[Funland] Bóng đá Ý: Bây giờ giống ngày xưa!

tt0812us

Xe điện
Giống như Del Piero, Nesta không có nhiều duyên trong màu áo Thiên Thanh. Đội hình Italia tầm 2000 - 2002 phải nói là khủng của khủng, mà danh hiệu thì gần như bằng zero :(
Dù sao có chức á quân EURO, nghĩ lại cay Hàn Quốc (bác Park Hang Seo thông cảm cho cháu chứ năm đó ghét HQ kinh)

tt0812us

Xe điện
Trận đấu đêm nay hi vọng Piatek giữ vững khả năng ghi bàn. Mình nghĩ thời điểm này Piatek với thủ môn Donnarumma đang là những người thi đấu thành công nhất và sẽ là điểm tựa cho trận derby. Mong rằng đội trưởng Romanogli và hậu vệ tập trung hơn chứ nhiều trận Donnarumma phải trổ tài quá rồi. Tiếp tục chờ sự đột biến từ Suso và Calhanoglu và Bakayoko tìm lại đúng phong độ!
02h30 sáng ngày 18/3 (giờ VN ^_^)

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Kỷ lục!!
Trận derby Milan lần thứ 223 đã đạt kỷ lục về số tiền bán vé mà Milan thu được (5,7 triệu euro), đây cũng là kỷ lục tiền bán vé một trận ở Serie A luôn.
Trong đó, 4 ngàn vé được bán cho các CĐV nước ngoài, đến từ 590 fan club Milan khác nhau khắp thế giới.

Chính thức là 5.8 triệu nhé cụ! Mới update xong.

hanoipho79

Xe lăn
Chính thức là 5.8 triệu nhé cụ! Mới update xong.
Bóng Đá Ý năm nay công nhận ở khía cạnh Khán giả và Truyền thông rất có sức hút...
Công lớn nhất là CR7 đã mang đến một luồng gió mới thay đổi cả một bộ mặt giải đấu.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Bóng Đá Ý năm nay công nhận ở khía cạnh Khán giả và Truyền thông rất có sức hút...
Công lớn nhất là CR7 đã mang đến một luồng gió mới thay đổi cả một bộ mặt giải đấu.
Năm sau đón thêm Si lùn về nữa ;))

Lé Xai

Xe tăng
Trận đấu đêm nay hi vọng Piatek giữ vững khả năng ghi bàn. Mình nghĩ thời điểm này Piatek với thủ môn Donnarumma đang là những người thi đấu thành công nhất và sẽ là điểm tựa cho trận derby. Mong rằng đội trưởng Romanogli và hậu vệ tập trung hơn chứ nhiều trận Donnarumma phải trổ tài quá rồi. Tiếp tục chờ sự đột biến từ Suso và Calhanoglu và Bakayoko tìm lại đúng phong độ!
02h30 sáng ngày 18/3 (giờ VN ^_^)
Bản hợp đồng mới coong từ Brazil nữa :)
Bakayoko pải cảm ơn Milan

Baggio8x

Xe tải
Mình nghĩ khó lắm. Để mình kể cụ câu chuyện, hồi ACM.VN có dấu hiệu đi xuống, 2 anh chipheo và cuhanh muốn rút ko làm nữa và có hỏi ai ứng cử để quản trị ko? Mình hồi đó bên Nga cũng lơ ngơ nên xin ứng cử, ai ngờ sau đó nick bị block luôn, nên đợt đó mình chỉ có cảm tình với chị Thịnh Hấp bia (thinhhappy).

Cụ Tonkin Nguyen : nick cụ hồi đó là gì thế? Mình vẫn nick này!
Nick em là garrincha gì đó thì phải. Em cũng ko nhớ lắm. Hồi đó em tay mơ, lên hóng là chính. Phải sau khi đám nay tan rã thì em mới tập tọe viết bài.
Minh Thịnh thì giờ nghe đồn chuyển sang fan tennis rồi. Giờ còn ông Chương trọc, ko rõ trước nick là gì. Ông này hay theo Milan đi du đấu. Đợt tới cũng sang Milano để làm 1 bài giúp cho nhóm bọn em.

Weah về Milan cũng nhọ, đúng đợt CLB xuống dốc nên chỉ hớt đc 2 cái Scudetto. Mà Weah đóng góp lối chơi nhiều hơn ghi bàn. Khoản ghi bàn em thấy cũng ko quá xuất sắc.

Cụ ủng hộ là đc rồi ;))
Bà Thinhhappy thì nghe nói đời sống cá nhân không suôn sẻ nên bỏ hội ra đi
Ông Chí Phèo tên là Chương đấy, không biết ông đó với ông Chương hói mà bác đề cập đến có phải là 1 không. Ngày xưa em cũng reg nick ACMVN và TTVNOL, vui dã man, đọc trên web của ACMVN còn hay hơn bất cứ báo nào khác, nể các vị ấy thật

thungkhe

Xe điện
Juven lại làm kinh tế rồi. Hơn 18 điểm tội gì bỏ phí. Lấy thêm tiền mùa sau sắm sao.

hxduong

Xe lăn
Thông tin làm nóng trận derby đây các cụ ...

Quản Tượng

Xe tăng
juve của e vừa thua rồi ạ, thành tích bất bại từ đầu mùa đã xịt. chờ xem lão Napoli đá đấm ra sao, còn e nói thật AC và Inter tranh nhau suất C1 thôi

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em vừa ngó thấy ACM chấp hoà Inter.

Xem kênh nào nuột nhất nhỉ các cụ hay phải sopcast, có khi đêm nay em ngoại lệ phát, thấy lập kỷ lục về bán vé chắc đêm nay cuồng nhiệt đây, dạo này Seria còn cho đốt pháo sáng ko nhỉ :)) lâu quá e ko xem trận nào.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Juven lại làm kinh tế rồi. Hơn 18 điểm tội gì bỏ phí. Lấy thêm tiền mùa sau sắm sao.
Lâu lâu làm 1 vụ cho nó căng thẳng giả tạo thôi mà cụ ;)) . Với lại cái kỉ lục mùa giải bất bại thì Juve cũng có rồi nên chả thiết nữa. Bất bại vẫn vô địch mà thua vài trận vẫn vô địch thì bất bại làm gì cho mệt.

Ông Chí Phèo tên là Chương đấy, không biết ông đó với ông Chương hói mà bác đề cập đến có phải là 1 không. Ngày xưa em cũng reg nick ACMVN và TTVNOL, vui dã man, đọc trên web của ACMVN còn hay hơn bất cứ báo nào khác, nể các vị ấy thật
Chắc là ông ấy đấy cụ. Bạn bè em ngày xưa cũng kể chuyện chúng nó dịch bài đăng lên web. Hồi đó chưa có google translate cả đoạn 5.000 chữ như giờ nên dịch từ tiếng Ý, phải tra từng từ một luôn, xong ngồi đoán nội dung. Nói chung công sức là rất lớn.

tt0812us

Xe điện
Chắc là ông ấy đấy cụ. Bạn bè em ngày xưa cũng kể chuyện chúng nó dịch bài đăng lên web. Hồi đó chưa có google translate cả đoạn 5.000 chữ như giờ nên dịch từ tiếng Ý, phải tra từng từ một luôn, xong ngồi đoán nội dung. Nói chung công sức là rất lớn.
Phải công nhận các anh ấy rất tâm huyết, nhưng như mình đã còm ở mấy post trước. Nhân vật viết bài xuất sắc nhất của ACM.VN chính là InternazionaleVN, riêng cậu ấy trong giai đoạn hoàng kim phải đóng góp tầm hơn 100 bài. Còn mình thì được khoảng hơn chục bài. Đó là không tính những bài dịch và đưa tin thông thường.
Chỉ tiếc là bên ấy không lưu cache nên toàn bộ những bài viết ấy không thể tìm lại được, thật đáng tiếc!
Search google tìm được mỗi bài này:
http://pda.vietbao.vn/Bong-da/Mot-Inter-thuyet-phuc/55083601/459/

tt0812us

Xe điện
Thật kì lạ khi ở đây ko thấy ai nhắc đến Pirlo nhỉ, 1 cựu cầu thủ của Inter và Milan.
Rất nhiều người yêu thích Azzurri chỉ bởi vì có Baggio nhưng để đem lại nụ cười và giọt nước mắt hạnh phúc thì không ai khác ngoài Pirlo.

duchanh12a2

Xe tăng
Từ ngày Milan về tay thằng tàu khựa, cháu chả quan tâm e Lan nói riêng và bóng đá Ý nói chung. Hy vọng bố già Berlusconi mua lại và vực dậy e Lan, đưa e Ý trở lại thời những năm 90.
Giờ vẫn thèm đc xem những pha takle của Maldini, Costacusta, Albetini, Nesta... Pha solo của Sheva hay phá bẫy việt vị của Inzhaghi, Crespo. Những pha chạm bóng tinh tế của Pirlo, gương mặt Thiên thần Kaka’. Cả giọng nói của BLV Anh Ngọc nữa.
Ngày đó chắc còn xa lắm :T:T:T

hxduong

Xe lăn
Từ ngày Milan về tay thằng tàu khựa, cháu chả quan tâm e Lan nói riêng và bóng đá Ý nói chung. Hy vọng bố già Berlusconi mua lại và vực dậy e Lan, đưa e Ý trở lại thời những năm 90.
Giờ vẫn thèm đc xem những pha takle của Maldini, Costacusta, Albetini, Nesta... Pha solo của Sheva hay phá bẫy việt vị của Inzhaghi, Crespo. Những pha chạm bóng tinh tế của Pirlo, gương mặt Thiên thần Kaka’. Cả giọng nói của BLV Anh Ngọc nữa.
Ngày đó chắc còn xa lắm :T:T:T
Đổi chủ thêm lần nữa rồi cụ, chủ mới có vẻ sáng nước hơn cụ ạ :))