[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

QDV2012

Xe tăng
Nền bóng đá Đức mạnh thế còn bị loại từ vòng bảng World Cup, VN mới thất bại ở giải trẻ của ĐNA mà các cụ cứ như là đi xuống tột cùng rồi ấy.
ví dụ quá hay cụ

Thành công do Low rồi Low làm thụt lùi nền bóng đá nước Đức như các ae cõi off này hay nói về VN :))

doctor103

Xe điện
Tỷ lệ bàn thua do bóp cao thế mà cụ ko rõ ạ :))
thời nào mà không bóp, trong 10 năm trở lại thì thời Miura, Hữu Thắng, Park và giờ đến Châu Dê thì thời nào cũng có người bóp kể cả người có kinh nghiệm, cầu thủ cũng là con người thôi

doctor103

Xe điện
Cái này em đồng ý với cụ, Gong cầm đội U rất ổn ! Ông này có vẻ đúng là rất giỏi với cầu thủ trẻ, như lời ông Park giới thiệu.

Từ đó nảy ra câu hỏi: tại sao VFF ko ký tiếp với Gong ? vì thiếu tiền hay vì nguyên nhân gì khác ?

Em ko phủ nhận khả năng của ông Troussier, nhưng để ông ấy nắm đội U thì em tin là ko thể tốt bằng Gong được.
Các cụ có nói nữa nói mãi thì cũng không thay đổi được đâu, Châu Dê vẫn là HLV tuyển VN thôi :))
Muốn đổi HLV mới thì thành tích sẽ quyết định, nếu không qua được vòng loại U23 châu Á 2024, không qua được vòng bảng Asian Cup 2023, hoặc đỉnh điểm là không qua vòng bảng AFF 2024 thì chắc sẽ đổi

Thôi các cụ nghỉ ngơi, xem cái khác đi. Khoảng nghỉ của bóng đá Việt Nam bắt đầu. Em tin trong 3 năm nữa không có trận nào đáng xem
Vẫn còn rất nhiều giải đấu để xem Asian Cup 2023, Vòng loại WC 2026 và AFF 2024. cấp độ U23 thì có giải U23 châu Á 2024, 2026, seagames 2025

Chỉnh sửa cuối:

belo

Xe điện
Trc em có đọc được 1 bài phỏng vấn nào của Henry trên facebook nói về quãng thời gian được Pep huấn luyện. Lâu lắm rồi ko tìm để trích nguyên lại được hoặc tìm được bài gốc tiếng Anh.

Đại ý rằng là HLV (Pep) sẽ đưa tìm mọi cách phương hướng, chiến thuật để làm sao đưa bóng được đến gần khung thành, tạo cơ hội ghi bàn nhưng tất cả chỉ đến vậy phần còn lại là của cầu thủ, HLV ko thể ở trên sân và cầm chân cầu thủ cách ghi bàn ntn.

Lướt nhiều com thấy ae kêu HLV hôm qua xây dựng phòng ngự ko ra gì? nhưng 2 bàn thua chính đến từ phòng ngự cố định (những tình huống vô thưởng vô phạt)

Lỗi lớn nhất đến bàn thua cuối cũng ngay sau 1 pha dứt điểm vội vàng và em nhớ camera đã lia ngay ra HLV ông này ra đường biên chửi om tòi về việc nhắc cầu thủ. Còn lại thì cơ bản em thấy từ tuyến tiền vệ đến hậu vệ đã kềm toả kha khá cầu thủ Indo.

Hàng phòng ngự trc chắc chắn hơn? Nhưng đâu phải ta ko thấy những tình huống hớ hênh? 2 bàn của Chanathip có ai còn nhớ hệ thống phòng ngự ntn? Rồi 2 bàn trên sân Mỹ Đình không lâu ra sao? Một số bàn thua ở VL3 WC, gặp Ả rập hay Trung Quốc lượt đi. Âu mọi hệ thống phòng ngự đều tốt cho đến trước khi bị thủng lưới mà thôi.

Có lẽ NHM đã sống quá lâu trong chiến thắng và đang bị ám ảnh bởi thành công mất rồi.
Cụ phân tích hay. Nhưng chửi thì dễ hơn và hợp với số đông. Em thì thấy 2 trận gặp Thái, In đo đội ta đoạt lại bóng khá nhanh. Chứng tỏ hệ thống vận hành đội ngày càng nhuần nhuyễn. Còn chuyện thua thắng 1 trận đấu thì chấp nhận thôi miễn là nhìn thấy tương lai. Mọi người chửi mà không chịu nhìn thấy các em có 1 ngày nghỉ sau trận cầu căng thẳng bầm dập gặp Thái. Lứa này nhỏ người nên gặp Mã, Thái, Indô ăn đòn bầm dập, nát người, các cụ không thông cảm còn rỉa rói. Bọn kia ăn thẻ do nó đánh mình chứ có phải tài bênh mình đâu mà cũng lôi ra cạnh khóe. Độ to như lứa trước bọn kia trước khi ra đòn còn suy nghĩ chán.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Chung kết bóng đá nữ SG 19:30 hôm nay 15/5

thudoll88

Xe điện
Cụ phân tích hay. Nhưng chửi thì dễ hơn và hợp với số đông. Em thì thấy 2 trận gặp Thái, In đo đội ta đoạt lại bóng khá nhanh. Chứng tỏ hệ thống vận hành đội ngày càng nhuần nhuyễn. Còn chuyện thua thắng 1 trận đấu thì chấp nhận thôi miễn là nhìn thấy tương lai. Mọi người chửi mà không chịu nhìn thấy các em có 1 ngày nghỉ sau trận cầu căng thẳng bầm dập gặp Thái. Lứa này nhỏ người nên gặp Mã, Thái, Indô ăn đòn bầm dập, nát người, các cụ không thông cảm còn rỉa rói. Bọn kia ăn thẻ do nó đánh mình chứ có phải tài bênh mình đâu mà cũng lôi ra cạnh khóe. Độ to như lứa trước bọn kia trước khi ra đòn còn suy nghĩ chán.
Cụ này câu trước câu sau đá nhau chan chát. Nhìn thấy tương lai làm sao được với thể hình thể chất như vậy

Alongcamepolly06

Xe container
Cháu hy vọng các cô gái lại ẵm tiếp bộ hcv bóng đá để các em U22 nhìn vào đó mà vực dậy tinh thần chiến đấu; xem trực tiếp các môn thể thao việc giành HC công nhận kinh khủng thật, ko đơn giản như điểm tin cuối ngày bảng tổng sắp ạ :D

Hieumos

Xe container
Lứa "vàng" này coi như bỏ rồi. Gột lứa U20 thôi.
Chắc WC 2026 phải chậm lại rồi. Phải từ lứa Sn 2007 tức đang là U16 mới được chú trọng đến thể hình, thể lực ngay từ khâu tuyển chọn đầu vào của các học viện.
Hồi đó VFF mình chưa có kế hoạch World Cup cụ ạ. Lứa đó đến giờ cũng chưa đủ trình đá vòng loại WC đâu.
Còn bây giờ VFF định hướng tới WC2026 thì cách tư duy, các chiến lược thực hiện, cách chọn nhân sự cầu thủ phải khác chứ.....Tôi nói "đồ bỏ" là cái ý hướng tới WC đó. Còn để đá V-League và đá các giải Seagames hay AFF Cup thì cũng có thể chưa là "đồ bỏ" đâu, vẫn dùng được. :))
Đá WC thì phải chọn những cầu thủ tốt nhất chứ các cụ.

Hàng thủ lứa này kém thật nhưng còn nguyên bộ khung hậu vệ tuyển VN đến WC 2026 đang trong giai đoạn sung sức nhất sự nghiệp (Việt Anh, Thành Chung, Thanh Bình, Văn Hậu).

Lứa trẻ này thì nhặt vài em có triển vọng lên thôi.

Nhưng theo em HLV nào cũng thế thôi, giấc mơ WC vẫn quá tầm vào thời điểm này.

Bobbo

Xe điện
Thua thì cũng thua rồi, ông bmt1986 bới bèo ra bọ lải nhải lắm mà làm gì. Giỏi cào phím hlv online lên mà làm, nói thì lắm tỏ ra nguy hiểm, lúc nào cũng ra vẻ khoe kiến thức bóng đá với kiểu icon hềnh hệch cực khó chịu. Ông Park đã là quá khứ, lôi ra chẳng giải quyết gì lúc này.

bmt1986

Xe tăng
Thua thì cũng thua rồi, ông bmt1986 bới bèo ra bọ lải nhải lắm mà làm gì. Giỏi cào phím hlv online lên mà làm, nói thì lắm tỏ ra nguy hiểm. Ông Park đã là quá khứ, lôi ra chẳng giải quyết gì lúc này.
Thua hai giải Doha - SG kiểu bạc nhược như này thì cay thôi cụ :))

Trình HLV mới này cũng phải ngang tầm Hữu Thắng đấy chứ :))

Bobbo

Xe điện
Thua hai giải Doha - SG kiểu bạc nhược như này thì cay thôi cụ :))

Trình HLV mới này cũng phải ngang tầm Hữu Thắng đấy chứ :))
Cay ông giải quyết được gì ko? Lải nhải nhiều mồm loa mép giải để làm gì

TungThoc

Xe điện

Nói về U22 này cố nốt cái huy chương đồng Seagame rồi về nước thôi các em.
Cuộc sống vẫn phải tiếp tục, ngày mai mặt trời vẫn mọc và Đội tuyển phải đứng dậy sau cú ngã, phải thắng đậm để xốc lại cả ý chí lẫn thể lực. Thua thì mài dao lần sau gặp Chém chết nó.
Đừng hỏi gì nữa khơi lòng đau

Chỉnh sửa cuối:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cụ chuẩn! 👍
Ta kém hơn thì thua là đúng rồi nhưng nhiều cụ lắm tiếng, nhiều lời quá, nghe điếc tai và đọc mệt cả người!
Mà họ nói nhiều nhưng có gì mới mẻ đâu?
Bỏ qua cụ ạ!😀

Thua thì cũng thua rồi, ông bmt1986 bới bèo ra bọ lải nhải lắm mà làm gì. Giỏi cào phím hlv online lên mà làm, nói thì lắm tỏ ra nguy hiểm, lúc nào cũng ra vẻ khoe kiến thức bóng đá với kiểu icon hềnh hệch cực khó chịu. Ông Park đã là quá khứ, lôi ra chẳng giải quyết gì lúc này.
Cay ông giải quyết được gì ko? Lải nhải nhiều mồm loa mép giải để làm gì

poiuy

Xe ba gác
Quan điểm của liên đoàn là 1 HLV nắm cả U23 và tuyển. Nguyên nhân không gì khác hơn là tiền lương trả cho HLV. Trả cho 2 chắc chắn là nhiều hơn 1. Ngoài ra do các tuyển thi đấu ít, thời gian rảnh của HLV nhiều nên Liên đoàn muốn tận dụng. Tuy nhiên như vậy thì chất lượng 2 đội tuyển khó có thể cao cả 2 được, được đội trẻ thì thiệt đội lớn. Hy vọng sau này có thêm nhà tài trợ để có thể thuê được 2 HLV riêng.
Các đội trẻ thì thành tích thi đấu sẽ rất thất thường, nguyên nhân do đội trẻ bị giới hạn tuổi, trong cùng 1 lứa mà có đủ đồng đều cầu thủ chất lượng tất cả các tuyến thì cũng khó.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cháu vào hóng bình luận trận HCV bóng đá nữ chiều này ạ
Em dự đoán Việt Nam thắng 2-1🇻🇳🥇
- vòng bảng VN đã thắng 3-1
- Myanmar đang hưng phấn cao độ khi thắng Thái 4-2 ở bán kết
- thi đấu với Mynamar luôn khó ( các cô gái Myanmar rất khoẻ, kỹ thuật cá nhân tốt và luôn chơi rắn) nhưng chắc chắn cụ Chung đã có phương án chiến thắng

Alongcamepolly06

Xe container
Em dự đoán Việt Nam thắng 2-1🇻🇳🥇
- vòng bảng VN đã thắng 3-1
- Myanmar đang hưng phấn cao độ khi thắng Thái 4-2 ở bán kết
- thi đấu với Mynamar luôn khó ( các cô gái Myanmar rất khoẻ, kỹ thuật cá nhân tốt và luôn chơi rắn) nhưng chắc chắn cụ Chung đã có phương án chiến thắng
Xem trận mình thua Philipines thì chuyện gì cũng có thể xảy ra cụ?

Bobbo

Xe điện
Xem trận mình thua Philipines thì chuyện gì cũng có thể xảy ra cụ?
Là người hâm mộ em cũng muốn đội nữ sẽ thắng Myanmar trận chièu nay. Nhưng giả sử các em có thua thì cũng chẳng phải thảm hoạ. Mục tiêu lớn đi WC đã đạt, đội hình này đã đá cũng nhau rất lâu, vđ rất nhiều lần ở SG hay các giải vô địch bóng đá khu vực ĐNA (tương đương AFF cup của nam). Trình độ các đội Việt Nam, Thái Lan, Myanmar trước đây vẫn khá đồng đều, gần đây Phi nhập tích nguyên dàn Tây thì vươn lên chung mâm với 3 đội trên. Nên chuyện đội này thắng hay thua đội khác trong top 4 này là hoàn toàn dễ hiểu. Cứ ủng hộ cho các em thôi cụ.

Alongcamepolly06

Xe container
Là người hâm mộ em cũng muốn đội nữ sẽ thắng Myanmar trận chièu nay. Nhưng giả sử các em có thua thì cũng chẳng phải thảm hoạ. Mục tiêu lớn đi WC đã đạt, đội hình này đã đá cũng nhau rất lâu, vđ rất nhiều lần ở SG hay các giải vô địch bóng đá khu vực ĐNA (tương đương AFF cup của nam). Trình độ các đội Việt Nam, Thái Lan, Myanmar trước đây vẫn khá đồng đều, gần đây Phi nhập tích nguyên dàn Tây thì vươn lên chung mâm với 3 đội trên. Nên chuyện đội này thắng hay thua đội khác trong top 4 này là hoàn toàn dễ hiểu. Cứ ủng hộ cho các em thôi cụ.
Công nhận cụ, mục tiêu WC đã đạt được nên vấn đề HCV cũng là thứ yếu thôi, có điều do thất bại tại bán kết của U22 đâm ra lại áp lực nên các chị, hy vọng lần này nếu HCV thì tiền thưởng cần tương xứng hơn nữa;