[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

belo

Xe điện
Thông tin này ở bài 1 em đưa rồi. Cụ mất công tìm làm gì cho mệt. Ở A chẩu Thái 1 lần về 3, 1 lần dừng ở vòng 1/16. Mình thì 2 lần về tư và 2 lần tứ kết. Lần gần nhất là 2019, mình tứ kết, Thái 1/16. Cụ tự rút ra nhận định nhá. Vụ trả lời hộ cụ choi kia đến đâu rồi cụ? Sao Thái gặp mình ở sân nhà lại chơi không tiền đạo và sân lại nhỏ hơn bình thường vậy? 😋
Cái vụ kích thước sân và tiền đạo là do HLV Thái họ quyết định chiến thuật để đá với đối thủ cụ ạ. Chưa chắc đã phải người ta sợ, mà chỉ là người ta tìm kiếm lợi thế trước đối thủ thôi. Thái đá với UAE cũng sân đó thôi. Ở đâu chả có việc tạo ra bất lợi cho đối thủ và thuận lợi cho mình khi đá sân nhà. Phun nước ướt sân, chống đá ban bật, làm hẹp biên, đào rãnh, chống đội giỏi ném biên. Không rõ sân mặt ruộng, có tính là tạo khó cho Úc không?

superPDP

Xe điện
Theo cụ ở đây thì ai kém nào? Vì sao? Đề nghị đừng đánh trống lảng nữa cụ nhá. :)
=)) thành tích xuyên suốt của Thái ổn định hơn VN thành tích ngắn hạn của VN đang tốt trong lứa QH nhưng lứa QH đang chững lại và đối đầu trực tiếp thua Thái. Hết được chưa :))

Minanguyen777

Xe hơi
Tôi chả nói trước cái gì có đồng chí với ông tiêu gáy VN làm thay Thái thôi =))). Mà đừng nhét chữ mồm người khác kêu dúi nào nhà tôi nha =)) , tôi là tôi ghét nhất bọn cđv ĐNA từ Thái, Ỉn đến Việt ghét nhau toàn đổ thừa thua íu dám nhận mình kém =))
Vâng, tại e thấy bác hỏi e là dúi có làm nổi chưa ? Thì e bảo chưa làm đc, cứ làm đc rồi tính. Em lại nghĩ bác người thái, hoá ra bác ghét tất. Loại này em chịu :)))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
=)) nhận định tự đưa ra rồi kìa
Vâng. Cái này em đưa ra từ bài 1. Đến giờ cụ mới biết à? 😜 Thế giờ em hỏi cụ lần nữa, đề nghị cụ trả lời rõ ràng: hiện nay, Thái đang hơn hay kém ta trên BXH? Thái đang làm gì ở Vòng loại 3 WC? Tại sao Thái phải đấu vòng loại Asian Cup 2023 còn ta thì không? Còn vụ sân với chơi không tiền đạo thì thôi em không hỏi nữa vì nó quá khó đối với cụ. :D

superPDP

Xe điện
Vâng, tại e thấy bác hỏi e là dúi có làm nổi chưa ? Thì e bảo chưa làm đc, cứ làm đc rồi tính. Em lại nghĩ bác người thái, hoá ra bác ghét tất. Loại này em chịu :)))
=)) khổ thắng được dìm nó đá 6 đội trong khi thắng đc thằng đang bất ổn bị thay hlv giữa dòng thì lờ tịt, ok thắng là thắng thế hòa đc Úc chưa ;))

superPDP

Xe điện
Vâng. Cái này em đưa ra từ bài 1. Đến giờ cụ mới biết à? 😜 Thế giờ em hỏi cụ lần nữa, đề nghị cụ trả lời rõ ràng: hiện nay, Thái đang hơn hay kém ta trên BXH? Thái đang làm gì ở Vòng loại 3 WC? Tại sao Thái phải đấu vòng loại Asian Cup 2023 còn ta thì không? Còn vụ sân với chơi không tiền đạo thì thôi em không hỏi nữa vì nó quá khó đối với cụ. :D
Thế Bỉ với Ý, Pháp đang thế nào ? ;))
Nó ko chơi tiền đạo ơ nhưng sao nó vẫn đá sòng phẳng chứ có dựng bus đâu ;)). Nó bị đá VL vì nó sập giai đoạn khủng hoảng của nó trong 2 năm giờ nó đá bị loại ở thì quá khứ 8 tháng trước còn bây giờ vừa xong VN thua nó. Tương lai dài hạn là dấu hỏi vì lứa trẻ VN đi xuống và nó cũng đi xuống. Tương lai ngắn 2 năm tới 2 đội hình nó ngang đội 1 VN, còn VN thiếu người là toi ;)).

Chỉnh sửa cuối:

Minanguyen777

Xe hơi
=)) thành tích xuyên suốt của Thái ổn định hơn VN thành tích ngắn hạn của VN đang tốt trong lứa QH nhưng lứa QH đang chững lại và đối đầu trực tiếp thua Thái. Hết được chưa :))
Mãi mới nghe đc quan điểm của bác , e hỏi vài câu :
- ổn định hơn? Cụ thể là ntn
- ngoài lứa QH vạy hồi 2007 CVinh vào tứ kết dangda vs thonglao có từng đc đá tứ kết asian cup c ?
- đối đâu ? Giai đoạn nào cụ thể ra ?
- Đt đang chững lại : M1vừa lập kì tích cho ĐNA , sao lại nói chững lại nhỉ ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cái vụ kích thước sân và tiền đạo là do HLV Thái họ quyết định chiến thuật để đá với đối thủ cụ ạ. Chưa chắc đã phải người ta sợ, mà chỉ là người ta tìm kiếm lợi thế trước đối thủ thôi. Thái đá với UAE cũng sân đó thôi. Ở đâu chả có việc tạo ra bất lợi cho đối thủ và thuận lợi cho mình khi đá sân nhà. Phun nước ướt sân, chống đá ban bật, làm hẹp biên, đào rãnh, chống đội giỏi ném biên. Không rõ sân mặt ruộng, có tính là tạo khó cho Úc không?
Dạ vâng. Em cũng có bảo Thái họ sợ mình đâu. Việc sân nhỏ và chơi không tiền đạo nó cũng bình thường thôi. Nhưng nó cũng chỉ ra một điều là các cầu thủ Thái không có thể lực và tốc độ tốt bằng Việt Nam nên họ chọn lối đá và sân như vậy để hạn chế sức mạnh của đối phương thôi. Vấn đề thể lực của cầu thủ Thái bên pantip họ phàn nàn rất nhiều đó ạ. Chỉ có ở Việt Nam, một số cụ mới khen Thái đẳng cấp và ta cần phải học hỏi thôi.

Minanguyen777

Xe hơi
=)) khổ thắng được dìm nó đá 6 đội trong khi thắng đc thằng đang bất ổn bị thay hlv giữa dòng thì lờ tịt, ok thắng là thắng thế hòa đc Úc chưa ;))
Bác hỏi dúi thắng đc đôi đương kim tứ đại a hào thế giứoi chưa ? Giai chính thức chứ k fai giao hữu như mấy bác dúi tự sướng trạn 5-1 vs tàu nhé

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

The Unforgiven

Xe tải
Cụ đọc bài 1 của em xem nào. Thái nó 1 ba, 1 ở vòng 1/16 so với mình 2 tư, 2 tứ kết thì cụ tự hỏi xem cân lạng ra sao.
TL đạt vị trí thứ 3 thì nó hơn đứng thứ 4 chứ k phải so số lần nó qua vòng bảng 2 lần với 4 lần của mình chẳng phải các cụ vẫn nói mình đang làm gì ở VL3 và TL đang xem tivi đấy thôi so như cụ nó vào 2 lần chắc hơn mình vào 1 lần VL 3?. Thứ nữa k ai người ta gộp giai đoạn trước 1975 vào thành tích ĐTVN đâu cụ.

superPDP

Xe điện
Bác hỏi dúi thắng đc đôi đương kim tứ đại a hào thế giứoi chưa ? Giai chính thức chứ k fai giao hữu như mấy bác dúi tự sướng trạn 5-1 vs tàu nhé
hòa ÚC nó còn dẫn trước còn Úc ăn pen thôi. Vn bị giã 4-0 kìa mà bảng nó thì full đội mạnh từ UAE, Iraq đến Nhật ;))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thế sao Thái lại thua TQ ở Asian Cup? 😋 Ở ASEAN thì xưng là vua, đến lúc ra Châu lục thì trốn mất tăm. Rõ là khổ. Đẳng cấp đến thế là cùng. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
hòa ÚC nó còn dẫn trước còn Úc ăn pen thôi. Vn bị giã 4-0 kìa
Haha... Thế này thì cụ lại mắc bẫy của chính cụ roài. Cụ có biết lượt đi VL 3, Việt Nam hầu hết là mở tỉ số trước và sau đó bị ăn pen không? Úc nhà cụ chơi tay trong vòng cấm được tài tha pen tha thẻ đấy, không thì cũng lại giống TQ thoai. :D