[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

lymdym

Xe tăng
Cụ chủ có bài thống kê rất công phu và hệ thống. Tuy nhiên qua theo dõi những năm gần đây thì em thấy hiện nay trình độ TL nó vẫn hơn mình 1 bậc, cả từ CLB đến tuyển quốc gia. Giải V League em thấy rất mong manh vì các CLB duy trì chủ yếu dựa vào doanh nghiệp hoặc ông bầu đứng sau chứ ko kiếm ra tiền từ hoạt động bóng đá. Vd điển hình như CLB Ninh Bình hay Than QN. Chỉ cần 1÷2 ông bầu dỗi bỏ tài trợ thì V League có nguy cơ giải tán. Thể lực thể hình và khả năng tì đè của các cầu thủ VN cũng thua xa Thái.

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cầu thủ Hoàng Thịnh bị các cụ chửi cho tơi tả, đến giờ vẫn chửi, mà thằng Chatchai nó dẫm chân Văn Toàn như này thì các cụ lại khen nó là chơi tiểu xảo quá đỉnh. Chưa kể việc nó được tha cái thẻ đỏ.

Covidoto

Xe hơi
Ô cụ ko để ý các pha phạm lỗi của mình ah? Quế ngọc hải vừa đá đã dằn mặt Tirathip..đầy pha bạo lực! Thấy đa số nó đá hiền: nếu sếp bẩn thì nhất indo, Việt Nam!, malai..
Cái vụ cùi chỏ húc trực tiếp vào mặt của thái với mình mà ko thẻ thì nếu ta chơi lại bằng
gầm giày trực tiếp vào mặt tụi nó chắc cùng lắm thê vàng thôi. Đá gián tiếp bằng bóng vẫn còn hiền quá chưa tương xứng đáp trả cụ à. Tụi nhỏ vẫn còn nhác chân quá. Biết trc trận bị mua thì phang tới luôn cho nó phê..

nhuataiche

Xe container
Thôi đi cụ ơi. Trận gặp Thái mình đá quá lành. Đội bạn đau còn chủ động đá bóng ra sân, mặc dù đếch phải đau thật. Bọn Thái nó đá láo với mình thế mà cụ lại bảo mình đá láo thì em cũng chẳng còn gì để nói. Giờ chúng ta hãy làm một cuộc thi, xem ai đăng được nhiều ảnh bên kia đá láo hơn thì người đó thắng, có được không? Thủ môn lao cả ra ngoài vòng cấm địa vật tiền đạo của đối phương, dẫm lên chân đối phương, vồ bóng ngoài vòng cấm địa. Ngáng chân cầu thủ đối phương trong vòng cấm địa. Tất cả đều được ngó lơ hoặc trừng phạt rất nhẹ. Trận thắng đó vẻ vang quá đi mất. Đẳng cấp quá đi mất thôi. Nào cụ có dám chơi đăng hình với em không? :D
Kệ đi bác. Quay qua quay lại, giải châu Á và vòng loại WC tới ngay í mà. Khi đó, với đội ngũ hiện tại, xem người Thái thể hiện ra sao.

Cứ cho là VN hiện tại còn kém người Thái, nhưng rõ ràng ta đang tiến bộ nhanh hơn họ nhiều, trong khi họ gần như dậm chân tại chỗ nhiều năm nay. Chính họ mới có nhiều vấn đề cần giải quyết hơn ta.

Minanguyen777

Xe hơi
Mình ko cần học thái dúi làm méo j cả, đều ao làng cả, có đá thì cũng ko phát triển đc nếu Chúng ta ko có đc chiến lược quốc gia về dinh dưỡng như Nhật hàn để cải thiện tầm vóc và sức khoẻ thể trạng ng việt thì có 100 năm cũng vậy thôi! Còn thực tại bd Thái vẫn nhinh hơn vn đó là điều ai cũng bit mặc dù mình vào sâu hơn họ ở vl Wc! Tất nhiên mọi thứ đều chỉ tương đối
Có cụ nghĩ vậy chứ mng k nghĩ vậy. Em chả hiểu cu cứ fai ngưỡng mộ cái bọn cứ ra châu á là thua dúi dụi đấy làm gì ? Hay bác là kiểu người thik khổ dâm, cứ fai thua dúi dụi, hiếp dâm bác mới sướng, ms vui

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mình ko cần học thái dúi làm méo j cả, đều ao làng cả, có đá thì cũng ko phát triển đc nếu Chúng ta ko có đc chiến lược quốc gia về dinh dưỡng như Nhật hàn để cải thiện tầm vóc và sức khoẻ thể trạng ng việt thì có 100 năm cũng vậy thôi! Còn thực tại bd Thái vẫn nhinh hơn vn đó là điều ai cũng bit mặc dù mình vào sâu hơn họ ở vl Wc! Tất nhiên mọi thứ đều chỉ tương đối
Bóng đá Thái Lan vẫn nhỉnh hơn Việt Nam mặc dù mình vào sâu hơn họ ở VL WC. Logic của cụ đó hả? Cụ có biết HLV Trưởng Đội tuyển Quốc gia Việt Nam nhận xét thế nào về thể chất của các cầu thủ Việt Nam không?

Minanguyen777

Xe hơi
Cám ơn các cụ vào chia lửa nhé. Em sắp bị tẩu hỏa nhập ma bởi logic ngây ngô của mấy cụ chuyên gia đạo mạo mất roài. =))
Em đọc mà tức con mắt, k hiểu đào đâu ra lắm cụ người thái ns tiếng việt thế k bit

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ chủ có bài thống kê rất công phu và hệ thống. Tuy nhiên qua theo dõi những năm gần đây thì em thấy hiện nay trình độ TL nó vẫn hơn mình 1 bậc, cả từ CLB đến tuyển quốc gia. Giải V League em thấy rất mong manh vì các CLB duy trì chủ yếu dựa vào doanh nghiệp hoặc ông bầu đứng sau chứ ko kiếm ra tiền từ hoạt động bóng đá. Vd điển hình như CLB Ninh Bình hay Than QN. Chỉ cần 1÷2 ông bầu dỗi bỏ tài trợ thì V League có nguy cơ giải tán. Thể lực thể hình và khả năng tì đè của các cầu thủ VN cũng thua xa Thái.
Em đồng ý với cụ. Bằng chứng là Than Quảng Ninh đã bị xóa sổ. :(( Hy vọng ý tưởng cho CLB bóng đá lên sàn chứng khoán của một ông bầu nào đó thành công để làm tiền đề cho các CLB khác. Lúc đó ông chủ của các CLB là người hâm mộ chứ không nằm trong tay một ông bầu nào cả.

Covidoto

Xe hơi
Cụ lại nhầm về thể lực rồi thì phải?
TL trận trước nó cho đội hình 2 vào đá và thắng Sing 2-0. Trong khi VN tung hết đội hình mạnh nhất bung hết sức để cố thắng Cam nhiều nhất.
Thể trạng người thái gốc ko tốt bằng ta dc. Hồi chưa có cặp cb mới nhập tịch to khoẻ thì anh thái đá với mình như muổi đốp inox. Nhất là giải vòng loại u23 trận ảnh thua 4-0 . Trận seagame cũng thế dù dẫn trc 2.0 hiệp 1 vẫn bị ta ngược dòng loại luôn.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả người dân vn xem đều bảo tl đá bẩn: nhưng ng trung lập lại nghĩ kac, cụ chỉ soi họ mà ko soi mình! Trọng tài là khách quan nhất nó chẳng ăn cơm của thằng nào! Chủ nhà nó cũng chẳng bênh vực!

nhuataiche

Xe container
Em đã chứng kiến nhiều người nói VN ta ko thể nào đá bóng như người Thái. Và em ko bao giờ tin. Thực tế đúng như em nghĩ.
Em cũng đã nghe nhiều người nói VN ko thể đá bóng ở tầm châu Á. Và em cũng ko bao giờ tin. Thực tế cũng đúng như em nghĩ.
Nên bây giờ bác nói VN ta ko thể có tầm vóc và thể trạng như Nhật hay Hàn thì em cũng ko tin đâu.
Nếu VN ta tiếp tục đổ tiền của và công sức vào đào tạo trẻ, cái ngày ta tiệm cận Nhật Hàn sẽ ko quá xa.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tất cả người dân vn xem đều bảo tl đá bẩn: nhưng ng trung lập lại nghĩ kac, cụ chỉ soi họ mà ko soi mình! Trọng tài là khách quan nhất nó chẳng ăn cơm của thằng nào! Chủ nhà nó cũng chẳng bênh vực!
Vấn đề em không quan tâm đến người đánh giá là ai. Em quan tâm đến các hình ảnh của trận đấu. Cầu thủ kiếm tiền bằng đôi chân, thằng Chatchai nó dẫm lên chân Văn Toàn như vậy thì nó là tiểu xảo hay chơi bẩn? Em đăng lại cái hình một lần nữa để cụ nhìn cho rõ. Còn các chuyên gia trung lập kêu Việt Nam chơi bẩn thì làm hơn trưng ra hình ảnh ạ.

Minanguyen777

Xe hơi
Cứ cho nó giỏi đi, no ăn đẫy mồm seagame vs aff rồi sao ? Rồi lại thua dúi dụi ở châu á,, rồi cno ngồi nhà xem việt nam đá tứ kết asian cup với nhật, rồi VL WC qua tivi thôi chứ sao. V sướng chưa ?

nhuataiche

Xe container
Cám ơn các cụ vào chia lửa nhé. Em sắp bị tẩu hỏa nhập ma bởi logic ngây ngô của mấy cụ chuyên gia đạo mạo mất roài. =))
Cái logic này bác ko hiểu đâu. VN ta nhìn bọn Nhật và Ả rập ở đầu bảng, mơ ước làm sao được như bọn nó. Nhưng có những người vẫn mơ ước làm sao được như cái bọn đã bị loại thảm thương từ cái đời tám hoánh nào !

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Thôi đi cụ ơi. Trận gặp Thái mình đá quá lành. Đội bạn đau còn chủ động đá bóng ra sân, mặc dù đếch phải đau thật. Bọn Thái nó đá láo với mình thế mà cụ lại bảo mình đá láo thì em cũng chẳng còn gì để nói. Giờ chúng ta hãy làm một cuộc thi, xem ai đăng được nhiều ảnh bên kia đá láo hơn thì người đó thắng, có được không? Thủ môn lao cả ra ngoài vòng cấm địa vật tiền đạo của đối phương, dẫm lên chân đối phương, vồ bóng ngoài vòng cấm địa. Ngáng chân cầu thủ đối phương trong vòng cấm địa. Tất cả đều được ngó lơ hoặc trừng phạt rất nhẹ. Trận thắng đó vẻ vang quá đi mất. Đẳng cấp quá đi mất thôi. Nào cụ có dám chơi đăng hình với em không? :D
Cụ ko xem mấy chiên gia bình loạn giưax trận và sau trận a? Trọng tài bắt tương đối chuẩn kể cả thẻ vàng cho thủ môn...

lymdym

Xe tăng
Cứ cho nó giỏi đi, no ăn đẫy mồm seagame vs aff rồi sao ? Rồi lại thua dúi dụi ở châu á,, rồi cno ngồi nhà xem việt nam đá tứ kết asian cup với nhật, rồi VL WC qua tivi thôi chứ sao. V sướng chưa ?
Ko biết các cụ nghĩ ntn chứ em đánh giá 2 trận hòa của TL ở vòng loại cuối WC vẫn giá trị hơn 1 trận thắng của VN

omerta77

Xe điện
Cái câu em đưa cho cụ dịch đó. Cụ cố tình lờ cụm từ the first game đi. :D Mà thôi, em nhận thua rồi. Giờ bàn sang đẳng cấp cao hơn đi ạ. Giờ Thái Lan đang làm gì với FIFA World Cup (Vòng loại 3) vậy? Còn Vòng loại 2, Thái Lan được bao nhiêu điểm ạ? :P
Bốc phét dẫn chứng để tranh luậnnó khác với tranh luận thua cụ nhé.
Ko lập lờ đánh lận con đen thế đc :))
Còn vụ the first game thì thôi để e nói rõ ko cụ lại hiểu nhầm. Chắc cụ giỏi tiếng Anh nên cụ biết là ko thể dịch chính xác 1 cụm từ mà ko đặt trong ngữ cảnh nhỉ? Nghĩa của nó đúng = trận lượt đi. Nhưng ý của đoạn đó hlv Polking muốn nói là: "Trận lượt về đang có lợi thế dẫn trước 2-0 nhưng nếu VN ghi 1 bàn thì sẽ nguy hiểm. Vì vậy cần tập trung cao độ phòng ngự ko để thủng lưới và chơi tốt như hiệp 1 của trận lượt đi".
Vậy cụ giỏi tiếng Anh thì cụ dạy e cách dịch thế nào để thể hiện là hlv Polking đã nói ý là: chúng tôi chủ động chơi PNPC trong trận lượt đi???
E dốt nhưng ko bảo thủ mà sẵn sàng lắng nghe để học hỏi những gì mình còn kém.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ ko xem mấy chiên gia bình loạn giưax trận và sau trận a? Trọng tài bắt tương đối chuẩn kể cả thẻ vàng cho thủ môn...
Em đã bảo với cụ rồi, em thường tắt tiếng TV cụ ạ. Cụ xem bóng đá thế giới đi, có những pha thủ môn bắt bóng trong vòng cấm, chẳng may bị trôi ra ngoài vòng cấm còn ăn thẻ đỏ, đây thằng Chatchai chạy ra vật Văn Toàn, dẫm lên chân, ôm lấy bóng mà bị phản đối mãi mới ăn thẻ vàng, còn Văn Toàn cũng bị ăn thẻ vàng vì tội giục trọng tài rút thẻ cho Chatchai. Mấy chuyên gia nào em đếch biết, em cứ theo thông lệ quốc tế ạ.

Covidoto

Xe hơi
Vào bóng kiểu triệt hạ sự nghiệp người ta là ko cho nó cái thẻ đỏ thì nói oan quá cho trọng tài à. Chiên gia dởm mà cũng nghe à cụ.