[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

chim-ưng

Xe tăng
Quan điểm của liên đoàn là 1 HLV nắm cả U23 và tuyển. Nguyên nhân không gì khác hơn là tiền lương trả cho HLV. Trả cho 2 chắc chắn là nhiều hơn 1. Ngoài ra do các tuyển thi đấu ít, thời gian rảnh của HLV nhiều nên Liên đoàn muốn tận dụng. Tuy nhiên như vậy thì chất lượng 2 đội tuyển khó có thể cao cả 2 được, được đội trẻ thì thiệt đội lớn. Hy vọng sau này có thêm nhà tài trợ để có thể thuê được 2 HLV riêng.
Các đội trẻ thì thành tích thi đấu sẽ rất thất thường, nguyên nhân do đội trẻ bị giới hạn tuổi, trong cùng 1 lứa mà có đủ đồng đều cầu thủ chất lượng tất cả các tuyến thì cũng khó.
trong thớt bóng đá nên e chỉ nói về bóng đá và chuyên môn .

Theo cá nhân e thì các lứa U nên để hlv nội cầm quân , dĩ nhiên là phải có sự cạnh tranh công bằng giữa các HLV nội , ai giỏi nhất thì cầm , tương lai xa xôi hướng đến tự chủ về hlv mới là kế sách bền vững lâu dài .

Mr.Grass

Xe buýt
trong thớt bóng đá nên e chỉ nói về bóng đá và chuyên môn .

Theo cá nhân e thì các lứa U nên để hlv nội cầm quân , dĩ nhiên là phải có sự cạnh tranh công bằng giữa các HLV nội , ai giỏi nhất thì cầm , tương lai xa xôi hướng đến tự chủ về hlv mới là kế sách bền vững lâu dài .
e phản đối luôn nhé, quân a quân tôi quân chúng ta, quân bạn anh, quân bạn tôi... rồi hlv thân quen thì dc làm lĩnh lương cao bổng lộc nhiều, dc lên tuyển thì phải có chai rượu gói bánh cám ơn ... thế thì ko đá dc đâu cụ ơi

Mr.Grass

Xe buýt
Trình độ hiện tại ông Trâu này ngang tầm Hữu Thắng là cùng mà lương gấp 5,6 lần. :))
cụ coi thường cụ Trâu thế, đạt kỳ tích vào bán kết còn gì trong thế đối thủ chấp 2 rồi chấp 1 người. Hình như Hữu Thắng ko qua vòng loại thì phải, Trâu vẫn hơn nếu nói công bằng

nhuataiche

Xe container
Nhiều cụ vẫn giữ cái kiểu suy nghĩ cũ nhỉ: ông Park hay Troussier đều là người giỏi huấn luyện, do đó VN ta bỏ tiền thuê về. Vì ta đã bỏ tiền thuê họ về, họ phải nghiêm trang kính cẩn lắng nghe chúng ta chỉ bảo họ nên huấn luyện đội tuyển như thế nào !!!??? =))

formen

Xe lăn
Hay dùng lại cụ ht, thua nhưng đẹp, thua như trận vừa r em thấy nhạt nhạt là vì thua là tất yếu.

formen

Xe lăn
Mà cụ ht thẳng thắn nhận thua do mình luôn, từ chức luôn. K tại bị thì là gì hết á.

bmt1986

Xe tăng
Hay dùng lại cụ ht, thua nhưng đẹp, thua như trận vừa r em thấy nhạt nhạt là vì thua là tất yếu.
Chuẩn đấy cụ Hữu Thắng thua là vì cố gắng đá đẹp, đập nhả cả kiểu.

Ông này 2 giải rồi mà vẫn không hiểu đá kiểu gì, mảng miếng ra sao, cầu thủ mạnh ai người đấy đá :))

thudoll88

Xe điện
Ông park thật sự thương cầu thủ như con vậy

nhuataiche

Xe container
Chuẩn đấy cụ Hữu Thắng thua là vì cố gắng đá đẹp, đập nhả cả kiểu.

Ông này 2 giải rồi mà vẫn không hiểu đá kiểu gì, mảng miếng ra sao, cầu thủ mạnh ai người đấy đá :))
Cụ nên kiềm chế, ko ai thích đội tuyển thua cả. Nhưng thua cũng có cái hay ! Sẽ rút ra nhiều bài học !

Giới chuyên môn ko thấy chê bai gì về mặt chiến thuật, nghĩa là mặt đó ko phải là vấn đề. Cứ để ông Troussier làm việc của ông ấy, nóng vội chả giải quyết được cái gì !

pooka

Xe container
Em thấy nên để ngài Park đào tạo bóng đá trẻ như nguyện vọng của ông ấy sẽ giúp ích nhiều cho sau này. Hiện tại trình độ của cầu thủ chỉ đến thế, khó vươn xa hơn được. Phải có lứa trẻ năng khiếu đào tạo bài bản ngay từ đầu thì sau này mới có lứa cầu thủ giỏi được.

doctor103

Xe điện
Mà cụ ht thẳng thắn nhận thua do mình luôn, từ chức luôn. K tại bị thì là gì hết á.
Lúc ký hợp đồng 2 năm vào đầu năm 2016, HT nhận chỉ tiêu đưa VN vào chung kết AFF Cup 2016 giành HCV Seagames 2017 nhưng AFF thì chỉ đến bán kết còn Seagames thậm chí còn bị loại từ vòng bảng - là lần thứ 3 VN không vượt qua vòng bảng Seagames từ lúc hội nhập trở lại.
Như vậy đến hết Seagames 2017 thì HT còn 6 tháng hợp đồng, nhưng các cam kết về thành tích đã không đạt được nên từ chức sớm cũng đúng.
Còn HLV hiện tại mới ở giai đoạn đầu huấn luyện, thành tích cũng không kém như HT, nên việc từ chức hay sa thải là không thể ở thời điểm hiện tại, có chăng thì chỉ khi sức khỏe HLV không tốt thì mới phải thay thôi

Ông Park có danh hiệu --> người chiến thắng nói gì cũng đúng

Ôi thích quá

Xe buýt
Ông Pắc ng Á với tư tưởng "Con hư tại mẹ" "Cá chuối đắm đuối vì con"
Ông Trâu ng Âu thì "Đời cua cua máy, đời cáy cáy đào" "Ngu thì chết. Tao nói rồi mà ko nghe thì thôi"
Ông Pắc cũng đúng, mà ông Trâu cũng phải. Cái sự khác nhau là # văn hóa. Ông Trâu nên lượn.

Nhìn sang trận chung kết chuyền nữ. Thái Lan họ trên phân,đến HLV mình trong trận liên tục nhắc nhở vậy.
Thế nhưng ban HL của họ tay cầm giấy, bảng ghi chép cả trận là thấy hợp lý chí tình rồi.

Xem clip hậu trường của Minh Hải thấy ban HL nhà mình chán đời, HLV gì chỉ biết bĩu môi, chân tay vung vẩy chê bai cầu thủ, thông điệp thì ko được truyền vào, kệ mẹ cầu thủ tự điều chỉnh, tự nâng tâm lý. Đội trợ lý chả thấy cầm sa bàn , giấy tờ phân tích gì. Hết trận, trách toàn bộ cầu thủ xong vẫn cái văn ngoại giao "tôi hài lòng cầu thủ".

Thôi thôi ông Trâu nên im bớt bớt cái mồm trách cầu thủ với cái bánh vẽ Uôn cúp lại. Xem xét cách tổ chức, điều hành trận đấu của chính bản thân mình trước đã.

Roman

Xe điện
E thấy cu Khang và cu Trường rất hay sút bóng ăn may, kể cả ku X Tiến nữa ạ. Các bàn thua hậu vệ bắt người rất hời hợt. Có vẻ đội U20 và bọn già hơn ko chơi với nhau hoặc có sự phân biệt j đó và tách nhóm. Thời ông Park ông ấy làm rất tốt vấn đề sau hậu trường. Cầu thủ đoàn kết và phối hợp tốt. Cũng còn khả năng nữa là ko được bơm tiền nên các cháu có vẻ đá cho xong để về. Thua về trình độ thì ko tính nhưng thua về các vấn đề khác thì khá akay cụ ạ. Cụ Đến và cu Đô đá ở mức bình thường nhưng trận nào cũng được cày suốt trận. Cu Đô thì đầu óc khá tối.
Cháu nghĩ nội bộ là có vấn đề. Chưa kể giải này Ko thấy mạnh thường quân nào hổ thưởng tiền. :))

Roman

Xe điện
Thể chất thì em ko dám bàn vì ko biết nhiều, nhưng thể hình thì ko quan trọng bằng sự nhanh nhẹn đâu. Giữa cầu thủ có thể hình nhưng chậm và cầu thủ nhỏ con nhưng nhanh nhẹn, thì anh to cao sẽ bị loại !
Nhưng vừa có thể hình vừa nhanh nhẹn thì sao cụ. Mình có quyền chọn lọc mà. Phải đặt các tiêu chí chứ nhỉ. :)

nhuataiche

Xe container
Nhưng vừa có thể hình vừa nhanh nhẹn thì sao cụ. Mình có quyền chọn lọc mà. Phải đặt các tiêu chí chứ nhỉ. :)
Nghĩa là lứa này ta ko có nhiều lựa chọn cụ ạ ! Các em nhanh thì ko cao mà cao thì ko nhanh !

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Chung kết Nữ SG32: Việt Nam vs Myanmar.

Việt Nam đang đứng trước cơ hội lịch sử giành được 4 Huy chương Vàng liên tiếp tại SEA Games 32. Tiến lên Huỳnh Như và các đồng đội!!!

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Huỳnh Như mở tỷ số phút 12👍🇻🇳

Bumtho

Xe hơi
Dù là bóng đá nữ nhưng tâm lý xem một trận Chung kết nó vẫn hồi hộp và sướng hơn..Trận HCĐ chắc e bỏ k xem không lại mua bực bội vào người