[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

doctor103

Xe điện
Hồi đó VFF mình chưa có kế hoạch World Cup cụ ạ. Lứa đó đến giờ cũng chưa đủ trình đá vòng loại WC đâu.
Còn bây giờ VFF định hướng tới WC2026 thì cách tư duy, các chiến lược thực hiện, cách chọn nhân sự cầu thủ phải khác chứ.....Tôi nói "đồ bỏ" là cái ý hướng tới WC đó. Còn để đá V-League và đá các giải Seagames hay AFF Cup thì cũng có thể chưa là "đồ bỏ" đâu, vẫn dùng được. :))
Tức là theo cụ lứa hiện tại vẫn đủ để đá ở tầm khu vực hoặc khá hơn là châu lục

doctor103

Xe điện
Chính xác may mà thay kịp HLV.
Chứ 1 số fan phong trào nói đạo lý bênh Hữu Thắng thì ko biết thế nào.
Thắng làm vua, thua làm lại thôi. Như Indo thua hàng loạt trận chung kết bán kết, và ông HLV hiện tại cũng thua chung kết 2019 nhưng vẫn làm lại và trước mắt lại vào chung kết.
Thực ra cái gì cũng có 2 mặt, nếu thắng thì những ưu điểm được nêu lên, còn thua thì những nhược điểm được nhắc đến. Có kết quả rồi nói gì cũng đúng thôi

bmt1986

Xe tăng
Thắng làm vua, thua làm lại thôi.
Thực ra cái gì cũng có 2 mặt, nếu thắng thì những ưu điểm được nêu lên, còn thua thì những nhược điểm được nhắc đến. Có kết quả rồi nói gì cũng đúng thôi
Doha cup hay SG32 cũng có kết quả rồi đó cụ :))

Bài học Hữu Thắng vẫn còn đó. Cùng 1 thế hệ phế trong tay HLV này ko có nghĩa HLV khác cũng thế.

doctor103

Xe điện
Doha cup hay SG32 cũng có kết quả rồi đó cụ :))

Bài học Hữu Thắng vẫn còn đó. Cùng 1 thế hệ phế trong tay HLV này ko có nghĩa HLV khác cũng thế.
tương tự, cùng 1 HLV thì có lúc dẫn lứa này kém, lúc dẫn lứa khác tốt như HAT có lứa U20 WC và sau đó là lứa này (thua U18 Cam), HLV của Indo thua VN với lứa Indo 2019 và giờ thì thắng VN với lứa Indo 2023

QDV2012

Xe tăng
có gì phải troll, đó là thực tế, các cầu thủ trẻ chúng ta năm nay vào thời khắc quyết định đều khá nóng vội, nếu có kinh nghiệm thì chắc sẽ khác
Trc em có đọc được 1 bài phỏng vấn nào của Henry trên facebook nói về quãng thời gian được Pep huấn luyện. Lâu lắm rồi ko tìm để trích nguyên lại được hoặc tìm được bài gốc tiếng Anh.

Đại ý rằng là HLV (Pep) sẽ đưa tìm mọi cách phương hướng, chiến thuật để làm sao đưa bóng được đến gần khung thành, tạo cơ hội ghi bàn nhưng tất cả chỉ đến vậy phần còn lại là của cầu thủ, HLV ko thể ở trên sân và cầm chân cầu thủ cách ghi bàn ntn.

Lướt nhiều com thấy ae kêu HLV hôm qua xây dựng phòng ngự ko ra gì? nhưng 2 bàn thua chính đến từ phòng ngự cố định (những tình huống vô thưởng vô phạt)

Lỗi lớn nhất đến bàn thua cuối cũng ngay sau 1 pha dứt điểm vội vàng và em nhớ camera đã lia ngay ra HLV ông này ra đường biên chửi om tòi về việc nhắc cầu thủ. Còn lại thì cơ bản em thấy từ tuyến tiền vệ đến hậu vệ đã kềm toả kha khá cầu thủ Indo.

Hàng phòng ngự trc chắc chắn hơn? Nhưng đâu phải ta ko thấy những tình huống hớ hênh? 2 bàn của Chanathip có ai còn nhớ hệ thống phòng ngự ntn? Rồi 2 bàn trên sân Mỹ Đình không lâu ra sao? Một số bàn thua ở VL3 WC, gặp Ả rập hay Trung Quốc lượt đi. Âu mọi hệ thống phòng ngự đều tốt cho đến trước khi bị thủng lưới mà thôi.

Có lẽ NHM đã sống quá lâu trong chiến thắng và đang bị ám ảnh bởi thành công mất rồi.

bmt1986

Xe tăng
tương tự, cùng 1 HLV thì có lúc dẫn lứa này kém, lúc dẫn lứa khác tốt như HAT có lứa U20 WC và sau đó là lứa này (thua U18 Cam), HLV của Indo thua VN với lứa Indo 2019 và giờ thì thắng VN với lứa Indo 2023
Indo thắng mình do mình thay đổi HLV thôi :))

bmt1986

Xe tăng
Trc em có đọc được 1 bài phỏng vấn nào của Henry trên facebook nói về quãng thời gian được Pep huấn luyện. Lâu lắm rồi ko tìm để trích nguyên lại được hoặc tìm được bài gốc tiếng Anh.

Đại ý rằng là HLV (Pep) sẽ đưa tìm mọi cách phương hướng, chiến thuật để làm sao đưa bóng được đến gần khung thành, tạo cơ hội ghi bàn nhưng tất cả chỉ đến vậy phần còn lại là của cầu thủ, HLV ko thể ở trên sân và cầm chân cầu thủ cách ghi bàn ntn.

Lướt nhiều com thấy ae kêu HLV hôm qua xây dựng phòng ngự ko ra gì? nhưng 2 bàn thua chính đến từ phòng ngự cố định (những tình huống vô thưởng vô phạt)

Lỗi lớn nhất đến bàn thua cuối cũng ngay sau 1 pha dứt điểm vội vàng và em nhớ camera đã lia ngay ra HLV ông này ra đường biên chửi om tòi về việc nhắc cầu thủ. Còn lại thì cơ bản em thấy từ tuyến tiền vệ đến hậu vệ đã kềm toả kha khá cầu thủ Indo.

Hàng phòng ngự trc chắc chắn hơn? Nhưng đâu phải ta ko thấy những tình huống hớ hênh? 2 bàn của Chanathip có ai còn nhớ hệ thống phòng ngự ntn? Rồi 2 bàn trên sân Mỹ Đình không lâu ra sao? Một số bàn thua ở VL3 WC, gặp Ả rập hay Trung Quốc lượt đi. Âu mọi hệ thống phòng ngự đều tốt cho đến trước khi bị thủng lưới mà thôi.

Có lẽ NHM đã sống quá lâu trong chiến thắng và đang bị ám ảnh bởi thành công mất rồi.
Bóng đá VN cực kém trong khâu tổ chức.

Các cầu thủ đá tự phát rất nhiều , nên hay thua kiểu tấu hài. Ông Paảk và Gong đã khắc phục tốt.

Nhưng HLV hiện tại thì ko

doctor103

Xe điện

Thời HLV trước, hàng thủ VN chắc chắn với hầu hết đội chiếu dưới, còn khi gặp đội mạnh thì đến những Duy Mạnh, Quế Hải, Dũng tứ, ... cũng có những lúc sơ suất, thực ra cũng khó yêu cầu cao được khi thế trận mình là phòng ngự chịu trận mà đối thủ thì đẳng cấp, công ào ạt

doctor103

Xe điện
Indo thắng mình do mình thay đổi HLV thôi :))
Giữ HLV cũ cũng khó nói, thôi thì kể cả HLV Park đi, 2 lứa U23 khác nhau đá 2 giải U23 châu Á 2018 và 2020 là khác nhau rồi.
Dù sao thì việc dừng chân ở bán kết chưa đủ để ra quyết định chia tay HLV đâu, mọi người cứ chém cho vui chứ HLV hiện tại sẽ còn ở VN ít nhất đến sau Asian Cup 2024 thôi, hoặc thậm chí là ít nhất cũng đến AFF 2024 cuối năm sau

bmt1986

Xe tăng
Giữ HLV cũ cũng khó nói, thôi thì kể cả HLV Park đi, 2 lứa U23 khác nhau đá 2 giải U23 châu Á 2018 và 2020 là khác nhau rồi.
Dù sao thì việc dừng chân ở bán kết chưa đủ để ra quyết định chia tay HLV đâu, mọi người cứ chém cho vui chứ HLV hiện tại sẽ còn ở VN ít nhất đến sau Asian Cup 2024 thôi, hoặc thậm chí là ít nhất cũng đến AFF 2024 cuối năm sau
Doha cup thôi HLV mới chờ SG xem sao, sau SG chờ Panda sau Panda chờ asia :))

QDV2012

Xe tăng
Bóng đá VN cực kém trong khâu tổ chức.

Các cầu thủ đá tự phát rất nhiều , nên hay thua kiểu tấu hài. Ông Paảk và Gong đã khắc phục tốt.

Nhưng HLV hiện tại thì ko
Ví dụ về "tổ chức" là ntn?

cự ly hàng phòng ngự, tuyến giữa phòng ngự từ xa ra sao? kèm người khu vực ntn? Có cách nhìn tổng thể so sánh khác biệt ko cụ?

Vs cả hôm qua đá tự phát là ntn? Cầu thủ đá ko tuân theo chiến thuật? Hay ko có chiến thuật rõ ràng?

bmt1986

Xe tăng
Ví dụ về "tổ chức" là ntn?

cự ly hàng phòng ngự, tuyến giữa phòng ngự từ xa ra sao? kèm người khu vực ntn? Có cách nhìn tổng thể so sánh khác biệt ko cụ?

Vs cả hôm qua đá tự phát là ntn? Cầu thủ đá ko tuân theo chiến thuật? Hay ko có chiến thuật rõ ràng?
Tỷ lệ bàn thua do bóp cao thế mà cụ ko rõ ạ :))

QDV2012

Xe tăng
Tỷ lệ bàn thua do bóp cao thế mà cụ ko rõ ạ :))
Oh vậy cụ nên về xem lại cách thống kê đi :))

Thi đấu 5 trận thủng lưới 5 bàn
2 bàn 1 do gôn bắt hụt vs 1 trượt chân. e chưa thấy cái thống kê nào lại đưa ra giá trị chuẩn từ 5 trận ra so với quãng 6 năm cả. Cố gắng lắm cũng ko thể nghĩ ra nổi cách so sánh hay ho như vậy.

Tính sơ sơ thời trước bắt hụt gẫy ngon tay với vấp cỏ cũng có đấy nên e chưa rõ được thời nào bóp nhiều hơn.

Với cả đừng đảo khái niệm về việc đội bóng ko có "tổ chức" chiến thuật vs việc sai lầm cá nhân (bóp) dẫn đến bàn thua. 2 vấn đề này nó ko liên quan đến nhau đâu.

Dan du an

Xe ba gác
Thôi các cụ nghỉ ngơi, xem cái khác đi. Khoảng nghỉ của bóng đá Việt Nam bắt đầu. Em tin trong 3 năm nữa không có trận nào đáng xem

Nền bóng đá Đức mạnh thế còn bị loại từ vòng bảng World Cup, VN mới thất bại ở giải trẻ của ĐNA mà các cụ cứ như là đi xuống tột cùng rồi ấy.

nhuataiche

Xe container
Để Gong cầm thì có lẽ ổn hơn hẳn :)) , tuyển mình hợp với Hàn
Cái này em đồng ý với cụ, Gong cầm đội U rất ổn ! Ông này có vẻ đúng là rất giỏi với cầu thủ trẻ, như lời ông Park giới thiệu.

Từ đó nảy ra câu hỏi: tại sao VFF ko ký tiếp với Gong ? vì thiếu tiền hay vì nguyên nhân gì khác ?

Em ko phủ nhận khả năng của ông Troussier, nhưng để ông ấy nắm đội U thì em tin là ko thể tốt bằng Gong được.