[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Việc chọn sân khác nó ảnh hưởng gì ? trận đó VN có bị ảnh hưởng gì ko ? cả 2 lượt trận đều ngang phân chẳng thằng nào vượt trội thằng nào khác với lần AFF gần đây.
Tình huống VT bị phạm lỗi có thể thằng tài nó nhận định tình huống chưa đủ nguy hiểm để ăn đỏ (tôi cũng thích đỏ) =))
Em đã nói rồi. Đã có trường hợp thủ môn bắt bóng trong vòng cấm xong bị trôi ra ngoài mà vẫn ăn thẻ đỏ trực tiếp luôn đó. Nên không thể nói là nhận định được.

Vụ sân nhỏ và không tiền đạo cụ cứ trả lời trực tiếp đi ạ. Tại sao Thái họ làm thế? Yếu quá hay sợ lối chơi chuyển trạng thái nhanh của Việt Nam? Hay đá sân nhỏ mới là đẳng cấp? 😋

Minanguyen777

Xe hơi
VN đá phong trào kiểu chơi vui chứ ko phải hệ thống rèn luyện từ cơ sở đến tuyển như Hàn Nhật. Danh hiệu trong 5 năm qua thì hơn nhưng hiện tại đã chững lại rồi bằng chứng các giải gần đây càng ngày càng ko vào sâu được .
Mới M1 lập kì tích kiếm 3 điểm VL3 mà dúi nhà bác chưa làm nổi ? Sao lại bảo dừng là tnao ? Mà có dừng đi nữa xem dúi nhà bác có lm nổi nhưng thành toch kia k ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
VN đá phong trào kiểu chơi vui chứ ko phải hệ thống rèn luyện từ cơ sở đến tuyển như Hàn Nhật. Danh hiệu trong 5 năm qua thì hơn nhưng hiện tại đã chững lại rồi bằng chứng các giải gần đây càng ngày càng ko vào sâu được .
Vào đến Vòng loại 3 WC thì đã đủ sâu chưa ạ? Hay là nông hơn Vòng loại 2 hả cụ? 😋

Chauthanh11

Xe điện
Em đang hỏi chứ đã nói gì đâu mà phiến diện? Cụ trả lời thẳng đi xem nào, cần gì phải vòng vo.
Thì em trả lời trong đó rồi đó , sân nhỏ thì cả 2 cùng lợi , ĐNA chứ có phải châu Âu đâu mà đua sức, VN có chơi bóng dài , hay chuyển hướng tốt đâu mà đòi sân lớn . Còn đội hình chơi như thế nào do hlv người ta quyết , cứ phải 2,3 tiền đạo mới là đẳng cấp à ?

superPDP

Xe điện
Chẳng quan tâm bọn Thái lắm thấy nhiều người thích quan tâm search ra. Hóa ra 72 nó từng đứng hạng 3 VCK A Chấu :))

rgbhis

Xe tăng

E kéo thớt lên cái. Ko rõ trong thớt này các cụ đã tranh luận so sánh nữ cầu thủ của 2 bên chưa vậy?

belo

Xe điện
Cụ thấy tay Theerathon có giơ cao quá vai không? Cụ xem bóng đá nhiều thì các pha tay quá vai 100% bị trọng tài cho ăn thẻ vì đó là hành vi cố ý đánh nguội. Kể cả cụ vô ý hay hữu ý đều ăn thẻ hết. Nên khi tranh chấp, cầu thủ họ thường xuôi tay và túm áo để tránh bị phạt. Giơ cao tay mục đích duy nhất là muốn đánh dằn mặt đối thủ thôi. Anh Thuần có bằng cấp và kinh nghiệm thì càng phải dựa vào luật mà nói. Tuy nhiên em nghĩ nguyên văn anh ta nói chắc sẽ khác. Cụ có link không cho em xin để em nghe xem sao.

Mà anh Thuần anh ấy bình luận gì về pha ngáng chân Quang Hải trong vòng cấm trước mặt trọng tài và thủ môn chơi tay ngoài vòng cấm vậy?
Đây, tìm cho cụ. Em nhớ sai từ.

bomon

Xe tăng
Cụ có nắm được hệ thống bóng đá trẻ của ta không vậy. Dưới 11t thì chỉ có phong trào chứ ai ép uống bọn con nít. Từ 5-9 bóng đá phong trào phát triển thì mới tạo nguồn cho lứa U9-11 vào các trung tâm TDTT địa phương hoặc các lò tư nhân. Hệ thống này vớt ra được những Hùng Dũng Quang hải từ lò của sở TTVHDL Hà Nội còn gì, chả phải từ cơ sở lên thì sao, đến 15 mới vào lò chuyên nghiệp.

superPDP

Xe điện
Mới M1 lập kì tích kiếm 3 điểm VL3 mà dúi nhà bác chưa làm nổi ? Sao lại bảo dừng là tnao ? Mà có dừng đi nữa xem dúi nhà bác có lm nổi nhưng thành toch kia k ?
=)) Hỏi thật chứ Thái nó bị xóa sổ chắc mà biết nó ko làm nổi ? Chững là rõ U23 bị loại vòng bảng, AFF ko bảo vệ vô địch thì rõ là chững =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chẳng quan tâm bọn Thái lắm thấy nhiều người thích quan tâm search ra. Hóa ra 72 nó từng đứng hạng 3 VCK A Chấu :))
Thông tin này ở bài 1 em đưa rồi. Cụ mất công tìm làm gì cho mệt. Ở A chẩu Thái 1 lần về 3, 1 lần dừng ở vòng 1/16. Mình thì 2 lần về tư và 2 lần tứ kết. Lần gần nhất là 2019, mình tứ kết, Thái 1/16. Cụ tự rút ra nhận định nhá. Vụ trả lời hộ cụ choi kia đến đâu rồi cụ? Sao Thái gặp mình ở sân nhà lại chơi không tiền đạo và sân lại nhỏ hơn bình thường vậy? 😋

Minanguyen777

Xe hơi
=)) Hỏi thật chứ Thái nó bị xóa sổ chắc mà biết nó ko làm nổi ? Chững là rõ U23 bị loại vòng bảng, AFF ko bảo vệ vô địch thì rõ là chững =))
Dúi nhà bác là nhất, tương lai còn đi đá WC cơ. Vâng đấy là chuyện tương lai, còn khi nào làm đc hãy tính, ns trc bước k qua đâu bác ah ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ tính U23 năm nay đi cụ. U23 năm nay Thái tí nữa thì ở nhà xem TV đó cụ ạ. U23 Việt Nam thì đàng hoàng vào cửa chính. Mà đúng ra thì Thái có tiến bộ thật. U23 trước bị loại rồi nhưng do là chủ nhà nên được vào. U23 năm nay thì tí chết nhưng vẫn được vé vớt. Như vậy đúng là có tiến bộ. Còn Việt Nam chững lại cũng đúng. U23 trước nhất bảng. U23 này cũng nhất bảng. Chả tiến bộ thêm được tí nào cả. =((

Đội tuyển thì vừa trở thành đội ĐNA đầu tiên có được 3 điểm ở VL 3 WC. Công nhận là chững lại quá.

superPDP

Xe điện
Cụ tính U23 năm nay đi cụ. U23 năm nay Thái tí nữa thì ở nhà xem TV đó cụ ạ. U23 Việt Nam thì đàng hoàng vào cửa chính. Mà đúng ra thì Thái có tiến bộ thật. U23 trước bị loại rồi nhưng do là chủ nhà nên được vào. U23 năm nay thì tí chết nhưng vẫn được vé vớt. Như vậy đúng là có tiến bộ. Còn Việt Nam chững lại cũng đúng. U23 trước nhất bảng. U23 này cũng nhất bảng. =((

Đội tuyển thì vừa trở thành đội ĐNA đầu tiên có được 3 điểm ở VL 3 WC. Công nhận là chững lại quá.
=)) có 3 điểm trước TQ ai cũng dự rồi vì TQ đang đà yếu , trước giải nhớ đâu hình như có cụ đây cũng cho bọn Rệp với Oman, Úc là đinh rỉ rồi =)) nhưng có thắng nổi đâu thành tích đứng và dừng lại thì chả chững trước Á quân sau bị loại vòng bảng ko lẽ là tiến lên =)). Hạng 4 Châu Á mà giờ đội sổ vẫn ở giải đấu Châu Á thì đúng là đứng im ko lẽ tiến lên

superPDP

Xe điện
Dúi nhà bác là nhất, tương lai còn đi đá WC cơ. Vâng đấy là chuyện tương lai, còn khi nào làm đc hãy tính, ns trc bước k qua đâu bác ah ?
Tôi chả nói trước cái gì có đồng chí với ông tiêu gáy VN làm thay Thái thôi =))). Mà đừng nhét chữ mồm người khác kêu dúi nào nhà tôi nha =)) , tôi là tôi ghét nhất bọn cđv ĐNA từ Thái, Ỉn đến Việt ghét nhau toàn đổ thừa thua íu dám nhận mình kém =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lúc tính tổng trận thắng thì gộp cả trước 75 thế sao danh hiệu thành tích lờ đi =)). Khéo léo quá =))
Cụ đọc bài 1 của em xem nào. Thái nó 1 ba, 1 ở vòng 1/16 so với mình 2 tư, 2 tứ kết thì cụ tự hỏi xem cân lạng ra sao.

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tôi chả nói trước cái gì có đồng chí với ông tiêu gáy VN làm thay Thái thôi =))). Mà đừng nhét chữ mồm người khác kêu dúi nào nhà tôi nha =)) , tôi là tôi ghét nhất bọn cđv ĐNA từ Thái, Ỉn đến Việt ghét nhau toàn đổ thừa thua íu dám nhận mình kém =))
Theo cụ ở đây thì ai kém nào? Vì sao? Đề nghị đừng đánh trống lảng nữa cụ nhá. :)