốn rút ko làm nữa và có hỏi ai ứng cử để quản trị ko? Mình hồi đó bên Nga cũng lơ ngơ nên xin ứng cử, ai ngờ sau đó nick bị block luôn, nên đợt đó mình chỉ có cảm tình với chị Thịnh Hấp bia (thinhhappy).

Cụ Tonkin Nguyen : nick cụ hồi đó là gì thế? Mình vẫn nick này!
Nick em là garrincha gì đó thì phải. Em cũng ko nhớ lắm. Hồi đó em tay mơ, lên hóng là chính. Phải sau khi đám nay tan rã thì em mới tập tọe viết bài.
Minh Thịnh thì giờ nghe đồn chuyển sang fan tennis rồi. Giờ còn ông Chương trọc, ko rõ trước nick là gì. Ông này hay theo Milan đi du đấu. Đợt tới cũng sang Milano để làm 1 bài giúp cho nhóm bọn em.

Weah là đỉnh đấy Cụ ạ...hồi đá trận Bk C1 mùa 93-94 cho PSG thì phải đã làm khổ Maddini và Baresi rất nhiều dù trận đấu đấy AC thắng...nhìn mặt hắn bọn em gọi là Thần Chết,sang mùa sau thì AC mua luôn.
Weah về Milan cũng nhọ, đúng đợt CLB xuống dốc nên chỉ hớt đc 2 cái Scudetto. Mà Weah đóng góp lối chơi nhiều hơn ghi bàn. Khoản ghi bàn em thấy cũng ko quá xuất sắc.

Em sẽ theo dõi nếu cụ cho phép ạ, chứ em viết thì không viết đc :)
Tks cụ trước!
Cụ ủng hộ là đc rồi ;))

hxduong

Xe lăn
Cụ còn nhớ bàn thắng của Ngài Tổng thống vào lưới Lazio ở Cup Italia không?
Mà nói mới nhớ, rất rất nhiều cẩu thủ Milan sau khi giải nghệ đã thành công trên con đường chính trị. Gianni Rivera, Kakha Kaladze, Weah ... chắc đc bác Hói chỉ điểm cho :)

Lé Xai

Xe tăng
Mà nói mới nhớ, rất rất nhiều cẩu thủ Milan sau khi giải nghệ đã thành công trên con đường chính trị. Gianni Rivera, Kakha Kaladze, Weah ... chắc đc bác Hói chỉ điểm cho :)
Chuyện. Toàn dân đầu óc mới đến Milan :))

hanoipho79

Xe lăn
Bàn dẫn bóng 70m rồi ghi bàn á Cụ...em vẫn nhớ bàn đấy,đúng 1 con Báo săn mồi luôn.

hanoipho79

Xe lăn
Đây cụ :)
Bàn này mới chuẩn, trí nhớ em kém quá roài :(
Bàn thắng này nó là Kinh điển rồi...xem đi xem lại bao nhiêu lần nó vẫn sướng.
Có thể so với bàn thắng cả Maradona ở Mexico 86 nhưng tính chất thì không quan trọng bằng bàn của Mara được.

Xedap4banh2

Xe tăng
Có lẽ do cách hiểu tên khác nhau nên mình nghĩ tạm thời dừng việc đó tại đây vậy.

Nói về Nesta: Mình nhớ khoảng năm 1999 thì báo Thể thao & Văn hóa đã có một bài viết về anh với tiêu đề “Đội trưởng của những đội trưởng”, khi đó anh mới 23 tuổi nhưng đã là đội trưởng của Lazio và trong thành phần của Lazio có rất nhiều đội trưởng của các tuyển quốc gia. Cho đến nay với mình thì Alessandro Nesta chính là bản hợp đồng thành công nhất của Milan trong thế kỷ 21. Mong anh thành công trong tương lai với sự nghiệp HLV, dù anh không có nhiều duyên lắm với Squadra Azzurra nhưng những chiến tích của anh với Lazio và đặc biệt là Milan đã đưa anh trở thành một huyền thoại của Catenaccio.
Cháu cũng đọc và ấn tượng với bài " đội trưởng của những đội trưởng" ;) như kiểu subasa ý

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Chưa kể Leo & Costacurta thì là ông tổ về ngoại ngữ, Costacurta cũng định theo con đường chính trị đấy, nhưng làm đến cấp Quận thì thôi :))
Bierhoff nữa cụ. Anh này cũng có bằng thạc sĩ gì đó, em ko nhớ. Sau chuyển sang làm lãnh đội ĐTQG Đức.
Boban thì có bằng Cử nhân chuyên ngành Lịch sử chính quy hẳn hoi. Giờ Boban đương làm Phó Tổng thư kí FIFA.
Savicevic cũng lên khá nhanh, giờ đang làm Chủ tịch LĐBĐ Montenegro.
Abbiati cũng tính theo đường chính trị nhưng anh này duy trì tư tưởng phát xít quá.
Sheva cũng tính tranh cử nghị sĩ nhưng thất bại đấy.
Albertini thì tranh cử Chủ tịch LĐBĐ Ý nhưng thua cái lão già cổ hủ gì đó. Giờ hình như về giúp Parma hồi sinh vì cũng chán tranh đấu.

Nói chung là cầu thủ Milan khá nhiều người có xu hướng trở thành hoặc tranh cử thành lãnh đạo nhờ ảnh hưởng của sếp Hói.